`

Jump to content

йҹ MBK ˹¤Ѻ ^^

25 replies to this topic

#21 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2010 - 07:56 PM

View Postesotar, on 25 August 2010 - 06:01 PM, said:

Update ราคาล่าสุดจากฮ่องกงนะครับ. ร้านทั่วไปขาย ประมาณ 7000 เหรียญ ผมลองไปถามเล่นๆดูว่าผมจะขายสิบเครื่องเค้ารับซื้อเท่าไหร่ ปรากฎว่าเค้ารับ 6700เหรียญฮ่องกงสำหรับ 16gb และ 7600 เหรียญ สำหรับ 32gb อาทิตย์ที่แล้วถามมายังรับซื้ออยู่ที่ 6000 เหรียญอยู่เลย สอบถามร้านค้าที่นั่นได้ความว่าของลอตแรกที่มีมาเยอะนั้นเริ่มหมดไปจากตลาดแล้สหลังจากพ่อค้าจากจีนแผ่นดินใหญ่กับแขกตะวันออกกลางเหมาไปขาย ส่วนของเข้ามาในตลาดน้อยลงมากเพราะคนที่สั่งมาทยอยขายไปหมดตั้งแต่อาทิตย์แรกๆ ทำให้ตอนนี้มีคนนำเครื่องมาขายน้อยร้านค้าเลยสู้ราคาเพื่อพยายามหาเครื่องมาไว้ในสตอค บวกกับข่าวเลื่อนการส่งมอบiphoneให้ร้านค้าทั่วไปได้จำหน่ายนั้นเลื่อนออกไปอีกทำให้ราคาดีดตัวขึ้น แถม iphone us lot ใหม่ยัง unlock ไม่ได้อีก ผมละงงจริงๆราคาขึ้นลงอย่างกะตลาดหุ้น กำลังลังเลว่าจะขายให้พ่อค้าที่นี่เลยดีมั้ยเพราะราคายั่วใจเหลือเกินไม่ต้องเสียค่าเคลียร์ไม่ต้องแบกกลับมาให้หนักกระเป๋า เพราะตอนนี้เจ้าประจำที่ไทยร้านที่สู้สูงสุดให้ 28700 บาท เอาเป็นว่าผมขายราคานี้เลยละกันนะครับ บอกทุกคนตรงๆในกระทู้นี้เลยจะได้โปร่งใสไม่ต้องมาระแวงกันว่าขายราคาไม่เท่ากัน. ใครเห็นว่าแพงไปก็ผ่านได้เลยนะครับเพราะผมเคยเห็นบางคนหิ้วมาขายเองแค่ 28000 ก็ยังมี ตอนแรกนึกว่าจะทำราคาได้ดีกว่านี้เพราะเห็นว่าราคามันลงเรื่อยๆแต่เมื่อตลาดเป็นอย่างนี้ก็ต้องขายตามนี้ล่ะครับ. ถ้าใครสนใจเอาก็โพสต์ลงชื่อไว้เลยครับจะได้เช็คจำนวนแล้วจะได้กันของไว้ให้ที่เหลือผมส่งพ่อค้าหมดครับไม่อยากแบกความเสี่ยงกับราคาขึ้นลงของตลาด.

ป.ล. ผมเลื่อนไฟลต์เป็นดึกๆคืนนี้นัดรับของได้พรุ่งนี้เหมืนเดิมนะครับ

มีร้านที่รู้จัก รับ 30000 นะ แต่เห็นวันนี้บินไปฮ่องกงเลยเชคราคากันไม่ได้

อยากบอกว่าตอนนี้ ของฮ่องกงกำลังมีปัญหา เพื่อนผมคนฮ่องกงบอกมาว่า บางคนที่สั่งวันที่ 16 ได้ของแล้ว
ของผมสั่งไปตั้งแต่ 3กับ 5 ยังไม่ได้เลย

มันมั่วๆซั่วๆ มากการส่งมอบของ

ตอนนี้อีกอย่าง ที่ราคาเริ่มตกมา เพราะ มันมาจากทาง ออสเตรเลียด้วย อีกส่วน เพราะเป็นเครื่องอันล้อคเหมือนกัน

สำหรับเรื่องราคากลาง ผมลองถามจากหลายๆคนที่เป็นร้านรับแบบไม่จำกัด จำนวน เค้าบอกเลยว่า ราคาตามใจคนรับจริงๆ
บางร้านรับถูก บางร้านรับแพง
ถ้าเราเดินไปมั่วๆซั่วๆ อาจจะเจอโชคดีรับแพง แต่ปรกติแล้วเค้าก็รับถูกกันนะ

จริงๆถ้าคิดว่า รอแล้วก็รอจนของไทยออกเลยดีกว่า ไหนๆก็จะรอแล้ว เดือนหน้าเปิดตัวอีกสองเดือนน่าจะได้ใช้กันในไทย
ราคาที่คิดกันไว้ ถ้าไทยมาก็ 22xxx รวมภาษีก็ 24xxx โดยประมาณ สำหรับ 16gb
ถ้าจะซื้อมาใช้ตอนนี้แนะนำว่าซื้อเครื่องอันล้อคดีกว่า ถ้าซื้อเครื่องติดล้อค ถูกกว่า ราคาก็เท่ากับเครื่องไทย อยู่ดี

#22 esotar

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 25 August 2010 - 08:35 PM

ร้านไหนรับ 30000 พอจะ pm บอกหลังไมค์ได้มั้ยครับผมมีของในมือที่ยังไม่มีเจ้าของเหลือในมือประมาณ 10 เครื่อง หักเปอเซ็นต์ไปเลยก็ได้ครับตัวละ 500 ส่วนชาว dgo ถ้าสนใจผมยืนราคาที่ให้ไว้ตอนแรกครับ ถ้าร้านรับเข้าแพงขึ้นผมก็จะยืนราคาเดิมครับ
ผมเห็นต่างกับคุณอู๋เรื่องราคา เครื่องศูนย์เมืองไทยครับ ถ้าเอาจาก 3GS 16gb มาเป็นตัวตั้งแล้วผมว่าราคาน่าจะอยู่ที่ 24xxx+vat7% นะครับ ส่วนเรื่องถามว่าจะรออีกนานมั้ยผมว่าไม่มีใครตอบได้หรอกครับถ้าให้ผมเดาคงจะเป็นวันที่30 เดือนหน้าตามสไตล์ของแอปเปิล เป็นการเปิดตัวให้จองส่วนกำหนดการรับเครื่องคงต้องลุ้นเอา. ยิ่งช่วงแรกด้วยแล้วผมว่าเค้าคงขายแบบติดสัญญาก่อนมากกว่าที่จะขายเครื่องเปล่า. ลองคิดดูขนาดประเทศที่วางขายก่อนยังไม่มีของให้ร้านค้าทั่วไปวางขายเลย ส่วนประเทศเราก็คงต้องร้องเพลงรอต่อไปตามสไตล์

ปล. ซื้อเครื่องตอนไหนแล้วแต่คนจะคิดครับ ถ้ารอเข้าไทยราคาคงลงมาหน่อยนึงถ้ารอได้ก็รอไปครับ อุปกรณ์ it มันมีวัฐจักรของมันครับ ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาครับ ส่วนตัวผมชอบ iPhone ลองเล่นตัวใหม่ของลูกค้ายอมรับเลยว่าประทับใจมากแถมผมยังเป็นคนขายอีกผมยังรอเลยครับลองคิดดูละกันครับ

#23 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2010 - 09:04 PM

ตอนนี้เจ้าของร้านบินไปฮ่องกง ส่วนอีกร้าน เจ้าของก็ปิดมือถือ ไว้ถ้าติดต่อได้เมื่อไหรจะรีบกระซิบบอกครับ

#24 Ҷ

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 26 August 2010 - 01:56 PM

โอ้ย...อ่านกระทู้นี้แล้วอยากได้ ๆ ๆ ความอดทนผมจะแตกอยู่แล้ว :o_smoke:

อยากซื้อซะตั้งแต่ตอนนี้เลย แต่ว่าผมยังสงสัยเรื่องความทนของตัวเครื่อง กับเวลามันมีปัญหา(ที่อยู่ในระยะเวลาประกัน)ขึ้นมาจะทำยังไง จะไปเคลมที่ไหน

บอกตรง ๆ ตอนนี้อยากได้มากเลย

#25 shush

ֹ

Posted 26 August 2010 - 03:10 PM

View Postจอมคาถา, on 26 August 2010 - 01:56 PM, said:

โอ้ย...อ่านกระทู้นี้แล้วอยากได้ ๆ ๆ ความอดทนผมจะแตกอยู่แล้ว :o_smoke:

อยากซื้อซะตั้งแต่ตอนนี้เลย แต่ว่าผมยังสงสัยเรื่องความทนของตัวเครื่อง กับเวลามันมีปัญหา(ที่อยู่ในระยะเวลาประกัน)ขึ้นมาจะทำยังไง จะไปเคลมที่ไหน

บอกตรง ๆ ตอนนี้อยากได้มากเลย

มีคนนึงไอดี ysr ที่ pdamobiz ขายเครื่องอยู่ราวสามหมื่น ถ้าเครื่องมีปัญหาเค้าเคลม/ประกันฟรีครับ

#26 rumc

ѡͩҨ

• Executive Members
  • Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 27 August 2010 - 05:59 PM

:o_shame: ช่วงนี้ต้องใช้ความอดทนกันสูงจริงๆ ^^ (สำหรับคนที่รออยู่..เข้าใจความรู้สึกเลย อิอิ)

ว่าแต่ถามหน่อยครับ...ไม่อยากไปถามเอาตอนซื้อเครื่อง ถามก่อนเลย อิอิ
เรื่อง Jail Break เนี่ย..ทำแล้วมีความเสี่ยงอะไรบ้างมั้ยครับ? หรือข้อเสีย?

อยากรู้ครับเพราะว่าหาข้อมูลในเวปแล้วไม่ค่อยมีบอกว่าข้อเสียคืออะไร?

ขอบคุณจ้า :cat_yes:

Edited by rumc, 27 August 2010 - 06:00 PM.