`
←  DGO MOBILE ZONE - Ͷػó
Logo
»

ŧ IPONE 4 Ѻ

alexa's Photo alexa 16 Aug 2010

ตกลง IPONE 4 ดีไหมครับ

เข้าไทยเมื่อไรครับ

รบกวนตอบทีครับ แฟนร่ำร้องอยากได้

Ducati999's Photo Ducati999 16 Aug 2010

ดีมากๆ สาวก :act_right:

gnilwob's Photo gnilwob 16 Aug 2010

Product apple ขาย image
ถ้าถามผมว่าดีมั้ย ผมว่าดี
ถ้าถามผมว่าจะซื้อมั้ย ผมไม่ซื้อแน่นอน โทรศัพท์บ้าไรเครื่องละ 20000 กว่าบาท
แต่ผมได้ฟรี :D (เพราะทำสัญญา 2 ปี)

ที่ไทย ราคาแพงเวอร์ๆ
พ่อค้าแต่ละคน ฟันกันแบบกะจะตั้งตัวกันเลย

ข่าววงในว่าจะเปิดตัวที่ไทยปลายเดือน 9 หรือต้นเดือน 10
แต่คิวรับของก็ประมาณ 1-2 เดือน

Yabin's Photo Yabin 16 Aug 2010

รอเข้าไทยก็ค่อยว่ากันตามระเบียบ วันเวลาก็ประมาณ คุณ gnilwob เลยครับ

ถามว่ารุ่นนี้ดีไหม ผมว่าลองแล้วจะติดใจนะครับ :hi:

ppao's Photo ppao 16 Aug 2010

ถ้าชอบ apple ก็ซื้อซะ

ohnut7's Photo ohnut7 16 Aug 2010

อยู่ที่ตัวเราละครับ ว่ามันเหมาะกับเราไหม เราใช้งานมันคุ้มค่ากับราคาหรือเปล่า
และเรารับสิ่งที่เป็นข้อเสียของรุ่นนี้ได้ไหม ถ้าคิดว่าไม่ติดอะไรไ่ม่มีปัญหา ก็จัดเต็มครับ :cat_yes:

ตามกำหนดคือขายปลายเดือน 9 นั่นละครับ

alexa's Photo alexa 16 Aug 2010

View Postohnut7, on 16 August 2010 - 11:12 AM, said:

อยู่ที่ตัวเราละครับ ว่ามันเหมาะกับเราไหม เราใช้งานมันคุ้มค่ากับราคาหรือเปล่า
และเรารับสิ่งที่เป็นข้อเสียของรุ่นนี้ได้ไหม ถ้าคิดว่าไม่ติดอะไรไ่ม่มีปัญหา ก็จัดเต็มครับ :cat_yes:

ตามกำหนดคือขายปลายเดือน 9 นั่นละครับ

ข้อเสียหลักๆมีอะไรบ้างครับ

Kidnapp's Photo Kidnapp 16 Aug 2010

ดีครับ ขนาดผมไม่ใช่สาวกแอปเปิ้ล (ทั้งชีวิตใช้ของแอปเปิ้ลแค่ไอโฟนคลาสสิค กับไอโฟน4 เท่านั้นเอง) ผมยังยอมรับว่ารุ่นนี้ทำมาดีโคตรเลยครับ :act_right:

jason555's Photo jason555 16 Aug 2010

ข้อเสียคือแพงคับ :angry: ...นอกนั้นดีเกือบทุกอย่าง

MicHaeL69's Photo MicHaeL69 16 Aug 2010

View Postgnilwob, on 16 August 2010 - 09:32 AM, said:

Product apple ขาย image
ถ้าถามผมว่าดีมั้ย ผมว่าดี
ถ้าถามผมว่าจะซื้อมั้ย ผมไม่ซื้อแน่นอน โทรศัพท์บ้าไรเครื่องละ 20000 กว่าบาท
แต่ผมได้ฟรี :D (เพราะทำสัญญา 2 ปี)

ที่ไทย ราคาแพงเวอร์ๆ
พ่อค้าแต่ละคน ฟันกันแบบกะจะตั้งตัวกันเลย

ข่าววงในว่าจะเปิดตัวที่ไทยปลายเดือน 9 หรือต้นเดือน 10
แต่คิวรับของก็ประมาณ 1-2 เดือน

งั้นคงมีโทรศัพท์บ้าเต็มตลาดเลยครับราคานี้ :o_worry:

ohnut7's Photo ohnut7 16 Aug 2010

View Postalexa, on 16 August 2010 - 11:26 AM, said:

ข้อเสียหลักๆมีอะไรบ้างครับ
1. เล่น Flash ไม่ได้
2. เวลาจะโหลดไรต้องพึ่ง iTunes ไว้ซิงค์ข้อมูล หรือเราจะพึ่งโปรแกรมอื่น ก็จะยุ่งยากเล็กถึงปานกลาง
3. แพง
4. เครื่องไม่ได้แข็งอย่างที่คิด เกิดรอยได้เหมือนกัน
5. จะส่งเพลง คลิป รูป หาเครื่องเพื่อนก้ทำไม่ได้ ถ้าทำได้ก้แค่ส่งจาก iphone to iphone โดยพึ่งโปรแกรมเสริม
6. ถ้าคิดจะใช้ แล้วคิดว่าเวลาลงเกม โปรแกรม เพลง ไปลงที่ร้าน อย่าเลยครับ ไม่คุ้ม ต้องศึกษาแล้วมานั่งทำเอง เพราะยิ่งใช้ยิ่งอยากเล่นเยอะ เครื่อง software เอ๋อได้ถ้าเรา Jailbreak

เอาเท่านี้ก่อนละกันนะครับ

gnilwob's Photo gnilwob 16 Aug 2010

View PostMicHaeL69, on 16 August 2010 - 12:46 PM, said:

งั้นคงมีโทรศัพท์บ้าเต็มตลาดเลยครับราคานี้ :o_worry:

ฮ่าๆ มันมีเยอะจริงๆ ครับ เดินไปไหนมาไหนก็เจอ product ของ Apple
แต่ผมหมายถึง ถ้าผมต้องควักเงินตัวเองจ่ายค่าโทรศัพท์เครื่องละ 20000 กว่าบาท
คงรู้สึกเสียดายและซื้อไม่ลง (แต่ก็สั่ง iPad 3g ไปละ เพราะคิดว่ามันคือเครื่องเล่นเกม + อ่านการ์ตูน ไม่ใช่โทรศัพท์)

ZooZ's Photo ZooZ 16 Aug 2010

อยากลองใช้ดู ไม่เคยใช้ iphone เลย :mario:

Methawut's Photo Methawut 16 Aug 2010

ถ้าสาวก iphone มาตอบก็คงว่าดีมั้งหรือเปล่าหว่า ? คงต้องสาวกค่ายอื่นจะได้รู้จริงๆ

แต่ผมก็ใช้นะ iphone 3G กำลังว่าจะเอา iphone 4 เหมือนกัน ถ้าใส่ กรอบแล้วสัญญาณไม่หายจริงก็ ok แต่รุ่นนี้ ผมคงรอดูในไทยสักพักนะครับว่า ที่ไทย ok ไหม

MicHaeL69's Photo MicHaeL69 16 Aug 2010

ข้อเสียหลักๆ ที่คนส่วนใหญ่บนคือมันต้องพึ่งพา iTunes ขาดมันแล้ว iPhone เป็นง่อยลยครับ

ส่วนปัญหาอื่นๆ ก็ตามที่คุณ ohnut7 บอกไว้ แต่ถ้า life style ไม่ได้มีปัญหากับเรื่องพวกนี้ก็ไม่เป็นไร

ปล. ผมเลิกส่งรูปผ่าน Bluetooth นานแล้วแฮะ ผมว่า email มันดีกับผมมากกว่า ไม่งั้นผมก็โยนขึ้น Facebook, MobileMe แทน

View Postgnilwob, on 16 August 2010 - 01:47 PM, said:

ฮ่าๆ มันมีเยอะจริงๆ ครับ เดินไปไหนมาไหนก็เจอ product ของ Apple
แต่ผมหมายถึง ถ้าผมต้องควักเงินตัวเองจ่ายค่าโทรศัพท์เครื่องละ 20000 กว่าบาท
คงรู้สึกเสียดายและซื้อไม่ลง (แต่ก็สั่ง iPad 3g ไปละ เพราะคิดว่ามันคือเครื่องเล่นเกม + อ่านการ์ตูน ไม่ใช่โทรศัพท์)

อ๋อ ผมหมายถึงยี่ห้ออื่นด้วยล่ะครับ ผมว่าโทรศัพท์ที่ราคาเกิน 2 หมื่นมันมีหลายยี่ห้อไงไม่ใช่แค่เจ้านี่

akiross's Photo akiross 16 Aug 2010

ข้อเสียหนะหลอ....

"าพมันไม่ค่อย smooth นะ" Posted Image <<<< Posted Image

KaNom's Photo KaNom 16 Aug 2010

ผมใช้3gs เครื่อง ผมชอบนะ เล่นnetสะดวก ฟังเพลง youtube เกมส์แบบว่าครบหละครับขาดแค่chat แล้วก็โปรแกรม who here โปรแกรมหลี ญ ชอบที่สุดครับ แหล่ม แต่ตอนนี้ผมจะขายไปลองเล่น bb บ้างหละ

Burm's Photo Burm 16 Aug 2010

View PostMicHaeL69, on 16 August 2010 - 02:56 PM, said:

ข้อเสียหลักๆ ที่คนส่วนใหญ่บนคือมันต้องพึ่งพา iTunes ขาดมันแล้ว iPhone เป็นง่อยลยครับ

ถ้าไม่เอาเพลง เอาหนังลงก็ไม่ค่อยค้องยุ่งกับมันเท่าไหร่หรอกครับ
เดี๋ยวนี้ผมก็ load ผ่าน app store ในเครื่องเอา สะดวกดี

nonchanat's Photo nonchanat 16 Aug 2010

อยากรู้ราคาเปิดตัวที่ประเทศไทย ประมาณเท่าไหร่

MoDiFy's Photo MoDiFy 16 Aug 2010

View PostBurm, on 16 August 2010 - 09:52 PM, said:

ถ้าไม่เอาเพลง เอาหนังลงก็ไม่ค่อยค้องยุ่งกับมันเท่าไหร่หรอกครับ
เดี๋ยวนี้ผมก็ load ผ่าน app store ในเครื่องเอา สะดวกดี

ผมว่าโหลดผ่าน iphone มันจะช้านะครับ
โหลดบน itune จะเร็วกว่า

โอเค ถ้าแอฟไม่ใหญ่ ไม่ใช่ปัญหา
แต่บางอัน เช่น เกม monkey island ซัดไป 300MB -*-

หลอนกันเลยทีเดียว :o_dead:

ปล.ผมต้อง syns บ่อยๆอ่ะครับ เพราะเวลาฟังเพลงจะใส่ rate ให้เพลงตัวเอง