`

Jump to content

ŧ IPONE 4 Ѻ

40 replies to this topic

#21 teteety

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 16 August 2010 - 11:42 PM

ไม่ sync บ่อยๆ เวลา sync ที มันจะ backup เป็นชาติเลย เครื่องแฟนผมไม่ได้ sync ประมาณครึ่งปี ซัดไปเกือบ 3 ชม. ทั้งๆ ที่ไม่ได้มีข้อมูลอะไรเพิ่มเลย Posted Image

แต่ก็ชอบ Posted Image

#22 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 16 August 2010 - 11:52 PM

View Postnonchanat, on 16 August 2010 - 10:05 PM, said:

อยากรู้ราคาเปิดตัวที่ประเทศไทย ประมาณเท่าไหร่
คิดว่าไม่น่าแพงไปกว่าตอนนี้ครับ

24500. 27500. ตัดราคา 3GS 8GB ไป 19900.
แต่ไม่แน่ ตอนนี้สามค่ายได้สิทธิ์ขาย อาจจะมีแข่งกันบ้าง

#23 porz311

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 16 August 2010 - 11:54 PM

เลิก BT นานแล้วครับ ใช้สมาร์ทโฟน ต้องมี ขั่วโมง Edge กันอยู่แล้ว E-mail โลด

แต่เคยส่งไฟล์ให้เพื่อนใช้ BB มันดันโหลดไม่ได้แฮะ BB มันจำกัดขนาดไฟล์แค่ 3.6 เมกเองหรือไงนี่แหละ เซ็งเลย

#24 akiross

ѡ§

• High Members
  • Interests:everything about Apple

Posted 17 August 2010 - 02:16 AM

View PostMoDiFy, on 16 August 2010 - 10:55 PM, said:

ปล.ผมต้อง syns บ่อยๆอ่ะครับ เพราะเวลาฟังเพลงจะใส่ rate ให้เพลงตัวเอง

รักกันจริง ต้องห้าดาวPosted Image

#25 Ragnarok

ѡͩҨ

Posted 17 August 2010 - 04:05 AM

1. เล่น Flash ไม่ได้
2. เวลาจะโหลดไรต้องพึ่ง iTunes ไว้ซิงค์ข้อมูล หรือเราจะพึ่งโปรแกรมอื่น ก็จะยุ่งยากเล็กถึงปานกลาง
3. แพง
4. เครื่องไม่ได้แข็งอย่างที่คิด เกิดรอยได้เหมือนกัน
5. จะส่งเพลง คลิป รูป หาเครื่องเพื่อนก้ทำไม่ได้ ถ้าทำได้ก้แค่ส่งจาก iphone to iphone โดยพึ่งโปรแกรมเสริม
6. ถ้าคิดจะใช้ แล้วคิดว่าเวลาลงเกม โปรแกรม เพลง ไปลงที่ร้าน อย่าเลยครับ ไม่คุ้ม ต้องศึกษาแล้วมานั่งทำเอง เพราะยิ่งใช้ยิ่งอยากเล่นเยอะ เครื่อง software เอ๋อได้ถ้าเรา Jailbreak

ข้อแก้ข้อ 1 นะครับ ตอนนี้ iPhone เล่น flash ได้แล้ว

#26 Tonkza

MTFBWY

• High Royal Executive Members

Posted 17 August 2010 - 09:43 AM

ของมันดีอยู่แล้วละ แต่ใช้ไม่ใช้อยู่ที่เรา

เมื่อตอน 3Gs ผมรู้สึกว่าช่างเป็นโทรศัพท์ที่เจ๋งไรเช่นนี้ จะเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นได้ยังไง

มาตอนนี้ใช้ BB แล้วก็เฉยกะ i4 ไปเลย เพราะ แพงเกิ๊นนนนน

#27 MicHaeL69

ジョジョ

• Interests:apple, nintendo, animation, j-pop, k-pop

Posted 17 August 2010 - 03:11 PM

View Postporz311, on 16 August 2010 - 11:54 PM, said:

เลิก BT นานแล้วครับ ใช้สมาร์ทโฟน ต้องมี ขั่วโมง Edge กันอยู่แล้ว E-mail โลด

แต่เคยส่งไฟล์ให้เพื่อนใช้ BB มันดันโหลดไม่ได้แฮะ BB มันจำกัดขนาดไฟล์แค่ 3.6 เมกเองหรือไงนี่แหละ เซ็งเลย

เข้าใจว่าถ้าไม่ใช่ android กับ iOS มันจัดการไฟล์ใหญ่ๆ ไม่น่าไหวด้วยอ่ะครับ h/w ก็น่าจะส่วนหนึ่ง

View PostRagnarok, on 17 August 2010 - 04:05 AM, said:

ข้อแก้ข้อ 1 นะครับ ตอนนี้ iPhone เล่น flash ได้แล้ว

ที่ต้องเขียนไว้เพราะมันไม่ใช่ Official จาก apple ครับ สำหรับผมเองก็ต้องถือว่ามันเล่นไม่ได้อยู่ดี

#28 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 17 August 2010 - 05:18 PM

ผมชอบเพราะผมใช้ Mac ด้วยอะครับ
ผมเก็บพวก contacts, note, calendar ง่ายมากผ่าน iPhone
ใช้งานกับ MobileMe นี่สบายสุดๆ
อัพเดทอะไรที่ Mac หรือ iPhone มันจะคอยอัพเดทให้ทันที
ไม่ต้องมาเสียบ มาต่ออะไร

(ก็รู้ว่า Android ก็ทำได้แบบเดียวกันกะ Google Calendar อะนะ
แต่ใช้ Mac นิ...แบบนี้ก็สะดวกดี)

อย่างที่ว่าครับ ถ้าใช้งานคุ้มกะความสามารถ
ผมว่าในจำนวนโทรศัพท์ที่ลูกเล่น ความสามารถพอๆ กับ iPhone
ยังไม่มีใครสู้ iPhone ได้แบบชนะเห็นๆ

#29 Jakk

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 18 August 2010 - 09:30 AM

สำหรับผมมันเป็นโทรศัพท์ที่สุดยอดที่สุดแล้วคร้าบ
ตอบสนองได้ทุกอย่างเวลาไปไหนมาไหนครับ

#30 rahxephone

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 18 August 2010 - 02:20 PM

จากที่ผมใช้อยู่ และก็ศึกษาข้อมูลจากเพื่อนๆที่ใช้ก็พบว่า หากไม่รีบก็รอเครื่องศูนย์ดีที่สุดครับ โปรโมชั่นก็ดี เคลมศูนย์ได้เวลามีปัญหา ผมใช้เครื่องUKอยู่ไม่พบปัญหาไรมากนอกจากถ้าเจลมาก็กินแบตหน่อย แล้วก็appบางตัวไม่ซับพอตFWใหม่ นอกนั้นดีกว่า3GSแบบเหงชัดๆโดยเฉพาะเรื่องกล้องกับความละเอียดหน้าจอพัฒนาจากตัวเก่าถึงขั้นประทับใจครับ ข้อเสีย คล้ายๆของเพื่อนๆเลย คือ การsyncข้อมูลควรมีการศึกษาเองจะดีที่สุดถ้าไปโหลดตามร้านไม่น่าคุ้มครับมือใหม่จะลำบากนิดแต่ถ้าชำนาญแล้วสบายเลย ราคาก็สูงพอสมควร แต่สำหรับเครื่องล็อคแล้วเอามาปลดพบว่ามีปัญหาพอสมควรครับ ท้ายสุดแล้วแต่ว่า จขกท.ต้องการการใช้งานแบบไหนครับ ถ้าชอบแบบคอมมูนิตี้เยอะๆ ไปเที่ยวฟังค์กี้ขอพินสาวๆก็คงBBดีก่าครับ ^^ แต่สำหรับผม IPhone4 ตอบโจทย์ผมครับ

#31 rich3605

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 18 August 2010 - 02:41 PM

iPhone เอาไว้โชว์ ตอนขึ้นรถไฟฟ้า ผมเห็นพวกที่มีชอบโชวืกันจัง ที่บริษัทฯ ใครมีแสดงถึงความมีอันจะกิน

#32 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 18 August 2010 - 03:37 PM

View Postrich3605, on 18 August 2010 - 02:41 PM, said:

iPhone เอาไว้โชว์ ตอนขึ้นรถไฟฟ้า ผมเห็นพวกที่มีชอบโชวืกันจัง ที่บริษัทฯ ใครมีแสดงถึงความมีอันจะกิน

มันก็แล้วแต่คนนะครับ อยากโชว์ อยากได้ แต่บางคนอาจไม่คิดแบบนั้นก็มี อย่างเมื่อก่อน โทรศัพท์ 2-3 หมื่น นี่เรื่องปกติ แต่สมัยนี้ มันถูกลง ไม่กี่พันก็ซื้อกันได้ เลยเห็นว่า ราคาสูง

เมื่อก่อน ไม่มีสี กี่บาท น่าจะรู้กันอยู่

สลับกับรถ เมื่อก่อนถูก ตอนนี้แพง >.<

#33 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 18 August 2010 - 03:55 PM

View Postjoah, on 18 August 2010 - 03:37 PM, said:

มันก็แล้วแต่คนนะครับ อยากโชว์ อยากได้ แต่บางคนอาจไม่คิดแบบนั้นก็มี อย่างเมื่อก่อน โทรศัพท์ 2-3 หมื่น นี่เรื่องปกติ แต่สมัยนี้ มันถูกลง ไม่กี่พันก็ซื้อกันได้ เลยเห็นว่า ราคาสูง

เมื่อก่อน ไม่มีสี กี่บาท น่าจะรู้กันอยู่

สลับกับรถ เมื่อก่อนถูก ตอนนี้แพง >.<
เห็นด้วยกับคุณโจ้ครับ ยุคสมัยมันเปลี่ยนพอมีเครื่องล่ะพันสองพันให้ซื้อหาได้ เครื่องล่ะหมื่นสองหมื่นเลยตกเป็นจำเลยของคนบางคนไป

#34 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 18 August 2010 - 03:59 PM

View PostGUEST_1, on 18 August 2010 - 03:55 PM, said:

เห็นด้วยกับคุณโจ้ครับ ยุคสมัยมันเปลี่ยนพอมีเครื่องล่ะพันสองพันให้ซื้อหาได้ เครื่องล่ะหมื่นสองหมื่นเลยตกเป็นจำเลยของคนบางคนไป

ลืมตัว รู้เลยว่าเกิน 30 Posted Image

#35 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 18 August 2010 - 04:17 PM

View Postjoah, on 18 August 2010 - 03:59 PM, said:

ลืมตัว รู้เลยว่าเกิน 30 Posted Image
ช้าไปแล้วครับ คอมเน้นท์มันฟ้องว่า30up :o_lol:

#36 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 18 August 2010 - 04:17 PM

ใช้3Gs อยู่...ว่าจะเปลี่ยน4G เหมือนกัน

ของผมใช้ทุกวันทั้งทำงาน-บันเทิง-ส่วนตัว คุ้มคับ^^

#37 MicHaeL69

ジョジョ

• Interests:apple, nintendo, animation, j-pop, k-pop

Posted 18 August 2010 - 09:04 PM

View Postrich3605, on 18 August 2010 - 02:41 PM, said:

ถ้าซื้อ iPhone ในช่วงราคาบ้าเลือดแบบตอนนี้ ผมคงเห็นด้วยนะว่าเอามาโชว์ แต่ถ้าซื้อในตอนที่ราคามันเป็นแบบนี้ ผมว่ามันไม่ใช่ทุกคนที่เขาคิดว่าซื้อโทรศัพท์มาโชว์หรอกครับ

iPhone ไม่ใช่โทรศัพท์เครื่องแรกที่ราคาเท่านี้นะครับ

#38 auhibs

Posted 18 August 2010 - 09:13 PM

ทุกอย่างมันมีข้อดีในตัวมัน

และมีข้อเสียในตัวมัน

มันมีประโยชน์มากกับคนบางคน
และมีประโยชน์น้อยกับคนบางคน

คิดมากทำไม- -

#39 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 18 August 2010 - 10:39 PM

ไม่จริงอ่ะ ผมเห็นบน BTS มีแต่บ้าจิ้ม BB กัน :o_dead:

#40 jaygolf

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 19 August 2010 - 10:00 PM

ซื้อมาเพราะใช้ Face time ลองดูคับแล้วจะรู้ว่าดีแค่ไหน