`

Jump to content

úǹ¹PC ´դѺ Star Wars KOTOR2

32 replies to this topic

#21 ain

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 09 August 2010 - 02:08 AM

View Postlucifer, on 09 August 2010 - 02:03 AM, said:

ลงทุนซื้อ vga เลยครับเฮีย ได้เล่นสมใจแน่ ๆ ออนบอร์ด ผมว่ากระตุกแหลกนะครับ

สมัยโน้นเคยใช้ geforce6600 เล่น ยังต้องปรับต่ำ ๆ เลย เหอ ๆ
เครื่องน้าหยาดเค้าเป็น Notebook มั้งครับ!!!

คงปิดประตูเรื่องเปลี่ยนการ์ดจอไปได้เลย........

กรณีของน้าหยาดผมสงสัยอยู่แค่ 3 อย่างหน่ะครับ
1.Driver การ์ดจอ
2.การ์ดจอตัวนี้เล่นไม่ได้
3.แครกเกมส์ หรือตัวเกมส์ที่โหลดมา ไม่สมบูรณ์

ส่วนเรื่องกรณี DirectX ผมว่าไม่น่าจะใช่

เพราะถ้าเกี่ยวกับ DirectX มันน่าจะเข้าเกมส์ไม่ได้เลย

:cat_yes:

#22 ain

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 09 August 2010 - 02:12 AM

View Post9th TEARDROP, on 09 August 2010 - 02:06 AM, said:

ลิ้งแรกนี่ให้ผมทำอะไรครับ = =" โหลด ดู ลูบ ดม งง555
โหลดตรงไหนง่ะ

เข้าใจละว่าไดรเวอมันคืออะไร แต่ลิ้งนี่ใ้หทำอะไรตรงไหนอ่า
เอาตามลิ้งค์ ของท่าน ดันเต้ เลยครับ

เลือก windowsที่ใช้ / เลือก Driver

แล้วโหลด โหลดเสร็จ ก็ Install ครับ

#23 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 09 August 2010 - 02:17 AM

ถ้าไม่ไหวจะบอก แบบว่า.. ยังไงกุก็สอนควายเต้นบัลเล่ห์ไม่ได้แน่ๆ ก็ไม่เป็นไรจริงๆนะครับ
ผมเข้าใจดีว่ามันอธิบายให้คนรู้น้อยเข้าใจลำบากมาก และผมเองผมยังเบื่อตัวเองเลย = =

ไปนอนกันเถอะพวกเธอว์ เราขอดูหนังแก้ช้ำใจสักเรื่องครึ่งเรื่องก่อน

กราบขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือมาจนบัดนี้ครับ ซึ้งสาดอ่า:o_cry2:

#24 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2010 - 02:18 AM

http://downloadcente...lName=&lang=eng

อันนี้น่าจะโหลดได้เลยนะครับ

ปล.ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าออนบอดมีdriver 555

#25 9th TEARDROP

¹

Posted 09 August 2010 - 02:30 AM

View Postain, on 09 August 2010 - 02:08 AM, said:

เครื่องน้าหยาดเค้าเป็น Notebook มั้งครับ!!!

คงปิดประตูเรื่องเปลี่ยนการ์ดจอไปได้เลย........

กรณีของน้าหยาดผมสงสัยอยู่แค่ 3 อย่างหน่ะครับ
1.Driver การ์ดจอ
2.การ์ดจอตัวนี้เล่นไม่ได้
3.แครกเกมส์ หรือตัวเกมส์ที่โหลดมา ไม่สมบูรณ์

ส่วนเรื่องกรณี DirectX ผมว่าไม่น่าจะใช่

เพราะถ้าเกี่ยวกับ DirectX มันน่าจะเข้าเกมส์ไม่ได้เลย

ผมเป็นโน๊ตบุคครับ ข้อ3ที่ว่าไฟล์ไม่สมบูรณ์ไม่น่าใช่ครับ เพราะบางคนโหลดที่เดียวกันเค้าเล่นได้นะ

View Postain, on 09 August 2010 - 02:12 AM, said:

เอาตามลิ้งค์ ของท่าน ดันเต้ เลยครับ

เลือก windowsที่ใช้ / เลือก Driver

แล้วโหลด โหลดเสร็จ ก็ Install ครับ

View Post~Dante~, on 09 August 2010 - 02:18 AM, said:

http://downloadcente...lName=&lang=eng

อันนี้น่าจะโหลดได้เลยนะครับ

ปล.ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าออนบอดมีdriver 555
สรุปครับ ผมจัดตัวนี้ไปแล้วแต่มันบอกว่า

ลงไม่ได้ ไม่ตรงกับขั้นต่ำที่ต้องการครับ.... ชัดเลย จบเกม 555

ขอบคุณจริงๆครับ โดยเฉพาะคุณ ain และคุณdante
ถ้ามีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ในอนาคตขอให้บอกนะครับ ยินดีอย่ายิ่ง

#26 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2010 - 02:39 AM

เด๋วอย่าเพิ่งถอดใจครับผมให้Linkผิด(ลืมดูดันเป็นเวอชั้น64bitของXPซะงั้น)

อันนี้น่าจะได้นะครับ

เห้นด้วยกับคุณainนะครับเรื่องDirectXถ้ามีปัญหาไม่น่าจะเข้าเกมได้มากกว่า

ส่วนgeforce6600ผมรักมันมากสมัยก่อนเล่นเคาเต้อซอสยังกระตุกเลยก้ากๆ :lol2:

#27 9th TEARDROP

¹

Posted 09 August 2010 - 02:45 AM

View Post~Dante~, on 09 August 2010 - 02:39 AM, said:

เด๋วอย่าเพิ่งถอดใจครับผมให้Linkผิด(ลืมดูดันเป็นเวอชั้น64bitของXPซะงั้น)

อันนี้น่าจะได้นะครับ

เห้นด้วยกับคุณainนะครับเรื่องDirectXถ้ามีปัญหาไม่น่าจะเข้าเกมได้มากกว่า

ส่วนgeforce6600ผมรักมันมากสมัยก่อนเล่นเคาเต้อซอสยังกระตุกเลยก้ากๆ :lol2:
จัดต่อครับ แต่...

ไดร์เวอร์ที่กำลังติดตั้งไม่ได้รับการตรวจสอบสำหรับคอมเครื่องนี้ โปรดขอรับ
ไดรเวอที่เหมาะสมจากผู้ผลิตคอมพิวเตอร์ โปรแกรมติดตั้งจะจบการทำงาน

บัดซบที่สุด T-T

#28 zodiac

Game ѡ ҹ

Posted 09 August 2010 - 01:43 PM

View Post9th TEARDROP, on 09 August 2010 - 01:02 AM, said:

นี่มันอะไรกันวะครับเนี่ยยยยยยยยยยยยย

ก็โหลดลิ้ง ไดเรคเอ็กที่คุณ ebuzzลิ้งให้ พอโหลดเสร็จก่อนรันมันก็บอกว่า แน่ใจนะเธอ อาจมีไวรัสนะ
ผมก็กำลังเซี่ยนครับ จัดหนักรันไป และนี่คือโฟลเดอร์ที่เก็บครับ ทำไมมันบานอย่างเงี้ย
เปิดไม่ถูกกันเลยทีเดียว ผิดปกติปะเนี่ย

หาชื่ออะไรครับ และมันคือ?? (ผมถามเองผมยังเบื่อตัวเองเลย = =")

ส่วนเรื่องการติดตั้ง Direct X ส่วนใหญ่เวลาผมโหลดมาจะได้ไฟล์ แบบนี้

พอ double click มันก็จะขึ้นหน้าต่างแบบนี้

กด yes

แล้วจะขึ้นหน้าต่างแบบนี้ ซึ่งมันคือให้เราเลือก สถานที่ต้องการแตกไฟล์ Direct X ตัวที่โหลดมา

เมื่อเลือกแล้วก็จะทำการแตกไฟล์ และพอหลังจากแตกไฟล์เสร็จแล้วก็จะได้ รูปแบบเดียวกับคุณหยาด ก็ให้ double click ที่ตัว DXSETUP.EXE ได้เลยเป็นอันเสร็จครับ

#29 Absolutely

ѡͩѧ

• High Members

Posted 10 August 2010 - 09:31 PM

ลองเลือก disable movie ที่ option ของเกมดูครับ
ของผมอาการคล้ายๆกันเลือก disable movie แล้วเล่นได้ครับ :cat_dance:

#30 9th TEARDROP

¹

Posted 12 August 2010 - 12:06 AM

View Postzodiac, on 09 August 2010 - 01:43 PM, said:

ส่วนเรื่องการติดตั้ง Direct X ส่วนใหญ่เวลาผมโหลดมาจะได้ไฟล์ แบบนี้

ขอบคุณ คุณโซดิแอคอีกแล้ว คราวที่แ้วก็สอนผมเปิดซัพไปทีละ

ทำตามที่บอกก็อินสตอลได้นะครับ แต่คราวนี้หนักเลยคือ เข้าเกมไม่ได้แต่แรกเลย = ="
แต่ก็ขอบคุณมากนะครับ

ตอนนี้อยากอันอินสตอลอะครับ แต่ตรง start>>all program
ไม่มีให้เลือก

View PostAbsolutely, on 10 August 2010 - 09:31 PM, said:

ลองเลือก disable movie ที่ option ของเกมดูครับ
ของผมอาการคล้ายๆกันเลือก disable movie แล้วเล่นได้ครับ :cat_dance:
ลองทำตามแล้วครับ เหมือนเดิม แง๊ ขอบคุณมากๆครับ

Edited by 9th TEARDROP, 12 August 2010 - 12:08 AM.

#31 ain

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 12 August 2010 - 12:16 AM

View Post9th TEARDROP, on 12 August 2010 - 12:06 AM, said:

ตอนนี้อยากอันอินสตอลอะครับ แต่ตรง start>>all program
ไม่มีให้เลือก

ไปที่ Start / Control Panel

แล้วเลือก Add or Remove Programs

จากนั้นก็เลือกรายชื่อโปรแกรมหรือเกมส์ที่เราอยากจะลบได้ตามอัธยาศัย

:smoke2:

#32 9th TEARDROP

¹

Posted 12 August 2010 - 02:03 AM

View Postain, on 12 August 2010 - 12:16 AM, said:

ไปที่ Start / Control Panel

แล้วเลือก Add or Remove Programs

จากนั้นก็เลือกรายชื่อโปรแกรมหรือเกมส์ที่เราอยากจะลบได้ตามอัธยาศัย

:smoke2:

ขอบคุณอีกแล้วครับท่าน

#33 [[[PEE]]]

¹

• Interests:360

Posted 12 August 2010 - 03:58 AM

อี๋ พวกโหลดบิทเล่นก๊อบ