`

Jump to content

෤Ԥҧ Resonance of Fate ˹¤Ѻ

56 replies to this topic

#21 BoyZilla

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 23 July 2010 - 04:05 PM

กว่าผมจะเข้าใจว่า terminal มัน link ข้ามชั้นได้ ตอนจบเกมส์ไปรอบแล้วอะครับ ฮาๆ พอดีจะเก็บถ้วย link 4 terminal นั่งงงตั้งนาน ชั้นไหนมันมี 4 อันฟะ ฮาๆ

#22 grasfersia

¹

• High Royal Executive Members

Posted 23 July 2010 - 10:49 PM

นั่งเล่น arena จนเอียนเลยจบไป 42 rank แล้ว :o_dead:

ปล.ใครรุ้บ้างครับถ้วยที่บอกว่าจบเควสทั้งหมดนี่เควสย่อยหรือว่าทั้งย่อยทั้งหลักครับ พอดีเหมือนงานจะเข้าผม คือ chapter 16 ผมเล่นเควสย่อยลุงถือไม้เทนนิสแต่พอผมฆ่าเสร็จแล้วได้แต่ถ้วยที่มันบอกว่าจัดการลุงถือไม้เทนนิส แต่ถ้วยจบเควสทั้งหมดไม่ได้ก็เลยอยากรู้ว่ามันนับยังไงกันแน่ แต่ผมว่าผมก็ทำเควสหมดนะ

#23 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 24 July 2010 - 12:07 AM

ย่อยด้วยครับ
ห้ามพลาดเด็ดขาด เพราะถ้าจบชาปเตอร์ไปแล้ว จะย้อนกลับมาทำไม่ได้
ก่อนจะจบชาร์ปเตอร์ให้ไปเช็คกระดานที่สมาคมก่อน
หลังจากทำภารกิจเสร็จ อย่าเพิ่งชะล่าใจ เช็คที่กระดานอีกทีด้วย
ถ้าพลาดแล้วพลาดเลย ถ้าไม่ได้เซฟแยกไว้ก็จบข่าว -.-

#24 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 24 July 2010 - 01:38 AM

สำหรับคนที่พลาดไปก็ไม่เป็นไรครับ ตอนเล่น NG+ ไปเก็บใหม่ได้ครับ แต่ตัวผมรอบแรกก็พลาดไป4เควสเหมือนกัน

รอบ 2 ผมไม่แน่ว่ามันเก็บเฉพาะไอ้ 4 อันที่พลาดได้ไหม เลยเก็บใหม่หมดเลย

#25 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 24 July 2010 - 02:01 AM

เฮ้อ ดูรีวิว White Album แล้วก็อยากได้มั่ง แต่แพงเหลือทน T^T วันนี้ก็ไม่ได้เล่น RoF เลย
ดูแต่อนิเม ตอนใหม่ ๆ ออกเพียบ พรุ่งนี้คาดว่า Amagami ก็มาอีก ซีซั่นนี้เมะดี ๆ เพียบ
อูยยยย มีฟามสุข 5555+
ขอตัวไปเอนหลังดู กกน.เหิรฟ้าดีกว่า ลีนเน่จังบทกำลังเพิ่มขึ้นด้วย หึหึหึหึหึหึ

#26 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 24 July 2010 - 11:11 AM

View Posttapakitchan, on 24 July 2010 - 02:01 AM, said:

เฮ้อ ดูรีวิว White Album แล้วก็อยากได้มั่ง แต่แพงเหลือทน T^T วันนี้ก็ไม่ได้เล่น RoF เลย
ดูแต่อนิเม ตอนใหม่ ๆ ออกเพียบ พรุ่งนี้คาดว่า Amagami ก็มาอีก ซีซั่นนี้เมะดี ๆ เพียบ
อูยยยย มีฟามสุข 5555+
ขอตัวไปเอนหลังดู กกน.เหิรฟ้าดีกว่า ลีนเน่จังบทกำลังเพิ่มขึ้นด้วย หึหึหึหึหึหึ
White Album ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ แต่พอดีอ่าน Jp ไม่ได้ แล้วฟังก็พอได้นิดเดียวเลย สงสัยว่าไม่คุ้มเงินแหงๆ

ส่วน Amagami ผมแอบดูของ Sub Eng ไปแล้ว อิอิ

#27 grasfersia

¹

• High Royal Executive Members

Posted 26 July 2010 - 06:29 PM

ประตูน้ำแล้วค๊าบๆๆ :act_right:

#28 depend ayu

ѡ鹤

Posted 26 July 2010 - 07:55 PM

ตอนนี้อยู่บทที่ 7 ปั๊มเงินเก็บไว้ 1 ล้าน แต่ไม่สามารถอัพเกรดอาวุธได้เพราะไม่มีวัตถุดิบ :wall:

ปล... เทอมินัลที่จะเอามาเชื่อมกับ arena ได้มีแค่ชั้น 4 5 6 ใช่ไหมครับ

Edited by depend ayu, 26 July 2010 - 07:56 PM.

#29 grasfersia

¹

Posted 26 July 2010 - 08:18 PM

View Postdepend ayu, on 26 July 2010 - 07:55 PM, said:

ตอนนี้อยู่บทที่ 7 ปั๊มเงินเก็บไว้ 1 ล้าน แต่ไม่สามารถอัพเกรดอาวุธได้เพราะไม่มีวัตถุดิบ :wall:

ปล... เทอมินัลที่จะเอามาเชื่อมกับ arena ได้มีแค่ชั้น 4 5 6 ใช่ไหมครับ
ชั้นอื่นก็ทำได้ แต่มันเชื่อมผ่านลิฟท์ใหญ่ไม่ได้ อย่างชั้น 7 8 9 นี่ก็เชื่อมกันได้นะ (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

#30 depend ayu

ѡ鹤

Posted 26 July 2010 - 08:47 PM

สงสัยว่าอย่างเทอมินัลบางอัน ต้องใช้บางสีเท่านั้นถึงจะลิงค์ได้ อย่างชั้นที่ 10 อยากใช้สีเหลือง แต่ว่ามันลากเข้าเทอมินัลอันนึงไ่ม่ได้เลยต้องใช้สีน้ำตาลแทน .... ไม่ทราบว่ามันมีวิธีทำให้ใช้สีที่ต้องการกับทุกเทอมินัลได้ไหมครับ

#31 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 26 July 2010 - 08:59 PM

View Postdepend ayu, on 26 July 2010 - 08:47 PM, said:

สงสัยว่าอย่างเทอมินัลบางอัน ต้องใช้บางสีเท่านั้นถึงจะลิงค์ได้ อย่างชั้นที่ 10 อยากใช้สีเหลือง แต่ว่ามันลากเข้าเทอมินัลอันนึงไ่ม่ได้เลยต้องใช้สีน้ำตาลแทน .... ไม่ทราบว่ามันมีวิธีทำให้ใช้สีที่ต้องการกับทุกเทอมินัลได้ไหมครับ
เปิดด้วยสีที่มันต้องการก่อนครับ แล้วเอาสีที่เราต้องการลากมาทับต่อเลย แค่นั้นเอง หรือถ้าไม่ได้ก็เอาHex ขาวแปะทับหลังจากเปิดแล้วก็เอาสีที่เราลากมาทับ

#32 depend ayu

ѡ鹤

Posted 26 July 2010 - 11:16 PM

View PostRazgrizad, on 26 July 2010 - 08:59 PM, said:

เปิดด้วยสีที่มันต้องการก่อนครับ แล้วเอาสีที่เราต้องการลากมาทับต่อเลย แค่นั้นเอง หรือถ้าไม่ได้ก็เอาHex ขาวแปะทับหลังจากเปิดแล้วก็เอาสีที่เราลากมาทับ

ปัญหาคือมันวางสีที่ต้องการไม่ได้เพราะลักษณะพื้นที่มันไม่ลงช่องพอดีกับสีนั้นอะสิครับ อย่างเช่นตรงทางแคบ ๆ ไม่สามารถวางสีเหลืองได้เพราะรูปร่างมันเป็นคล้าย ๆ ตัวยู

#33 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

Posted 26 July 2010 - 11:26 PM

View Postdepend ayu, on 26 July 2010 - 11:16 PM, said:

ปัญหาคือมันวางสีที่ต้องการไม่ได้เพราะลักษณะพื้นที่มันไม่ลงช่องพอดีกับสีนั้นอะสิครับ อย่างเช่นตรงทางแคบ ๆ ไม่สามารถวางสีเหลืองได้เพราะรูปร่างมันเป็นคล้าย ๆ ตัวยู

ปัญหาเดียวกันเลย

ผมไปชั้น 5 ลากสีเหลืองจดครบกำหนดแล้ว แต่ลากลงมาชั้น 4 มันติดปัญหาตรง ช่องแคบๆ มันใช้สีเหลืองไม่ได้ ลากได้แค่ 4 อัน

คำถามคือ ชั้น 4-5-6 ใช้สีอะไร แล้วสีนั้นตีศัตรูชั้นไหน Chapter ไหนครับ สีแดงได้มะ? (จริงๆสีแดงก็มีเยอะเหมือนกัน หุๆๆๆๆๆๆ พอดีเพิ่งนึกได้ เพราะเท่าที่อ่านบอกให้ใช้สีเหลือง)

#34 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 27 July 2010 - 12:21 AM

View PostJoey4D, on 26 July 2010 - 11:26 PM, said:

ปัญหาเดียวกันเลย

ผมไปชั้น 5 ลากสีเหลืองจดครบกำหนดแล้ว แต่ลากลงมาชั้น 4 มันติดปัญหาตรง ช่องแคบๆ มันใช้สีเหลืองไม่ได้ ลากได้แค่ 4 อัน

คำถามคือ ชั้น 4-5-6 ใช้สีอะไร แล้วสีนั้นตีศัตรูชั้นไหน Chapter ไหนครับ สีแดงได้มะ? (จริงๆสีแดงก็มีเยอะเหมือนกัน หุๆๆๆๆๆๆ พอดีเพิ่งนึกได้ เพราะเท่าที่อ่านบอกให้ใช้สีเหลือง)
จะลากของชั้น 4 จะใช้ได้แค่ สีเขียว ที่เป็นรูปตัว L เอียงๆกับตรงสีฟ้าเท่านั้นครับ สีอื่นมันจะลากทำ Chain ไม่ได้

ส่วนชั้นอื่นผมไม่ค่อยลากเท่าไหร่ เพราะที่เก็บเลเวลหลักๆมันก็ Arena พวกดันเอาไว้วิ่งผ่านๆเก็บของไม่ก็เข้าไปเก็บเควสเท่านั้นเอง

#35 LEON.S

ѡ¹鹷 1

Posted 28 July 2010 - 03:48 AM

View Postgrasfersia, on 26 July 2010 - 06:29 PM, said:

ประตูน้ำแล้วค๊าบๆๆ :act_right:

นานปะป๋ากว่าจะได้ ประตูน้ำ อยากเล่นบ้างเกมนี้ :cat_yes:

#36 grasfersia

¹

Posted 28 July 2010 - 08:12 AM

View PostLEON.S, on 28 July 2010 - 03:48 AM, said:

นานปะป๋ากว่าจะได้ ประตูน้ำ อยากเล่นบ้างเกมนี้ :cat_yes:
นานเหมือนกันนะ ประมาณ 100 ชม.ได้อะประมาณนะ เล่นเลยๆหนุกๆ

#37 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 28 July 2010 - 10:36 PM

йӾǡػó׹˹ԤѺ èúҧ

#38 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 28 July 2010 - 11:45 PM

View Posttapakitchan, on 28 July 2010 - 10:36 PM, said:

แนะนำพวกอุปกรณ์เสริมที่เอาไว้โมปืนให้หน่อยสิครับ ควรจะใส่อะไรบ้าง
ของผมใช้เว้นบนไว้ 2-3 ช่องแล้วยัดกล้องเท่าที่ทำได้ ส่วนที่เหลือยัดลำกล้องอย่างเดียวเลยครับ

หลังๆพอสร้างของได้รัวๆแล้วสบายครับ ตอนหลังสุดผมแนะนำต้อง Elite ที่ได้จาก Arena นี่แหละ

ต่อพวก Beta กับ Alpha ได้3อัน แล้วยังใส่ Tele ได้อีกอัน ชาจเกจแรกผมอยู่ที่ 160+ ทุกปืน

แล้วพวก Charge Acce หลังๆผมอยู่ที่ 61-70%

#39 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 29 July 2010 - 01:25 AM

อยากเห็นรูปจัง -.-
ถ่ายรูปปืนตอนโมเสร็จแล้วมาโชว์ผมหน่อยสิ ^^

#40 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

Posted 29 July 2010 - 07:06 PM

͹ chapter5 ҡ terminal 4-6
rare metal shard ѹ

... Long scope ѹͧ Scrapped Gun Ba

ͧҡ Caligula ѹ繺

Թ仨ͻ ...

͹ green hex Ҩժ 4-6