`

Jump to content

෤Ԥҧ Resonance of Fate ˹¤Ѻ

56 replies to this topic

#1 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 19 July 2010 - 02:50 AM

ตอนนี้ผมเพิ่งเล่น ถึงตอนเริ่ม ชาป3 อยู่

ตอนนี้เลยอยากขอคำแนะนำครับว่า

1. เก็บเลเวลที่ไหนไว ๆ ครับ ตอนนี้อยู่อารีน่า ถอดเปลี่ยนปืนกันเอา แต่ระเบิดนี่คงไม่ได้ปั้มเลเวลด้านนี้แหง ๆ ไม่มีระเบิดให้ใช้แล้ว -.-
2. เงินของ วาชีรอน นี่ ห้ามเก็บจนกว่าจะถึงชาปเตอร์สุดท้ายใช่มั้ยครับ เพื่อความคุ้มค่า
3. มีวิธีปั้มเงินมั้ยครับ จนเหลือเกิน -.-

แล้วก็ขอเทคนิคการเล่นต่าง ๆ หน่อยสิครับ ขอรบกวนหน่อยนะครับ โดยเฉพาะ เฟริคุง มาแนะนำหน่อยเน่อ โฮ่ๆๆๆ

#2 depend ayu

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 19 July 2010 - 08:38 AM

View Posttapakitchan, on 19 July 2010 - 02:50 AM, said:

ตอนนี้ผมเพิ่งเล่น ถึงตอนเริ่ม ชาป3 อยู่

1. เก็บเลเวลที่ไหนไว ๆ ครับ ตอนนี้อยู่อารีน่า ถอดเปลี่ยนปืนกันเอา แต่ระเบิดนี่คงไม่ได้ปั้มเลเวลด้านนี้แหง ๆ ไม่มีระเบิดให้ใช้แล้ว -.-
2. เงินของ วาชีรอน นี่ ห้ามเก็บจนกว่าจะถึงชาปเตอร์สุดท้ายใช่มั้ยครับ เพื่อความคุ้มค่า
3. มีวิธีปั้มเงินมั้ยครับ จนเหลือเกิน -.-

แล้วก็ขอเทคนิคการเล่นต่าง ๆ หน่อยสิครับ ขอรบกวนหน่อยนะครับ โดยเฉพาะ เฟริคุง มาแนะนำหน่อยเน่อ โฮ่ๆๆๆ

1. เกมส์มันค่อนข้างสมดุลแล้ว คิดว่าไม่ต้องปั๊มเลเวลเพื่อให้ผ่านนะครับ ปืนผมก็ใช้แบบดั้งเดิมเลยครับ วาเชรอนกับลีแอนเป็น HG ส่วนเชฟเฟอร์เป็น MG ใครใช้ปืนสายไหนก็ใช้สายนั้นไปตลอดเลย ถ้าอยากเปลี่ยนสายไว้ตอนหลังก็ได้ครับ เพราะตอนหลังเลเวลปืนจะขึ้นเร็วมากถ้าเราไม่เคยอัพมันมาเลย ตอนนี้ผมอยู่บทที่ 6 ผมเล่นไปตามเรื่องอะครับไม่ได้ปั๊มเลเวลเป็นพิเศษอะไร (แต่บทนี้กำลังจะซวยเพราะลีแอนไม่สบาย ใช้ไตรแอทแทคไม่ได้ --")

2. อันนี้ไม่เข้าใจครับ มันมีเงินของวาชีรอนแยกต่างหากด้วยเหรอครับ รอท่านอื่นมาตอบ (รู้แต่ว่าตอนเควสที่ไปเอาไวน์ในบทที่ 5 วาเชรอนมันหื่นมาก --")

3. เงินผมได้จากทำเควสเป็นหลักก็เยอะพอควรนะครับ อีกส่วนก็ได้มาจากขายของที่ได้มาจากตอนต่อสู้ เดี๋ยวพอบทที่ 5 จะมีร้านค้าใหม่ที่ชั้น 7 หรือ 8 นี่ละครับ ตอนเล่นผมมีเงินประมาณ 7 หมื่นก็อัพปืนได้ทั้ง 3 กระบอกแบบสบาย ๆ เลยนะครับ (เน้นอัพสปีดการยิงกับโบนัสสปีดก่อนนะครับ) แต่เห็นในเกมส์แฟคมีบอกว่าซื้อของอะไรสักอย่างเนี่ยละครับ แล้วเอาไปขายอีกเมืองนึงจะได้กำไรชิ้นละ 100 แต่ผมเห็นว่ามันน้อยเหลือเกินเลยไม่ได้ลอง ทำเควสกับสู้เอาดีกว่า

ปล... สำหรับผมผมว่าไตรแอทแทคเท่านั้นจริง ๆ นะครับที่เป็นคีย์ของเกมส์นี้ มันเหมือนเป็นโบนัสในการโจมตี เพราะว่าเสียแค่ 1 bazel แต่ว่าเราโจมตีได้ทั้ง 3 คนเลย ทำให้สามารถสู้ศัตรูเลเวลสูงได้ง่ายขึ้นอย่างมาก (ศัตรูเลเวล 50 แม้เราแค่ 20 ก็สู้ได้ไม่ยากนัก)

- เวลาสร้างแนวสามเหลี่ยม ควรจะสร้างให้ขนาดสามเหลี่ยมครอบคลุมพื้นที่ให้มากที่สุดและให้อยู่ใกล้ศัตรูมากที่สุด เพราะระยะวิ่งจะขึ้นอยู่กับระยะเส้นรอบวงของสามเหลี่ยม ยิ่งยาวก็มีเวลาให้ยิงมากขึ้น และถ้าสร้างให้ใกล้ศัตรูได้มากขึ้นก็จะชาร์จเร็วขึ้นด้วย

- เวลาเริ่มต่อสู้ให้เชฟเฟอถอยหลังมานิดนึงแล้วค่อยวิ่งผ่านกลางเพื่อเอา Resonance point จากนั้นให้วาเชนรอนหรือลีแอนวิ่งอีกทีก็จะได้ 2 point เสมอ ทีนี้ก็ใช้ไตรแอคแทคเก็บให้หมด ยิ่งถ้ามีลีดเดอร์เก็บมันตัวเดียวพอรวดเร็วดี

- MG เน้นกระโดดยิงชาร์จให้มากสุดแล้วสาดกระสุนลงมา ต่อด้วย HG กระโดดยิง 1 นัดก่อนเพื่อเก็บ scratch จากนั้นก็ชาร์จเต็มที่เลย แต่อย่างไรก็ตามไม่ควรชาร์จนานเกินไปจนเราห่างจากเป้าหมายมากเกินไป เพราะว่าความแม่นมันจะลดลง

- ธาตุมีผลอย่างมากเลยนะครับ ถ้าใช้อาวุธที่มีธาตุที่บอสแพ้แล้วละก็มันหน้ามือกับหลังมือเลย (ทดลองได้กับบอสเยติบทที่ 5 ครับ ใส่กระสุนไฟให้ปืน MG วิ่งแล้วกระโดดยิงทีเดียวมันน้ำเงินหมดหลอดครับ แต่ถ้าไม่ใส่นะ...อึดนรก)

- ใช้ฮีโร่รันยังไง ถ้าเป็นไปได้ก็พยายามวิ่งให้ได้ resonance point ให้มากที่สุดเพราะยังไงมันก็มีประโยชน์เสมอ บางทีเดินถอยมาก่อนสักนิดแล้วค่อยวิ่งก็ได้เพื่อให้ได้พ้อย

- เวลาเราโดน scratch เกือบเต็มหลอด ไตรแอคแทคช่วยท่านได้เพราะมันจะมีผลฮีลให้นิดหน่อยตามระยะเวลาที่วิ่งได้

- ถ้าเจอพวกถังน้ำมันใช้ HG ยิงช่วยทำดาเมจได้เยอะดี

Edited by depend ayu, 19 July 2010 - 08:50 AM.

#3 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 19 July 2010 - 09:33 PM

View Posttapakitchan, on 19 July 2010 - 02:50 AM, said:

1. Arena ตอนนี้ เก็บเล่นๆไปก็พอครับ เด๋วตอน Link Terminal Drop Rate + Exp Rate X3 ได้ค่อยมาเก็บแบบเต็มที่ครับ ตอนRank 41+ Exp ไหลมาเทมาเลยครับ ตอนแรกๆเล่นเก็บRank ไปก่อนก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องระเบิดนี่มันจะมี Rookie Granade ขายครับใช้แทนได้ ปาตอนหลังยิง MG เสร็จ

2. เงินของ Vashyron ผมแนะนำให้เก็บตอน Chapter 6 ก็ได้ถ้าต้องการเงินไว้ทำสูตรปั้มเงินนะครับ เพราะหลังจากปั้มเงินแล้วเงินจะไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไป ห่ะห่ะ แนะนำปั้มไว้ 5M น่าจะพอซื้อกับทำของทุกอย่างที่ต้องการได้อยู่ครับ

แต่ถ้าเงินพอจะซื้อของทำสูตรปั้มเงินก็ไม่ต้องเก็บก็ได้ครับ อันนี้แต่คนล่ะ เพราะถ้าเก็บตอน Chapter สุดท้ายมันได้ 300K แต่ถ้าทำสูตรปั้มเงินไปแล้วเงินมันยังไงก็พอครับ

3. สูตรปั้มเงินก็ตอน Chapter 5 เก็บ Quest ให้หมด แล้ว ตอนขึ้นChapter 6 จะมีแม่ค้าขายที่มันจะใช้ทำกล้อง Compact Scope Beta ครับ จำไม่ได้ว่าใช้ Glass Shard กับอะไรลองไปดู

แล้วก็สร้างกล้องแล้วขายครับ กำไรอันล่ะ450-750 นี่แหละผมจำไม่ได้ล่ะ ทำเรื่อยๆจนกว่าจะพอใจเลยครับ

ปล สูตรเงินผมใช้เวลาปั้ม1-2 ชมครับน่าจะได้พอใจแล้วล่ะ แนะนำว่าปั้มๆไว้ก็ดีครับหลังๆสบายเรื่องเงินเลย ห่ะห่ะ

Edited by Razgrizad, 19 July 2010 - 09:35 PM.

#4 depend ayu

ѡ鹤

Posted 19 July 2010 - 11:00 PM

ปั๊มเงินที่ว่าหมายถึงสร้างกล้องไปขายมันเหรอครับ ... แม่ค้าอยู่เมืองแรกเลยปะครับ

Edited by depend ayu, 19 July 2010 - 11:04 PM.

#5 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 19 July 2010 - 11:37 PM

View Postdepend ayu, on 19 July 2010 - 11:00 PM, said:

ปั๊มเงินที่ว่าหมายถึงสร้างกล้องไปขายมันเหรอครับ ... แม่ค้าอยู่เมืองแรกเลยปะครับ
คนขายวัสดุ ถ้าจำไม่ผิด Chapter 6 อยู่ที่ Waterless Bridge ครับ แล้วย้อนกลับมาเมือง Ebel แล้วสร้างแล้วก็ขายที่นี่แหละ เสร็จก็กลับลงไปซื้อวัสดุใหม่ ทำแบบนี้เรื่อยๆครับ

#6 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 20 July 2010 - 01:51 AM

Arigatou Gozaimasu Morishima-Sempai >.<

#7 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 20 July 2010 - 02:00 AM

- เล่นไปเรื่อยๆก่อนครับ พอได้ mg 3 กระบอกค่อยมาอารีน่า รู้สึกจะฉาก 20-3 มั้ง เป็นบอสพิษ มันรีเจน เลือดเร็วมาก(ส่วนที่เป็น scratch damage น่ะ) เอา mg ยิงอย่างเดียว เวลกระฉูด ครับ (เฉพาะเวล mg นะ) ติดเสา terminal x EXP ใส่ อารีน่าด้วยนะ
- มันคืออะไรหว่า ??? (คงไม่ใช่หมายถึง ดาว hunter rank ใช่มะ)
- แชป 6 ไปที่สะพาน waterless bridge ซื้อของทำกล้องที่เมืองแรก กล้องอัน beta อะครับ ทุนประมาณ 3000 กว่าๆ ขายได้ 4100 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิด) ซื้อมาเลย 999 อัน ทำวนไปเรื่อยๆครับ แล้วซื้อระเบิดให้จุใจ ไว้เกบเวลระเบิด

วิธีเกบเวลระเบิด กับ hg ให้เร็วๆ เอา mg ยิงเยอะๆก่อน จนหลอดเลือด สีน้ำเงินทั้งหลอดก็ได้ครับ แล้วเอาระเบิด หรือ ปืนพกยิงซะ จะได้ dmg เยอะครับ exp ที่ได้ก็ตามความแรงของปืนที่ยิงไปนั่นแหละครับ

#8 grasfersia

¹

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2010 - 09:44 AM

View PostBoyZilla, on 20 July 2010 - 02:00 AM, said:

- เล่นไปเรื่อยๆก่อนครับ พอได้ mg 3 กระบอกค่อยมาอารีน่า รู้สึกจะฉาก 20-3 มั้ง เป็นบอสพิษ มันรีเจน เลือดเร็วมาก(ส่วนที่เป็น scratch damage น่ะ) เอา mg ยิงอย่างเดียว เวลกระฉูด ครับ (เฉพาะเวล mg นะ) ติดเสา terminal x EXP ใส่ อารีน่าด้วยนะ
- มันคืออะไรหว่า ??? (คงไม่ใช่หมายถึง ดาว hunter rank ใช่มะ)
- แชป 6 ไปที่สะพาน waterless bridge ซื้อของทำกล้องที่เมืองแรก กล้องอัน beta อะครับ ทุนประมาณ 3000 กว่าๆ ขายได้ 4100 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิด) ซื้อมาเลย 999 อัน ทำวนไปเรื่อยๆครับ แล้วซื้อระเบิดให้จุใจ ไว้เกบเวลระเบิด

วิธีเกบเวลระเบิด กับ hg ให้เร็วๆ เอา mg ยิงเยอะๆก่อน จนหลอดเลือด สีน้ำเงินทั้งหลอดก็ได้ครับ แล้วเอาระเบิด หรือ ปืนพกยิงซะ จะได้ dmg เยอะครับ exp ที่ได้ก็ตามความแรงของปืนที่ยิงไปนั่นแหละครับ
แต่ผมว่าถ้าโมปืนกลแรงๆไปเก็บเลเวลตรงนั้นไม่เวิคนะครับพอยิงไปแล้ว ต้องรอสักพักเลยกว่าเลือดมันจะเพิ่มถ้าเก็บตรงนั้นก็แนะนำว่าปืนกลโมไม่ต้องแรงมาก

#9 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 20 July 2010 - 10:05 AM

เรื่องเลเวลผมว่า เก็บเรื่อยๆก็พอครับ พอ Hunter Rank 41+ มาค่อยเก็บก็ได้ครับ พอได้ Rank 41+ แล้วรีบฟาร์ม Color Hex แล้วลากมาใส่กับ Arena แล้วก็ปั้มเลเวลเลยครับ

เพราะตอนผมเล่น ผมก็เก็บเลเวลปกติมันก็ผ่านได้แบบไม่มีปัญหานะครับ ผมจบเกมส์ที่เลเวล 100ต้นๆเอง สำหรับรอบแรกที่เล่น ห่ะห่ะ มาปั้มเลเวลตอนจะลงxxx Never Land นี่แหละ

#10 depend ayu

ѡ鹤

Posted 20 July 2010 - 11:37 AM

color hex ที่จะเชื่อมมาอารีน่านี่ต้องเลือกสีใดสีหนึ่งไปเลยใช่ไหมครับ

#11 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 20 July 2010 - 12:29 PM

มีคนมาช่วยแนะนำเยอะเลย
ขอบคุณคร้าบบ

เกมนี้ผมซื้อหนังสือมารอแผ่นเกมส่งมาที่บ้านล่วงหน้าเลย
แต่อ่านหนังสือก็ไม่เห็นจะสอนเทคนิคอะไรแหล่ม ๆ เลย -.-

ซื้อทั้ง Trick Master เล่ม3
แล้วก็ ของ YK ที่เล่มหนา ๆ ด้วย

#12 grasfersia

¹

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2010 - 02:33 PM

View Postdepend ayu, on 20 July 2010 - 11:37 AM, said:

color hex ที่จะเชื่อมมาอารีน่านี่ต้องเลือกสีใดสีหนึ่งไปเลยใช่ไหมครับ
ใช่ครับ แนะนำที่ชั้นลากทอมินอลที่ชั้น 6 ครับ 2 ทอมินอลที่ไกลจากลิฟท์นะครับแล้วก็ชั้น 5 ชั้นนี้ผมลากทอมินอลทั้ง 3 เลย hex ที่ใช้ก็สีเขียว(หาได้จากชั้น 7 ตรงพื้นที่ที่เป็นน้ำแข็งอะครับ เวลาเจอมอนสเตอร์ต้องเป็นไอ้ตัวเล็กทั้งหมดหรือไม่ก็คนถือปืนทั้งหมด ถ้าเกิดเข้าฉากต่อสู้แล้วเราอยู่ที่มุมๆ ให้ออกจากฉากไปเลยครับ)

View Posttapakitchan, on 20 July 2010 - 12:29 PM, said:

เกมนี้ผมซื้อหนังสือมารอแผ่นเกมส่งมาที่บ้านล่วงหน้าเลย
แต่อ่านหนังสือก็ไม่เห็นจะสอนเทคนิคอะไรแหล่ม ๆ เลย -.-

แล้วก็ ของ YK ที่เล่มหนา ๆ ด้วย
ผมซื้อแค่ mega month เองครับที่มันเป็นบทสรุปแล้วที่เลยผมถามที่บอร์ด gcon

#13 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 20 July 2010 - 08:33 PM

View Posttapakitchan, on 20 July 2010 - 12:29 PM, said:

เรื่องเทคนิค อันนี้จะอยู่ที่ของแต่ล่ะคนอ่ะครับ เกมส์นี้วิธีเล่นมันปรับเปลี่ยนได้หลายแบบครับ แล้วแต่ชอบ คงไม่มีวิธีตายตัวเท่าไหร่

View Postgrasfersia, on 20 July 2010 - 02:33 PM, said:

ใช่ครับ แนะนำที่ชั้นลากทอมินอลที่ชั้น 6 ครับ 2 ทอมินอลที่ไกลจากลิฟท์นะครับแล้วก็ชั้น 5 ชั้นนี้ผมลากทอมินอลทั้ง 3 เลย hex ที่ใช้ก็สีเขียว(หาได้จากชั้น 7 ตรงพื้นที่ที่เป็นน้ำแข็งอะครับ เวลาเจอมอนสเตอร์ต้องเป็นไอ้ตัวเล็กทั้งหมดหรือไม่ก็คนถือปืนทั้งหมด ถ้าเกิดเข้าฉากต่อสู้แล้วเราอยู่ที่มุมๆ ให้ออกจากฉากไปเลยครับ)

ผมซื้อแค่ mega month เองครับที่มันเป็นบทสรุปแล้วที่เลยผมถามที่บอร์ด gcon
ของผมใช้ Color Hex เส้นตรงสีฟ้าครามอ่าครับ วิธีฟาร์มของผมคือ ไปที่ชั้น 5 ตรง Forest of Idol แล้วถ้ามี Hex เหลือง วางได้ถึง81 อันให้วาง2 Terminal ตรงนั้นเลยครับ แล้ว

ตรง Close Road วิ่งขึ้นๆลงๆ 4 block ตรงนั้นมันจะเจอศัตรูที่ให้Hex สีที่เป็นเส้นตรงเกือบตลอดครับ ฟาร์มสักพักก็ได้ครบที่ต้องการ เผลอๆดวงดีได้ Rare Metal Shard ไว้ทำกล้องด้วยครับ

ของผมกะฟาร์มของให้ได้ Rare Metal Shard นี่แหละปรากฏได้ Hex สีเส้นตรงเป็นของแถมมาด้วยก็เลยถือว่าครั้งเดียวได้ 2 อย่างเลย

Edited by Razgrizad, 20 July 2010 - 08:48 PM.

#14 grasfersia

¹

Posted 21 July 2010 - 08:49 AM

View PostRazgrizad, on 20 July 2010 - 08:33 PM, said:

เรื่องเทคนิค อันนี้จะอยู่ที่ของแต่ล่ะคนอ่ะครับ เกมส์นี้วิธีเล่นมันปรับเปลี่ยนได้หลายแบบครับ แล้วแต่ชอบ คงไม่มีวิธีตายตัวเท่าไหร่

ของผมใช้ Color Hex เส้นตรงสีฟ้าครามอ่าครับ วิธีฟาร์มของผมคือ ไปที่ชั้น 5 ตรง Forest of Idol แล้วถ้ามี Hex เหลือง วางได้ถึง81 อันให้วาง2 Terminal ตรงนั้นเลยครับ แล้ว

ตรง Close Road วิ่งขึ้นๆลงๆ 4 block ตรงนั้นมันจะเจอศัตรูที่ให้Hex สีที่เป็นเส้นตรงเกือบตลอดครับ ฟาร์มสักพักก็ได้ครบที่ต้องการ เผลอๆดวงดีได้ Rare Metal Shard ไว้ทำกล้องด้วยครับ

ของผมกะฟาร์มของให้ได้ Rare Metal Shard นี่แหละปรากฏได้ Hex สีเส้นตรงเป็นของแถมมาด้วยก็เลยถือว่าครั้งเดียวได้ 2 อย่างเลย
รบกวนถามนิดนึงนะครับ Close Road นี่มันคือตรงไหนอะครับพอดีผมเล่นญี่ปุ่น แล้ว Rare Metal Shard นี่ดรอปจากตัวไหนหรอครับ

#15 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 21 July 2010 - 09:30 AM

View Postgrasfersia, on 21 July 2010 - 08:49 AM, said:

รบกวนถามนิดนึงนะครับ Close Road นี่มันคือตรงไหนอะครับพอดีผมเล่นญี่ปุ่น แล้ว Rare Metal Shard นี่ดรอปจากตัวไหนหรอครับ
คือเวลาเดินบนWorld Map อ่าครับ แต่ล่ะช่องลองสังเกตุลักษณะกับชื่อมันดูอ่าครับ Close Road ที่ผมหมายถึงคือช่อง Bezel นั้นแหละครับ แต่ช่องมันชื่อ Close Road

ที่ผมให้ไปเก็บของคือจะอยู่ตรงชั้น 5 อยู่ใกล้ๆกับ Terminal Item Drop Rate ทั้ง 2 อันเลยครับ ส่วน Rare Metal Shard มันจะตกจาก Golden Mimic

ซึ่งถ้าวิ่งๆอยู่แถวนั้นจะมีโอกาสเจอได้ครับ ถ้าจะฟาร์ม Rare Metal จริงๆแนะนำว่าHex เหลืองควรจะครบวางได้ 81 อัน แล้วค่อยฟาร์มครับอัตราดรอปจะได้เยอะหน่อย

เพราะตรงนั้นมัน Terminal Item Drop Rate x กับ Rare Item Drop Rate อยู่ทั้ง2อันเลย

ปล. Jp นี่ผมก็ไม่รู้ว่าพื้นที่มันเรียกแบบเดียวกับ Eng ป่าวอ่าครับ -_-" ส่วน Golden Mimic ลักษณะตัวจะเป็น มีกล่องสี่เหลี่ยมๆสีทองอยู่ที่ตัวมันน่ะครับ

Edited by Razgrizad, 21 July 2010 - 09:32 AM.

#16 grasfersia

¹

Posted 21 July 2010 - 11:07 AM

View PostRazgrizad, on 21 July 2010 - 09:30 AM, said:

คือเวลาเดินบนWorld Map อ่าครับ แต่ล่ะช่องลองสังเกตุลักษณะกับชื่อมันดูอ่าครับ Close Road ที่ผมหมายถึงคือช่อง Bezel นั้นแหละครับ แต่ช่องมันชื่อ Close Road

ที่ผมให้ไปเก็บของคือจะอยู่ตรงชั้น 5 อยู่ใกล้ๆกับ Terminal Item Drop Rate ทั้ง 2 อันเลยครับ ส่วน Rare Metal Shard มันจะตกจาก Golden Mimic

ซึ่งถ้าวิ่งๆอยู่แถวนั้นจะมีโอกาสเจอได้ครับ ถ้าจะฟาร์ม Rare Metal จริงๆแนะนำว่าHex เหลืองควรจะครบวางได้ 81 อัน แล้วค่อยฟาร์มครับอัตราดรอปจะได้เยอะหน่อย

เพราะตรงนั้นมัน Terminal Item Drop Rate x กับ Rare Item Drop Rate อยู่ทั้ง2อันเลย

ปล. Jp นี่ผมก็ไม่รู้ว่าพื้นที่มันเรียกแบบเดียวกับ Eng ป่าวอ่าครับ -_-" ส่วน Golden Mimic ลักษณะตัวจะเป็น มีกล่องสี่เหลี่ยมๆสีทองอยู่ที่ตัวมันน่ะครับ
Golden Mimic พอนึกออกเเล้วครับมนุษย์ต่างดาวมีกล่องสีทองคลุมตัวใช่ป่าวครับ ถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ ที่บอกว่า hex เหลือง 81 อันนี้หมายถึงว่าวางให้ความสามารถของเทอมินอลเปิดหรอครับหรือยังไงเพราะว่าของผมชั้นนี้ผมลากเทอมินอลรวมกับชั้น 4 กับ 6 แล้วอะครับใช้ hex เขียว สรุปผมลากเทอมมินอลชั้น 4-5-6 โดยใช้ hex เขียว

#17 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 21 July 2010 - 11:12 AM

View Postgrasfersia, on 21 July 2010 - 11:07 AM, said:

Golden Mimic พอนึกออกเเล้วครับมนุษย์ต่างดาวมีกล่องสีทองคลุมตัวใช่ป่าวครับ ถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ ที่บอกว่า hex เหลือง 81 อันนี้หมายถึงว่าวางให้ความสามารถของเทอมินอลเปิดหรอครับหรือยังไงเพราะว่าของผมชั้นนี้ผมลากเทอมินอลรวมกับชั้น 4 กับ 6 แล้วอะครับใช้ hex เขียว สรุปผมลากเทอมมินอลชั้น 4-5-6 โดยใช้ hex เขียว
อ่อ ถ้าลาก 4-6 แล้วก็ ok ครับที่ผมหมายถึงคือเปิดให้ Terminal ทำงานนั้นแหละครับ

#18 grasfersia

¹

Posted 22 July 2010 - 04:10 PM

เควสย่อย chapter 16 ที่ต้องสู้กับลุงถือไม้เทนนิสนี่ปั้มเวลได้ดีจริงๆเชียว

ปล.เบื่อ arena อย่างมาก :o_smoke:

#19 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 23 July 2010 - 01:41 AM

View Postgrasfersia, on 22 July 2010 - 04:10 PM, said:

เควสย่อย chapter 16 ที่ต้องสู้กับลุงถือไม้เทนนิสนี่ปั้มเวลได้ดีจริงๆเชียว

ปล.เบื่อ arena อย่างมาก :o_smoke:
ของผมใช้ Arena ปั้มอย่างเดียวเลยแหะ ได้ที 2-3 เวลตลอดเลย Rank 45 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด ที่เป็นรถถังหลายๆคันอ่า Exp กระฉูดมาก

#20 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

Posted 23 July 2010 - 02:03 AM

เกมนี้สนุกใช้ได้เลย

เผลอแป๊บเดียวตีสองแล้ว แว๊ก ต้องทำงานนี่หว่า แถมขับรถกลับ กทม อีก

เพิ่ง chapter 2 ยังไม่รู้หรอก เรื่อง hex สีเหลือง แต่อ่านแล้วรู้ว่าต้องทำ ฮ่าๆๆๆ

ถ้าไปชั้นห้าได้แล้วยังงงอยู่ถึงจะถามละกัน หุๆๆๆ ที่ยังงงเพราะยังไม่เข้าใจระบบ terminal มั้ง