`

Jump to content

iPhone 4 Samsung Galaxy S ѡ ?

41 replies to this topic

#21 Tonkza

MTFBWY

• High Royal Executive Members

Posted 27 June 2010 - 04:07 PM

QUOTE(kattys @ Jun 27 2010, 01:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากอ่านหลงป่าอ่ะ หาได้ที่ไหนเหรอ

http://drama-addict.com/?p=29

มาเป็นมหากาพย์กันเลยทีเดียว

#22 kattys

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 27 June 2010 - 07:36 PM

เมพขิงๆ จริงๆ สำหรับคนนั้นสุดยอดเลยอ่ะนั่งอ่านทั้งวันเลย ขอบคุณ auhbis กับท่าน Tonkza ที่หามาให้อ่าน

#23 paon

ѡ鹤

Posted 27 June 2010 - 07:42 PM

ผมว่าจริงบางส่วนครับ แต่ต้องยอมรับว่าตอนนี้ iPhone มีคู่แข่งที่สมน้ำสมเนื้อแล้ว

#24 onejap

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 28 June 2010 - 06:00 AM

เวปคุ้กกี้เนี่ย
Nokia เคยเป็น Sponser หลักให้เลยไม่ใช่เหรอ (ปัจจุบันเป็นไงไม่รู้)
เลยเห็นเขียนอวยแต่ Nokia มาตั้งนานแล้วนะ
ถ้ามี N8 มาแข่งด้วย ผมว่ามันก็เขียนให้เจ๋งกว่า Galaxy S อยู่ดีแหละ :lol

#25 Rob G

ѡ鹤

Posted 28 June 2010 - 01:54 PM

จบตั้งแต่เห็น URL 555

ผมว่ามันดีคนละทางอะ ตอนนี้ดูพวกรีวิวแล้วตกหลุมรัก กล้อง iPhone4 นะ ดูดีมากมาย ชัทเตอร์ไม่มีแล็กด้วย ส่วนหน้าจอละเอียดขึ้นนี่ผมเฉยๆ ชอบสีสดๆของ Super AMOLED มากกว่า
ผมว่ามันคนละไลฟ์สไตล์กันอะ ios4 กับ Android ต้องลองใช้จริงๆจังถึงจะอิน แต่ตอนนี้อิน Android แล้ว คาดว่าคงไม่ออกอีกนาน ^^

#26 Jakk

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 29 June 2010 - 02:24 PM

หุๆๆๆ คราวนี้ไม่รู้หลงผิดหรือหลงป่า ^^

#27 paon

ѡ鹤

Posted 29 June 2010 - 08:48 PM

QUOTE(rufast @ Jun 26 2010, 09:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปจับ galaxy S ตัวจริงมาแล้ว ก็รู้สึกเฉยๆครับ ไม่ได้ดีเท่าที่คิด อาจจะคาดหวังมากไปหน่อย
รอจับ iphone 4 ตัวเป็นๆก่อน

ผมว่า อย่ารอเลยครับ iPhone 4 น่ะขนาด SS GS ยังเฉย แล้ว iPhone แทบไม่แตกต่างจากรุ่น 3Gs เลยผมว่ายิ่งจะผิดหวังครับ ถ้าไม่ใช่แฟนบอยหรือยึดติดกับยี่ห้อผมว่าคงไม่น่าซื้อหรอกผมว่า

#28 nonp

ѡ鹤

Posted 29 June 2010 - 09:52 PM

ผมไม่เคยเชื่อมันมานานแล้วครับ

ทำตัวเป็นกรู(รู) ชอบคอมเมนท์แสดงความคิดตนเองเป็นที่ตั้งอย่างเดียว

ค่ายไหนดูแลดี ก็เชียร์ค่ายนั้น

ผมเคยไปคอมเมนท์ในเวปมันแบบแทงใจดำ มันลบออกเฉย

ตอนนี้สปอนเซอร์หลักคือซัมซุงครับ

#29 paon

ѡ鹤

Posted 01 July 2010 - 12:25 AM

QUOTE(Burm @ Jun 27 2010, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ไม่ได้ว่า GS ห่วยนะ
GS เป็นมือถือที่ดีมากๆ ตัวนึงเลย
แต่ถ้าจะให้บอกว่าดีกว่า iphone 4 ทุกอย่างผมบอกได้เลยว่า
ไม่จริง

มันก็ต่างมีดี มีเสียนั่นแหละ

ไม่ทุกอย่างครับ แต่ก็มีดีกว่าและด้วยกว่าไปคนละด้าน แต่ถ้าพูดถึงราคาแล้ว SS GS น่าเล่นมาก iPhone 4 แพงเว่อร์

#30 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2010 - 12:28 AM

QUOTE(paon @ Jul 1 2010, 12:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ทุกอย่างครับ แต่ก็มีดีกว่าและด้วยกว่าไปคนละด้าน แต่ถ้าพูดถึงราคาแล้ว SS GS น่าเล่นมาก iPhone 4 แพงเว่อร์

แพงเวอร์จริงเหรอ......

Edited by MoDiFy, 01 July 2010 - 12:37 AM.

#31 akiross

ѡ§

• High Members
  • Interests:everything about Apple

Posted 01 July 2010 - 08:56 PM

QUOTE(paon @ Jun 29 2010, 08:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่า อย่ารอเลยครับ iPhone 4 น่ะขนาด SS GS ยังเฉย แล้ว iPhone แทบไม่แตกต่างจากรุ่น 3Gs เลยผมว่ายิ่งจะผิดหวังครับ ถ้าไม่ใช่แฟนบอยหรือยึดติดกับยี่ห้อผมว่าคงไม่น่าซื้อหรอกผมว่า

"iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3GS "
"3GS แทบไม่ต่างไรกับ 3G"
"3G แทบไม่ต่างไรกับ classic"
"แฟนบอยSS แทบไม่ต่างไรกับ แฟนบอยApple"<<< lol.gif

#32 MoDiFy

Posted 01 July 2010 - 10:42 PM

lol.gif อ่ะ อันนี้ฮา
QUOTE(akiross @ Jul 1 2010, 08:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
"iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3GS "
"แฟนบอยSS แทบไม่ต่างไรกับ แฟนบอยApple"<<< lol.gif

#33 paon

ѡ鹤

Posted 04 July 2010 - 05:25 PM

QUOTE(akiross @ Jul 1 2010, 08:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผิดครับ 3GS กับ 3G ต่างกันมากมากครับในเรื่องของ H/W
ปล. ผมไม่ใช่แฟนบอย SS ครับ iPhone ผมก็ใช้ แต่ก็ต้องยอมรับว่าตอนนี้ iPhone ไม่ค่อยมีอะไรพัฒนามากขึ้นแต่คู่แข่งกับแข่งกันพัฒนาจนตอนนี้จ่อหลัง Apple กันหมดแล้วครับ นี่คือสัจธรรม แต่ใครจะเชียร์ใครก็เชียร์ไปครับไม่ว่ากันแต่อย่าใช้คำว่าแฟนบอยเลยครับมันเหมือนปัก
ปลำกันเกินไป จะชอบอะไรจะซื้ออะไรคนเราก็มีเหตุผลส่วนตัวทั้งนั้นครับ แม้กระทั้งสิ่งที่คนอื่นชอบบางครั้งก็อาจจะเป็นสิ่งที่เราไม่ชอบก็ได้นี่ครับ ไม่มีใครผิดใครถูก ชอบอันใหนก็เอาอันนั้น

#34 MoDiFy

Posted 04 July 2010 - 05:44 PM

ครับ ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นไปครับ

ผมก็ว่า GS มัน "เฉยๆ" เหมือนกัน
ถ้าให้ซื้อ ผมไปซื้อ HTC desire ดีกว่า....

(ถ้าไม่มีน้องไอ4 ให้ซื้อแล้วอ่ะนะ)

ก็แค่สงสัย lol.gif

Edited by MoDiFy, 04 July 2010 - 05:52 PM.

#35 RelliKDoG

ѡ鹤

• Interests:Gadget, Politics

Posted 04 July 2010 - 06:34 PM

ผมว่า H/W ของ iPhone 4 เปลี่ยนเยอะมากกว่าตั้งมากมายนะครับ - -

QUOTE(paon @ Jul 4 2010, 05:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผิดครับ 3GS กับ 3G ต่างกันมากมากครับในเรื่องของ H/W
ปล. ผมไม่ใช่แฟนบอย SS ครับ iPhone ผมก็ใช้ แต่ก็ต้องยอมรับว่าตอนนี้ iPhone ไม่ค่อยมีอะไรพัฒนามากขึ้นแต่คู่แข่งกับแข่งกันพัฒนาจนตอนนี้จ่อหลัง Apple กันหมดแล้วครับ นี่คือสัจธรรม แต่ใครจะเชียร์ใครก็เชียร์ไปครับไม่ว่ากันแต่อย่าใช้คำว่าแฟนบอยเลยครับมันเหมือนปัก
ปลำกันเกินไป จะชอบอะไรจะซื้ออะไรคนเราก็มีเหตุผลส่วนตัวทั้งนั้นครับ แม้กระทั้งสิ่งที่คนอื่นชอบบางครั้งก็อาจจะเป็นสิ่งที่เราไม่ชอบก็ได้นี่ครับ ไม่มีใครผิดใครถูก ชอบอันใหนก็เอาอันนั้น

#36 akiross

ѡ§

• Interests:everything about Apple

Posted 04 July 2010 - 11:43 PM

QUOTE(paon @ Jul 4 2010, 05:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมแค่เปรียบเทียบเฉยๆครับ ไม่ได้ปักปลำใครเลย แฟนบอยก็คือแฟนบอยครับ หมายความแค่นั้นแหละ

อีกอย่าง ถ้า3GS กับ 3G ต่างกันมาก แล้วทำไม iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3Gs หละครับ ผมหละงงเจงๆ yoyo_65.gif

#37 Mr.Gamer

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 05 July 2010 - 04:02 PM

คือผมใช้ ipone3g อยู่มีปัญหาเรื่องแบตหมดเร็วมากๆ แต่ชอบเล่นเกมส์ง iphone มีเกมส์ดีดีมากมาก แล้วผมจะสอย samsung galawy s ดีไหมครับช่วยแนะนำหน่อยครับ yoyo_04.gif

#38 paon

ѡ鹤

Posted 05 July 2010 - 05:24 PM

QUOTE(akiross @ Jul 4 2010, 11:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมแค่เปรียบเทียบเฉยๆครับ ไม่ได้ปักปลำใครเลย แฟนบอยก็คือแฟนบอยครับ หมายความแค่นั้นแหละ

อีกอย่าง ถ้า3GS กับ 3G ต่างกันมาก แล้วทำไม iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3Gs หละครับ ผมหละงงเจงๆ yoyo_65.gif

ก็เขา Review มางั้นอ่ะ ว่าในเรื่องของความเร็วมันไม่ได้ต่างกันมากเหมือนตอน 3G มา 3Gs อ่ะครับ ก็แค่นั้น ส่วนการใช้งานก็คล้าย ๆ กันนอกนั้นก็พื้น ๆ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากกว่าที่หลาย ๆ คนคิดไว้รวมผมด้วยคาดหวังไว้สูงเกิน

#39 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 05 July 2010 - 06:15 PM

yoyo_56.gif เห็นหัวข้อกระทู้ ก็ปูเสื่อรอชมมหากาพท์ได้เลย

#40 MoDiFy

Posted 05 July 2010 - 09:03 PM

อืมมม งั้นก็แสดงความดีใจด้วยครับ
เพราะผมรู้สึกว่ามันเปลี่ยนค่อนข้างเยอะ และสบายใจที่จะเสียเงิน "30000 บาท"
ให้กับเครื่อง 32Gb ละ lol.gif