`
←  DGO MOBILE ZONE - Ͷػó
Logo
»

iPhone 4 Samsung Galaxy S ...

Tonkza's Photo Tonkza 27 Jun 2010

QUOTE(kattys @ Jun 27 2010, 01:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากอ่านหลงป่าอ่ะ หาได้ที่ไหนเหรอ

http://drama-addict.com/?p=29

มาเป็นมหากาพย์กันเลยทีเดียว

kattys's Photo kattys 27 Jun 2010

เมพขิงๆ จริงๆ สำหรับคนนั้นสุดยอดเลยอ่ะนั่งอ่านทั้งวันเลย ขอบคุณ auhbis กับท่าน Tonkza ที่หามาให้อ่าน

paon's Photo paon 27 Jun 2010

ผมว่าจริงบางส่วนครับ แต่ต้องยอมรับว่าตอนนี้ iPhone มีคู่แข่งที่สมน้ำสมเนื้อแล้ว

onejap's Photo onejap 28 Jun 2010

เวปคุ้กกี้เนี่ย
Nokia เคยเป็น Sponser หลักให้เลยไม่ใช่เหรอ (ปัจจุบันเป็นไงไม่รู้)
เลยเห็นเขียนอวยแต่ Nokia มาตั้งนานแล้วนะ
ถ้ามี N8 มาแข่งด้วย ผมว่ามันก็เขียนให้เจ๋งกว่า Galaxy S อยู่ดีแหละ :lol

Rob G's Photo Rob G 28 Jun 2010

จบตั้งแต่เห็น URL 555

ผมว่ามันดีคนละทางอะ ตอนนี้ดูพวกรีวิวแล้วตกหลุมรัก กล้อง iPhone4 นะ ดูดีมากมาย ชัทเตอร์ไม่มีแล็กด้วย ส่วนหน้าจอละเอียดขึ้นนี่ผมเฉยๆ ชอบสีสดๆของ Super AMOLED มากกว่า
ผมว่ามันคนละไลฟ์สไตล์กันอะ ios4 กับ Android ต้องลองใช้จริงๆจังถึงจะอิน แต่ตอนนี้อิน Android แล้ว คาดว่าคงไม่ออกอีกนาน ^^

Jakk's Photo Jakk 29 Jun 2010

หุๆๆๆ คราวนี้ไม่รู้หลงผิดหรือหลงป่า ^^

paon's Photo paon 29 Jun 2010

QUOTE(rufast @ Jun 26 2010, 09:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปจับ galaxy S ตัวจริงมาแล้ว ก็รู้สึกเฉยๆครับ ไม่ได้ดีเท่าที่คิด อาจจะคาดหวังมากไปหน่อย
รอจับ iphone 4 ตัวเป็นๆก่อน

ผมว่า อย่ารอเลยครับ iPhone 4 น่ะขนาด SS GS ยังเฉย แล้ว iPhone แทบไม่แตกต่างจากรุ่น 3Gs เลยผมว่ายิ่งจะผิดหวังครับ ถ้าไม่ใช่แฟนบอยหรือยึดติดกับยี่ห้อผมว่าคงไม่น่าซื้อหรอกผมว่า

nonp's Photo nonp 29 Jun 2010

ผมไม่เคยเชื่อมันมานานแล้วครับ

ทำตัวเป็นกรู(รู) ชอบคอมเมนท์แสดงความคิดตนเองเป็นที่ตั้งอย่างเดียว

ค่ายไหนดูแลดี ก็เชียร์ค่ายนั้น

ผมเคยไปคอมเมนท์ในเวปมันแบบแทงใจดำ มันลบออกเฉย

ตอนนี้สปอนเซอร์หลักคือซัมซุงครับ

paon's Photo paon 01 Jul 2010

QUOTE(Burm @ Jun 27 2010, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ไม่ได้ว่า GS ห่วยนะ
GS เป็นมือถือที่ดีมากๆ ตัวนึงเลย
แต่ถ้าจะให้บอกว่าดีกว่า iphone 4 ทุกอย่างผมบอกได้เลยว่า
ไม่จริง

มันก็ต่างมีดี มีเสียนั่นแหละ

ไม่ทุกอย่างครับ แต่ก็มีดีกว่าและด้วยกว่าไปคนละด้าน แต่ถ้าพูดถึงราคาแล้ว SS GS น่าเล่นมาก iPhone 4 แพงเว่อร์

MoDiFy's Photo MoDiFy 01 Jul 2010

QUOTE(paon @ Jul 1 2010, 12:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ทุกอย่างครับ แต่ก็มีดีกว่าและด้วยกว่าไปคนละด้าน แต่ถ้าพูดถึงราคาแล้ว SS GS น่าเล่นมาก iPhone 4 แพงเว่อร์

แพงเวอร์จริงเหรอ......
Edited by MoDiFy, 01 July 2010 - 12:37 AM.

akiross's Photo akiross 01 Jul 2010

QUOTE(paon @ Jun 29 2010, 08:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่า อย่ารอเลยครับ iPhone 4 น่ะขนาด SS GS ยังเฉย แล้ว iPhone แทบไม่แตกต่างจากรุ่น 3Gs เลยผมว่ายิ่งจะผิดหวังครับ ถ้าไม่ใช่แฟนบอยหรือยึดติดกับยี่ห้อผมว่าคงไม่น่าซื้อหรอกผมว่า

"iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3GS "
"3GS แทบไม่ต่างไรกับ 3G"
"3G แทบไม่ต่างไรกับ classic"
"แฟนบอยSS แทบไม่ต่างไรกับ แฟนบอยApple"<<< lol.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 01 Jul 2010

lol.gif อ่ะ อันนี้ฮา
QUOTE(akiross @ Jul 1 2010, 08:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
"iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3GS "
"แฟนบอยSS แทบไม่ต่างไรกับ แฟนบอยApple"<<< lol.gif

paon's Photo paon 04 Jul 2010

QUOTE(akiross @ Jul 1 2010, 08:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผิดครับ 3GS กับ 3G ต่างกันมากมากครับในเรื่องของ H/W
ปล. ผมไม่ใช่แฟนบอย SS ครับ iPhone ผมก็ใช้ แต่ก็ต้องยอมรับว่าตอนนี้ iPhone ไม่ค่อยมีอะไรพัฒนามากขึ้นแต่คู่แข่งกับแข่งกันพัฒนาจนตอนนี้จ่อหลัง Apple กันหมดแล้วครับ นี่คือสัจธรรม แต่ใครจะเชียร์ใครก็เชียร์ไปครับไม่ว่ากันแต่อย่าใช้คำว่าแฟนบอยเลยครับมันเหมือนปัก
ปลำกันเกินไป จะชอบอะไรจะซื้ออะไรคนเราก็มีเหตุผลส่วนตัวทั้งนั้นครับ แม้กระทั้งสิ่งที่คนอื่นชอบบางครั้งก็อาจจะเป็นสิ่งที่เราไม่ชอบก็ได้นี่ครับ ไม่มีใครผิดใครถูก ชอบอันใหนก็เอาอันนั้น

MoDiFy's Photo MoDiFy 04 Jul 2010

ครับ ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นไปครับ

ผมก็ว่า GS มัน "เฉยๆ" เหมือนกัน
ถ้าให้ซื้อ ผมไปซื้อ HTC desire ดีกว่า....

(ถ้าไม่มีน้องไอ4 ให้ซื้อแล้วอ่ะนะ)

ก็แค่สงสัย lol.gif
Edited by MoDiFy, 04 July 2010 - 05:52 PM.

RelliKDoG's Photo RelliKDoG 04 Jul 2010

ผมว่า H/W ของ iPhone 4 เปลี่ยนเยอะมากกว่าตั้งมากมายนะครับ - -

QUOTE(paon @ Jul 4 2010, 05:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผิดครับ 3GS กับ 3G ต่างกันมากมากครับในเรื่องของ H/W
ปล. ผมไม่ใช่แฟนบอย SS ครับ iPhone ผมก็ใช้ แต่ก็ต้องยอมรับว่าตอนนี้ iPhone ไม่ค่อยมีอะไรพัฒนามากขึ้นแต่คู่แข่งกับแข่งกันพัฒนาจนตอนนี้จ่อหลัง Apple กันหมดแล้วครับ นี่คือสัจธรรม แต่ใครจะเชียร์ใครก็เชียร์ไปครับไม่ว่ากันแต่อย่าใช้คำว่าแฟนบอยเลยครับมันเหมือนปัก
ปลำกันเกินไป จะชอบอะไรจะซื้ออะไรคนเราก็มีเหตุผลส่วนตัวทั้งนั้นครับ แม้กระทั้งสิ่งที่คนอื่นชอบบางครั้งก็อาจจะเป็นสิ่งที่เราไม่ชอบก็ได้นี่ครับ ไม่มีใครผิดใครถูก ชอบอันใหนก็เอาอันนั้น

akiross's Photo akiross 04 Jul 2010

QUOTE(paon @ Jul 4 2010, 05:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมแค่เปรียบเทียบเฉยๆครับ ไม่ได้ปักปลำใครเลย แฟนบอยก็คือแฟนบอยครับ หมายความแค่นั้นแหละ

อีกอย่าง ถ้า3GS กับ 3G ต่างกันมาก แล้วทำไม iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3Gs หละครับ ผมหละงงเจงๆ yoyo_65.gif

Mr.Gamer's Photo Mr.Gamer 05 Jul 2010

คือผมใช้ ipone3g อยู่มีปัญหาเรื่องแบตหมดเร็วมากๆ แต่ชอบเล่นเกมส์ง iphone มีเกมส์ดีดีมากมาก แล้วผมจะสอย samsung galawy s ดีไหมครับช่วยแนะนำหน่อยครับ yoyo_04.gif

paon's Photo paon 05 Jul 2010

QUOTE(akiross @ Jul 4 2010, 11:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมแค่เปรียบเทียบเฉยๆครับ ไม่ได้ปักปลำใครเลย แฟนบอยก็คือแฟนบอยครับ หมายความแค่นั้นแหละ

อีกอย่าง ถ้า3GS กับ 3G ต่างกันมาก แล้วทำไม iPhone4 แทบไม่ต่างไรกับ 3Gs หละครับ ผมหละงงเจงๆ yoyo_65.gif

ก็เขา Review มางั้นอ่ะ ว่าในเรื่องของความเร็วมันไม่ได้ต่างกันมากเหมือนตอน 3G มา 3Gs อ่ะครับ ก็แค่นั้น ส่วนการใช้งานก็คล้าย ๆ กันนอกนั้นก็พื้น ๆ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากกว่าที่หลาย ๆ คนคิดไว้รวมผมด้วยคาดหวังไว้สูงเกิน

ѡ's Photo ѡ 05 Jul 2010

yoyo_56.gif เห็นหัวข้อกระทู้ ก็ปูเสื่อรอชมมหากาพท์ได้เลย

MoDiFy's Photo MoDiFy 05 Jul 2010

อืมมม งั้นก็แสดงความดีใจด้วยครับ
เพราะผมรู้สึกว่ามันเปลี่ยนค่อนข้างเยอะ และสบายใจที่จะเสียเงิน "30000 บาท"
ให้กับเครื่อง 32Gb ละ lol.gif