`

Jump to content

ҵ¾ѷ ҹ֡Ѻҡ

21 replies to this topic

#1 Zeroprofessional

ҧͿش

• High Royal Executive Members

Posted 16 June 2010 - 04:28 PM

ผมเองครับ

ผัดผักไก่เปรี้ยวหวาน

หมึกผัดกะปิดสดโครต กรอบโครต อร่อยมาก

หมึกนึ่งมะนาว เผ็ดเปรี้ยวจัดจ้าน

กุ้ง หมึก ผัก ชุปแป้งทอด

ลูกตาลลอยแก้วปิดงาน

หมด

ค่าเสียหาย รวมติ๊บ 900 บาท หร่อย กลับบ้านตอนเช้ากินมาม่าต้ม yoyo_33.gif

#2 BullDog

• Royal Executive Members

Posted 18 June 2010 - 06:23 AM

อ้าว ไม่มีลายแทงและพิกัดเลย

#3 biandang

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 18 June 2010 - 08:57 AM

น่ากินดีครับ อยากรู้ว่าอยู่แถวไหน เวลาไปเที่ยวจะได้ไปชิมดูนะ

#4 apostophy

ѡ¹鹷 1

Posted 18 June 2010 - 09:20 AM

900 เนี่ย รวมค่าเก็กฮวยรูปแรกด้วยป่าวครับ ขอลายแทงด้วยนะคับ

#5 Zeroprofessional

ҧͿش

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2010 - 06:16 PM

เดี๋ยวผมจะลงรูปก๊อกสองนะครับ จะทำแผนที่ลำบากมากร้านลึกลับมาก 555+

#6 GianBuffalo

Mafia...Panda

Posted 18 June 2010 - 09:29 PM

เล่นซะหิว yoyo_33.gif

#7 LoveKaRaoKe

ѡдѺӡѧ3

Posted 19 June 2010 - 12:28 AM

900 อาหารแค่สี่อย่างนี้คงจะหนักเครื่องดื่มใช่ไหมครับเนี้ยะ yoyo_64.gif

ขอลายแทงด้วยเรื่มเบื่อมุมอร่อยละ

#8 hisoka481

ѡ¹鹷 1

Posted 19 June 2010 - 02:48 AM

มันไปแพงตรงแอลกอฮอล์รึ ??

#9 nonp

ѡ鹤

Posted 19 June 2010 - 03:11 PM

มีแต่หมึกอ่ะ

#10 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 19 June 2010 - 08:52 PM

ใช่ครับ ถ้ารวมค่าอาหารกับขนมประมาณ 500 กว่าๆ ครับ มันอยู่ตรงเทพประสิทธิ์ครับ เดี๋ยวผมขอดูแผนที่ก่อน จะมีโพสรอบสองครับ อิอิ

#11 ѹШѧ

ѡ¹鹷 2

Posted 26 June 2010 - 11:04 PM

วันนี้ไปกินกับแฟนมาแล้วครับ

ไปยากเอาการ อยู่ในที่ที่ไม่น่าจะมีร้านอาหารได้จริง ๆ แผนที่ตามด้านบน

เส้นทาง

ขับมาทางสุขุมวิท เลยแยกพัทยาใต้ ก็ชิดขวารอไฟแดง เตรียมเลี้ยวเข้าเทพประสิทธิ์

ทางเข้าเทพประสิทธิ์ ปากทางจะเป็น lotus, outlet mall กับ ร้านขายรถมือสอง

เข้าเทพประสิทธิ์มาแล้วขับไปเรื่อย ๆ ประมาณ 1 กม. เลยสนามโกคาร์ทมาหน่อย มองขวาไว้ครับ

จะมีป้ายเทพประสิทธิ์ซอย 8 ทางในซอยมันจะเฉียง ๆ ไม่ตั้งฉากกับถนนหลัก

เข้าซอยมาแล้ว ขับไปตามทางเรื่อย ๆ 1 กม. จะผ่านผับ saloon ขวามือ

เตรียมมองซ้ายได้ มองหาปากซอยที่ด้านซ้ายจะเป็นร้านอาหารตามสั่ง ขวาเป็นร้านขายของชำ

(จุดสังเกตอีกจุด คือ ถ้าอยู่หน้าปากซอยถูก แล้วเหลียวมองขวาจะเป็นสามแยก

จะมีป้ายบอกทางไปสำนักงานที่ดินบางละมุงครับ ถ้าขับเลยป้ายนี้แสดงว่าเลยทางเข้าร้านแล้วนะ)

เลี้ยวเข้าซอยแล้ว ก็ขับไปเรื่อย ๆ เลย ประมาณ 500 เมตรได้ ทางค่อนข้างแคบพอสมควร

จะมีลานดินจอดรถอยู่ขวามือ แถวนั้นจะมีร้านกึ่งผับกึ่งอาหารอยู่ด้วยอีก 2 ร้าน

แต่ร้านจ่าต๋อยจะอยู่ขวามือติดลานดินเลยครับ แต่งร้านเก่า ๆ รก ๆ หน่อย นั่นละ ไม่มีป้ายร้านบอกด้วย เก๋าจริง ๆ

หลังจากสั่งมากระแทกปาก 4 อย่าง

ต้มโคล้งรวมมิตร, กุ้งผัดซอส, ยำรวม, หมึกผัดไข่เค็ม, ข้าวผัดปู 1 จาน, ข้าวเปล่า 2 จาน

ค่าเสียหาย 570.-

รสชาติอร่อยบางอย่างครับ บางอย่างก็ธรรมดา ประเทยำ ๆ เผ็ด ๆ จะแซ่บใช้ได้เลย

แต่เครื่องทะเลที่ใส่มาขอบอกว่า สดสุด ๆ ใส่มาเยอะมาก ๆ ๆ ๆ เทียบกับราคาแล้วถือว่าถูก

กุ้งที่ใส่มานี่กุ้งแชบ๊วยแบบโลละ 200 กรอบ หวาน หมึกก็ตัวหนาสด ไม่เละ ไม่คาวเลย

อย่างจานกุ้งผัดซอสนี่ สิบสองตัวได้มั้ง กินซะเบื่อ กลัวตาชั่ง

ข้าวผัดจานนี่ แม่เจ้า ประมาณ 3/4 ของจานใหญ่ร้านทั่วไปเลย

ไปกินกับแฟน 2 คน กินไม่หมดซักอย่าง ต้องห่อกลับบ้าน

สรุป

รสชาติ = 4

ราคา = 5 เต็ม ..... เอาไปเต็มร้อยก็ยังได้

หน้าตา สะอาด = 3.5

บริการ = 3.5

บรรยากาศ = 1.5 ..... จริง ๆ ครับ -*- จัดว่าแย่ ไม่ถึงกับสกปรก แต่รกไป มีงูเลื้อยนี่ไม่แปลกใจเลย

#12 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 26 June 2010 - 11:08 PM

^
^
^

เด็กเสริฟ สวยไหมครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับสำหรับแผนที่ อิอิ

ปล. แต่ผมว่าร้านเขาจัดชิวดีนะ แบบว่ายังไงหล่ะ เหมือนบ้านเก่าๆ แต่ได้อารมณ์ 55+

#13 ѹШѧ

ѡ¹鹷 2

Posted 26 June 2010 - 11:20 PM

เห็นแต่น้าเจ้าของร้านเสียงห้าว ๆ กับ เด็กเสริฟทำงานหน้ามันฮะ .... 17f0f3b0.gif

ผมว่าคราวหน้าถ้าจะไปทะเล หรือ สั่งเอากลับไปกินบ้านละ

http://maps.google.co.th/maps/ms?client=fi...mp;t=h&z=16

ถ้าดูตามรูปแล้วไม่เข้าใจ ลองดู googlemap ที่ทำไว้อีกทีครับ

สามารถเข้าได้อีกทางนะ เข้าพัทยาใต้แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าสาย 3 แล้วเลี้ยวซ้ายอีกทีตรงแยกไฟแดงที่เข้าไปหลังตึกคอมได้น่ะครับ

#14 LoveKaRaoKe

ѡдѺӡѧ3

Posted 27 June 2010 - 02:03 AM

คงไม่เหมาะกับพาเด็กไปใช่ไหมครับ

ลูกผม2ขวบกว่าเองกลัวงูกัด yoyo_33.gif

#15 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 27 June 2010 - 12:25 PM

QUOTE(LoveKaRaoKe @ Jun 27 2010, 02:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คงไม่เหมาะกับพาเด็กไปใช่ไหมครับ

ลูกผม2ขวบกว่าเองกลัวงูกัด yoyo_33.gif

กลัวเด็กเสริฟดีกว่าครับท่าน yoyo_57.gif

#16 ridridridrid

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 29 June 2010 - 02:04 AM

ตอนไหนไปพัทยา ต้องไปจัดหน่อยละ ปกติ พึ่งแต่ มุมอร่อย

#17 B_BanK

ѡ

Posted 01 July 2010 - 03:30 PM

จัดไป ขอบคุณที่แนะนำครับ

#18 Juste

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 07 August 2010 - 01:09 PM

ถามได้ครับ ผมอยู่พัทยามา 5 ปี แต่ว่าร้านมุมอร่อย ก็น่าเบื่อจริงๆแหละ :cat_yes:

#19 teak007

ѡͩҨ

Posted 03 September 2010 - 01:44 AM

กินมาแล้วครับรสชาดดีเหมาะสำหรับคนที่ทานรสจัดและคอเหล้าอย่างยิ่งครับ

#20 jackspider

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 09 September 2010 - 09:44 AM

น่าไปมากๆไว้ผ่านต้องแวะ จดๆก่อน ขอบคุณครับ :ramen: