`
←  DGO SOUL CLUB - 觡Թ觷ͧѺء
Logo
»

ҵ¾ѷ ҹ֡Ѻҡ

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 16 Jun 2010

ผมเองครับ

ผัดผักไก่เปรี้ยวหวาน

หมึกผัดกะปิดสดโครต กรอบโครต อร่อยมาก

หมึกนึ่งมะนาว เผ็ดเปรี้ยวจัดจ้าน

กุ้ง หมึก ผัก ชุปแป้งทอด

ลูกตาลลอยแก้วปิดงาน

หมด

ค่าเสียหาย รวมติ๊บ 900 บาท หร่อย กลับบ้านตอนเช้ากินมาม่าต้ม yoyo_33.gif

BullDog's Photo BullDog 18 Jun 2010

อ้าว ไม่มีลายแทงและพิกัดเลย

biandang's Photo biandang 18 Jun 2010

น่ากินดีครับ อยากรู้ว่าอยู่แถวไหน เวลาไปเที่ยวจะได้ไปชิมดูนะ

apostophy's Photo apostophy 18 Jun 2010

900 เนี่ย รวมค่าเก็กฮวยรูปแรกด้วยป่าวครับ ขอลายแทงด้วยนะคับ

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 18 Jun 2010

เดี๋ยวผมจะลงรูปก๊อกสองนะครับ จะทำแผนที่ลำบากมากร้านลึกลับมาก 555+

GianBuffalo's Photo GianBuffalo 18 Jun 2010

เล่นซะหิว yoyo_33.gif

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 19 Jun 2010

900 อาหารแค่สี่อย่างนี้คงจะหนักเครื่องดื่มใช่ไหมครับเนี้ยะ yoyo_64.gif

ขอลายแทงด้วยเรื่มเบื่อมุมอร่อยละ

hisoka481's Photo hisoka481 19 Jun 2010

มันไปแพงตรงแอลกอฮอล์รึ ??

nonp's Photo nonp 19 Jun 2010

มีแต่หมึกอ่ะ

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 19 Jun 2010

ใช่ครับ ถ้ารวมค่าอาหารกับขนมประมาณ 500 กว่าๆ ครับ มันอยู่ตรงเทพประสิทธิ์ครับ เดี๋ยวผมขอดูแผนที่ก่อน จะมีโพสรอบสองครับ อิอิ

ѹШѧ's Photo ѹШѧ 26 Jun 2010

วันนี้ไปกินกับแฟนมาแล้วครับ

ไปยากเอาการ อยู่ในที่ที่ไม่น่าจะมีร้านอาหารได้จริง ๆ แผนที่ตามด้านบน

เส้นทาง

ขับมาทางสุขุมวิท เลยแยกพัทยาใต้ ก็ชิดขวารอไฟแดง เตรียมเลี้ยวเข้าเทพประสิทธิ์

ทางเข้าเทพประสิทธิ์ ปากทางจะเป็น lotus, outlet mall กับ ร้านขายรถมือสอง

เข้าเทพประสิทธิ์มาแล้วขับไปเรื่อย ๆ ประมาณ 1 กม. เลยสนามโกคาร์ทมาหน่อย มองขวาไว้ครับ

จะมีป้ายเทพประสิทธิ์ซอย 8 ทางในซอยมันจะเฉียง ๆ ไม่ตั้งฉากกับถนนหลัก

เข้าซอยมาแล้ว ขับไปตามทางเรื่อย ๆ 1 กม. จะผ่านผับ saloon ขวามือ

เตรียมมองซ้ายได้ มองหาปากซอยที่ด้านซ้ายจะเป็นร้านอาหารตามสั่ง ขวาเป็นร้านขายของชำ

(จุดสังเกตอีกจุด คือ ถ้าอยู่หน้าปากซอยถูก แล้วเหลียวมองขวาจะเป็นสามแยก

จะมีป้ายบอกทางไปสำนักงานที่ดินบางละมุงครับ ถ้าขับเลยป้ายนี้แสดงว่าเลยทางเข้าร้านแล้วนะ)

เลี้ยวเข้าซอยแล้ว ก็ขับไปเรื่อย ๆ เลย ประมาณ 500 เมตรได้ ทางค่อนข้างแคบพอสมควร

จะมีลานดินจอดรถอยู่ขวามือ แถวนั้นจะมีร้านกึ่งผับกึ่งอาหารอยู่ด้วยอีก 2 ร้าน

แต่ร้านจ่าต๋อยจะอยู่ขวามือติดลานดินเลยครับ แต่งร้านเก่า ๆ รก ๆ หน่อย นั่นละ ไม่มีป้ายร้านบอกด้วย เก๋าจริง ๆ

หลังจากสั่งมากระแทกปาก 4 อย่าง

ต้มโคล้งรวมมิตร, กุ้งผัดซอส, ยำรวม, หมึกผัดไข่เค็ม, ข้าวผัดปู 1 จาน, ข้าวเปล่า 2 จาน

ค่าเสียหาย 570.-

รสชาติอร่อยบางอย่างครับ บางอย่างก็ธรรมดา ประเทยำ ๆ เผ็ด ๆ จะแซ่บใช้ได้เลย

แต่เครื่องทะเลที่ใส่มาขอบอกว่า สดสุด ๆ ใส่มาเยอะมาก ๆ ๆ ๆ เทียบกับราคาแล้วถือว่าถูก

กุ้งที่ใส่มานี่กุ้งแชบ๊วยแบบโลละ 200 กรอบ หวาน หมึกก็ตัวหนาสด ไม่เละ ไม่คาวเลย

อย่างจานกุ้งผัดซอสนี่ สิบสองตัวได้มั้ง กินซะเบื่อ กลัวตาชั่ง

ข้าวผัดจานนี่ แม่เจ้า ประมาณ 3/4 ของจานใหญ่ร้านทั่วไปเลย

ไปกินกับแฟน 2 คน กินไม่หมดซักอย่าง ต้องห่อกลับบ้าน

สรุป

รสชาติ = 4

ราคา = 5 เต็ม ..... เอาไปเต็มร้อยก็ยังได้

หน้าตา สะอาด = 3.5

บริการ = 3.5

บรรยากาศ = 1.5 ..... จริง ๆ ครับ -*- จัดว่าแย่ ไม่ถึงกับสกปรก แต่รกไป มีงูเลื้อยนี่ไม่แปลกใจเลย

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 26 Jun 2010

^
^
^

เด็กเสริฟ สวยไหมครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับสำหรับแผนที่ อิอิ

ปล. แต่ผมว่าร้านเขาจัดชิวดีนะ แบบว่ายังไงหล่ะ เหมือนบ้านเก่าๆ แต่ได้อารมณ์ 55+

ѹШѧ's Photo ѹШѧ 26 Jun 2010

เห็นแต่น้าเจ้าของร้านเสียงห้าว ๆ กับ เด็กเสริฟทำงานหน้ามันฮะ .... 17f0f3b0.gif

ผมว่าคราวหน้าถ้าจะไปทะเล หรือ สั่งเอากลับไปกินบ้านละ

http://maps.google.co.th/maps/ms?client=fi...mp;t=h&z=16

ถ้าดูตามรูปแล้วไม่เข้าใจ ลองดู googlemap ที่ทำไว้อีกทีครับ

สามารถเข้าได้อีกทางนะ เข้าพัทยาใต้แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าสาย 3 แล้วเลี้ยวซ้ายอีกทีตรงแยกไฟแดงที่เข้าไปหลังตึกคอมได้น่ะครับ

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 27 Jun 2010

คงไม่เหมาะกับพาเด็กไปใช่ไหมครับ

ลูกผม2ขวบกว่าเองกลัวงูกัด yoyo_33.gif

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 27 Jun 2010

QUOTE(LoveKaRaoKe @ Jun 27 2010, 02:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คงไม่เหมาะกับพาเด็กไปใช่ไหมครับ

ลูกผม2ขวบกว่าเองกลัวงูกัด yoyo_33.gif

กลัวเด็กเสริฟดีกว่าครับท่าน yoyo_57.gif

ridridridrid's Photo ridridridrid 29 Jun 2010

ตอนไหนไปพัทยา ต้องไปจัดหน่อยละ ปกติ พึ่งแต่ มุมอร่อย

B_BanK's Photo B_BanK 01 Jul 2010

จัดไป ขอบคุณที่แนะนำครับ

Juste's Photo Juste 07 Aug 2010

ถามได้ครับ ผมอยู่พัทยามา 5 ปี แต่ว่าร้านมุมอร่อย ก็น่าเบื่อจริงๆแหละ :cat_yes:

teak007's Photo teak007 03 Sep 2010

กินมาแล้วครับรสชาดดีเหมาะสำหรับคนที่ทานรสจัดและคอเหล้าอย่างยิ่งครับ

jackspider's Photo jackspider 09 Sep 2010

น่าไปมากๆไว้ผ่านต้องแวะ จดๆก่อน ขอบคุณครับ :ramen: