`

Jump to content

ͺسҿ

47 replies to this topic

#1 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 04 June 2010 - 09:49 AM

6ปี กับ 2แช้มป์ ถามว่าน้อยไหม สำหรับทีมใหญ่ สำหรับผม น้อยครับ

ถึงจะน้อย แต่คุณก็ทำให้ผม ตื่นเต้นกับ 2แช้มป์นี้ ได้อย่างน่าอัศจรรย์

Liverpool v AC Milan Champions League Final 2005

จะมีใครคิดละครับ ว่าหงส์จะได้แช้มป์ ครึ่งแรก โดนไป3ลูก

อะไรกัน ยังไม่ทัน 1นาทีดี Maldini ซัดเข้าไป แล้ว เฮ้ยอะไรวะ ผมแหกปากลั่นบ้าน

แต่ก็ยังไม่คิดอะไรมากยังนั่งเฮฮากันต่อ เอาน่าๆๆ และแล้ว นาทีที่ 39

ไอ้บ้า Crespo ดันยิงเข้าไปอีก คราวนี้ ผมเอามือกุมขมับเลย

และนาทีที่ 44 คนเดิมอีกแล้ว Crespo ผมลุกแหกปากกลาง วง

ว่า ฝังๆๆ มึงฝังหงส์กู ถึง ตรงนี้แล้ว

ผมเชื่อว่า แฟนหงส์บางคน แทบจะปิด ทีวี นอนเลยทีเดียว ผมกับเพื่อนๆ

ถึงกับนั่งเซ็งกันเลยทีเดียว เหล้าไม่แต่ะ นั่งมองน่ากัน เหมือนจะบ่งบอกว่า

ปิดทีวีแล้วแยกย้ายกันไปนอนเถอะ แต่ก็เอาเถอะไหนๆ ดูแล้วก็นั่งดูให้มันจบ

ครึ่งหลังเริ่มผมก็นั่งดูแบบเซ็งๆ หมดอาลัยตายอยาก ดูแบบไร้อารมณ์

แล้วนาทีที่ 54 บักเจิด เริ่มทำให้ผม กระฉับกระเฉง ขึ้นมาหน่อย จากลูกโหม่ง

นาทีที่ 56 Smicer ตีไล่มา 3-2 ผมแหกปาก มึงยิงได้ไงวะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

และแล้ว นาทีที่ 59 กรรมการเป่าให้ลูก จุดโทษ ผมกับเพื่อนๆ ลุกขึ้นมากอดกันเป็นกลุ่ม

ทุกคนต่างจ้อง ว่าใครจะยิง แล้ว คุณชาย ก็เป็นคนยิง ในจังหวังที่ ยิงไป ดีด้า เซฟได้

ผมแหกปาก ต่อ มึงยิงาษา.....แต่ไม่ทันคำหลังจะมา คุณชายเข้าไปซ้ำ จนได้ประตู

บ้านสนั่นเลยครับ จากที่ จะส่งเสียงด่าคุณชาย กลับกลาย เดินเข้าไปกราบคุณชายหน้าทีวี

มาถึงช่วงต่อเวลาพิเศษ มีอยุ่ลูกนึง ผมจำได้ติดตา มิลานบุกมาทางซ้าย แล้วเปิด เข้ามาในกรอบเขตโทษ

เชฟเชนโก้ โหม่งไป ระยะเผาขน ดูเด็ค เซฟไว้ได้ บอลกระดอนเข้ามา ทางตนเชฟเชนโก้ อีกที ด้วยระยะ

โคตรพ่อเผาขน เชฟเชนโก้ ยิงไปอีก ที ติดมือดูเด็คเซฟไว้ได้ ผมวิ่งเข้าไปกราบ ดูเด็คอีกทีที่หน้าจอ

พร้อมแหกปาก มึงเซฟได้ไงวะ

ถึงการยิงจุดโทษตัดสินหาแช้มป์ เอาละสิ พวกผมมองกันตาค้าง ดูเด็ค มึงเต้นทำบ้าอะไรวะ

นั่งงง กันทั้งกลุ่ม แต่ เอาละสิ มันได้ผล ท่าเต้นยึกยือ มันส่งผลให้ หงส์ได้แช้มป์

กลับมาคุยกับเพื่อนในกลุ่ม นี่กูฝันไปไหม?

อีก 1เกมที่ไม่ควรลืม นี่คือเกม ที่ เป็นบรรไดสู่การเป็นแช้มป์

นั่นคือ Liverpool - Olympiakos อันนี้ผมจำไม่ได้แล้ว ว่าต้องการ 3ลูก เพื่อจะเข้ารอบ เพราะคะแนนเท่ากับOlympiakos ใช่หรือไม่

Liverpool vs West Ham FA Cup Final

นี่อีก แช้มป์ที่ได้มาแบบ ไม่อยากจะเชื่อ

นาทีที่ 21 คาร่า มันดันยิงเข้าประตูตัวเอง เซ็งไปตามๆกัน

เกมนี้ไม่ขอบรรยาย เพราะจำไม่ค่อยได้ yoyo_65.gif แต่ตอนนั้น นั่งดูคนเดียว

แต่ที่จำได้แม่น ลูกยิงไกลนอกเขตดทษ ของ เจิด มันช่างสะใจจริงๆๆ

6ปี ที่ได้ดูราฟา ถึง จะไม่ทุกแมช แต่ ช่วงๆแรก ราฟา ทำทีมดีมากในสายตาผม

หวังถึงแช้มป์ แต่ ราฟา มาตกม้าตาย เพราะอีโก้ ตัวเอง และ ลูกรัก

ไม่เข้าใจ อะไรทำให้ราฟา ถึงเป็นแบบนี้

แต่ถึงจะเป็นแบบนี้ ราฟา ยังทำให้ผม หน้าบาน เวลาไปคุยกับเพื่อนๆ ที่เป้นแฟนผีได้อย่าง ูมิใจหน่อย yoyo_57.gif

Chelsea - Liverpool 4-4 UCL อีกเกมแห่งความัน

ขอบคุณ ครับ Rafael benitez

#2 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2010 - 09:54 AM

ลุงนัดชิงกับ มิลานผมปิดทีวีตั้งแต่จบครึ่งแรกเลยแหละ

แล้วตื่นเช้ามาถามเพื่อนว่าตกลงมิลานชนะไปกี่ลูก มันบอกว่าลิเวอร์พูลชนะ ตอนนั้นยังคิดว่ามันโกหกเลย

#3 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 04 June 2010 - 09:58 AM

ขนาดผมนั่งดูยังไม่่อยากจะเชื่อเลย

#4 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 04 June 2010 - 10:23 AM

ขอบคุณคุณ indyhell มากๆครับ

มีแต่ความทรงจำดีๆทั้งนั้น

ถ้าไม่นับ ปีที่ผ่านมา ราฟาก็ยังเจ๋งอยู่นะครับ

#5 PSMAN

Ό.. Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 04 June 2010 - 10:38 AM

ยังไงก็ขอบคุณป๋าราฟาครับ... ก็เหมือนเดิม

You will never walk Alone... Rafa

#6 ˹ö

Posted 04 June 2010 - 11:06 AM

ไปดีเถอะนะคนดี ไม่ต้องคิดอะไร

แต่นัดชิงกับมิลาน เป็นความทรงจำที่สุดยอดที่สุดในชีวิตการดูบอลของผม ตอนแรกแค่กะลุ้นว่า ตีไข่แตกให้ได้ละกัน จะได้แพ้ไม่น่าเกลียด แต่พอซมิเซอร์ยิงเข้าไป นั่งไม่ติดเก้าอี้ พออลองโซ่ซ้ำเข้าไป เฮลั่นบ้านตอนตีสาม จังหวะที่เชพเชนโก้ยิงช่วงท้ายของการต่อเวลาแล้วไม่เข้า ผมมั่นใจขึ้นมาทันทีว่า ดวงมาแล้ว พอดูเด็คใช้ท่าเต้นยึกยือ นั่งลุ้นจนเยี่ยวเหนียว มีความสุขสุดๆตอนเข้านอน

ตอนนั้นมีนักเตะแบบที่ว่าเยือกเย็น และประคองเกมได้หลายคน ทั้งฮามัน อลองโซ่ ฮูเปีย เจิดก็ยังห้าว อย่างนัดชิง FA Cup ถ้าไม่ได้เจิดก็แพ้ไปแล้วละ การยิงไกลท้ายเกมลูกนั้นมันเป็นลูกที่คลาสสิคที่สุดลูกนึงเท่าที่เคยเห็นมา

ไปดีเถิดราฟา ผมเคยด่าคุณไว้มาก แต่ก็ขอบคุณกับสองแชมป์ที่อยู่ในความทรงจำตลอดไป

#7 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 04 June 2010 - 11:20 AM

คืนมหัสจรรย์ที่อิสตันบลูจะเป็นส่วนหนึ่งของความทรงจำชั่วชีวิตครับ

#8 RiderXYG

ѡ¹鹷 1

Posted 04 June 2010 - 11:50 AM

ใจหายเหมือนกัน นะเนี่ย รู้สึกเหงาๆ

#9 jonaddon

¹

Posted 04 June 2010 - 12:01 PM

นัดชิงกับมิลาน ยังนั่งเล่นคอมฯไปด้วยดูไปด้วย
แฟนชวนไปเที่ยว บอกให้แฟนไปเองเลย ไม่ไปจะดูบอล

พอ3-0 ก้อเดินไปที่ตู้เสื้อผ้า งัดเอาผ้าพันคอ กับเสื้อของทีมมาใส่
แล้วก้อนั่งเล่นคอมฯต่อ

แต่อย่างที่บอก ถ้าเทียบกับ 2คนก่อนหน้า ก้อต้องบอกว่า น้าแกแน่กว่าเยอะ
เกมส์ใหญ่ๆยากๆ ชี้เป็นชี้ตาย มีโอกาสทุกครั้ง

ดีกว่าที่ตะก่อนเกมส์ใหญ่ๆทำใจไว้เลย

คนใหม่ ผมขอ น้า กุส ฮิดดิ้งค์นะครับ

ถ้า เป็น มาร์ติน โอนีล

บอกได้เลยว่าทีมพัง

สไตล์ของเค้า ชอบนักเตะ ของตัวเองครับ ไม่ชอบใช้ของเหลือใคร
ชอบเลือกคนด้วยตัวเอง แถมชอบใช้นักเตะของสหราชอาณาจักรซะด้วย

ถ้าเข้ามาจริง ขายบานเลยทีนี้

มาร์ก ฮิวจ์

ถุ๊ยส์...ใครฟร่ะ คิดออกมาได้
โคตรจะไม่เก่งเลย

อาจจะถูกใจมาสเคราโน่เขาละ

เพราะสไตล์บอลไม่มีไรเลย แรงเข้าว่า ตัดลุกแรงๆ ชาร์จแรงๆ เข้ากันกับมาสเคฯเลย

ส่วน มร.ฮัดจ์สัน ผมว่าใช้ได้ในระดับนึงครับ แต่ขั้นจะทำให้ทีมผงาดง้ำค้ำโลกา แกคงไม่ไหวละครับ

ตอนนี้กุนซือดีๆแทบไม่เหลือแล้วละครับ ยังคิดไม่ออกเลยใครจะมาแทนได้

จริงๆต้องรอบอลโลกจบ

แต่ก้อต้องคอยดู เดี๋ยวนักเตะที่ไม่มีใจก้อจะออกมากดดัน สโมสร ให้หาไวๆ เพราะนักเตะอยากรู้อนาคตของตัวเอง

#10 Kid Blues

ѡ鹤

• Royal Executive Members
  • Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 04 June 2010 - 12:29 PM

ตอนอยู่ก็อยากให้ไปไวๆ แต่พอไปจริงๆวูบแรกก็รู้สึกหวิวๆเหมือนกัน (แต่น้อยมาก อิอิ) เนื่องด้วยแชมป์ ucl ที่ได้ในปีแรกเลย
เป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่มากๆ แล้วต่อมายังเข้าชิงได้อีก ยิ่งตอกย้ำความเป็นเทพในตัวราฟาได้เป็นอย่างดี แต่หลังจากนั้นเหมือนมีอะไรบังตาราฟา
ทำทีมเหมือนคนตาบอด ทำให้บารมีที่สั่งสมมาเป็นอันหมดไปอย่างรวดเร็ว ก็ขอให้ไปดีครับ และก็ขอให้ประสบความสำเร็จกับทีมที่กำลังจะไปคุมด้วย

#11 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 04 June 2010 - 01:36 PM

สั้นๆเลย ใจหายหว่ะ!!! baa60776.gif

แม่มบีบให้ออกชัดๆ ถุย เงิน5ล้านปอนด์งบทำทีมซีซั่น2010/2011 สัสเอ้ย yoyo_92.gif

#12 xiaxiani

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2010 - 01:37 PM

yoyo_35.gif เงินยังไปยึดของราฟาไว้อีกตั้ง15ล้าน คาดว่างานนี้ราฟาอาจจะมีปลุกกระแสเดอะค็อปมาชุมนุมกดดันบอร์ดบริหารให้คืนเงินให้เค้
าก็ได้

งานนี้แอนด์ฟิลอาจจะต้องมีประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินกันทีเดียว

#13 jaraba

.

Posted 04 June 2010 - 02:41 PM

จำได้นัดเจอ มิลาน โดนนำ 3-0 เปลี่ยน ฮามัน ลงมาแล้วเล่น 3-5-2 เกมเปลี่ยนเลย

#14 blue_key

one of the best in my life

Posted 04 June 2010 - 03:53 PM

ผมกลับรู้สึกว่าตอนนี้โอนิลล์เท่านั้นที่เหมาะกับ Liverpool เพราะตอนนี้ทีมถังแตกแบบสุดๆ
ถ้าไม่ได้ผู้จัดการที่ใช้เงินเก่งๆเข้ามาล่ะก็ยิ่งไปกันใหญ่ครับ

แต่อีกใจก็คิดว่าถ้าโอนิลล์ไม่มาก็ดี ตอนนี้กำลังยิ่งชอบ Aston Villa อยู่เลย
เชื่อว่าถ้าโอนิลล์ยังคุมต่อไปเรื่อยๆ ที่4ไม่น่าจะใช่เรื่องยากอะไร

#15 ˹ö

Posted 04 June 2010 - 04:06 PM

คือ ถ้าแกไม่ขายอลองโซ่ และไม่บ้าดันลูคัสกับเอนก๊อก เรื่องอาจจะไม่จบแบบนี้ก็ได้ ยิ่งไอ้นัดที่ว่าเปลี่ยนเอาตอร์เรสออก แล้วเอาก๊อกลงมา จนเจิดคันกบาลเกาหัวอ่ะ สีหน้าแกได้อารมณ์มากเลย

#16 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 04 June 2010 - 04:12 PM

ข่าวร้ายของผมเลยนะครับ yoyo_63.gif

#17 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 04 June 2010 - 04:19 PM

ลาก่อนราฟา สุดท้ายนายก็ Walk Alone

ลุ้นผู้จัดการคนใหม่ ปีหน้าเราต้องมองหงส์ใหม่แล้วครับท่าน

#18 chaba

¹

• Interests:All Console Football

Posted 04 June 2010 - 04:51 PM

ผมว่าเค้าก็เก่งนะครับ

ถ้าไม่วัดจากผลงานล่าสุดอ่ะ

#19 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 04 June 2010 - 05:28 PM

QUOTE(chaba @ Jun 4 2010, 04:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าเค้าก็เก่งนะครับ

ถ้าไม่วัดจากผลงานล่าสุดอ่ะ
คิดเหมือนผมครับ
จะมีใครคุมทีมระดับกลางๆแล้วขึ้นมาเบียดมาดริดกับบาร์ซ่าเป็นแชมป์ลาลีกาได้ถึง2สมัย
+ด้วยยูฟ่าคัพอีก1สมัย แถมเป็นดับเบิ้ลแชมป์ปี2004 มันไม่ฟลุ๊คแน่นอนครับ

#20 jonaddon

¹

Posted 04 June 2010 - 05:41 PM

QUOTE(GUEST_1 @ Jun 4 2010, 05:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดเหมือนผมครับ
จะมีใครคุมทีมระดับกลางๆแล้วขึ้นมาเบียดมาดริดกับบาร์ซ่าเป็นแชมป์ลาลีกาได้ถึง2สมัย
+ด้วยยูฟ่าคัพอีก1สมัย แถมเป็นดับเบิ้ลแชมป์ปี2004 มันไม่ฟลุ๊คแน่นอนครับ

ก้อเห็นตามนี้ แต่อย่าลืมว่าตอนนั้น บาเลนเซีย นักเตะเทพทุกคน กองกลางรู้สึกจะทีมชาตสเปนหมดเลย