`

Jump to content

ͺسҿ

47 replies to this topic

#21 tappoko

¹

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2010 - 05:53 PM

ขอบคุณ ราฟา ที่ทำให้ลีกที่ผ่านมา มีสีสรร

#22 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2010 - 07:12 PM

QUOTE(jonaddon @ Jun 4 2010, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก้อเห็นตามนี้ แต่อย่าลืมว่าตอนนั้น บาเลนเซีย นักเตะเทพทุกคน กองกลางรู้สึกจะทีมชาตสเปนหมดเลย
อัลเบด้า บาราฆา บิเซนเต้ พวกนี้ขึ้นชั้นทีมชาติมายุคราฟาทั้งนั้นครับ เมนดิเอต้า กัปตันทีมโคตรบอลแห่งยุคก็ย้ายออกไปลาซิโอในตอนนั้น คูเปร์ก็ย้ายไปคุมอินเตอร์
บาเลนเซียตอนนั้นเหมือนทีมแพแตกครับ หลังพลาดแชมป์UCLไปอย่างเจ็บปวดสองครั้งซ้อน
เพราะฉะนั้นผมถึงบอก เขาไม่ธรรมดาครับ ที่กลับมาทำทีมที่ไร้หางเสือในตอนนั้น กัปตันทีมก็ย้าย โค้ชก็ย้าย yoyo_71.gif

ปล.กองกลางยุค คุเปร์ ตัวหลักมี เมนดิเอต้า(กัปตันทีม)ผมโคตรชอบเลยเทพโคตรๆ ฟารินอส(ย้ายไปลาคอฯยุครุ่งเรือง ที่มี รอย มาคาย) คีลี่ กอนซาเลซ(ทีมชาติอาเจนฯ)ย้ายไปอินเตอร์ ตามคูเปร์ ส่วนกองหน้าตัวหลัก เคลาดิโอ โลเปส ย้ายไป ลาซิโอ
ยุคราฟา ตัวหลักมี อัลเบด้า(กัปตันคนใหม่) บาราฆา บิเซนเต้ ไอมาร์ มีคาริว(กองหน้า)กับ ฆวน ซานเชส(กองหน้า)

Edited by GUEST_1, 04 June 2010 - 07:39 PM.

#23 jaraba

.

Posted 04 June 2010 - 09:03 PM

ผมก็ว่าราฟาแกเก่งนะ แต่ ego แกเยอะไปหน่อยหลังหลังเริ่มมั่ว มั่นใจในตัวเองและลูกรักแกมากไปหน่อย แต่ผมว่าแกเข้ารกเข้าพง ตั้งแต่ตอนไปเถียงกับป๋าเมื่อ ฤดูกาลที่แล้ว เจอป๋าเก๋ากว่าเลยเป๋ไหญ่เลย

#24 matichon

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2010 - 09:18 PM

คนออกก็ออกไปแล้ว คนเชียร์ก็ดีใจ แต่จะเอาใครมาแทนล่ะเนี่ย

ทีมก็เป๋ เงินก็ไม่มี เจ้าของทีมก็ห่วย

ใครจะอยากกมาาาา

#25 bobomilan

ѡ鹤

Posted 04 June 2010 - 09:50 PM

แมตชิง UCL ปี 2005 เป็นปีที่น่าเหลือเชื่อที่สุด ไม่อยากจะเชื่อสายตาที่สุด

และก็เป็นวันที่ผมเสียใจที่สุด ถ้าถามเหตุผล ดูที่ลายเซ็นได้เลยครับ yoyo_31.gif

ป.ล.แหม่ม อุตส่าดูถึง ตี 5 ดันแพ้แบบน่าเจ็บใจโคตรๆ yoyo_29.gif yoyo_31.gif yoyo_31.gif

Edited by bobomilan, 04 June 2010 - 09:55 PM.

#26 rainman358

ѡ§

• High Members

Posted 05 June 2010 - 01:45 AM

ผมว่าราฟาเค้าเก่งนะ เป็น 1 ในกุนซื้อที่เก่งทีสุดในโลกเลยก็ว่าได้

เพียงแต่ว่า สไตล์การทำทีมของเค้าไม่เหมาะกับลิเวอร์พูลเท่านั้นเอง..

#27 jonaddon

¹

Posted 05 June 2010 - 02:16 AM

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองต่อโทสัพไปหา ฮิคกิ้นส์และจิลลเ็ตต์ ซักกะหน่อย

จะแนะนำโค้ชของไทย ที่ ฝีมือระดับโลกไปซักคน

เอา สะสม พบประเสิรฐ ไปทำทีมไหมครับ

แอนฟิลด์จะได้ขลัง

บอลแพ้คนไม่แพ้

#28 pondpai

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 05 June 2010 - 06:31 AM

ฤดูกาลหน้าก็ขอให้ติดถึงอันดับ 4 นะครับ

#29 GUEST_1

Posted 05 June 2010 - 09:44 AM

QUOTE(jaraba @ Jun 4 2010, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ว่าราฟาแกเก่งนะ แต่ ego แกเยอะไปหน่อยหลังหลังเริ่มมั่ว มั่นใจในตัวเองและลูกรักแกมากไปหน่อย แต่ผมว่าแกเข้ารกเข้าพง ตั้งแต่ตอนไปเถียงกับป๋าเมื่อ ฤดูกาลที่แล้ว เจอป๋าเก๋ากว่าเลยเป๋ไหญ่เลย
ผมว่าเรื่องนี้ไม่ใช่สาระสำคัญขนาดนั้นครับ เรื่องหลักคืออีโก้แกสูงเพราะคนเคยประสบความสำเร็จมาด้วยตัวเองอย่างรวดเร็รและสวยหร
ูที่สำคัญมาทำบาเลนเซียแล้วเป็นแชมป์เลย
มันเท่ไหมล่ะ555

#30 GUEST_1

Posted 05 June 2010 - 09:49 AM

QUOTE(pondpai @ Jun 5 2010, 06:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ฤดูกาลหน้าก็ขอให้ติดถึงอันดับ 4 นะครับ
ตอบแบบไม่คิดมาก ยากจริงๆ

#31 jaraba

.

Posted 05 June 2010 - 11:46 AM

ถามแฟนหง หน่อยอยากได้ไครคุมแทนครับ แต่ถ้าต้องขาย เจิด ตอ มาช จริงผมกลัวหลุดยาวน่ะสิครับ มันจะไม่สนุกเอา ไม่มี liverpool

#32 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 05 June 2010 - 12:19 PM

อยากได้ เฮียโปน กลับมา จริงๆๆ นะ

#33 Zigzag

ѡ

• Interests:fifa only

Posted 05 June 2010 - 12:24 PM

ราฟาเก่งครับ ยอมรับ ไม่ต้องอะไรนำลิเวอพูลคว่ำมิลานตอนนั้นทั้งที่โดนนำ 3-0 แถมตอนนั้นมิลานแต่ละตัวท๊อปฟอร์มสุดๆ โดยเฉพาะเชว่า กาก้า

แต่ผมว่าที่ราฟาผิดพลาดคือ การปล่อยอลอนโซ่ให้แมดริดครับ เพราะที่ดูๆมายังไม่ใครเล่นเข้าขากับเจิดเท่า อลอนโซ่เลย ในตำแหน่งกองกลาง

#34 xiaxiani

ѡ

Posted 05 June 2010 - 01:04 PM

QUOTE(Zigzag @ Jun 5 2010, 12:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ราฟาเก่งครับ ยอมรับ ไม่ต้องอะไรนำลิเวอพูลคว่ำมิลานตอนนั้นทั้งที่โดนนำ 3-0 แถมตอนนั้นมิลานแต่ละตัวท๊อปฟอร์มสุดๆ โดยเฉพาะเชว่า กาก้า

แต่ผมว่าที่ราฟาผิดพลาดคือ การปล่อยอลอนโซ่ให้แมดริดครับ เพราะที่ดูๆมายังไม่ใครเล่นเข้าขากับเจิดเท่า อลอนโซ่เลย ในตำแหน่งกองกลาง
แสดงว่าการดัดลูคัสถูกต้องแล้วสินะ

#35 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 05 June 2010 - 01:51 PM

ผมเอานะคนนี้

สเวน โกรัน อีริคสัน อดีตบอสทีมชาติอังกฤษ สาราพเมื่อคืนนี้ว่า เป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล แถมยังเผยว่า อยากมาคุมทีมหงส์แดง

อีริคสัน ซึ่งคุมทีมไอเวอร์รี่ โคสต์อยู่กล่าวว่า " ผมเชียร์ลิเวอร์พูลมาตลอดชีวิตของผม, ผมไม่เคยเอ่ยถึงมัน ตอนที่คุมทีมชาติอังกฤษอยู่ เพราะผมคิดว่ามันไม่แฟร์"

" ผมรู้สึกช็อคเมื่อรู้ว่า ราฟา เบนิเตซลาออก หากถามว่าผมต้องการคุมทีมลิเวอร์พูลมั๊ย? มันเป็นความฝันของผู้จัดการทีมทุกคน ที่อยากจะคุมลิเวอร์พูล"

อีริคสันเชียร์ลิเวอร์พูลตั้งแต่เป็นเด็กๆอยู่ในสวีเดน " พ่อของผมเป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล และทุกๆวันเสาร์เราจะคอยดูฟุตบอลอังกฤษทางทีวี มันเป็นไฮไลท์ประจำสัปดาห์"

"ส่วนใหญ่จะเป็นแมทต์ที่ลิเวอร์พูลเตะ พวกเขาเป็นทีมของผมเสมอมา และมันไม่เคยเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น"

" เมื่อผมเริ่มทำงานเป็นโค้ช ผมถูกเชิญไปลิเวอร์พูล , โจ ฟาแกน เป็นผู้จัดการทีมอยู่ในขณะนั้น พวกเขาพาผมไปชมทั่วแอนด์ฟิลด์ และบอกเล่าเกี่ยวกับตำนานของบู๊ตรูมสต๊าฟ "

" มันเป็นอะไรที่พิเศษสำหรับผมมาก และรู้สึกเป็นเกียรติที่ได้ไปที่นั่น ผมไม่เคยลืมเลย ลิเวอร์พูลจะยังคงอยู่ในหัวใจของผมตลอดไป"

+ เดอะ ซัน +

#36 xiaxiani

ѡ

Posted 05 June 2010 - 03:39 PM

สเวนหลังจากจับทีมคุมอังกฤษก็สาละวันเตี้ยลง จะกลับมาได้รึเปล่า ยิ่งตอนไปทำน็อตเค้าตี้ยิ่งเหมือนเกษียรตัวเองเข้าไปใหญ่

#37 Showa

Imagination is more important than knowledge

Posted 05 June 2010 - 03:41 PM

สเวน โกรัน อีริคสัน คนนี้ดีนะผมว่าคุ้นเคยกับบอลอังกฤษดี
มาแล้วปล่อยลูคัสออกไปด้วย yoyo_04.gif

#38 jaraba

.

Posted 05 June 2010 - 03:52 PM

สเวน ก็ดีนะครับ ตอนแกคุม lazio สุดยอดมาก แต่ชุดนั้นของ lazio ก็สุดยอดมากเช่นกัน

#39 GUEST_1

Posted 05 June 2010 - 04:40 PM

QUOTE(xiaxiani @ Jun 5 2010, 01:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แสดงว่าการดัดลูคัสถูกต้องแล้วสินะ
5c745924.gif ช่วยขยายความหน่อยสิผมมันคนเข้าใจอะไรยาก...ไอ้ที่พิมพ์เนี่ยมันหมายความว่าอะไร

ปล.สเวนอยู่น๊อตเค้าตี้เขาเป็นผอ.ไม่ใช่เหรอ ไม่ได้เป็นโค้ชนี่

Edited by GUEST_1, 05 June 2010 - 04:50 PM.

#40 jaraba

.

Posted 05 June 2010 - 05:27 PM

QUOTE(GUEST_1 @ Jun 5 2010, 05:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
5c745924.gif ช่วยขยายความหน่อยสิผมมันคนเข้าใจอะไรยาก...ไอ้ที่พิมพ์เนี่ยมันหมายความว่าอะไร

ปล.สเวนอยู่น๊อตเค้าตี้เขาเป็นผอ.ไม่ใช่เหรอ ไม่ได้เป็นโค้ชนี่

ใช่ครับเป็น ผ.อ. ตอนนี้มารับหน้าที่ไม่รู้ชั่วคราวหรือเปล่าครับ ไอเวอรี่โคช yoyo_56.gif