`

Jump to content

ความยากของเกมนี้

50 replies to this topic

#21 พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม

FIFA FAN BOY

• Royal Executive Members
  • Interests:DGO FIFA GO GO!!! ROAD TO 2015

Posted 03 January 2007 - 08:13 PM

ผมว่ายากกว่า gow ระดับ hardcore อีก normal ของเกมนี้ ตายบ่อยมากๆ ยังไม่ชินกับระบบเลยเล่นแล้วงง ฉากอย่างกว้าง
ปล.ยากจริงๆ

#22 nano.

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 04 January 2007 - 12:04 PM

แม่นแล้วยากมากปาแผ่นทิ้งไปแล้ว :her

#23 gantz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 06 January 2007 - 01:29 PM

normal -_- ฆ่าบอสใหญ่ มิผ่าน เซ็งมากๆ ตอนนี้

#24 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 January 2007 - 02:41 PM

บอสใหญ่ จ้วงก่อนได้เปรียบครับ
ชาร์จดาบฟันให้เยอะที่สุดก่อนมันเรียกปืนครบสองกระบอก

ส่วนมิซไซล์ให้เอา valcan ยิงทิ้ง หรือบินหลบเอาครับ

#25 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 06 January 2007 - 04:19 PM

ผมว่ายากแต่ตรงหัวหน้าแต่ละด่านอะครับ
ผมเล่นแบบ normal อะ

#26 T-A-S

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 07 January 2007 - 10:21 AM

๊:555 UPDATE ครับ...

ครับ 11 Mission (Normal) แล้ว ....

Boss ใหญ่ .. ผม เน้น .. บินวน ฟัน ซ้าย (แนวนอน) เป็นหลัก..

#27 gsamurai

Posted 10 January 2007 - 12:42 AM

View PostSyncMaster, on Dec 29 2006, 09:56 AM, said:

เล่น Normal ติดบอสแมงมุมด่าน 9 -*- เล็งขามันจนตาลาย ไหนจะลูกๆมันอีก

ที่เดียวกันเลยครับ ยากจริงๆ เกมนี้ เริ่มท้อล่ะ ลูกๆมันรุมเต็มไปหมด ยิงก็ระเบิด :jark :jark :jark

#28 Guest_blu-ray_*

• Guests

Posted 10 January 2007 - 01:47 AM

View Postgsamurai, on Jan 10 2007, 12:42 AM, said:

ที่เดียวกันเลยครับ ยากจริงๆ เกมนี้ เริ่มท้อล่ะ ลูกๆมันรุมเต็มไปหมด ยิงก็ระเบิด :jark :jark :jark

แรกๆ ให้เอาปืนพลาสม่า หรือปืน ลูกซอง กับ ร็อกเก็ตลอนเชอร์ ยิงขามันให้แดงครบทั้ง 4 ขา หรือเกือบครบทั้ง 4 ขาก่อนนะครับแล้วมาซ้ำป็นคู่ๆ ไป พอล้มลงก็ประเคนทั้งพลาสม่า ทั้ง จรวด หรือ อะไรที่มีอย฿่ตอนนั้น ซัดมันไปเลยครับ ทำงี้วนไปเรื่อยๆ ครับ พอของหมดก็เปลี่ยน หุ่นระเบิดก็เปลี่ยนตัวไป จับจังหวะมันได้ จะสบายครับผมเล่นอยู่เหมือนกันกว่าจะจับไต๋มันได้ เพราะตอนแรกๆ ก็พะวงกับลูกๆ ของมันเหมือนคลานบั้วเยี้ยเลย แต่หลังๆ ก็ปล่อยมันครับ อย่าให้มันมาระเบิดใส่เราเป็นพอ อีกอย่างถ้าติดอยู่ในใยของมันนี่ รีบยิงเจาะใยมันออกมาเลยนะครับ เพราะในนั้นน่ะนรกชัดๆ เลย

อ้อผมผ่านมาด้วยหุ่นที่เดินเหมือนนก ติดปืนกลกับลูกซองนะครับ แบบ...ทุกตัวพังหมด ผมเลยมาวัดดวงกับตับตัวนี้เอา แฮ่ผ่านซะที!!

**นิดหน่อยๆ ตอนอัดมันแรกๆ เล่นอาวุธหนักๆ แล้วเ้นแดชหลบเอาดีกว่าครับ อย่าแลก และตอนมันใกล้ตายมันคลุ้มคลั่งมาก ตอนนั้นให้ระวังตัวหนักกว่าเดิม นะครับ เพราะ ได้เปรียบๆ อยู่จะพาลตายเอาดื้อๆ เลยนะนาย

ตอนนี้ติดอยู่ที่บอสส์ของมิสชั่น 10 ครับ ไม่ยากหรอกครับแต่มันกวนตรีน...เฮ่อๆๆ

#29 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 10 January 2007 - 01:32 PM

ผมว่าบอสมันยากแค่ไม่กี่ตัวนะ
ที่ผมเล่นมีแค่ Green Eye กับบอสด่าน 10 ที่หนวดงอกจากใต้ดิน
เพราะไม่รู้วิธีปราบเท่านั้น
:blur
ที่เหลือก็ตายบ้าง แต่ก็ไม่ลำบากขนาดที่ว่า ติดตลอดครับ :love

ผมเล่นแบบปกติอะ แต่ก็ฆ่าหนอนไม่ได้เหมือนกัน ใครพอจะบอกวิธีฆ่ามันได้ไหมครับ :kanoiyom

#30 Guest_blu-ray_*

• Guests

Posted 12 January 2007 - 01:06 AM

จบแล้ว...ตะกี๊เลย ไม่ยากมากหรอก แต่เวลาเราเล่นเราต้องตาดีๆ วิเคราะห์ให้ไวๆ หน่อย...

ที่พูดมานี่ทำเท่ครับ ฮ่าๆๆ จยแล้วจริงๆ แต่ความยากนั้นกล้าพูดเลยว่าแมร่งเอ๊ย...ยากอิ๊บอ๋าย มัแต่บอสส 2 ตัวสุดท้ายนี่แหละที่กระจอกจนงงเลยว่า อ้าว...จบแล้วเหรอ???

โดยรวมแล้วผมว่าเกมนี้มันยากแบบแปลกๆ ครับไม่ค่อยบาลานซ์ เดี๋ยวยากเดี๋ยวกระจอก...โอ๊ย...อะไรของมัน... แต่ก็สนุกมากๆ คุ้มแล้วที่ซื้อน้อง x มาเล่นเกมนี้... :wow

#31 youlose

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 January 2007 - 12:46 PM

คนเพิ่งเล่นครั้งแรกตามเนื้อเรื่อง แนะนำให้เล่น easy เลยครับ ไม่งั้นคุณจะเซ็งด่านหลังๆ จะไปนานตรง boss น่ะครับ

:cry2

#32 off190

Posted 29 January 2007 - 01:36 PM

ผมเล่นแบบeasyครับเกมส์นี้ เพิ่งจบGOWพอมาเล่นเกมส์นี้แล้วบังคับเเปลกๆ สงสัยตัวละครมันวิ่งไม่เร็วเท่าGOW หมุนมุมกล้องก็ช้า แต่สนุกดีครับ เพิ่งถึงด่าน2เองครับเหอๆๆเล่นทีละนิด

#33 tsubaki

Posted 29 January 2007 - 03:53 PM

ยากรึป่าวไม่รู้ตอนเจอบอสเล่นแบบงงๆ รู้แต่ว่าพอฆ่าบอสได้ทีไรจอยชุ่มเหงื่อทุกที - -

#34 superager

Posted 29 January 2007 - 11:43 PM

พิ่งจบกรีนอายไปเมื่อกี้ครับ... :cry

กว่าจะจับทางมันได้...เกือบๆจัดจัดการมันได้หลายที.เล่นมานานมือมันล้า..ตายหลายรอบอยู่ ....นอนมาตื่นนึงเล่นรอบสองรอบ...เรียบร้อย

เกมนี้ต้องใช้พื้นที่กับดูจับนิสัยการโจมตีของบอสแต่ละตัวให้ออก...จับออกก็ใช่ว่าง่าย...ต้องนิ่งกับแม่นอีก...

แต่บังคับหุ่นรบได้อารมณ์มากฮะ... :wow

Edited by superager, 29 January 2007 - 11:44 PM.

#35 Guest_Reyo_*

• Guests

Posted 30 January 2007 - 12:57 PM

ผมติด Boss ด่าน 2 อยู่เลย แมร่งยากฉิบบินไปบินมาอยู่ได้ ใครมี Trick บ้างรึเปล่าครับ

#36 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 06 February 2007 - 02:20 PM

ไม่ ยาก ครับ เล่นแบบ เพลิน ก็ ผ่าน ครับ :blur

#37 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 February 2007 - 09:52 AM

:cry ถึงบอสด่านสุดท้ายแล้วครับ..นึกว่าเล่น ZOE อยู่..ยังไม่ผ่านเลย..บังคับยังไม่คล่อง..

#38 off190

Posted 07 February 2007 - 01:36 PM

เมื่อคืนเพิ่งเล่นถึงด่าน6ละครับ เล่นทีละนิดกว่าจะผ่านบอสแต่ละด่าน คอนหลายเที่ยวเลย
แบบว่าเล่นไม่ค่อยเก่งนะครับ- - แต่ตัวเกมส์มันมาก ชอบสุดๆเลย เล่นแล้ว อดีนาลีนสูบฉีดพุ่งปี้ดๆเลย^ ^

#39 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 February 2007 - 09:29 AM

:bye จบแหละ..เมื่อเช้านี่เองแค๊ปปปปป...เด๋วจะไปฆ่าเจ้าหนอน..กับมอสยักษ์..

#40 werntean

Posted 09 February 2007 - 02:32 AM

ตอนนี้ผมอยู่ในอารมณ์ "เออ easy ก็ได้ฟะ"