`
←  Lost Planet
Logo
»

ความยากของเกมนี้

พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม's Photo พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม 03 Jan 2007

ผมว่ายากกว่า gow ระดับ hardcore อีก normal ของเกมนี้ ตายบ่อยมากๆ ยังไม่ชินกับระบบเลยเล่นแล้วงง ฉากอย่างกว้าง
ปล.ยากจริงๆ

nano.'s Photo nano. 04 Jan 2007

แม่นแล้วยากมากปาแผ่นทิ้งไปแล้ว :her

gantz's Photo gantz 06 Jan 2007

normal -_- ฆ่าบอสใหญ่ มิผ่าน เซ็งมากๆ ตอนนี้

hmashin's Photo hmashin 06 Jan 2007

บอสใหญ่ จ้วงก่อนได้เปรียบครับ
ชาร์จดาบฟันให้เยอะที่สุดก่อนมันเรียกปืนครบสองกระบอก

ส่วนมิซไซล์ให้เอา valcan ยิงทิ้ง หรือบินหลบเอาครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 06 Jan 2007

ผมว่ายากแต่ตรงหัวหน้าแต่ละด่านอะครับ
ผมเล่นแบบ normal อะ

T-A-S's Photo T-A-S 07 Jan 2007

๊:555 UPDATE ครับ...

ครับ 11 Mission (Normal) แล้ว ....

Boss ใหญ่ .. ผม เน้น .. บินวน ฟัน ซ้าย (แนวนอน) เป็นหลัก..

gsamurai's Photo gsamurai 10 Jan 2007

SyncMaster, on Dec 29 2006, 09:56 AM, said:

เล่น Normal ติดบอสแมงมุมด่าน 9 -*- เล็งขามันจนตาลาย ไหนจะลูกๆมันอีก

ที่เดียวกันเลยครับ ยากจริงๆ เกมนี้ เริ่มท้อล่ะ ลูกๆมันรุมเต็มไปหมด ยิงก็ระเบิด :jark :jark :jark

Guest_blu-ray_* 10 Jan 2007

gsamurai, on Jan 10 2007, 12:42 AM, said:

ที่เดียวกันเลยครับ ยากจริงๆ เกมนี้ เริ่มท้อล่ะ ลูกๆมันรุมเต็มไปหมด ยิงก็ระเบิด :jark :jark :jark

แรกๆ ให้เอาปืนพลาสม่า หรือปืน ลูกซอง กับ ร็อกเก็ตลอนเชอร์ ยิงขามันให้แดงครบทั้ง 4 ขา หรือเกือบครบทั้ง 4 ขาก่อนนะครับแล้วมาซ้ำป็นคู่ๆ ไป พอล้มลงก็ประเคนทั้งพลาสม่า ทั้ง จรวด หรือ อะไรที่มีอย฿่ตอนนั้น ซัดมันไปเลยครับ ทำงี้วนไปเรื่อยๆ ครับ พอของหมดก็เปลี่ยน หุ่นระเบิดก็เปลี่ยนตัวไป จับจังหวะมันได้ จะสบายครับผมเล่นอยู่เหมือนกันกว่าจะจับไต๋มันได้ เพราะตอนแรกๆ ก็พะวงกับลูกๆ ของมันเหมือนคลานบั้วเยี้ยเลย แต่หลังๆ ก็ปล่อยมันครับ อย่าให้มันมาระเบิดใส่เราเป็นพอ อีกอย่างถ้าติดอยู่ในใยของมันนี่ รีบยิงเจาะใยมันออกมาเลยนะครับ เพราะในนั้นน่ะนรกชัดๆ เลย

อ้อผมผ่านมาด้วยหุ่นที่เดินเหมือนนก ติดปืนกลกับลูกซองนะครับ แบบ...ทุกตัวพังหมด ผมเลยมาวัดดวงกับตับตัวนี้เอา แฮ่ผ่านซะที!!

**นิดหน่อยๆ ตอนอัดมันแรกๆ เล่นอาวุธหนักๆ แล้วเ้นแดชหลบเอาดีกว่าครับ อย่าแลก และตอนมันใกล้ตายมันคลุ้มคลั่งมาก ตอนนั้นให้ระวังตัวหนักกว่าเดิม นะครับ เพราะ ได้เปรียบๆ อยู่จะพาลตายเอาดื้อๆ เลยนะนาย

ตอนนี้ติดอยู่ที่บอสส์ของมิสชั่น 10 ครับ ไม่ยากหรอกครับแต่มันกวนตรีน...เฮ่อๆๆ

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 10 Jan 2007

ผมว่าบอสมันยากแค่ไม่กี่ตัวนะ
ที่ผมเล่นมีแค่ Green Eye กับบอสด่าน 10 ที่หนวดงอกจากใต้ดิน
เพราะไม่รู้วิธีปราบเท่านั้น
:blur
ที่เหลือก็ตายบ้าง แต่ก็ไม่ลำบากขนาดที่ว่า ติดตลอดครับ :love

ผมเล่นแบบปกติอะ แต่ก็ฆ่าหนอนไม่ได้เหมือนกัน ใครพอจะบอกวิธีฆ่ามันได้ไหมครับ :kanoiyom

Guest_blu-ray_* 12 Jan 2007

จบแล้ว...ตะกี๊เลย ไม่ยากมากหรอก แต่เวลาเราเล่นเราต้องตาดีๆ วิเคราะห์ให้ไวๆ หน่อย...

ที่พูดมานี่ทำเท่ครับ ฮ่าๆๆ จยแล้วจริงๆ แต่ความยากนั้นกล้าพูดเลยว่าแมร่งเอ๊ย...ยากอิ๊บอ๋าย มัแต่บอสส 2 ตัวสุดท้ายนี่แหละที่กระจอกจนงงเลยว่า อ้าว...จบแล้วเหรอ???

โดยรวมแล้วผมว่าเกมนี้มันยากแบบแปลกๆ ครับไม่ค่อยบาลานซ์ เดี๋ยวยากเดี๋ยวกระจอก...โอ๊ย...อะไรของมัน... แต่ก็สนุกมากๆ คุ้มแล้วที่ซื้อน้อง x มาเล่นเกมนี้... :wow

youlose's Photo youlose 29 Jan 2007

คนเพิ่งเล่นครั้งแรกตามเนื้อเรื่อง แนะนำให้เล่น easy เลยครับ ไม่งั้นคุณจะเซ็งด่านหลังๆ จะไปนานตรง boss น่ะครับ

:cry2

off190's Photo off190 29 Jan 2007

ผมเล่นแบบeasyครับเกมส์นี้ เพิ่งจบGOWพอมาเล่นเกมส์นี้แล้วบังคับเเปลกๆ สงสัยตัวละครมันวิ่งไม่เร็วเท่าGOW หมุนมุมกล้องก็ช้า แต่สนุกดีครับ เพิ่งถึงด่าน2เองครับเหอๆๆเล่นทีละนิด

tsubaki's Photo tsubaki 29 Jan 2007

ยากรึป่าวไม่รู้ตอนเจอบอสเล่นแบบงงๆ รู้แต่ว่าพอฆ่าบอสได้ทีไรจอยชุ่มเหงื่อทุกที - -

superager's Photo superager 29 Jan 2007

พิ่งจบกรีนอายไปเมื่อกี้ครับ... :cry

กว่าจะจับทางมันได้...เกือบๆจัดจัดการมันได้หลายที.เล่นมานานมือมันล้า..ตายหลายรอบอยู่ ....นอนมาตื่นนึงเล่นรอบสองรอบ...เรียบร้อย

เกมนี้ต้องใช้พื้นที่กับดูจับนิสัยการโจมตีของบอสแต่ละตัวให้ออก...จับออกก็ใช่ว่าง่าย...ต้องนิ่งกับแม่นอีก...

แต่บังคับหุ่นรบได้อารมณ์มากฮะ... :wow
Edited by superager, 29 January 2007 - 11:44 PM.

Guest_Reyo_* 30 Jan 2007

ผมติด Boss ด่าน 2 อยู่เลย แมร่งยากฉิบบินไปบินมาอยู่ได้ ใครมี Trick บ้างรึเปล่าครับ

supernamax's Photo supernamax 06 Feb 2007

ไม่ ยาก ครับ เล่นแบบ เพลิน ก็ ผ่าน ครับ :blur

bank522's Photo bank522 07 Feb 2007

:cry ถึงบอสด่านสุดท้ายแล้วครับ..นึกว่าเล่น ZOE อยู่..ยังไม่ผ่านเลย..บังคับยังไม่คล่อง..

off190's Photo off190 07 Feb 2007

เมื่อคืนเพิ่งเล่นถึงด่าน6ละครับ เล่นทีละนิดกว่าจะผ่านบอสแต่ละด่าน คอนหลายเที่ยวเลย
แบบว่าเล่นไม่ค่อยเก่งนะครับ- - แต่ตัวเกมส์มันมาก ชอบสุดๆเลย เล่นแล้ว อดีนาลีนสูบฉีดพุ่งปี้ดๆเลย^ ^

bank522's Photo bank522 08 Feb 2007

:bye จบแหละ..เมื่อเช้านี่เองแค๊ปปปปป...เด๋วจะไปฆ่าเจ้าหนอน..กับมอสยักษ์..

werntean's Photo werntean 09 Feb 2007

ตอนนี้ผมอยู่ในอารมณ์ "เออ easy ก็ได้ฟะ"