`

Jump to content

ͺ <<<Red Dead Redemption>>>

599 replies to this topic

#541 Greenforest

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 01 July 2010 - 01:44 PM

สุดยอดมากๆสำหรับเกมนี้ ผจญภัยได้ทุกอารมณ์จริงๆ ตั้งแ่ต่ทะเลทรายไปถึงหิมะ

ขี่ผ่าน Tall tree ครั้งนึงก็ต้องคอยระวังหมี
นั่งล่าหาบีเวอร์ตั้งนาน
แสงตะวันสาดส่องเวลาขี่ม้า

โอ้วววว สุดยอดเกมในปีนี้เลยทีเดียว

โอ๊ส คุณนิคเนมช้าไปเสียแล้ว มันให้โอกาสแค่วันเดียวเองมั้ง

ว่าแต่ว่างๆมาเล่นโคออปกันมั้ยคุณ กั่กๆๆ มันดีชอบๆ

#542 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 01 July 2010 - 03:04 PM

QUOTE(Greenforest @ Jul 1 2010, 01:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอดมากๆสำหรับเกมนี้ ผจญภัยได้ทุกอารมณ์จริงๆ ตั้งแ่ต่ทะเลทรายไปถึงหิมะ

ขี่ผ่าน Tall tree ครั้งนึงก็ต้องคอยระวังหมี
นั่งล่าหาบีเวอร์ตั้งนาน
แสงตะวันสาดส่องเวลาขี่ม้า

โอ้วววว สุดยอดเกมในปีนี้เลยทีเดียว

โอ๊ส คุณนิคเนมช้าไปเสียแล้ว มันให้โอกาสแค่วันเดียวเองมั้ง

ว่าแต่ว่างๆมาเล่นโคออปกันมั้ยคุณ กั่กๆๆ มันดีชอบๆ

Tall tree นี่เจอหมีสูงสุด 5 ตัวพร้อมกัน ยิงตายแล้วจะออกมาใหม่ทีละ 2 ไม่รู้ว่ามันบัครึเปล่า
หมีบ้าอะไรอยู่รวมเป็นฝูง ยังกะหมาป่า - - ม้าผมตายตรงนั้นประมาณ 5-6 ตัวละ

#543 JIAB Rja

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 01 July 2010 - 04:37 PM

QUOTE(striker @ Jun 30 2010, 01:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทริคนั้นรู้สึกจะไม่ทันแล้วนะครับ น่าจะแก้บัคแล้วได้ยินว่าหาห้องที่เรียกม้าไม่ได้ ไม่เจอกันแล้ว

หยั่งงี้ก็อดเลย ละนิ เสียดายจัง

#544 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 01 July 2010 - 04:53 PM

QUOTE(JIAB Rja @ Jul 1 2010, 04:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หยั่งงี้ก็อดเลย ละนิ เสียดายจัง

clear cache โลดครับ ไปเก็บที่ twin rock 1 นาทีได้ประมาณ 1200-1700 ขึ้นอยู่กับดวงและฝีมือ
การ clear cache จะทำให้ อัพเดทแพทของทุกเกมหายหมด แต่ไม่ต้องตกใจนะครับ เมื่อเราใส่แผ่นเกมนั้นๆ มันก็จะขึ้นให้อัพเดทใหม่เองครับ
แค่เสียเวลาตรงนี้เท่านั้น ตอนจะเคลีย แนะนำให้ ออฟไลน เล่นจน 50 ไปเลยจะได้ไม่ต้องทำหลายรอบนะ
ส่วนวิธีที่ได้เยอะๆคือ ยิงให้ chain kill ขึ้นเยอะๆ twin rock มีให้ยิง 22 ตัว ยิงหมดเลยได้ยิ่งดีนะครับ
อีกอย่างคือพยายามใช้เวลาให้น้อยถ้าภายใน 60 วิ จะได้ 1500+ แน่นอนครับ

#545 hisoka481

ѡ¹鹷 1

Posted 01 July 2010 - 05:00 PM

ดวลปืนไม่เป็นครับ
ช่วยที

#546 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 02 July 2010 - 02:32 PM

QUOTE(hisoka481 @ Jul 1 2010, 05:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดวลปืนไม่เป็นครับ
ช่วยที

หน้าแรกมี สอนอยู่แล้วนะครับ เพิ่มเติมเวลากดยิง พยายามกด ตอนที่เป้าเล็กๆ สังเกตุดู เป้ามันจะขยายแล้วเล็กลงสลับกันนะครับ
เล็งตอนเป้าเล็ก เกจจะขึ้นเยอะกว่าครับ แค่นั้นล่ะ

#547 b11901b

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 02 July 2010 - 02:59 PM

เกมนี้สนุกมากครับบบบบ
มีอะไรให้ทำเยอะแยะไปหมด
เสียดาย Online ยากไปหน่่อยครับ

#548 hisoka481

ѡ¹鹷 1

Posted 03 July 2010 - 01:31 AM

เพิ่มเติมเวลากดยิง พยายามกด ตอนที่เป้าเล็กๆ สังเกตุดู เป้ามันจะขยายแล้วเล็กลงสลับกันนะครับ
เล็งตอนเป้าเล็ก เกจจะขึ้นเยอะกว่าครับ แค่นั้นล่ะ

สงสัยตรงเกจนี่ล่ะครับ เราต้องกดทั้งเป้าขยับตอนเล็กสลับเป้าใหญ่ให้เกจมันขึ้นเยอะกว่าศัตรูใช่ไหมครับถึงจ
ะยิงมันตาย (ผมกดรัวๆยิงไปตามลำตัวเลยตายตลอดนึกว่าให้กดยิงค้าง)

#549 Greenforest

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 03 July 2010 - 08:17 AM

QUOTE(striker @ Jul 1 2010, 03:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Tall tree นี่เจอหมีสูงสุด 5 ตัวพร้อมกัน ยิงตายแล้วจะออกมาใหม่ทีละ 2 ไม่รู้ว่ามันบัครึเปล่า
หมีบ้าอะไรอยู่รวมเป็นฝูง ยังกะหมาป่า - - ม้าผมตายตรงนั้นประมาณ 5-6 ตัวละ

เหอ เคยเจอแบบ หลายตัวพร้อมกันเช่นกันเลยคุณ กำลังแล่เนื้อมันมาอีกแล้ว
อ้าวว่าแต่คุณ striker คือคุณต้นเองหรือเนี่ย

สงสัยตรงเกจนี่ล่ะครับ เราต้องกดทั้งเป้าขยับตอนเล็กสลับเป้าใหญ่ให้เกจมันขึ้นเยอะกว่าศัตรูใช่ไหมครับถึงจ
ะยิงมันตาย (ผมกดรัวๆยิงไปตามลำตัวเลยตายตลอดนึกว่าให้กดยิงค้าง)

ตอนดวลปืนนี่เรากดมั่วๆไปที่แถวๆมือที่มันยิงปืนก่อนแล้วไปที่หัว มั่วๆ เพิ่งรู้ว่าต้องดูเป้าด้วยนะเนี่ย

#550 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 03 July 2010 - 08:51 AM

QUOTE(hisoka481 @ Jul 3 2010, 01:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>

กดตอนเป้าเล็ก เกจจะขึ้นเยอะครับ เป้าใหญ่ขึ้นนิดเดียว เอาแบบเท่ๆ ก็กดให้ทันตอนเป้าเล็ก
ครั้งเดียวน่าจะอยู่นะ ถ้าชักปืนทีหลังอะ

#551 yippy

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 04 July 2010 - 05:02 AM

ผมว่าน้องหมี grizzly นี่ บั้กแน่เลย ผมลองไปล่ามันดู เอา ap 18 ตัว ไปเจอมันตรง ทางขึ้น Nekoti rock พอยิงตัวนึงตาย รอ 2-3 วิ จะมีอีกตัววิ่งมาหาเราเรื่อยๆ ยิงจนได้ ap เลย yoyo_57.gif

#552 minami-ke

ѡ§

• High Members

Posted 04 July 2010 - 11:49 AM

Unnatural Selection

Kill one of every animal species in the game in any game mode.

Small Animals:

* Cow*
* Dog*
* Duck
* Goat
* Pig *

Birds:

* Seagull

Larger Animals:

* Horse
* Horse *

ที่ยิงสัตว์นี่ ผม งง ตรงพวก Small Animals นะครับ มันต้องยิงใน ป่า หรือ ในหมู่บ้านก็ได้รึป่าวครับ เพราะส่วนใหญจะเจอแต่ในหมู่บ้านนะครับ

แล้วก็ม้า นี่ยิงตัวเดียวก็ขึ้นสินะครับ ส่วน นก Seagull นี่มันบินแถวไหนเหรอครับ แถวๆแม่น้ำรึป่าว ตามยิงสัตว์นี่เหนื่อยจริงๆเลยครับ AP อะไรเนี่ย

#553 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 04 July 2010 - 04:56 PM

QUOTE(minami-ke @ Jul 4 2010, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Unnatural Selection

Kill one of every animal species in the game in any game mode.

Small Animals:

* Cow*
* Dog*
* Duck
* Goat
* Pig *

Birds:

* Seagull

Larger Animals:

* Horse
* Horse *

ที่ยิงสัตว์นี่ ผม งง ตรงพวก Small Animals นะครับ มันต้องยิงใน ป่า หรือ ในหมู่บ้านก็ได้รึป่าวครับ เพราะส่วนใหญจะเจอแต่ในหมู่บ้านนะครับ

แล้วก็ม้า นี่ยิงตัวเดียวก็ขึ้นสินะครับ ส่วน นก Seagull นี่มันบินแถวไหนเหรอครับ แถวๆแม่น้ำรึป่าว ตามยิงสัตว์นี่เหนื่อยจริงๆเลยครับ AP อะไรเนี่ย

บางตัวอย่างแพะเคยเจอ ในป่าหรือตามทางนะครับ ม้าผมยิงมันทั้งม้าป่าและม้าของคนเลยตัดปัญหา
หมูเจอที่ thief landing นะผมยิงตรงนั้นล่ะ ส่วน นกนางนวล เจอที่ blackwater นะแถวท่าเรือ เป็ดเจอที่แถบริมน้ำ mexico อะ

#554 minami-ke

ѡ§

Posted 04 July 2010 - 06:30 PM

ขอบคุณมากครับ เป็น AP ที่ ทรมานจริงๆ โดยเฉพาะตัว "บีเวอร์" กว่าจะออกมาได้ yoyo_90.gif

#555 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 05 July 2010 - 08:17 AM

บีเวอร์ถ้าไปตามจุดที่มันบอก ด้านขวาบนของแม็พผมเจอแค่ตัวเดียวเอง (แถมตอนนั้นเอา rifle เป่ากระจุยจนไม่เหลือศพให้เก็บ) ผมไปเก็บตรง tall tree ด้านซ้ายของโซนเหนือนั้น (ตรงที่เป็นทะเลสาบแล้วมี แหล่งของพวกโจรด้านซ้ายบนแถวๆนั้นนะครับ ออกมาเรื่อย เก็บได้จนเหลือ

#556 Macross 7

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 05 July 2010 - 09:55 PM

อ่าผม สงสัย เควทย่อย Strangers นะครับที่เป็นรูปเครื่องหมาย ?

ผมเล่นมาถึง ช่วงที่ John มาเจอกับครอบครัว แล้วที่นี่มาลองนั่งนับ เควทย่อย Strangers

มันได้แค่ 16 เองนะครับ ไม่แน่ใจว่าเนื้อเรื่องของ Jack จะมีมาอีกไหมนะครับ

#557 Greenforest

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 July 2010 - 10:26 PM

strangers ยังไงก็ไม่พลาดแน่นอนคุณ มีมาอีกจนครบ 18 (ไม่นับมิสชั่น I know you แต่ถ้าคุณทำไปแล้วก็หมายความว่าต้องมี 19 มิสชั่น)

วิธีเก็บ Skunk and raccoon ง่ายมากๆ

at night directly behind the stage coach in Armadillo. Merely riding around the building is enough to make the skunk respawn (but will not spawn 100% of the time). This may require the stage coach to be present.

wikia.com

เราก็วิ่งวนๆรอบ building ใกล้ๆนั่น ผ่าน Stage coach ไปเรื่อยๆ จะเจอเจ้าสองตัวนี้แน่นอน เก็บง่ายมากๆเลยเด้อ สามารถเก็บครบภายในคืนเดียว วิ่งวนไปเรื่อยๆก็ได้เอง

youtube

Edited by Greenforest, 05 July 2010 - 10:29 PM.

#558 Macross 7

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 05 July 2010 - 10:35 PM

QUOTE(Greenforest @ Jul 5 2010, 10:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
strangers ยังไงก็ไม่พลาดแน่นอนคุณ มีมาอีกจนครบ 18 (ไม่นับมิสชั่น I know you แต่ถ้าคุณทำไปแล้วก็หมายความว่าต้องมี 19 มิสชั่น)

ออ ค่อยยังชั่ว ผมนึกว่าพลาดแล้วเดียวจะไม่ครบ 100% yoyo_33.gif

#559 yippy

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 July 2010 - 11:37 PM

ไอ้บีเวอร์นรก จริงๆมันมีจุดที่มันเกิดเยอะๆอยู่นะครับ แถว tall tree เคยเจอแต่มีน้อย
ถ้าจะเอาเยอะๆ ต้องล่างๆ ซ้ายของ tall tree ตรง Aura... basin สักอย่างนี่แหละครับ ซ้ายล่างของ tall tree แถวนั้นแหละมองขึ้นไปบนเนินจากทะเลสาบมีโคตรเยอะเลย

#560 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 July 2010 - 11:55 PM

สัตว์พวกนี้มักจะตลกกลับเรานะ เวลาจะหามันเนี่ยไม่เจอง่ายๆหรอก
พอได้ครบแล้ว หรือขี่ม้า ทำมิชชั่น มันจะออกมาเดินกวนทีนเราตลอด
ง่ายๆ อย่างแรคคูนผมหาแทบตายพอได้ครบ กลับเมือง เจอเดินกวนทีนอยู่ทางก่อนเข้าเมือง 2-3 ตัว yoyo_10.gif