`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

Ẻ ѷ줧ҡ...

donutpla2's Photo donutpla2 11 May 2010

QUOTE(joah @ May 11 2010, 09:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าคิดอีกแง่ คนรับเค้าก็ไม่รู้ว่าใครโทรมา ถ้าตอบว่า ไม่ใช่ อาจมีผลอะไรหรือปล่าว

ถ้าไม่แน่ใจทำไมไม่บอกไม่แน่ใจล่ะครับ ถ้าบอกว่าใช่ของsicomทั้งๆที่ไม่รู้ยิ่งแย่ครับ ตอบส่งเดชไม่มีความรับผิดชอบ

lift13's Photo lift13 11 May 2010

ง่ายๆมีโค้ทแถมมาก็จบ

kieng1234's Photo kieng1234 11 May 2010

พอรู้เลยครับนี่ร้านไหนว่าแต่ทางร้านจะเข้ามาชี้แจงป่าวหว่า

nutty_ot's Photo nutty_ot 11 May 2010

ปูเสื่อรอชมแล้วครับ ว่าจะจบยังไง yoyo_36.gif

captain_L's Photo captain_L 11 May 2010

-ขอชื่อร้านโดยด่วนครับ จขกท

ร้านไหนทำดีเราชมเราสนับสนุน ร้านไหนทำส้นตีน เราไม่อุดหมุนมัน

inverter's Photo inverter 11 May 2010

บอกชื่อร้านด้วยครับ
ร่วมด้วยช่วยกันแบน

winny6969's Photo winny6969 11 May 2010

บอกชื่อร้านมาแล้ว สมมุติเป็นร้านดัง ท้ายสุดเชื่อได้เลยว่า ผิดที่เด็กในร้าน(อีกตามเคย) หยิบของผิด ให้รีบมาเปลี่ยนแผ่น แล้วก็จะมีคำสรรเสริญว่า ร้านทำดีได้ใจ รับผิดชอบมากกกก

แล้วก็จบลงด้วยประการละฉะนี้ baa60776.gif

tak2002's Photo tak2002 11 May 2010

ผมยืนยันครับว่า ของที่นำเข้านั้นแปะสติกเกอร์มาทุกแผ่นครับ เพราะผมก็ช่วยแปะด้วยยันเช้าน่ะครับ

depend ayu's Photo depend ayu 11 May 2010

QUOTE(winny6969 @ May 11 2010, 09:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บอกชื่อร้านมาแล้ว สมมุติเป็นร้านดัง ท้ายสุดเชื่อได้เลยว่า ผิดที่เด็กในร้าน(อีกตามเคย) หยิบของผิด ให้รีบมาเปลี่ยนแผ่น แล้วก็จะมีคำสรรเสริญว่า ร้านทำดีได้ใจ รับผิดชอบมากกกก

แล้วก็จบลงด้วยประการละฉะนี้ baa60776.gif

เคสนี้น่าจะรอดยาก เพราะว่าถ้าไม่ได้ตั้งใจเอามาขาย จะมีเก็บไว้ในร้านทำไม ในเมื่อตัวเองโปรโมทเองให้ซื้อของที่นำเข้า

Mr.Mint's Photo Mr.Mint 11 May 2010

FYI

ผมซื้อ SSF 4 version limited edition มา 1,900 ไม่มีสติ๊กเกอร์แปะเช่นกันครับ เข้าใจว่าเป็นของหิ้วชัวร์ครับ ซื้อจากร้าน ... แต่ผมไม่ขอพูดละกันครับ เดี๋ยวโดนอุ้ม คงลืมแปะมั๊งครับ

ถือว่าเล่นได้เหมือนกัน

ขอบคุณครับ

Ҷ's Photo Ҷ 11 May 2010

คืออย่างนี้นะครับไอ้ที่บอกว่าจะให้บอกชื่้อร้านนั้น ผมว่าอย่าเลยครับ แต่ถ้าคนที่เข้ามาอ่านกระทู้่ในนี้บ่อย ๆ

ก็จะทราบว่ามีเพียงร้านเดียวแหล่ะครับที่ใช้ สรรพนามในการเรียกลูกน้องหน้าร้านว่าบ๊อท

และที่ผมตั้งกระทู้นี้ก็แค่เพียงอยากจะบอกเล่าเหตุการณ์หนึ่งของผู้ประกอบการร้านเกม
ส์ที่หวังเงินเพียงไม่กี่ร้อยบาทต่อหนึ่งแผ่น

แล้วมาเที่ยวโพสบอกคนตามเว็บไซต์เกมส์ต่าง ๆ ให้ช่วยซื้อแผ่นลิขสิทธิ์ของแท้จากผู้นำเข้าที่ถูกต้องตามกฎหมายเพียงเพื่อให้ตนเองแ
ละร้านค้าของตนเองดูดี

แต่จริง ๆ แล้วก็ไม่ได้แตกต่างจากร้านเกมส์อื่น ๆ เลย (ในความคิดผม ผมว่าแย่กว่าร้านที่หิ้วของนอกมาร้อยเปอร์เซนต์ซะอีก)

zubzero's Photo zubzero 11 May 2010

QUOTE(จอมคาถา @ May 11 2010, 09:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืออย่างนี้นะครับไอ้ที่บอกว่าจะให้บอกชื่้อร้านนั้น ผมว่าอย่าเลยครับ แต่ถ้าคนที่เข้ามาอ่านกระทู้่ในนี้บ่อย ๆ

ก็จะทราบว่ามีเพียงร้านเดียวแหล่ะครับที่ใช้ สรรพนามในการเรียกลูกน้องหน้าร้านว่าบ๊อท

และที่ผมตั้งกระทู้นี้ก็แค่เพียงอยากจะบอกเล่าเหตุการณ์หนึ่งของผู้ประกอบการร้านเกม
ส์ที่หวังเงินเพียงไม่กี่ร้อยบาทต่อหนึ่งแผ่น

แล้วมาเที่ยวโพสบอกคนตามเว็บไซต์เกมส์ต่าง ๆ ให้ช่วยซื้อแผ่นลิขสิทธิ์ของแท้จากผู้นำเข้าที่ถูกต้องตามกฎหมายเพียงเพื่อให้ตนเองแ
ละร้านค้าของตนเองดูดี

แต่จริง ๆ แล้วก็ไม่ได้แตกต่างจากร้านเกมส์อื่น ๆ เลย (ในความคิดผม ผมว่าแย่กว่าร้านที่หิ้วของนอกมาร้อยเปอร์เซนต์ซะอีก)

ชัดเลยร้านไหน เดาไม่ผิด yoyo_10.gif
แต่ผมบอกไม่ได้กลัวอุ้มอะ yoyo_33.gif

magaman20's Photo magaman20 11 May 2010

รู้เลยครับร้านไหน ร้านนี้ผมไม่ซื้อเลยตั้งแต่คุยกับบ๊อทแม่งไม่รู้เรื่องถามอีกอย่างพูดอีกอย่าง(เรื่อ
งแผ่นลิขสิทธิ์นี้ล่ะ) yoyo_10.gif

Kok@Suction's Photo Kok@Suction 11 May 2010

หนีภาษี

honeymonkey's Photo honeymonkey 11 May 2010

อย่าพึ่งด่วนสรุปครับ

รอเขาให้รางวัลผม

เอ้ย

รอเขามาชี้แจง ก่อน 0fbbf481.gif

hisoka481's Photo hisoka481 11 May 2010

บ๊อท มันคืออะไรเหรอครับ บอท เนี่ย งง

เป็นทับศํพท์หรือเปล่าครับ ไม่รู้จริงๆนะ yoyo_90.gif

plain's Photo plain 11 May 2010

ร้านไหนหรอครับ

ไอ้ผมก็ลองเดาๆ ดู

เลยลองsearchหาดู

มีร้านที่ใช้สรรพนาม BOT จริงๆด้วย

และยังเจอประโยคคลาสสิคจากเจ้าเดียวกันอีกตังหาก

"ปล.แผ่นแท้ ที่นำเข้าถูกกฎหมาย ไม่ใช่สักแต่มีสติ๊กเกอร์ ของ บนำเข้า ติด ที่หน้ากล่อง หาก แต่ต้องมี กท ด้านหลังที่มีชื่อเกมระบุตรงกับหน้ากล่องด้วย หากว่าไปซื้อเกม แผ่นแท้ที่อ้างว่ามีลิขสิทธิ์ แต่ไม่มี กท.ที่มีชื่อเกมตรงหน้าปก แปะด้านหลังกล่อง แถวบ้านเรียกว่าเสียค่าโง่ คร้าบบบบบ เพราะเงินที่คุณจ่ายไปเข้ากระเป๋าร้านค้า เต็มๆจ้า "

ตั้งใจ ไม่ตั้งใจ ผิดพลาดยังไงเข้ามาชี้แจงด้วยนะครับ

ทุกคนรออยู่
Edited by plain, 11 May 2010 - 09:55 PM.

Ducati999's Photo Ducati999 11 May 2010

มี 35 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 9 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 26 คน คือ : Ducati999 , nobitakinema , suphasit, kuramaza, Msnmsn, Dek_ผี, qman, Dear_1980, YaKiZoBa , shinso, Starplatinum , bigger90, kiddysiam , B'o'NK , nikumaru , jazzgame, CMAI , boatkahung, Rob G , --l3osS--, littokung, jekhai , hisoka481 , Cliff, kumagift , patom

คนเยอะๆ พี่ๆส้มตำสอง คอหมูย่างสาม โซดา นํ้าแข็ง จัดมาๆ yoyo_52.gif
Edited by Ducati999, 11 May 2010 - 10:17 PM.

kuramaza's Photo kuramaza 11 May 2010

ลีโอ3 น้ำเเข็งถังครัฟ af48944b.gif af48944b.gif af48944b.gif

artcomic's Photo artcomic 11 May 2010

กระทู้นี้น่าสนใจแฮะ เข้ามาติดตามดูสถานการณ์ yoyo_36.gif