`

Jump to content

Դ ѹ

54 replies to this topic

#1 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 10 May 2010 - 11:31 AM

หรือว่าจะไม่อยู่แล้ว หรือว่า แฟนบอลจะขอเสือ้แต่เจิดไม่ให้ เพื่อจะเก็บไว้เป็นที่ละรึกว่า นี้คือตัวสุดท้ายที่อยุ่ในแอนฟิล

#2 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

• High Royal Executive Members

Posted 10 May 2010 - 11:39 AM

ตกลงเจิดจะย้ายชัวร์แล้วเหรอ

#3 Deal

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 10 May 2010 - 11:58 AM

แต่ผมว่าอาการนี้น่าจะเป็นการไม่พอใจผลงานที่ออกมามากกว่านะเป็นใคร่ก็เสียความรู้สึ
กขนาดนัดสุดท้ายยังไม่ชนะเลยอะ

#4 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 10 May 2010 - 12:08 PM

เป็นพฤติกรรมที่แย่มากครับ ถ้าผมเป็นแฟนหงส์เจอเจิดทำแบบนี้ ผมจะไม่เชียร์มันเลยนะ นัดสุดท้ายแทนที่จะร่ำลาแฟนบอลกลับผลักแบบนั้น

#5 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 10 May 2010 - 12:15 PM

น่าจะไปแน่ๆ

#6 Junggo

ѡ§

• High Members

Posted 10 May 2010 - 12:22 PM

ถ้าเจิดไป ใครจะเล่นแทนได้ล่ะนั่น

#7 butabuta

Ե㹤çѹ

• Royal Executive Members

Posted 10 May 2010 - 12:55 PM

QUOTE(Junggo @ May 10 2010, 12:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเจิดไป ใครจะเล่นแทนได้ล่ะนั่น

เทพ ลูคัสไง เด๋วราฟาก็ดันมาเป็นคู่ขาตอเรสเองแหละ

#8 FM_Bayern

:)

Posted 10 May 2010 - 01:47 PM

ผมว่าเจอราร์ด คงอารมณ์เสียกับผลการแข่งขันมากกว่าครับ หรือไม่แฟนบอลอาจจะทำอะไรให้รำคาญหรือไม่พอใจมั้งครับ

#9 kua

ѡ¹鹷 2

Posted 10 May 2010 - 02:07 PM

น่าจะมีพูดกระทบกระทั่งด้วยครับ คงโมโหราฟาครับ

#10 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 10 May 2010 - 03:16 PM

เจิดปีนี้เล่นแย่มาก ไม่รู้เพราะแผนที่แยมยน ยิ่งกว่าคิดะอิจิ ของเบนิเตสสสส หรือปล่าว

ถ้าผมเป็นเจิดคงไม่ย้าย อายุ 30 แล้ว จะท้าทาย จนได้แชมป์ ถ้าไม่ไหวจริง ค่อยย้ายไปอยู่ แมนยู เชลซี หรือ อาร์เซ แล้วแต่สถานะการ์ณ เหมือน น้าเทดดี้

#11 PSMAN

Ό.. Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 10 May 2010 - 04:18 PM

ใจเย็นๆ ไม่ย้ายหรอกมั้งครับ

แต่แกคงผิดหวังมากอะ ฤดูกาลนี่มันไม่ไหวจริงๆ นัดสุดท้ายเมื่อวานเนี่ยเล่นกันแบบว่า....

ผมเข้าเจิด!

#12 xiaxiani

ѡ

Posted 10 May 2010 - 04:33 PM

QUOTE(joah @ May 10 2010, 03:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจิดปีนี้เล่นแย่มาก ไม่รู้เพราะแผนที่แยมยน ยิ่งกว่าคิดะอิจิ ของเบนิเตสสสส หรือปล่าว

ถ้าผมเป็นเจิดคงไม่ย้าย อายุ 30 แล้ว จะท้าทาย จนได้แชมป์ ถ้าไม่ไหวจริง ค่อยย้ายไปอยู่ แมนยู เชลซี หรือ อาร์เซ แล้วแต่สถานะการ์ณ เหมือน น้าเทดดี้

ย้ายต้องย้ายให้ถูกทีมด้วยนะ ไม่งั้นเหมือนโอเว่น ไปมาริด แล้วลิเวอร์พูเจือกได้แชมป์ยูฟ่า แล้วหลังจากนั้นก็เละเทะ หรือ ไปแบบบาติโกลล์ อุตสาห์ล่ำลาน้ำตาตกในไปอยู่โรม่า แต่ก็ไม่ได้อะไรเหมือนกันแบบนี้ขอจบกับทีมม๊วงม่วงดีกว่า หรือจะไปแบบอองรีก็ได้ดีหน่อยแต่ไม่ค่อยมีบทบาทอะไร

#13 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 10 May 2010 - 04:43 PM

ไม่ย้ายนะดีสุดกัดฟันอยุ่เป้น ตำนานหงส์ดีกว่า

แต่จะเป้น ตำนาน ที่ไม่ได้แช้มลีกสุงสุดเลย นะนั่น

#14 Rob G

ѡ鹤

Posted 10 May 2010 - 04:51 PM

QUOTE(xiaxiani @ May 10 2010, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ย้ายต้องย้ายให้ถูกทีมด้วยนะ ไม่งั้นเหมือนโอเว่น ไปมาริด แล้วลิเวอร์พูเจือกได้แชมป์ยูฟ่า แล้วหลังจากนั้นก็เละเทะ หรือ ไปแบบบาติโกลล์ อุตสาห์ล่ำลาน้ำตาตกในไปอยู่โรม่า แต่ก็ไม่ได้อะไรเหมือนกันแบบนี้ขอจบกับทีมม๊วงม่วงดีกว่า หรือจะไปแบบอองรีก็ได้ดีหน่อยแต่ไม่ค่อยมีบทบาทอะไร

บาร์ติโกลย้ายไป ได้สคูเด็ตโต้นะครับ ปีนั้นแชมป์ ซุปเปอร์โคปา ด้วย เชียร์อยู่ครับยิงกระจายมากปีนั้น เกมรุกโรม่าดีขึ้นไปล้านเท่าได้

http://en.wikipedia.org/wiki/Batistuta#Club

Roma
Serie A: 2000-01
Supercoppa Italiana: 2001

ส่วนตัวคิดว่าเจิดควรจะย้ายได้แล้วถ้ายังอยากชูถ้วยอยู่ สโมสรไม่มีเงินฉีกสัญญาราฟาแน่นอน และถ้าราฟายังอยู่ผมมองไม่เห็นโอกาสแชมป์ของทีมนี้เลย

Edited by Rob G, 10 May 2010 - 04:56 PM.

#15 auhibs

Posted 10 May 2010 - 05:17 PM

สงสารเจิด และ ตอเรสมาก

#16 PSMAN

Ό.. Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 10 May 2010 - 05:19 PM

QUOTE(Rob G @ May 10 2010, 04:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บาร์ติโกลย้ายไป ได้สคูเด็ตโต้นะครับ ปีนั้นแชมป์ ซุปเปอร์โคปา ด้วย เชียร์อยู่ครับยิงกระจายมากปีนั้น เกมรุกโรม่าดีขึ้นไปล้านเท่าได้

http://en.wikipedia.org/wiki/Batistuta#Club
Roma
Serie A: 2000-01
Supercoppa Italiana: 2001

ยุคนั้นกองหน้าเนี่ย เทพๆ ทั้งนั้น ถ้าจำไม่ผิด

ต็อดติ / บาติส / เดวเวคคิโอ / มอนเตล่า คือแบบว่าเลือกไม่ถูกอะ เจ๋งๆ ทั้งนั้น

#17 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 10 May 2010 - 06:01 PM

QUOTE(Indyhell @ May 10 2010, 04:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ย้ายนะดีสุดกัดฟันอยุ่เป้น ตำนานหงส์ดีกว่า

แต่จะเป้น ตำนาน ที่ไม่ได้แช้มลีกสุงสุดเลย นะนั่น
การเป็นตำนานไม่ต้องเป็นแชมปืลีคสูงสุดก็ได้นะครับน้า มันอาจขาดเกียรติยศตรงนี้ไป แต่ส่วนอื่นที่เจิดมีและได้มา
มันไม่ได้เป็นการเสื่อมเสียเลยสักนิดกับคำว่าตำนาน แต่ถ้าได้ลีคสูงสุดสักครั้งมันคือการเติมเต็ม ที่ยอดเยี่ยมในอาชีพค้าแข้งของตัวเองขึ้นมาอีกนิดนึง ยกตัวอย่างตำนานนักเตะแคว้นบาส์ก
โฆเซบา เอซเซบาเรีย อดีตทีมชาติสเปนยุคกลาง90-ต้นทศวรรษ2000 หมอนี่ไม่เคย
ได้แชมป์แมวน้ำอะไรเลย แต่เป็นตำนานของแอตเลติค บิลเบา เขาเกิดที่นี่ โตที่นี่ เล่นฟุตบอลที่นี่ และแขวนสตั๊ดที่นี่ ใจที่มีให้ทีม
ความจงรักภักดีต่อสโมสรและแฟนบอล โฆเซบามีเต็มเปี่ยม และฤดูกาลสุดท้ายของอาชีพค้าแข้งปีนี้เขาไม่ขอรับค่าเหนื่อยแม้แต่1ยูโร เท่านี้ก็เพียง
พอแล้วสำหรับตำนานแห่งบิลเบา เจิดอยู่เป็นกัปตันย่อมมีเกียรติอย่างที่สุดแล้ว ตูเป็นเจิด ได้ที่10 ตูก็ไม่ย้าย เพราะ THIS IS ANFILED yoyo_76.gif

Edited by GUEST_1, 10 May 2010 - 06:10 PM.

#18 jaraba

.

Posted 10 May 2010 - 06:04 PM

เจิดแกคงเซ็งน่ะครับ แต่เรื่องตำนาน แมทธิว เลอทิสซิเอ ก็เป็นตำนาน ได้นะครับ ตำนานของนักบุญ แต่คนเราก็อาจจะต้องการความสำเร็จในอาชีพ มันก็เลือกยากนะ ความสำเร็จกับ ตำนาน ของสโมสร
ลุงหนึ่งแต่ผมไม่แน่ใจว่า จพเอา บิลเบามาเทียบได้ไหม เพราะบิลเบาว่ากันตามจริงเขาเป็นพวกนิยมแคว้น ตัวเองสุดสุด ไม่ค่อยยอมรับไคร ขนาดทีมเขาถ้าไม่มีเชื้อสายบาส์กเขาก็ไม่เอานะครับ เหมือนเป็นธรรมเนียม เคยมีต่างชาติคน ถ้าจำไม่ผิดแต่เขาเกิดและโตก่อนย้ายไป ฝรั่งเศษ นั่นคือ ลิซาราซู ผมว่าเจิดคงคิดน่า ว่าหลังได้แชม ยูฟ่าแล้วทำไมไม่ย้าย ไปเชลซี ห้วงหนึ่งคงมีคิดอยู่บ้าง

QUOTE(xiaxiani @ May 10 2010, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>

บาติโกล ย้ายไปตอนอสยุค่อนข้างเยอะ แล้ว roma ชุดนั้นเป็นโครตทีมชุดนึงนะครับได้ แชม ด้วยตอนนั้นเป็นยุค roma กับ lazio ดังสุดสุด ยูเว่ด้วย เป็นทีมที่ดีมากนะครับ ตั้งแต่หลังไปหน้าเลย totti ตอนนั้นยังเป็นแค่เจ้าชายอยู่เลย ตอนนี้เป็นราชาแล้ว หลังชุดนั้น จำได้ลางลาง คาฟู ซามูเอล ก็องเดล่า กลางมีทั้ง เอเมอสัน ตอมมาซี่ นากาตะ ต็อตติ กองหน้าตามท่านข้างบน ผมชอบเจ้าเครื่องบินน้อยนะครับ ใน roma ชุดนั้น

Edited by jaraba, 10 May 2010 - 06:13 PM.

#19 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 10 May 2010 - 06:06 PM

รู้ได้ไงว่าขอเสื้อ จริงอยู่ น่าจะมีขอเสื้อแล้วไม่ให้ แต่ที่สังเกตุ ที่มันมาตบหลังอ่ะ กึ่งๆกวนตีนเรื่อย นัดที่แล้วที่ส่งให้ดร๊อกบายิง

ไม่สังเกตุเหรอ แฟนฮัล มันโห่ตั้งแต่เล่นแล้ว โห่แต่เจอร์ราด ด้วย ดังนั้นถ้ายังไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง อย่ามาด่าเจิืดครับ

เพราะมีคนที่เค้าชื่นชม และจะไม่พอใจถ้าคุณมาต่อว่า

โอเคนะครับ

#20 Kid Blues

ѡ鹤

• Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 10 May 2010 - 06:24 PM

ผมว่าคนที่ลงไปน่าจะมีทั้งดีและก็ไม่ดีนะครับ แล้วที่นั่นก็ถิ่นของฮัลด้วย อาจจะมีไปต่อว่าหรืออะไรซักอย่าง + กับทีมเล่นได้แย่มาก
กลางรุก กับหน้าจบสกอร์ไม่เป็น (สังเกตุได้จากตอนหลังพยายามขึ้นไปเล่นเอง ยิงเองตลอด ทั้งๆที่โดยตำแหน่งที่ราฟาให้ไปคือตัวรับ)
เลยคงเซ็งกับอะไรหลายๆอย่าง เลยออกมาเป็นภาพแบบนั้น