`

Jump to content

Platinum Ӣͧ ͧ ԧ

7 replies to this topic

#1 phompong

ѡͩѧ

• High Members

Posted 28 April 2010 - 08:03 PM

yoyo_35.gif ตูจะบ้าตายยยยยยยยยยยย yoyo_63.gif

ได้ถ้วยมาครบเเล้ว34ถ้วย ขาดถ้วย บน สุด กับล่าง สุด นั้นคือ เเพตท มันดันไม่เด้งซะนี้ เเล้วผม ต้องยังไงดีครับเนี้ย ลองเล่นให้ จบอีกรอบ1เเล้วก็ไม่เด้ง

ปล.ตอนผมได้ถ้วยTaitanผมไม่ออนไลน์ครับเล่นเเเบบออฟอยู่หลังจากที่ไม่ได้ถ้วยเเล้วก็
ลองไปออนซะ มันก็ยังไม่ขึ้น ลองจบอีกซะรอบก็ยังไม่ขึ้นอีก

ทำไงดีครับ

#2 SoLid_frOg

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 28 April 2010 - 08:26 PM

ก็ต้องได้ถ้วยล่างสุดก่อนสิครับ ถึงจะได้แพลตตินั่ม

ถ้วยล่างสุดน่าจะเป็นถ้วยผ่าน labyrinth โดยไม่ตายเลยน่ะครับ ลองดูครับ yoyo_52.gif

#3 phompong

ѡͩѧ

Posted 28 April 2010 - 08:37 PM

ผมเล่นมา7รอบเเล้วสรุปต้องเล่นรอบที่8ด้วยใช่ไหมครับ เล่นโดยที่ไม่ตายเลยรึ

ถ้วยสุดถ้ายมันไม่มีข้อมูลอะไรบอกเลยอะครับ

#4 SoLid_frOg

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 28 April 2010 - 09:13 PM

QUOTE(phompong @ Apr 28 2010, 08:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นมา7รอบเเล้วสรุปต้องเล่นรอบที่8ด้วยใช่ไหมครับ เล่นโดยที่ไม่ตายเลยรึ

ถ้วยสุดถ้ายมันไม่มีข้อมูลอะไรบอกเลยอะครับ

อ่า ตรงLabyrinth อ่ะครับ

ตรงที่เข้าไปช่วย Pandora ออกมาอ่ะครับ ต้องช่วยออกมาโดยที่เราไม่ตายเลย yoyo_52.gif

#5 qman

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 28 April 2010 - 09:47 PM

ถ้วยล่างสุดหลังจากประกอบ คิวบิก Labyrinth แล้ว ห้ามตายหนะครับ ห้ามใช้ไอเท็มจากเทพด้วยไม่งั้นโทรฟี่ไม่ขึ้น
แนะนำเล่นโหมดง่ายก็ผ่านสบายๆครับ

#6 PSMAN

Ό.. Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 28 April 2010 - 10:44 PM

Labyrinth เนี่ยมีเทคนิคง่ายๆ ครับ คือ

1.เล่นไปจนถึงจุด save point แล้วเล่นไปเรื่อยๆ
2.ถ้าตายอย่าไป เลือก restart check point ครับ ให้เลือก quit game ออกมา
3.ที่หน้าเมนูเลือก load เซฟจาก Auto Save ครับ (เกมจะไม่ถือว่าเราตายถ้าทำแบบนี้)
4.ถ้าตายอีกก็ทำ 1-3 อีกครั้งนึง .... สบายแฮร์์ d16c4689.gif

#7 nutty_ot

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 28 April 2010 - 11:07 PM

QUOTE(PSMAN @ Apr 28 2010, 11:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Labyrinth เนี่ยมีเทคนิคง่ายๆ ครับ คือ

1.เล่นไปจนถึงจุด save point แล้วเล่นไปเรื่อยๆ
2.ถ้าตายอย่าไป เลือก restart check point ครับ ให้เลือก quit game ออกมา
3.ที่หน้าเมนูเลือก load เซฟจาก Auto Save ครับ (เกมจะไม่ถือว่าเราตายถ้าทำแบบนี้)
4.ถ้าตายอีกก็ทำ 1-3 อีกครั้งนึง .... สบายแฮร์์ d16c4689.gif

ตามนี้เลยโคตรหมูเลยครับ ขนาดกลับมาเล่นที่normal ก็ยังง่ายสุดๆ

#8 sido_bomm

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 30 April 2010 - 02:13 AM

เสริมให้อีกอย่างครับ อันนี้เอามาจากเวบฝรั่ง จำไม่ได้แล้วเวบไหน เขาเขียนบอกไว้ ผมลองใช้แล้วก้ได้ผล
คือเวลาสู้อยู่ใน labyrinth แนะนำให้ใช้หมัดของเฮอร์คิวลิสอย่างเดียวเลยครับ
โดยเฉพาะท่าหมุนๆ L1+[]
มันจะกันให้ศัตรูกระเด็นไปอยู่ห่างๆเราไว้ครับ
แล้วอีกอย่างคือหมัดเป็นอาวุธที่แรงที่สุดครับ ฆ่าตัวถึกๆไวมาก
ครบเครื่องทั้งรุก-รับ

ถ้าใช้หมัดแล้วต่อให้ยากขนาด Titan mode ก้ยังหมูๆครับ เพราะใน labyrinth ค่อนข้างแคบ หมุนๆไปก้มี % โดนเยอะ

ปล.แต่ยังไม่ได้ลองกะ chaos นะ อิอิ