`
←  God of war
Logo
»

Platinum Ӣͧ ͧ ԧ

phompong's Photo phompong 28 Apr 2010

yoyo_35.gif ตูจะบ้าตายยยยยยยยยยยย yoyo_63.gif

ได้ถ้วยมาครบเเล้ว34ถ้วย ขาดถ้วย บน สุด กับล่าง สุด นั้นคือ เเพตท มันดันไม่เด้งซะนี้ เเล้วผม ต้องยังไงดีครับเนี้ย ลองเล่นให้ จบอีกรอบ1เเล้วก็ไม่เด้ง

ปล.ตอนผมได้ถ้วยTaitanผมไม่ออนไลน์ครับเล่นเเเบบออฟอยู่หลังจากที่ไม่ได้ถ้วยเเล้วก็
ลองไปออนซะ มันก็ยังไม่ขึ้น ลองจบอีกซะรอบก็ยังไม่ขึ้นอีก

ทำไงดีครับ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 28 Apr 2010

ก็ต้องได้ถ้วยล่างสุดก่อนสิครับ ถึงจะได้แพลตตินั่ม

ถ้วยล่างสุดน่าจะเป็นถ้วยผ่าน labyrinth โดยไม่ตายเลยน่ะครับ ลองดูครับ yoyo_52.gif

phompong's Photo phompong 28 Apr 2010

ผมเล่นมา7รอบเเล้วสรุปต้องเล่นรอบที่8ด้วยใช่ไหมครับ เล่นโดยที่ไม่ตายเลยรึ

ถ้วยสุดถ้ายมันไม่มีข้อมูลอะไรบอกเลยอะครับ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 28 Apr 2010

QUOTE(phompong @ Apr 28 2010, 08:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นมา7รอบเเล้วสรุปต้องเล่นรอบที่8ด้วยใช่ไหมครับ เล่นโดยที่ไม่ตายเลยรึ

ถ้วยสุดถ้ายมันไม่มีข้อมูลอะไรบอกเลยอะครับ

อ่า ตรงLabyrinth อ่ะครับ

ตรงที่เข้าไปช่วย Pandora ออกมาอ่ะครับ ต้องช่วยออกมาโดยที่เราไม่ตายเลย yoyo_52.gif

qman's Photo qman 28 Apr 2010

ถ้วยล่างสุดหลังจากประกอบ คิวบิก Labyrinth แล้ว ห้ามตายหนะครับ ห้ามใช้ไอเท็มจากเทพด้วยไม่งั้นโทรฟี่ไม่ขึ้น
แนะนำเล่นโหมดง่ายก็ผ่านสบายๆครับ

PSMAN's Photo PSMAN 28 Apr 2010

Labyrinth เนี่ยมีเทคนิคง่ายๆ ครับ คือ

1.เล่นไปจนถึงจุด save point แล้วเล่นไปเรื่อยๆ
2.ถ้าตายอย่าไป เลือก restart check point ครับ ให้เลือก quit game ออกมา
3.ที่หน้าเมนูเลือก load เซฟจาก Auto Save ครับ (เกมจะไม่ถือว่าเราตายถ้าทำแบบนี้)
4.ถ้าตายอีกก็ทำ 1-3 อีกครั้งนึง .... สบายแฮร์์ d16c4689.gif

nutty_ot's Photo nutty_ot 28 Apr 2010

QUOTE(PSMAN @ Apr 28 2010, 11:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Labyrinth เนี่ยมีเทคนิคง่ายๆ ครับ คือ

1.เล่นไปจนถึงจุด save point แล้วเล่นไปเรื่อยๆ
2.ถ้าตายอย่าไป เลือก restart check point ครับ ให้เลือก quit game ออกมา
3.ที่หน้าเมนูเลือก load เซฟจาก Auto Save ครับ (เกมจะไม่ถือว่าเราตายถ้าทำแบบนี้)
4.ถ้าตายอีกก็ทำ 1-3 อีกครั้งนึง .... สบายแฮร์์ d16c4689.gif

ตามนี้เลยโคตรหมูเลยครับ ขนาดกลับมาเล่นที่normal ก็ยังง่ายสุดๆ

sido_bomm's Photo sido_bomm 30 Apr 2010

เสริมให้อีกอย่างครับ อันนี้เอามาจากเวบฝรั่ง จำไม่ได้แล้วเวบไหน เขาเขียนบอกไว้ ผมลองใช้แล้วก้ได้ผล
คือเวลาสู้อยู่ใน labyrinth แนะนำให้ใช้หมัดของเฮอร์คิวลิสอย่างเดียวเลยครับ
โดยเฉพาะท่าหมุนๆ L1+[]
มันจะกันให้ศัตรูกระเด็นไปอยู่ห่างๆเราไว้ครับ
แล้วอีกอย่างคือหมัดเป็นอาวุธที่แรงที่สุดครับ ฆ่าตัวถึกๆไวมาก
ครบเครื่องทั้งรุก-รับ

ถ้าใช้หมัดแล้วต่อให้ยากขนาด Titan mode ก้ยังหมูๆครับ เพราะใน labyrinth ค่อนข้างแคบ หมุนๆไปก้มี % โดนเยอะ

ปล.แต่ยังไม่ได้ลองกะ chaos นะ อิอิ