`

Jump to content

บอสด่าน 4 มี Tricks ปราบมันไหมครับ

18 replies to this topic

#1 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2006 - 01:22 AM

เล่นถึงด่าน 4 ครับ บอสที่เป็นผีเสื้อ ด่าน 4 มีวิธีปราบมันแบบไม่ยากเย็นไหมครับ (ถ้าพยายามจริงๆน่าจะไม่ยากเย็นมากนัก) เล่นหลายทีเลยครับ ยังไม่ผ่าน ที่เลิกก่อนเพราะ มานจา อ๊วกกกก อ่ะ เลยยังไม่ผ่าน ขอบคุณมากครับ

#2 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2006 - 01:27 AM

ก็ไม่มีไรนะคับ ยิงที่ก้นมันไปเรื่อยๆเองอะ จะมีช่วงที่ไห้เรายิงจังๆคือ ตอนมันจะพุ่งชนอะ ตอนนี้เราใส่ไปเลย เล็งตูดเต็มๆครับ ทั้งจรวด ปืนกล ปืนลำแสง มีไรใส่หมด

#3 watja

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 December 2006 - 02:29 AM

ง่ายครับ เอาหุ่นยนต์ยิงมันแป็บเดียวก็ตายอ่ะ
เอาปืนชาร์ทติดสองข้าง ยิงพร้อมกันหรือว่าปืนมิซาล์ยยิงมันก็ได้ประมาณ 6 ที

#4 MoMz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 December 2006 - 06:58 AM

ใช้หุ่นติดปืนกล2ข้างแล้วยิงมันแป๊ะเดียวตาย :555

Edited by MoMz, 25 December 2006 - 06:59 AM.

#5 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 December 2006 - 08:54 AM

ในด่านมันมีหินก้อนใหญ่อยู่ก้อนนึง ผมก็ใช้หลบหลังหินหาจังหวะยิงเอาครับ จรวด กะ ปืนกล ครับ :explain

#6 mangsab

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 25 December 2006 - 10:34 AM

ใช่ครับ วนๆ รอบก้อนหิน หาจังหวะหลังจากที่มันยิงระเบิดก็ค่อยออกไปซัดก้นมัน :)

#7 henry14

winning eleven ชั้นเทพ

Posted 25 December 2006 - 11:02 AM

วิ่งหลบรอบๆเขาครับ ถ้าหุ่นยนต์ระเบิดก้ไปเก็บจรวดมายิงมันคับ :her .....สนุกมาก

#8 welzer

Posted 25 December 2006 - 01:03 PM

ไปเก็บปืนจรวดด้านบนก้อนหินตรงกลางครับ แล้วซัดมันตอนมันเผลอ ก็ผ่านแล้วครับ

#9 Saka

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 December 2006 - 01:27 PM

ใช้ ปืน Laser ชาร์ทนานๆ อัดเร็วดีครับ
ปืนกลไม่ไหวลดทีละนิดตายมาหลายรอบเหมือนกัน

#10 nano.

Posted 25 December 2006 - 02:52 PM

:555 very fun.

#11 Guest_blu-ray_*

• Guests

Posted 03 January 2007 - 07:22 PM

ถล่มเละครับ มันมากๆ ทั้งปืนกล SAM แล้วก็ปืนจรวด แต่สุดท้ายเราก็สอยมันด้วยปืนบาซูก้าพกพา :555 สะใจมากกก

สู้ก็ไม่ง่ายนักครับ จริงๆ แล้วยากเลยแหละ คือ มันต้องใช้จังหวะหลบๆ โดดๆ ตอนมันจะยิงมิสไซล์ แล้วแอบอยู่หลังเขาตอนมันปูพรมระเบิดกับยิงโฮมมิ่งมิสไซล์ ตอนผมมาถึงมันก็เหลือt-engน้อยมากๆ แล้วเลยต้องเล่นแบบ hit & runแลกไม่ได้เดี๋ยวตาย...
เคลียร์จ๊อบหมดก็ว่าจะไปหวดมันต่อแล้วล่ะ...
blood runs cold...อิอิ

#12 T-A-S

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 03 January 2007 - 07:50 PM

ด่านนี้ผม ก็ ตาย เยอะ ... ... แบบว่า .. VS ใกล้ๆพัง ... เตรียมไปพังใกล้ๆ vs ตัวใหม่เลย

#13 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 January 2007 - 11:59 PM

หลบตรงเสาตรงกลางค่ะ พอมันเข้ามาใกล้ พริ้วไปข้าง มิสไซล์จ่อตูด ไม่กี่ทีร่วงค่ะ

#14 KappaMan

Posted 06 January 2007 - 10:57 AM

View Postคนจริงเขย่าจอ, on Jan 3 2007, 11:59 PM, said:

หลบตรงเสาตรงกลางค่ะ พอมันเข้ามาใกล้ พริ้วไปข้าง มิสไซล์จ่อตูด ไม่กี่ทีร่วงค่ะ
ว๊ายย...พูดไรอะ เขินจัง :shame

ผมก็ยังไม่ผ่านอะครับบอสตัวนี้ พลังความร้อนหมดก่อนทุกที พออกจากหุ่นยนต์ก็หลบมิซไซล์ไม่ทัน :cry2

#15 T-A-S

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 07 January 2007 - 10:25 AM

พลังงาน ... รอเก็บ จากหุ่นด้วยไง :D :D

#16 KappaMan

Posted 07 January 2007 - 12:12 PM

เย่ๆ ผ่านแ้ล้วครับ แบบว่าแก่แล้วอะคิดช้า กว่าจะจับทริคมันได้ :her

พลังงานความร้อนตอนแรกดูเหมือนจะไม่พอ แต่ถ้าหุ่นที่เราขับระเบิดก็จะได้พลังงานคืนมามากโขอยู่ ตอนแรกถนอมเลือดไว้มาก หลบไม่ให้โดนมันโจมตี แต่พลังงานหมดเสี่ยก่อน :ohno พอรู้ทริคนี่พอพลังงานใกล้หมดนี่ออกมายืนแลกกับมันเลยครับ พอหุ่นพังจะได้เก็บพลังงานมา อิอิ แล้วก็ทำแบบนี้กับหุ่นอีกตัว เหลือๆเลยครับ :shame2

แต่พอผีเสื้อเลือดมันลดถึงครึ่งนี่ มันปล่อยระเบิดแบบปูพรม บ้าคลั่งมากครับ จับทางไม่ได้เลยอะ บอสด่านนี้นั่งเล่นตั้งแต่ 3 ทุ่มครึ่ง - เที่ยงคืนเลย แหะๆ :her

#17 Guest_Reyo_*

• Guests

Posted 31 January 2007 - 11:06 AM

ยากอ่ะ

#18 Ovaltine

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2007 - 01:33 AM

ไม่รู้ว่าผมตอบช้าไปป่าวนะ แต่ผมยิง laser แล้วต่อด้วยจรวดเลย

รู้สึกว่าจะแรงกว่าตอน แยกกันยิงนะ :aha:

#19 onmaew

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 17 June 2009 - 11:27 AM

ข้อเสนอครับ!!~ (วิธีผมเอง)

1. สะสมพลังงานให้มากเท่าที่จะทำได้

2. นำหุ่นยนต์ตัวที่สามารถกระโดดได้ 2 ต่อ (ตัวที่ 1) ขึ้นมาให้ได้ (ตอนที่ต้องกระโดดขึ้นมาจากด้านล่างก่อนเจอบอส)

3. ใช้หุ่นยนต์ตัวที่ 1 ยิงปีกข้างใดข้างหนึ่ง พอมันร่วงลงมา ก็จัดการถล่มด้วยอาวุธที่เราทั้งหมด ใส่ไม่ยั้ง ปราบจนกว่าหุ่นยนต์ระเบิดไปเลย

4. ใช้คนวิ่งกลับไปจุดเริ่มต้นที่กระโดดขึ้นมา กระโดดลงไปด้านล่าง จะพบหุ่นยนต์ (ตัวที่ 2) (ให้ขุดหิมะ)

5. ใช้หุ่นยนต์ตัวที่ 2 ปราบด้วยวิธีเดิม

6. อำลาบอส