`
←  Lost Planet
Logo
»

บอสด่าน 4 มี Tricks ปราบมันไหมครับ

undkodlor's Photo undkodlor 25 Dec 2006

เล่นถึงด่าน 4 ครับ บอสที่เป็นผีเสื้อ ด่าน 4 มีวิธีปราบมันแบบไม่ยากเย็นไหมครับ (ถ้าพยายามจริงๆน่าจะไม่ยากเย็นมากนัก) เล่นหลายทีเลยครับ ยังไม่ผ่าน ที่เลิกก่อนเพราะ มานจา อ๊วกกกก อ่ะ เลยยังไม่ผ่าน ขอบคุณมากครับ

sax's Photo sax 25 Dec 2006

ก็ไม่มีไรนะคับ ยิงที่ก้นมันไปเรื่อยๆเองอะ จะมีช่วงที่ไห้เรายิงจังๆคือ ตอนมันจะพุ่งชนอะ ตอนนี้เราใส่ไปเลย เล็งตูดเต็มๆครับ ทั้งจรวด ปืนกล ปืนลำแสง มีไรใส่หมด

watja's Photo watja 25 Dec 2006

ง่ายครับ เอาหุ่นยนต์ยิงมันแป็บเดียวก็ตายอ่ะ
เอาปืนชาร์ทติดสองข้าง ยิงพร้อมกันหรือว่าปืนมิซาล์ยยิงมันก็ได้ประมาณ 6 ที

MoMz's Photo MoMz 25 Dec 2006

ใช้หุ่นติดปืนกล2ข้างแล้วยิงมันแป๊ะเดียวตาย :555
Edited by MoMz, 25 December 2006 - 06:59 AM.

Interstella555's Photo Interstella555 25 Dec 2006

ในด่านมันมีหินก้อนใหญ่อยู่ก้อนนึง ผมก็ใช้หลบหลังหินหาจังหวะยิงเอาครับ จรวด กะ ปืนกล ครับ :explain

mangsab's Photo mangsab 25 Dec 2006

ใช่ครับ วนๆ รอบก้อนหิน หาจังหวะหลังจากที่มันยิงระเบิดก็ค่อยออกไปซัดก้นมัน :)

henry14's Photo henry14 25 Dec 2006

วิ่งหลบรอบๆเขาครับ ถ้าหุ่นยนต์ระเบิดก้ไปเก็บจรวดมายิงมันคับ :her .....สนุกมาก

welzer's Photo welzer 25 Dec 2006

ไปเก็บปืนจรวดด้านบนก้อนหินตรงกลางครับ แล้วซัดมันตอนมันเผลอ ก็ผ่านแล้วครับ

Saka's Photo Saka 25 Dec 2006

ใช้ ปืน Laser ชาร์ทนานๆ อัดเร็วดีครับ
ปืนกลไม่ไหวลดทีละนิดตายมาหลายรอบเหมือนกัน

nano.'s Photo nano. 25 Dec 2006

:555 very fun.

Guest_blu-ray_* 03 Jan 2007

ถล่มเละครับ มันมากๆ ทั้งปืนกล SAM แล้วก็ปืนจรวด แต่สุดท้ายเราก็สอยมันด้วยปืนบาซูก้าพกพา :555 สะใจมากกก

สู้ก็ไม่ง่ายนักครับ จริงๆ แล้วยากเลยแหละ คือ มันต้องใช้จังหวะหลบๆ โดดๆ ตอนมันจะยิงมิสไซล์ แล้วแอบอยู่หลังเขาตอนมันปูพรมระเบิดกับยิงโฮมมิ่งมิสไซล์ ตอนผมมาถึงมันก็เหลือt-engน้อยมากๆ แล้วเลยต้องเล่นแบบ hit & runแลกไม่ได้เดี๋ยวตาย...
เคลียร์จ๊อบหมดก็ว่าจะไปหวดมันต่อแล้วล่ะ...
blood runs cold...อิอิ

T-A-S's Photo T-A-S 03 Jan 2007

ด่านนี้ผม ก็ ตาย เยอะ ... ... แบบว่า .. VS ใกล้ๆพัง ... เตรียมไปพังใกล้ๆ vs ตัวใหม่เลย

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 03 Jan 2007

หลบตรงเสาตรงกลางค่ะ พอมันเข้ามาใกล้ พริ้วไปข้าง มิสไซล์จ่อตูด ไม่กี่ทีร่วงค่ะ

KappaMan's Photo KappaMan 06 Jan 2007

View Postคนจริงเขย่าจอ, on Jan 3 2007, 11:59 PM, said:

หลบตรงเสาตรงกลางค่ะ พอมันเข้ามาใกล้ พริ้วไปข้าง มิสไซล์จ่อตูด ไม่กี่ทีร่วงค่ะ
ว๊ายย...พูดไรอะ เขินจัง :shame

ผมก็ยังไม่ผ่านอะครับบอสตัวนี้ พลังความร้อนหมดก่อนทุกที พออกจากหุ่นยนต์ก็หลบมิซไซล์ไม่ทัน :cry2

T-A-S's Photo T-A-S 07 Jan 2007

พลังงาน ... รอเก็บ จากหุ่นด้วยไง :D :D

KappaMan's Photo KappaMan 07 Jan 2007

เย่ๆ ผ่านแ้ล้วครับ แบบว่าแก่แล้วอะคิดช้า กว่าจะจับทริคมันได้ :her

พลังงานความร้อนตอนแรกดูเหมือนจะไม่พอ แต่ถ้าหุ่นที่เราขับระเบิดก็จะได้พลังงานคืนมามากโขอยู่ ตอนแรกถนอมเลือดไว้มาก หลบไม่ให้โดนมันโจมตี แต่พลังงานหมดเสี่ยก่อน :ohno พอรู้ทริคนี่พอพลังงานใกล้หมดนี่ออกมายืนแลกกับมันเลยครับ พอหุ่นพังจะได้เก็บพลังงานมา อิอิ แล้วก็ทำแบบนี้กับหุ่นอีกตัว เหลือๆเลยครับ :shame2

แต่พอผีเสื้อเลือดมันลดถึงครึ่งนี่ มันปล่อยระเบิดแบบปูพรม บ้าคลั่งมากครับ จับทางไม่ได้เลยอะ บอสด่านนี้นั่งเล่นตั้งแต่ 3 ทุ่มครึ่ง - เที่ยงคืนเลย แหะๆ :her

Guest_Reyo_* 31 Jan 2007

ยากอ่ะ

Ovaltine's Photo Ovaltine 11 Mar 2007

ไม่รู้ว่าผมตอบช้าไปป่าวนะ แต่ผมยิง laser แล้วต่อด้วยจรวดเลย

รู้สึกว่าจะแรงกว่าตอน แยกกันยิงนะ :aha:

onmaew's Photo onmaew 17 Jun 2009

ข้อเสนอครับ!!~ (วิธีผมเอง)

1. สะสมพลังงานให้มากเท่าที่จะทำได้

2. นำหุ่นยนต์ตัวที่สามารถกระโดดได้ 2 ต่อ (ตัวที่ 1) ขึ้นมาให้ได้ (ตอนที่ต้องกระโดดขึ้นมาจากด้านล่างก่อนเจอบอส)

3. ใช้หุ่นยนต์ตัวที่ 1 ยิงปีกข้างใดข้างหนึ่ง พอมันร่วงลงมา ก็จัดการถล่มด้วยอาวุธที่เราทั้งหมด ใส่ไม่ยั้ง ปราบจนกว่าหุ่นยนต์ระเบิดไปเลย

4. ใช้คนวิ่งกลับไปจุดเริ่มต้นที่กระโดดขึ้นมา กระโดดลงไปด้านล่าง จะพบหุ่นยนต์ (ตัวที่ 2) (ให้ขุดหิมะ)

5. ใช้หุ่นยนต์ตัวที่ 2 ปราบด้วยวิธีเดิม

6. อำลาบอส