`

Jump to content

ҢԹѹǵҴѺ

16 replies to this topic

#1 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 21 April 2010 - 01:14 PM

ตลาดนนท์มาได้หลายด้านนะครับ ตรอกนี้หากท่านที่ขึ้นเรือมาลงท่าน้ำนนท์ก็เข้าด้านนี้ได้

จริงๆจะพากินของหวานอย่างเดียว แต่ไหนๆมันผ่านก็เอาซะหน่อย ข้าวหมูแดงหมูกรอบร้านนี้อร่อยครับคนเข้าคิวเพียบ อยู่ด้านข้างๆโรงเรียนรัตนาธิเบศร์

ดอกไม้ที่นี่ก็แยะแม้ไม่เท่าปากคลองตลาด ดีตรงไม่ต้องถ่อไปไกล ด้านนี้หากใครเอารถมาจอดฝั่งตรงข้ามก็เดินมาทางนี้ได้ครับ

ข้าวเหนียวมูล กินกับมะม่วง แม่ประไพศรี ขายดีทั้งปีทั้งชาติ ร้านนี้จะมีมะม่วงทั้งปีนะครับ ทั้งอกร่อง/น้ำดอกไม้ สังขยา หน้ากุ้ง หน้าปลาก็มี

ติดกันกับร้านข้าวเหนียว เป็น ขนมไข่แม่ไน้ อร่อยที่สุดในประเทศไทยกรอบนอกนุ่มใน เชลล์ยังมาชิม เคยกินแถวเทเวศร์ไม่ได้เรื่องเลย

ถุงเบ้อเริ่มเทิ่ม 20 บาทเองพี่น้อง

ร้านดังประจำจังหวัดเมื่อก่อนอยู่ด้านหน้าตลาดฝั่งตรงข้ามเมเจอร์นนท์ กิจการดีจนต้องมาเปิดเพิ่มที่ท่าน้ำ

เค้กมะพร้าวทำใหม่ๆ ทายซิราคาเท่าไหร่ 15-20 บาท บ้าขายได้ไงราคานั้น อันละ 10 บาทเองถูกโคตรๆ อร่อยด้วย ^____^

Black Forest เชอรี่ลูกโต อันนี้หากขายใน Starbuck ต้องมี 120 ถ้าในตามร้านเบเกอรี่ในห้างก็ต้องมี 60 บาท แต่นี่ ขอโทษ 30บาท

อันนี้ที่ร้านเค้าตั้งชื่อว่า "เค้กไฮโซ" ราคาพูดไปไม่น่าเชื่อ ทั้งชีสทั้งเนยทั้งเชอรี่ 30 บาทเท่าอันเมื่อกี้พี่น้อง

ของโปรด เอแคลร์กล่องนี้ มี 10 ลูก

ลูกใหญ่พอกะ S&P แต่อร่อยกว่าเยอะแป้งไม่แข็ง ลูกละ 2 บาท เท่ากับกล่องนี้ 20 บาท ใครมาตอนบ่ายรับรองว่าอดกินจ้าเพราะขายดีมาก

ของอร่อยราคาถูกไม่ไกลจาก กทม ยังมีนะครับ วันนี้ที่ท่านเห็นในาพ ผมหมดเงินไปแค่ 120 บาทเท่านั้น เงินขนาดนี้กินกาแฟในสตาร์บัคได้แก้วเดียว เชิญทุกท่านมาลองเดินแล้วจะติดใจ ไว้มีโอกาส จะพาไปฟาดของคาวนะครับ yoyo_11.gif

#2 Shinchiro Taiga

やらないか ?

• Royal Executive Members

Posted 21 April 2010 - 02:00 PM

ร้านประจำผมเลยล่ะ นนท์เบเกอร์รี่ ผ่านแล้วต้องแวะซื้อทุกที

ของเค้าอร่อย ใช้ของดี แต่ขายราคาย่อมเยา

มีพวกรับไปเยอะๆเอาไปขายต่อโก่งราคาเยอะมากอะ ผมไปทีไรไม่ค่อยเหลือให้เลือกแล้ว ถ้าไปตอนเย็น

#3 SiR

A+

Posted 21 April 2010 - 09:39 PM

ร้านข้าวหมูแดงในตำนานเลยนะนั่น อร่อยมาก yoyo_33.gif

#4 kim007

Ayukawa Madoka

• Interests:Bluray Movies, PS3, NDS

Posted 21 April 2010 - 09:43 PM

ขอบคุณครับ ไว้จะแวะไปชมครับ

#5 tvmb

Posted 21 April 2010 - 10:33 PM

มาแล้วเหรอ หายไปหลายวัน ผมรอชมผลงานอยู่นะครับ แถว นนทบุรี ซะด้วย ไม่ใกล้ ไม่ไกลครับ
ถ่ายซะน่ากินเลยนะครับ

#6 omario

ѡ§

Posted 22 April 2010 - 11:13 AM

ไม่ได้เข้าตลาดนนท์นานแล้ว เห็นแล้วอยากตามไปกิน

#7 AYAGO

¹

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2010 - 01:01 PM

น่าทานมาก ๆ เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

#8 PArnKunG

Ш

• Junior Moderator

Posted 22 April 2010 - 01:16 PM

กินหมดนั้นอ้วนแน่เลย

ขอบคุณมากครับ ชอบจังเลย

#9 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 22 April 2010 - 03:27 PM

QUOTE(PArnKunG @ Apr 22 2010, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กินหมดนั้นอ้วนแน่เลย

ขอบคุณมากครับ ชอบจังเลย

ผมกินแค่ เอแครล์อ่าครับ นอกนั้นก็แม่ แฟน น้อง อิอิ yoyo_56.gif

¹

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2010 - 03:56 PM

ตลาดท่าน้ำของขายเยอะแต่ต้องเลือกร้านหน่อย แต่เรื่องนนท์เบเกอรี่ผมไปซื้อบ่อยเป็็นร้านที่เทียบความอร่อยกับราคาแล้วค่อนข้างคุ
้ม แต่ถ้าหวังขนมอรอ่ยมากๆอาจต้องข้ามร้านนี้ไป

#11 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 22 April 2010 - 04:18 PM

QUOTE(โจ้ @ Apr 22 2010, 03:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตลาดท่าน้ำของขายเยอะแต่ต้องเลือกร้านหน่อย แต่เรื่องนนท์เบเกอรี่ผมไปซื้อบ่อยเป็็นร้านที่เทียบความอร่อยกับราคาแล้วค่อนข้างคุ
้ม แต่ถ้าหวังขนมอรอ่ยมากๆอาจต้องข้ามร้านนี้ไป

ใช่ครับ อีกร้านที่คุ้มและอร่อยก็เห็นจะเป็น Victory bakery yoyo_52.gif

#12 rufast

Posted 22 April 2010 - 07:26 PM

หมูเต๊ะ แถวนั้นอร่อยนะครับ
ไม่ได้ไปมาสักพักละ

#13 neopeax

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 25 April 2010 - 06:22 PM

ข้าวเหนียวมูล แนะนำอีกร้านนึง อยู่ข้างๆ แม่ประไพศรี
ชื่อร้านเดิมคือ แฟ้ม ศรีเมืองนนท์
แต่ตอนนี้ เป็นรุ่นลูกแล้ว รสชาดเหมือนเดิม แต่เหมือนไม่ขึ้นป้ายชื่อร้านแล้วม้าง
แถวนั้นมีหลายร้านเลยที่อร่อยๆ
ก๊วยจั๊บ ในตรอกก็เมพ
หมูสะเต๊ะนี่ก็สุโก่ย
ลอดช่องสิงคโปร์ ก็อร่อย ดับร้อนได้ดีมากเลย
อูย ยิ่งพิมพ์ยิ่งหิว yoyo_33.gif

#14 Mr.Cid

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 27 April 2010 - 03:24 PM

จาก รูปที่ 4 ด้านขวามือ จะมีร้านขาย ข้าวเหนียว หน้าเนื้อเส้นหวาน และหมู๋เส้นหวาน อร่อยมากครับ ห่อละ 10 บาท ห่อใบตอง ด้วยครับ แนะนำเลยครับ ลองแล้วจะติดใจ อร่อยมาก ๆ ครับ

ถ้าเดินไปทางซ้าย จากรูปที่ 4 จะเจอ ร้านบะหมี่เกี้ยวปูครับ อร่อยครับผม

คอนเฟิร์ม ก๊วยจั๊บ และ มู๋สะเต๊ะ ไม้ละบาท อร่อยจริง ๆ นะเธอว์

เป็ดพะโล้ หน้าโรงจำนำ ตรงสามแยกนนท์ เมพเหมือนกันนะเธอว์

แถมเย็น ๆ ก็มี เย็นตาโฟ แหล่ม ๆ สุดย๊อดดดดดดดดดดด !!!

อีกเยอะและ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด !!!

#15 arterart

Gu Art

Posted 07 May 2010 - 11:45 AM

แถวบ้านผมเลย อย่าลืมก๋วยจั๊บ ตรงซอยที่เดินจาก ร.ร. รัตนาธิเบตร ขึ้นมาทางตลาดด้วยนะครับอยู่ซอยขายรองเท้า ก้ออร่อยดีครับ
เย็น ๆ ตรงท่าน้ำ ของอร่อยเพียบ

#16 macca

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 16 June 2010 - 08:43 AM

น่ากินมากมาย

#17 DeppRising

♫ ̯͡ ♬

Posted 24 June 2010 - 03:57 AM

อ้ากก น่าไปอ่ะบ้านผมอยู่นนทบุรีแท้ๆต้องไปๆ