`
←  DGO SOUL CLUB - 觡Թ觷ͧѺء
Logo
»

ҢԹѹǵҴѺ

ѡ's Photo ѡ 21 Apr 2010

ตลาดนนท์มาได้หลายด้านนะครับ ตรอกนี้หากท่านที่ขึ้นเรือมาลงท่าน้ำนนท์ก็เข้าด้านนี้ได้

จริงๆจะพากินของหวานอย่างเดียว แต่ไหนๆมันผ่านก็เอาซะหน่อย ข้าวหมูแดงหมูกรอบร้านนี้อร่อยครับคนเข้าคิวเพียบ อยู่ด้านข้างๆโรงเรียนรัตนาธิเบศร์

ดอกไม้ที่นี่ก็แยะแม้ไม่เท่าปากคลองตลาด ดีตรงไม่ต้องถ่อไปไกล ด้านนี้หากใครเอารถมาจอดฝั่งตรงข้ามก็เดินมาทางนี้ได้ครับ

ข้าวเหนียวมูล กินกับมะม่วง แม่ประไพศรี ขายดีทั้งปีทั้งชาติ ร้านนี้จะมีมะม่วงทั้งปีนะครับ ทั้งอกร่อง/น้ำดอกไม้ สังขยา หน้ากุ้ง หน้าปลาก็มี

ติดกันกับร้านข้าวเหนียว เป็น ขนมไข่แม่ไน้ อร่อยที่สุดในประเทศไทยกรอบนอกนุ่มใน เชลล์ยังมาชิม เคยกินแถวเทเวศร์ไม่ได้เรื่องเลย

ถุงเบ้อเริ่มเทิ่ม 20 บาทเองพี่น้อง

ร้านดังประจำจังหวัดเมื่อก่อนอยู่ด้านหน้าตลาดฝั่งตรงข้ามเมเจอร์นนท์ กิจการดีจนต้องมาเปิดเพิ่มที่ท่าน้ำ

เค้กมะพร้าวทำใหม่ๆ ทายซิราคาเท่าไหร่ 15-20 บาท บ้าขายได้ไงราคานั้น อันละ 10 บาทเองถูกโคตรๆ อร่อยด้วย ^____^

Black Forest เชอรี่ลูกโต อันนี้หากขายใน Starbuck ต้องมี 120 ถ้าในตามร้านเบเกอรี่ในห้างก็ต้องมี 60 บาท แต่นี่ ขอโทษ 30บาท

อันนี้ที่ร้านเค้าตั้งชื่อว่า "เค้กไฮโซ" ราคาพูดไปไม่น่าเชื่อ ทั้งชีสทั้งเนยทั้งเชอรี่ 30 บาทเท่าอันเมื่อกี้พี่น้อง

ของโปรด เอแคลร์กล่องนี้ มี 10 ลูก

ลูกใหญ่พอกะ S&P แต่อร่อยกว่าเยอะแป้งไม่แข็ง ลูกละ 2 บาท เท่ากับกล่องนี้ 20 บาท ใครมาตอนบ่ายรับรองว่าอดกินจ้าเพราะขายดีมาก

ของอร่อยราคาถูกไม่ไกลจาก กทม ยังมีนะครับ วันนี้ที่ท่านเห็นในภาพ ผมหมดเงินไปแค่ 120 บาทเท่านั้น เงินขนาดนี้กินกาแฟในสตาร์บัคได้แก้วเดียว เชิญทุกท่านมาลองเดินแล้วจะติดใจ ไว้มีโอกาส จะพาไปฟาดของคาวนะครับ yoyo_11.gif

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 21 Apr 2010

ร้านประจำผมเลยล่ะ นนท์เบเกอร์รี่ ผ่านแล้วต้องแวะซื้อทุกที

ของเค้าอร่อย ใช้ของดี แต่ขายราคาย่อมเยา

มีพวกรับไปเยอะๆเอาไปขายต่อโก่งราคาเยอะมากอะ ผมไปทีไรไม่ค่อยเหลือให้เลือกแล้ว ถ้าไปตอนเย็น

SiR's Photo SiR 21 Apr 2010

ร้านข้าวหมูแดงในตำนานเลยนะนั่น อร่อยมาก yoyo_33.gif

kim007's Photo kim007 21 Apr 2010

ขอบคุณครับ ไว้จะแวะไปชมครับ

tvmb's Photo tvmb 21 Apr 2010

มาแล้วเหรอ หายไปหลายวัน ผมรอชมผลงานอยู่นะครับ แถว นนทบุรี ซะด้วย ไม่ใกล้ ไม่ไกลครับ
ถ่ายซะน่ากินเลยนะครับ

omario's Photo omario 22 Apr 2010

ไม่ได้เข้าตลาดนนท์นานแล้ว เห็นแล้วอยากตามไปกิน

AYAGO's Photo AYAGO 22 Apr 2010

น่าทานมาก ๆ เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

PArnKunG's Photo PArnKunG 22 Apr 2010

กินหมดนั้นอ้วนแน่เลย

ขอบคุณมากครับ ชอบจังเลย

ѡ's Photo ѡ 22 Apr 2010

QUOTE(PArnKunG @ Apr 22 2010, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กินหมดนั้นอ้วนแน่เลย

ขอบคุณมากครับ ชอบจังเลย

ผมกินแค่ เอแครล์อ่าครับ นอกนั้นก็แม่ แฟน น้อง อิอิ yoyo_56.gif

's Photo 22 Apr 2010

ตลาดท่าน้ำของขายเยอะแต่ต้องเลือกร้านหน่อย แต่เรื่องนนท์เบเกอรี่ผมไปซื้อบ่อยเป็็นร้านที่เทียบความอร่อยกับราคาแล้วค่อนข้างคุ
้ม แต่ถ้าหวังขนมอรอ่ยมากๆอาจต้องข้ามร้านนี้ไป

ѡ's Photo ѡ 22 Apr 2010

QUOTE(โจ้ @ Apr 22 2010, 03:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตลาดท่าน้ำของขายเยอะแต่ต้องเลือกร้านหน่อย แต่เรื่องนนท์เบเกอรี่ผมไปซื้อบ่อยเป็็นร้านที่เทียบความอร่อยกับราคาแล้วค่อนข้างคุ
้ม แต่ถ้าหวังขนมอรอ่ยมากๆอาจต้องข้ามร้านนี้ไป

ใช่ครับ อีกร้านที่คุ้มและอร่อยก็เห็นจะเป็น Victory bakery yoyo_52.gif

rufast's Photo rufast 22 Apr 2010

หมูเต๊ะ แถวนั้นอร่อยนะครับ
ไม่ได้ไปมาสักพักละ

neopeax's Photo neopeax 25 Apr 2010

ข้าวเหนียวมูล แนะนำอีกร้านนึง อยู่ข้างๆ แม่ประไพศรี
ชื่อร้านเดิมคือ แฟ้ม ศรีเมืองนนท์
แต่ตอนนี้ เป็นรุ่นลูกแล้ว รสชาดเหมือนเดิม แต่เหมือนไม่ขึ้นป้ายชื่อร้านแล้วม้าง
แถวนั้นมีหลายร้านเลยที่อร่อยๆ
ก๊วยจั๊บ ในตรอกก็เมพ
หมูสะเต๊ะนี่ก็สุโก่ย
ลอดช่องสิงคโปร์ ก็อร่อย ดับร้อนได้ดีมากเลย
อูย ยิ่งพิมพ์ยิ่งหิว yoyo_33.gif

Mr.Cid's Photo Mr.Cid 27 Apr 2010

จาก รูปที่ 4 ด้านขวามือ จะมีร้านขาย ข้าวเหนียว หน้าเนื้อเส้นหวาน และหมู๋เส้นหวาน อร่อยมากครับ ห่อละ 10 บาท ห่อใบตอง ด้วยครับ แนะนำเลยครับ ลองแล้วจะติดใจ อร่อยมาก ๆ ครับ

ถ้าเดินไปทางซ้าย จากรูปที่ 4 จะเจอ ร้านบะหมี่เกี้ยวปูครับ อร่อยครับผม

คอนเฟิร์ม ก๊วยจั๊บ และ มู๋สะเต๊ะ ไม้ละบาท อร่อยจริง ๆ นะเธอว์

เป็ดพะโล้ หน้าโรงจำนำ ตรงสามแยกนนท์ เมพเหมือนกันนะเธอว์

แถมเย็น ๆ ก็มี เย็นตาโฟ แหล่ม ๆ สุดย๊อดดดดดดดดดดด !!!

อีกเยอะและ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด !!!

arterart's Photo arterart 07 May 2010

แถวบ้านผมเลย อย่าลืมก๋วยจั๊บ ตรงซอยที่เดินจาก ร.ร. รัตนาธิเบตร ขึ้นมาทางตลาดด้วยนะครับอยู่ซอยขายรองเท้า ก้ออร่อยดีครับ
เย็น ๆ ตรงท่าน้ำ ของอร่อยเพียบ

macca's Photo macca 16 Jun 2010

น่ากินมากมาย

DeppRising's Photo DeppRising 24 Jun 2010

อ้ากก น่าไปอ่ะบ้านผมอยู่นนทบุรีแท้ๆต้องไปๆ