`

Jump to content

MH3 մ

41 replies to this topic

#21 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2010 - 12:33 AM

มันเกมแอคชั่น ไม่ใช่เกม เครือ่งบินรบนะลุง

จะมีล๊อกเป้าได้ไง คริๆ

#22 hisoka481

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 21 April 2010 - 01:42 AM

ล็อคเป้าแบบ ลอคแค่ตัวน่ะครับ

#23 krt

ѡ鹤

Posted 21 April 2010 - 02:12 AM

พึ่งเลิกจาก online เมือ่กี้ครับ

4 ชั่วโมงติดๆ 4 ทุ่ม- ตี2 ไม่มีหลุดเลย ไม่เคยเล่นเกมเครื่อง wii นาน ขนาดนี้เลย yoyo_65.gif ตั้งแต่ซื้อเครื่องมา จะ 3 ปีแล้ว

#24 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 21 April 2010 - 02:25 AM

QUOTE(krt @ Apr 21 2010, 02:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งเลิกจาก online เมือ่กี้ครับ

4 ชั่วโมงติดๆ 4 ทุ่ม- ตี2 ไม่มีหลุดเลย ไม่เคยเล่นเกมเครื่อง wii นาน ขนาดนี้เลย yoyo_65.gif ตั้งแต่ซื้อเครื่องมา จะ 3 ปีแล้ว

ออนไลนื เนี่ย ช่วยกัน แล้วเห้นกันทุกคนเลยหรือครับ

#25 kero

¹

• Freshy

Posted 21 April 2010 - 05:41 AM

QUOTE(Indyhell @ Apr 21 2010, 02:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ออนไลนื เนี่ย ช่วยกัน แล้วเห้นกันทุกคนเลยหรือครับ

เห็นทั้ง 4 คนเลยครับ ช่วยกันงัด ช่วยกันลอย yoyo_57.gif

#26 PaPaSEK

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 21 April 2010 - 08:24 AM

เอ่อ ผมขอแสล๋นถามหน่อยครับ

ตัวหนังสือในเกมส์เล็กมาก ทำไงกับมันได้มั่ง

ปล.จอธรรมดาครับ 21"

#27 hnarcis

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 21 April 2010 - 09:11 AM

บ้าไปแล้ว

วิ่งหาเห็ด ซะปวดหัว

นั่งตกปลา ทอง มันไม่ยอมกินเบ็ดเลย ตัวใหญ่ นะ

ตกปลาทองต้องใช้เหยื่อตกปลาทองโดยเฉพาะครับ ผสมจาก snakebee larva + firefly = goldenfish bait
พอหย่อนปุ๊บปลาทองโผล่มาตรึมเลย yoyo_76.gif

#28 krt

ѡ鹤

Posted 21 April 2010 - 09:24 AM

QUOTE(Indyhell @ Apr 21 2010, 02:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ห้องละ 4 คนช่วยกัน ทำ quest ครับ เพราะ monster ใน mode online จะอึดกว่า offline ครับ เลยต้องใช้วิธีคนหมู่ รุมมัน lol.gif

#29 Midorichan

ѡ§

• High Members

Posted 21 April 2010 - 09:52 AM

ยังไม่มีเวลาไปลองออนไลน์เลย ตอนนี้ยังเป็นนู้ปดาวเดียวอยู่เลย orz
ไม่ได้เล่นมาสองวันอีกต่างหาก ทำงานกลับบ้านเหนื่อยๆ นั่งดูหนังแทน เวลาหมด orz

#30 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

Posted 21 April 2010 - 11:03 AM

เดี๋ยวไปคืนนี้จะพยายามไปออนด้วย เมื่อคืนนั่งเล่นเลิกเกือบตี 2 เหมือนกัน

เมื่อเช้าแถมตื่นไม่ไหว เหอะเหอะ

#31 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 21 April 2010 - 12:18 PM

การเล่น ขอเกมนี้

มันไม่มีเนือ้เรื่องหลักหรือครับ เราซื้อเควสทำอย่างเดียวหรือครับ

#32 krt

ѡ鹤

Posted 21 April 2010 - 06:52 PM

QUOTE(Indyhell @ Apr 21 2010, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การเล่น ขอเกมนี้

มันไม่มีเนือ้เรื่องหลักหรือครับ เราซื้อเควสทำอย่างเดียวหรือครับ

ไม่มีมั้งครับ เพราะผมปกติก็อ่านๆแต่วิธีเล่น ถ้ามันพูดๆเรื่องเนื้อเรื่องผมก็ กดๆ ข้ามๆ เพราะคิดว่าคงไม่มีอะไร

น่าจะเป็น เกมสวมบทบาท เป็นนักล่าแย้ น่ะครับ lol.gif

วันนี้ยังไม่ได้เล่นเลย สงสัยเมื่อวานเล่นหนักไปหน่อย พอเข้าห้องน้ำเห็นจิ้งจก ผมเริ่มมองมันแบบแปลกๆ แล้ว yoyo_57.gif

#33 JackAss

ѡдѺ͡ª鹷 7

Posted 22 April 2010 - 09:43 AM

เนื้อเรื่องไม่ต้องไปสนใจครับตัวอักษรมันเล็กมาก พยายามอ่านก็ปวดตาปล่าวๆ ฟันแล้วกลิ้งอย่างเดียวพอ อิอิ

#34 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 22 April 2010 - 10:14 AM

ใครพอมีเวป บอก ว่ามอนตัวไหนดรอบอะไรมั่ง ชื่อไรมั่ง อยุ่ตรงไหน มั่ง

มั่งๆๆ มั่งไหมครับ

ตอนนี้ มึนตึ๊บ หาของตีอาวุธ
เควส เิส ยังไม่ทำ งง

#35 krt

ѡ鹤

Posted 22 April 2010 - 11:01 AM

QUOTE(Indyhell @ Apr 22 2010, 10:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครพอมีเวป บอก ว่ามอนตัวไหนดรอบอะไรมั่ง ชื่อไรมั่ง อยุ่ตรงไหน มั่ง

มั่งๆๆ มั่งไหมครับ

ตอนนี้ มึนตึ๊บ หาของตีอาวุธ
เควส เิส ยังไม่ทำ งง

ของที่ใช้ตี มันแบ่งกว้างๆ ตามนี้นะครับ บางส่วนผมอ้างจากภาค psp นะครับ MH3 ผมยังเล่นไปไม่เยอะ

1. ชิ้นส่วนที่ แล่จาก monster อันนี้เป็นส่วนสำคัญเลยครับ ซึ่งของพวกนี้จะได้จากการทำ quest ล่าหรือจับ อย่างเดียว (ส่วนมาจะพวก boss ของ quest) อันนี้ดูง่ายๆ ครับ ตอนจะประกอบหรือ upgrade อาวุํธมันจะบอกเลยว่าเป็นของตัวไหน เราก็ไปดู quest อันนั้นได้เลย(ใน quest จับหรือล่ามันจะบอกชื่อ monster มาเลยก่อนจะซื้อ quest) แต่บางครั้งมันจะบอกเป็นชิ้นมา เช่น tail ก็ให้เราเอาดาบไปตัดหางมันให้ขาดแล้ว แล่ yoyo_57.gif ออกมา สดๆ ตรงนั้นเลยก็จะได้ง่ายๆ ครับ

2.พวกชิ้นส่วนเล็กๆ เช่น พวก แร่ ปลา แมลง ต่างๆ พวกนี้ ส่วนมากจะเอาไว้ผสมไอเทม support ในการ ล่า ต่างๆ เช่น ยา อาหาร กระสุน กับดัก ระเบิด อันนี้ก็ได้จากการ ขุดๆ มันจะออกแบบสุ่มๆ ออกมาครับ แต่บริเวณมันจะตายตัว ว่าจุดเก็บ มันอยู่ตรงนี้แน่ๆ หรือ บางอย่างที่ร้าน ของชำจะมีขายครับ หรือจะทำ farm ไว้ขุดเอาเองก็ได้ครับ (ใน MH3 ผมยังไม่ได้เข้าไปดูเลยครับ)

-ส่วนเรื่องสูตรผสมไอเทม มันจะคล้ายๆ ของ psp ครับ ใน mh3 ที่เป็น eng ผมยังไม่เจอที่เขาทำมาแบบ ครบๆ นะครับ จะมี japan ปน ๆ เพราะเกมมันพึ่งออก
ถ้าเจอผมจะมาแปะไว้แล้วกันครับ เพราะของ psp ก็คล้่ายๆกัน

แต่ถ้าไม่มีสูตรก็ผสมมั่วๆ ไปเลยครับ เพราะตอนเลือกของชิ้นแรกมันจะมี hightlight ไว้ว่า อันไหนผสมกันได้ พอสำเร็จมันจะบันทึกสูตรไว้ให้เลยครับ

เข้าไปลุย quest ได้เลยครับ เพราะ ของที่จะทำชุดเกราะกะ อาวุํธ นี่ต้องล่า boss แน่นอนครับ yoyo_92.gif เพราะมันเป็นหลักของเกมนี้

#36 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 22 April 2010 - 11:18 AM

เมือ่ คืน ไปโดน มังกือใต้น้ำตบกลับมา

อาวุธไม่แรง ตีไม่ตายสักที

เลยแค้น จะอัพอาวุธ

ใช้อันไหนปราบมันดี

#37 krt

ѡ鹤

Posted 22 April 2010 - 12:16 PM

QUOTE(Indyhell @ Apr 22 2010, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมือ่ คืน ไปโดน มังกือใต้น้ำตบกลับมา

อาวุธไม่แรง ตีไม่ตายสักที

เลยแค้น จะอัพอาวุธ

ใช้อันไหนปราบมันดี

อยู่ใน quest กี่ดาวครับ ใช่ตัวเดียวกะที่หน้าปกเกม หรือเปล่าครับ

บางครั้ง มันจะมี monster ที่แบบว่า มารบกวนการทำ quest เราครับ (เช่นใน quest ไม่ได้บอกว่าให้ล่าตัวนี้ แต่มันมาจากไหนไม่รู้ มาไล่เอาๆ) บางทีพวกนี้จะเก่งมากๆ ครับ อาจจัดการไม่ได้ในตอนแรกๆ ต้องหลบ ผ่านๆ ม้ันไปก่อนครับ

Edited by krt, 22 April 2010 - 12:16 PM.

#38 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 22 April 2010 - 12:25 PM

1ดาวครับ

น่าจะใช่ตัวหน้าปก มันปล่อยไฟฟ้า (มั้ง) ได้

#39 krt

ѡ鹤

Posted 22 April 2010 - 12:41 PM

QUOTE(Indyhell @ Apr 22 2010, 12:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
1ดาวครับ

น่าจะใช่ตัวหน้าปก มันปล่อยไฟฟ้า (มั้ง) ได้

ผ่านไปเลยครับ

1 ดาว รู้สึกว่า boss ที่ต้องล่าจะเป็น กิ้งก่า ยักษ์ ที่เรียกลูกน้องได้อะครับ

ตัวนี้ ก็มีชุด กับ อาวุธให้ทำเหมือนกันครับ

แต่ละ part จะมี skill อยู่ครับ เช่น ความสามารถ +1 หรือ +2 ต้องใส่ สะสมรวมกันจนได้ +10 แต้มครับ skill ของชุดเกราะถึงจะแสดงผล ระดับ เบา ๆ และ +15 ถึงจะแสดงความสามารถเต็มที ของ skill นั้นครับ เช่น ขุดไอเทมเร็ว มองเห้น boss ในแผนที่ โจมตี + ทนธาตุต่างๆ ใช้กระสุนบางอย่างได้เพิ่ม

ส่วนมากก็เป็นชุด set เดียวกันนั้นแหละครับ ใส่ครบ ก็น่าจะได้ skill แล้ว

#40 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 22 April 2010 - 12:56 PM

นี่มัน มีระบบ ธาตุด้วยเหรอ เนี่ย

วุ่นวายดีแท้

แต่ก็จะพยายามเล่นให้เข้าใจไวๆๆ

ต้องศึกาาอีกเยอะ