`

Jump to content

͹ҧ仴Ѻ͹⤢ع⾧ҧӺؿѹա

24 replies to this topic

#1 vernea

...............

• Royal Executive Members

Posted 16 April 2010 - 04:45 PM

โคขุนสาขาซอยนวลจันทร์ ปกติผ่านไปมาค่ำๆรถยาวเหยียดตลอด เลยไม่เคยได้มีโอกาสทานเลย
จนมาช่วงร้อนๆ แถมก่อนสงกรานต์ได้มีโอกาสผ่านไปตอนบ่ายๆ จอดรถกันหน้าประตูร้านเลย
แถมมีบุฟเฟ่ห์สำหรับคนกระเพาะหนักให้เลือกอีกด้วย(เสาร์อาทิตย์มีแค่หกโมงเย็นแต่วัน
ธรรมดามีถึงดึกๆ)

เมนูสไลด์มีทั้งหมูและเนื้อ แถมมีอาหารอื่นอีก

ไปสองคนสั่งได้แค่นี้เอง หมูแดด ตับย่าง ปีกไก่ทอด ส้มตำ ต้มแซ่บ ยังมีให้เลือกอีกเพียบ

ยำหมูยอ

ต้มแซบหมูมีแต่เนื้อหมูจรืงๆ ไม่มีกระดูกเจือปน

เตาเหมือนทั่วไป

อันนี้เมนูหมัก

กระเด็นหน่อยต้องระวัง แบบทำสำเร็จก็มีแล้ว แต่อยากปรุงเองได้รสชาติชีวิตกว่า

ความเสียหาย(ครึ่งเดียวอีกครึ่งเก็บไปแล้ว)

ช่วงบ่ายๆ ยังไม่ค่อยมีคน

ค่าเสียหาย199x2 ค่าน้ำไม่แพงมาก โค้กลิตรสี่สิบ ขวดเล็กสิบห้า

#2 tvmb

Posted 16 April 2010 - 04:56 PM

มีสาขาอื่นอีกไหมครับ โคขุนโพงยางคำบุฟเฟห์ บ้านผมอยู่แถว บางใหญ่ครับ
ถ้ามีใครรู้รบกวนด้วยนะครับ เห็นแล้วอยากไปกินจริงฯครับ
แต่เกรงว่าจะไกลจากบ้านมากมาย คิดว่าเหนื่อยแน่ครับถ้าไปที่นวลจันทร์

#3 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 16 April 2010 - 05:01 PM

Buffet สั่งอะไรได้มั่งอ่าครับ เดินไปตักเองเหมือนหมูกะทะหรือเปล่าครับ yoyo_56.gif

#4 kim007

Ayukawa Madoka

• Interests:Bluray Movies, PS3, NDS

Posted 16 April 2010 - 05:12 PM

ปีก่อนเคยไปกินกับเพื่อนที่สาขานี้บ่อย แต่ตอนย่างบนเตา อาจจะร้อนแล้วก็มีควันหน่อย

ได้ยินว่า มีสาขาแถวสะพานพระราม 5 ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่า บริการ กับรสชาติดีเท่าสาขานวลจันทร์หรือเปล่า เพราะเคยได้ยินคนมาเล่าให้ฟัง

#5 vernea

...............

Posted 16 April 2010 - 05:46 PM

http://www.ko-khun.com/

ลองเข้าไปอ่านหรือโทรสอบถามได้เลยครับ

เมนูบุฟเฟสั่งเด็กมาเสริฟเหมือนเมนูปกติครับ
มีเนื้อสไลด์สามอย่าง หนอก เสือ สัน หมูติดมัน ไม่มัน แล้วก้อมีเนื้อหมักสามอย่างเหมือนหันครับ
กับมีส้มตำ แดดเดียว อ่อม ต้มแซ่บ ลาบ ยำ คิดว่าเกหือบทุกอย่างที่ไม่ใช่ทะเลละครับ ค่าน้ำก็ไม่ค่อยแพงมาก

ร้านนี้เด็กเสริฟเยอะมากน่าจะสักยี่สิบคนได้ ไปช่วงบ่ายคนไม่เยอะนี่สบายๆไม่ต้องรอนานหรือลืมออเดอครับ yoyo_56.gif

#6 for2s

¹

• Banned

Posted 16 April 2010 - 05:55 PM

ผมนึกว่าหยุดสงกรานต์เสีบอีก

จริงๆผมไปกินประจำครับ แต่จะกินแบบกระทะร้อนครับ

ถ้ากินเนื้อสะโพกจะซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง ครับ สั่งกระทะร้อนทีละชุด คุ้มสุดๆครับ

ชุดละ 100 บาท ได้ 2 กระทะครับ ไม่ต้องย่างด้วยครับ

ลองดูครับ

#7 Kikaider42

Եѹ ԹҨѡ˭ԧ褹

• High Royal Executive Members

Posted 16 April 2010 - 10:05 PM

ร้านมีลิ้นย่างเกลือไหมครับ น่ากินมาก

Edited by Kikaider42, 16 April 2010 - 10:05 PM.

#8 AYAGO

¹

• High Royal Executive Members

Posted 17 April 2010 - 09:25 AM

เหมือนเดี่ยว 8 เลย

เพิ่งทราบว่ามีหมู ด้วย ผมไม่กินเนื้อ

#9 PArnKunG

Ш

• Junior Moderator

Posted 17 April 2010 - 09:30 AM

อร่อยราคาโอเคดีน่ะ ไปกินโคขุนบ่อยเหมือนกันแต่คนละสาขา

#10 boest

ѡ鹤

Posted 17 April 2010 - 12:48 PM

QUOTE(tvmb @ Apr 16 2010, 04:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีสาขาอื่นอีกไหมครับ โคขุนโพงยางคำบุฟเฟห์ บ้านผมอยู่แถว บางใหญ่ครับ
ถ้ามีใครรู้รบกวนด้วยนะครับ เห็นแล้วอยากไปกินจริงฯครับ
แต่เกรงว่าจะไกลจากบ้านมากมาย คิดว่าเหนื่อยแน่ครับถ้าไปที่นวลจันทร์

มีครับที่ตรง สะพานพระราม 4 ครับ ข้ามฝั่งมาจากปากเกร็ดนะครับมันจะอยู่ทางด้านขวา ขับรถมาทางถนนราชพฤกษ์ มาก้อได้นะครับ ตรงยาวไปเรื่อยๆมันจะมีสะพานให้เลี้ยวขึ้นไปทางปากเกร็ด แล้วเราก้อตรงไปเรื่อยๆ ผ่านหมู่บ้าน มัฑนาไปครับ ตรงไปเรื่อยๆ เดวจะเจอเองครับ ร้านใหญ่และคนกินเยอะทุกวันเลยครับ
ผมก้อว่าจะไปลองอยู่เพราะบ้านผมอยู่บางบัวทองครับ

#11 for2s

¹

• Banned

Posted 17 April 2010 - 01:42 PM

ลองดูรายละเอียดจาก web ก็ได้ครับ

ตอนนี้เขาเปลี่ยนชื่อร้านเป็น โคขุนคุณทองโพนยางคำ เนืองด้วยชื่อเก่ามันมีคนใช้ตามเยอะครับ

http://www.ko-khun.com/

#12 tvmb

Posted 17 April 2010 - 03:55 PM

QUOTE(boest @ Apr 17 2010, 12:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีครับที่ตรง สะพานพระราม 4 ครับ ข้ามฝั่งมาจากปากเกร็ดนะครับมันจะอยู่ทางด้านขวา ขับรถมาทางถนนราชพฤกษ์ มาก้อได้นะครับ ตรงยาวไปเรื่อยๆมันจะมีสะพานให้เลี้ยวขึ้นไปทางปากเกร็ด แล้วเราก้อตรงไปเรื่อยๆ ผ่านหมู่บ้าน มัฑนาไปครับ ตรงไปเรื่อยๆ เดวจะเจอเองครับ ร้านใหญ่และคนกินเยอะทุกวันเลยครับ
ผมก้อว่าจะไปลองอยู่เพราะบ้านผมอยู่บางบัวทองครับ

ขอบคุณมากครับผม ผมว่าวันอาทิตย์ลองแวะไปดูซะหน่อย yoyo_04.gif

#13 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 17 April 2010 - 04:01 PM

QUOTE(tvmb @ Apr 17 2010, 03:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับผม ผมว่าวันอาทิตย์ลองแวะไปดูซะหน่อย yoyo_04.gif

แวะรับด้วย ผมอยู่ตรงมณียา 555 yoyo_56.gif

#14 icecommado

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 18 April 2010 - 07:41 AM

เห็นแล้ว หิวเลย

#15 kua

ѡ¹鹷 2

Posted 28 April 2010 - 08:02 AM

ไปทานมาแล้ว อร่อยมากครับเนื้อที่นี่ รู้จึกว่าจะเป็นเจ้าแรกที่ นำมาขายนะครับ

ѡͩѧ

Posted 02 May 2010 - 10:06 AM

เด็กฝั่งธนอย่างเราอดเลย ไกลเกิน

#17 konker12

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 21 May 2010 - 02:17 AM

โพงยางคำ มีบุฟเฟห์แล้วหรอ ครับนี้เพิ่งรู้ อิอิ

#18 eucerin

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 25 May 2010 - 12:18 AM

ง่ะ มีบุฟเฟ่ด้วย อยากลองๆๆ

#19 ...

¹

Posted 25 May 2010 - 01:36 PM

QUOTE(konker12 @ May 21 2010, 02:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โพงยางคำ มีบุฟเฟห์แล้วหรอ ครับนี้เพิ่งรู้ อิอิ

เหมือนกันเลยครับ
ที่สำคัญเนื้อมาจากบ้านเราเองแท้ๆ แต่ไม่ได้กิน(ผมคนสกล)

#20 morningglory

ж١ᾧç͹

• Interests:call of duty thailand

Posted 24 June 2010 - 06:59 PM

ชอบมากครับร้านนี้ไปกินบอกๆครับเพราะอยู่แถวบ้านผมครับแนะนำเลยร้านี้