`

Jump to content

͹ҧ仴Ѻ͹⤢ع⾧ҧӺؿѹա

24 replies to this topic

#21 Juste

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 30 July 2010 - 10:53 PM

Ѫշ4 ФѺ ǹѹ ؿ :sorry3:

#22 nutto

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 10 August 2010 - 01:27 PM

รัชดาไม่เป็นบุฟเฟ่ห์ครับ

#23 zoselious

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 17 August 2010 - 02:39 AM

ผมเคยไปกินที่ซอย นวลจันนี่แหละแทรบร้องคำแรก อร่อยมาก
เดี๋ยวนี้โคขุนไปทั่วไม่รุ้เจ้าไหนของจริง :o_smoke:

#24 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 17 August 2010 - 10:03 AM

มันจะมีของปลอมได้ไงล่ะครับ คำว่าโคขุน คือโคพันธุ์เนื้อนำเข้า
เอามาเลี้ยงทำเป็นสหกรณ์ ส่งออกขายทั่วประเทศ

ตามตลาดสดไม่มีขาย ต้องสั่งจากสหกรณ์เท่านั้น
พวกซูเปอร์ดี ๆ หน่อยถึงจะมีขาย
แต่วางปุ๊ป แป๊ปเดียวก็ขายหมดเกลี้ยงแล้ว

ร้านที่เขาทำเนื้อย่างโคขุน เขาก็สั่งจากตรงนี้ทั้งนั้นแหละครับ
ผมกินมาทั่วกทม. ยังไม่เจอของปลอม(เอาเนื้อโคอย่างอื่นมาปน)
แต่ร้านหลายเจ้าที่ไม่เหมือนกัน เพราะเขาใช้เนื้อโคขุนคนละเกรดครับ
นอกนั้นก็เป็นพวกถ่านที่ใช้ย่าง น้ำจิ้ม เนย ตรงนี้รสชาติมันเลยต่างกัน

#25 cannesta

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 16 November 2010 - 03:29 PM

สำหรับ บุฟเฟ่เลือกชนิดเนื้อได้น้อยอ่ะครับ ผมเลยไม่กินบุฟเฟ่ ไปที่ไรกินปกติตลอด เมื่อก่อนผมกินที่นวลจันทร์ หลังๆมานี่รสชาติตกไปครับ แล้วผมก็ย้ายที่อยู่ไปอยู่แถวจรัลฯ เลยเลือกไปกินสาขาพุทธมลฑลสาย1แทน ซึ่งก็ได้ยินคนบอกมาว่า สาขาอื่นจะสู้ที่นวลจันทร์ไม่ได้ แต่ก็ไม่เป็ความจริงครับ มาตรฐานเดียวกัน รสชาติอร่อยเหมือนกัน แถมเวลาสั่งโอกาสได้เนื้อสวยๆ บ่อยกว่าที่นวลจันทร์ เพราะคนน้อยกว่า แต่ที่นี่ไม่มีบุฟเฟ่ ส่วนที่ในเดี่ยว8พูด เขาไม่ได้กินร้านนี้แน่นอนครับ ที่นี่ไม่มีเดินตักเอง