`

Jump to content

labyrinth titan mode кҵǤѺ

15 replies to this topic

#1 nutty_ot

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 15 April 2010 - 07:05 PM

ขอคำแนะนำหน่อยครับตอนท้ายๆที่มันมาเป็นฝูง เซ็งมากมายเลย จะใช้อาวุธอะไรดี

#2 tsumasaki

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 15 April 2010 - 07:10 PM

ผมต่อยทหารโล่ให้แตกแล้วจับวิ่งชนครับ...ตัวอื่นๆใช้ L1 ค้างแล้วกด O

#3 kieng1234

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 15 April 2010 - 08:47 PM

ผมใช้หมัดเน้นๆกับพวกที่ถือโล่ก่อนครับ ส่วนพวกวัวกับพ่อมด นี่รีบใช้หมัดเก็บเน้นๆให้ตายเป็นตัวๆไปเลยครับ

หากพ่อมดมุดใต้พื้นก็กระโดดหลบมีดพร้อมกับL1+o ดึงมันขึ้นมาต่อย ส่วนตัวที่มันร้องโหยหวน[ลืมชื่อ]หากมันพรางตัวก็ใช้หัวเฮริออสชาร์จให้มันโผล่มารีบ
เก็บ ก็ผ่านแล้วครับ พยายามอย่าไปอยู่ในฝูงมัน ก็น่าจะเล่นง่ายขึ้นแล้วครับ

#4 lancerot

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 15 April 2010 - 09:03 PM

ตอนเจอวัว พยายามทำ Brutal Kill ให้ได้ครับ จะได้เลือดกลับคืนมาหน่อยก็ยังดี

ที่เหลือก็ค่อยๆเชือดรายตัว

ส่วนไอ้ตัวดำดินก็ ใช้ L1+O ลากมันขึ้นมาครับ ทำรัวๆเลยก็ได้ครับ

#5 jath

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 15 April 2010 - 09:17 PM

QUOTE(tsumasaki @ Apr 15 2010, 07:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมต่อยทหารโล่ให้แตกแล้วจับวิ่งชนครับ...ตัวอื่นๆใช้ L1 ค้างแล้วกด O

Good Job เล่น มาแนวนี้เหมือนกัน พ่อมดแม่มด ดึงมากดอย่างเดียว

#6 Donny

ͧ š

• Interests:Big tits with glasses

Posted 15 April 2010 - 09:57 PM

ใช้ศัตรูให้เป็นประโยชน์ที่สุดครับ ฆ่ามิโนทอร์เอาเลือด ฆ่าไซเรนเอา มานา

ใช้แพนโดร่าเป็นตัวล่อศัตรูบางส่วนไปด้วย

#7 nutty_ot

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 15 April 2010 - 10:34 PM

ผ่านแล้วครับ ขอบคุณมากเลย แต่พอลงมาเจอหมาสามหัวเลยเลิกเลย ไม่รู้ว่าจะมากันสักกี่ตัว เจอไอ้หัวแพะอีก สงสัยว่าพรุ่งนี้จะจบมั้ยเนี่ย

#8 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 16 April 2010 - 12:19 AM

อย่าใจร้อนครับ กว่าผมจะผ่านก็ปาจอยทิ้งเป็นสิบๆรอบแล้วครับ 555

#9 tOeiKung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 16 April 2010 - 08:50 AM

QUOTE(nutty_ot @ Apr 15 2010, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผ่านแล้วครับ ขอบคุณมากเลย แต่พอลงมาเจอหมาสามหัวเลยเลิกเลย ไม่รู้ว่าจะมากันสักกี่ตัว เจอไอ้หัวแพะอีก สงสัยว่าพรุ่งนี้จะจบมั้ยเนี่ย

ตรง 3 หัวนี่ยากจริงๆครับผมผ่านโดย หัวแรกใช้วิธีจับหมาตัวเล็กแตะใส่มันเอา พอเข้าหัว 2 ผมใช้ท่าโล่สปาต้ากดใส่รัวๆจน Magic หมด

เลย แล้วใช้ดาบ สายฟ้าฟันต่อ(มีอะไรงัดออกมาหมดเลย-.-)ดาบสายฟ้ายังไม่ทันหมดก็จะตัดหัว 2 ได้พอดีแล้วหัวสุดท้ายผมฟันต่อไม่กี่ที

ก็ตัดได้ล่ะ แต่ตอนนั้นมันเหลือตัวถือง้าวอีก 2 ตัวเกอบไม่รอดตัวแรกตายง่าย(ส่งสัยโดนสะเก็ดการต่อสู้ตอนที่พยายามล้มหมา 3 หัวไปหลาย

ดอก)แต่ตัวที่ 2 ฟันตั้งหลายทีกว่าจะตายจนผมเหลือเลือดที่มันฟันผมอีกทีเล่นใหม่แน่แต่สุดท้ายก็ชนะสา
หัสจริงๆ yoyo_63.gif

#10 lancerot

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 16 April 2010 - 11:18 AM

ตรงหมา 3 หัว
- ถ้าตัดหัวหมา1หัว แล้ว จะมีหัวแพะ โผล่มา 1 ตัว
- ถ้าตัดอีกหัวจะมีหัวแพะ โผล่มา 2ตัว

มี trick นิดหน่อยครับ
เมื่อตัดหัวหมาได้แล้ว1หัว ไม่ต้องไปยุ่งกับหัวแพะครับ รีบตัวหัวหมาอีกหัว ให้ไวที่สุดครับ ถ้าตัดได้ ก็จะมีหัวแพะ โผล่มาแค่ตัวเดียว(รวมแล้วมีหัวแพ 2 ตัว)
รีบใช้เวทย์รุม หมาให้ตาย + Blade of Olympus ก็น่าจะดวล กับหัวแพะ ตัวเดียวได้ละครับ

#11 kieng1234

ѡ

Posted 16 April 2010 - 12:49 PM

QUOTE(lancerot @ Apr 16 2010, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตรงหมา 3 หัว
- ถ้าตัดหัวหมา1หัว แล้ว จะมีหัวแพะ โผล่มา 1 ตัว
- ถ้าตัดอีกหัวจะมีหัวแพะ โผล่มา 2ตัว

มี trick นิดหน่อยครับ
เมื่อตัดหัวหมาได้แล้ว1หัว ไม่ต้องไปยุ่งกับหัวแพะครับ รีบตัวหัวหมาอีกหัว ให้ไวที่สุดครับ ถ้าตัดได้ ก็จะมีหัวแพะ โผล่มาแค่ตัวเดียว(รวมแล้วมีหัวแพ 2 ตัว)
รีบใช้เวทย์รุม หมาให้ตาย + Blade of Olympus ก็น่าจะดวล กับหัวแพะ ตัวเดียวได้ละครับ

มันได้ดวลกับแพะด้วยเหรอครับ yoyo_48.gif จำได้ตอนเล่น2รอบ normal+hard ผมใช้หมัดกระหน่ำแต่หมา3หัว ต่อย ต่อย กลิ้งหลบ แล้วต่อยๆ ไปเรื่อยๆแต่เน้นให้ไว
พอตัดได้1หัวแพะออกมาก็ เน้นแต่ต่อย หมา3หัวอย่างเดียวให้ไว พอตัดได้2หัว ที่นี้ แพะเป็น2ตัว ผมเปลี่ยนมาใช้แส้ไฟฟ้า กดเวทย์อย่างเดียวจนหมดหลอด มันก็ขึ้นTQE ให้จัดการกับหัวสุดท้ายก็ผ่านเลย ไม่ใช่เหรอครับทำไมผมไม่ได้ดวลกับแพะที่เหลืออ่ะ

#12 lancerot

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 16 April 2010 - 06:10 PM

QUOTE(kieng1234 @ Apr 16 2010, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันได้ดวลกับแพะด้วยเหรอครับ yoyo_48.gif จำได้ตอนเล่น2รอบ normal+hard ผมใช้หมัดกระหน่ำแต่หมา3หัว ต่อย ต่อย กลิ้งหลบ แล้วต่อยๆ ไปเรื่อยๆแต่เน้นให้ไว
พอตัดได้1หัวแพะออกมาก็ เน้นแต่ต่อย หมา3หัวอย่างเดียวให้ไว พอตัดได้2หัว ที่นี้ แพะเป็น2ตัว ผมเปลี่ยนมาใช้แส้ไฟฟ้า กดเวทย์อย่างเดียวจนหมดหลอด มันก็ขึ้นTQE ให้จัดการกับหัวสุดท้ายก็ผ่านเลย ไม่ใช่เหรอครับทำไมผมไม่ได้ดวลกับแพะที่เหลืออ่ะ

ฆ่าหมาตาย ผมยังต้องดวลกับแพะ ครับ
เพียงแต่รอบนั้นโชคดีหน่อย Gate Blade of Olympus เต็มเลยกระหน่ำแพะ ไปได้ตัว 1 เลยเหลือดวลกับแพะ 1 ตัว เลยรอด

#13 nutty_ot

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 16 April 2010 - 10:39 PM

จบเรียบร้อยแล้วครับ กว่าจะได้ประตูนำ้อย่างคนอื่น เสียวันหยุดไป3วันเลย

#14 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 26 April 2010 - 12:15 AM

ผมใช้วิ่งชน สลับ ใช้ สกิล + กับ Spartan guage ใช้มันทุกอย่าง ผ่านไปได้ครับ แต่ก็ลำบากเหมือนกัน - -

#15 thaneth_t

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 23 May 2010 - 04:28 PM

ของผมใช้เตะหมาสวนอย่างเดียวจนหัวแรกหลุด แพะโผล่มาก็ตั้งใจสู้กับแพะหน่อย รอใช้ L1 แล้วสวน เอาหมัดต้อยให้ลอยแล้ว L1+[] มันจะโดนไปเรื่อยๆ หมาตัวเล็กก็กระเด็นไป ถ้าโชคดีไอ้สามหัวไม่วิ่งมาขวิดเราซะก่อน ก็จะฆ่าแพะได้

หลังจากนั้นก็เตะหมาใส่เหมือนเดิมพอหัวขาด แพะโผล่มาสองตัว คราวนี้เปลี่ยนเป็นตะขอฮาเดส กด Gorgon Flash ใส่แพะเลย ชุลมุนมาก เพราะตอนนั้นเราจะกด gorgon flash ได้แค่สองครั้ง หลอดเวทย์ไม่ยาวพอสามครั้ง

ถ้าสำเร็จก็จะเหลือหมากับเราแล้ว

แต่คราวนี้หมามันจะโหดหน่อย ขยันตบลาวาใส่พื้นบ่อยมาก ต้องระวังให้ดี ใจเย็นๆอยู่ห่างๆ ลาวาจะมาไม่ถึงครับ

#16 ridridridrid

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 03 June 2010 - 12:48 PM

ฟันดะ ไม่เลี้ยง