`
←  God of war
Logo
»

labyrinth titan mode кҵǤѺ

nutty_ot's Photo nutty_ot 15 Apr 2010

ขอคำแนะนำหน่อยครับตอนท้ายๆที่มันมาเป็นฝูง เซ็งมากมายเลย จะใช้อาวุธอะไรดี

tsumasaki's Photo tsumasaki 15 Apr 2010

ผมต่อยทหารโล่ให้แตกแล้วจับวิ่งชนครับ...ตัวอื่นๆใช้ L1 ค้างแล้วกด O

kieng1234's Photo kieng1234 15 Apr 2010

ผมใช้หมัดเน้นๆกับพวกที่ถือโล่ก่อนครับ ส่วนพวกวัวกับพ่อมด นี่รีบใช้หมัดเก็บเน้นๆให้ตายเป็นตัวๆไปเลยครับ

หากพ่อมดมุดใต้พื้นก็กระโดดหลบมีดพร้อมกับL1+o ดึงมันขึ้นมาต่อย ส่วนตัวที่มันร้องโหยหวน[ลืมชื่อ]หากมันพรางตัวก็ใช้หัวเฮริออสชาร์จให้มันโผล่มารีบ
เก็บ ก็ผ่านแล้วครับ พยายามอย่าไปอยู่ในฝูงมัน ก็น่าจะเล่นง่ายขึ้นแล้วครับ

lancerot's Photo lancerot 15 Apr 2010

ตอนเจอวัว พยายามทำ Brutal Kill ให้ได้ครับ จะได้เลือดกลับคืนมาหน่อยก็ยังดี

ที่เหลือก็ค่อยๆเชือดรายตัว

ส่วนไอ้ตัวดำดินก็ ใช้ L1+O ลากมันขึ้นมาครับ ทำรัวๆเลยก็ได้ครับ

jath's Photo jath 15 Apr 2010

QUOTE(tsumasaki @ Apr 15 2010, 07:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมต่อยทหารโล่ให้แตกแล้วจับวิ่งชนครับ...ตัวอื่นๆใช้ L1 ค้างแล้วกด O

Good Job เล่น มาแนวนี้เหมือนกัน พ่อมดแม่มด ดึงมากดอย่างเดียว

Donny's Photo Donny 15 Apr 2010

ใช้ศัตรูให้เป็นประโยชน์ที่สุดครับ ฆ่ามิโนทอร์เอาเลือด ฆ่าไซเรนเอา มานา

ใช้แพนโดร่าเป็นตัวล่อศัตรูบางส่วนไปด้วย

nutty_ot's Photo nutty_ot 15 Apr 2010

ผ่านแล้วครับ ขอบคุณมากเลย แต่พอลงมาเจอหมาสามหัวเลยเลิกเลย ไม่รู้ว่าจะมากันสักกี่ตัว เจอไอ้หัวแพะอีก สงสัยว่าพรุ่งนี้จะจบมั้ยเนี่ย

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 16 Apr 2010

อย่าใจร้อนครับ กว่าผมจะผ่านก็ปาจอยทิ้งเป็นสิบๆรอบแล้วครับ 555

tOeiKung's Photo tOeiKung 16 Apr 2010

QUOTE(nutty_ot @ Apr 15 2010, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผ่านแล้วครับ ขอบคุณมากเลย แต่พอลงมาเจอหมาสามหัวเลยเลิกเลย ไม่รู้ว่าจะมากันสักกี่ตัว เจอไอ้หัวแพะอีก สงสัยว่าพรุ่งนี้จะจบมั้ยเนี่ย

ตรง 3 หัวนี่ยากจริงๆครับผมผ่านโดย หัวแรกใช้วิธีจับหมาตัวเล็กแตะใส่มันเอา พอเข้าหัว 2 ผมใช้ท่าโล่สปาต้ากดใส่รัวๆจน Magic หมด

เลย แล้วใช้ดาบ สายฟ้าฟันต่อ(มีอะไรงัดออกมาหมดเลย-.-)ดาบสายฟ้ายังไม่ทันหมดก็จะตัดหัว 2 ได้พอดีแล้วหัวสุดท้ายผมฟันต่อไม่กี่ที

ก็ตัดได้ล่ะ แต่ตอนนั้นมันเหลือตัวถือง้าวอีก 2 ตัวเกอบไม่รอดตัวแรกตายง่าย(ส่งสัยโดนสะเก็ดการต่อสู้ตอนที่พยายามล้มหมา 3 หัวไปหลาย

ดอก)แต่ตัวที่ 2 ฟันตั้งหลายทีกว่าจะตายจนผมเหลือเลือดที่มันฟันผมอีกทีเล่นใหม่แน่แต่สุดท้ายก็ชนะสา
หัสจริงๆ yoyo_63.gif

lancerot's Photo lancerot 16 Apr 2010

ตรงหมา 3 หัว
- ถ้าตัดหัวหมา1หัว แล้ว จะมีหัวแพะ โผล่มา 1 ตัว
- ถ้าตัดอีกหัวจะมีหัวแพะ โผล่มา 2ตัว

มี trick นิดหน่อยครับ
เมื่อตัดหัวหมาได้แล้ว1หัว ไม่ต้องไปยุ่งกับหัวแพะครับ รีบตัวหัวหมาอีกหัว ให้ไวที่สุดครับ ถ้าตัดได้ ก็จะมีหัวแพะ โผล่มาแค่ตัวเดียว(รวมแล้วมีหัวแพ 2 ตัว)
รีบใช้เวทย์รุม หมาให้ตาย + Blade of Olympus ก็น่าจะดวล กับหัวแพะ ตัวเดียวได้ละครับ

kieng1234's Photo kieng1234 16 Apr 2010

QUOTE(lancerot @ Apr 16 2010, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตรงหมา 3 หัว
- ถ้าตัดหัวหมา1หัว แล้ว จะมีหัวแพะ โผล่มา 1 ตัว
- ถ้าตัดอีกหัวจะมีหัวแพะ โผล่มา 2ตัว

มี trick นิดหน่อยครับ
เมื่อตัดหัวหมาได้แล้ว1หัว ไม่ต้องไปยุ่งกับหัวแพะครับ รีบตัวหัวหมาอีกหัว ให้ไวที่สุดครับ ถ้าตัดได้ ก็จะมีหัวแพะ โผล่มาแค่ตัวเดียว(รวมแล้วมีหัวแพ 2 ตัว)
รีบใช้เวทย์รุม หมาให้ตาย + Blade of Olympus ก็น่าจะดวล กับหัวแพะ ตัวเดียวได้ละครับ

มันได้ดวลกับแพะด้วยเหรอครับ yoyo_48.gif จำได้ตอนเล่น2รอบ normal+hard ผมใช้หมัดกระหน่ำแต่หมา3หัว ต่อย ต่อย กลิ้งหลบ แล้วต่อยๆ ไปเรื่อยๆแต่เน้นให้ไว
พอตัดได้1หัวแพะออกมาก็ เน้นแต่ต่อย หมา3หัวอย่างเดียวให้ไว พอตัดได้2หัว ที่นี้ แพะเป็น2ตัว ผมเปลี่ยนมาใช้แส้ไฟฟ้า กดเวทย์อย่างเดียวจนหมดหลอด มันก็ขึ้นTQE ให้จัดการกับหัวสุดท้ายก็ผ่านเลย ไม่ใช่เหรอครับทำไมผมไม่ได้ดวลกับแพะที่เหลืออ่ะ

lancerot's Photo lancerot 16 Apr 2010

QUOTE(kieng1234 @ Apr 16 2010, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันได้ดวลกับแพะด้วยเหรอครับ yoyo_48.gif จำได้ตอนเล่น2รอบ normal+hard ผมใช้หมัดกระหน่ำแต่หมา3หัว ต่อย ต่อย กลิ้งหลบ แล้วต่อยๆ ไปเรื่อยๆแต่เน้นให้ไว
พอตัดได้1หัวแพะออกมาก็ เน้นแต่ต่อย หมา3หัวอย่างเดียวให้ไว พอตัดได้2หัว ที่นี้ แพะเป็น2ตัว ผมเปลี่ยนมาใช้แส้ไฟฟ้า กดเวทย์อย่างเดียวจนหมดหลอด มันก็ขึ้นTQE ให้จัดการกับหัวสุดท้ายก็ผ่านเลย ไม่ใช่เหรอครับทำไมผมไม่ได้ดวลกับแพะที่เหลืออ่ะ

ฆ่าหมาตาย ผมยังต้องดวลกับแพะ ครับ
เพียงแต่รอบนั้นโชคดีหน่อย Gate Blade of Olympus เต็มเลยกระหน่ำแพะ ไปได้ตัว 1 เลยเหลือดวลกับแพะ 1 ตัว เลยรอด

nutty_ot's Photo nutty_ot 16 Apr 2010

จบเรียบร้อยแล้วครับ กว่าจะได้ประตูนำ้อย่างคนอื่น เสียวันหยุดไป3วันเลย

Kisame's Photo Kisame 26 Apr 2010

ผมใช้วิ่งชน สลับ ใช้ สกิล + กับ Spartan guage ใช้มันทุกอย่าง ผ่านไปได้ครับ แต่ก็ลำบากเหมือนกัน - -

thaneth_t's Photo thaneth_t 23 May 2010

ของผมใช้เตะหมาสวนอย่างเดียวจนหัวแรกหลุด แพะโผล่มาก็ตั้งใจสู้กับแพะหน่อย รอใช้ L1 แล้วสวน เอาหมัดต้อยให้ลอยแล้ว L1+[] มันจะโดนไปเรื่อยๆ หมาตัวเล็กก็กระเด็นไป ถ้าโชคดีไอ้สามหัวไม่วิ่งมาขวิดเราซะก่อน ก็จะฆ่าแพะได้

หลังจากนั้นก็เตะหมาใส่เหมือนเดิมพอหัวขาด แพะโผล่มาสองตัว คราวนี้เปลี่ยนเป็นตะขอฮาเดส กด Gorgon Flash ใส่แพะเลย ชุลมุนมาก เพราะตอนนั้นเราจะกด gorgon flash ได้แค่สองครั้ง หลอดเวทย์ไม่ยาวพอสามครั้ง

ถ้าสำเร็จก็จะเหลือหมากับเราแล้ว

แต่คราวนี้หมามันจะโหดหน่อย ขยันตบลาวาใส่พื้นบ่อยมาก ต้องระวังให้ดี ใจเย็นๆอยู่ห่างๆ ลาวาจะมาไม่ถึงครับ

ridridridrid's Photo ridridridrid 03 Jun 2010

ฟันดะ ไม่เลี้ยง