`
←  Lost Planet
Logo
»

ถาม - ตอบ Lost Planet ครับ ^ _ ^

PingKo's Photo PingKo 24 Dec 2006

ติดบอสที่มีหนวด 2อัน แทงขึ้นมาจากพื้น อ่ะ ยิงหนวด หาย2อัน ก้องอกใหม่อีก ยิงไงก้อไม่ตาย เครียดดดดดดดดดดดดดด

eiei471's Photo eiei471 24 Dec 2006

View PostPingKo, on Dec 24 2006, 03:21 PM, said:

ติดบอสที่มีหนวด 2อัน แทงขึ้นมาจากพื้น อ่ะ ยิงหนวด หาย2อัน ก้องอกใหม่อีก ยิงไงก้อไม่ตาย เครียดดดดดดดดดดดดดด
เวลาหนวดมันหายไปให้วิ่งตามลงไปที่ๆหนวดมันหดอ่ะครับ มันจะสามารถเข้าไปยิงที่กลางลำตัวมันได้นะครับ ลองพยายามดูผมว่าบอสตัวนี้ถ้ารู้ทริคจะง่ายมากเลยนะครับ

auiddd's Photo auiddd 24 Dec 2006

เกมมันโครตยากเลย ด่าน2ยังไม่ผ่าน วันนี้จะลุยต่อให้จบเลย

Guest_vic_* 24 Dec 2006

:goodluck อยากใด้เกมนี่จังเลยครับ เครื้องของผมยังไม่แปลงครับ
อย่ากทำเหมือนกันแต่กลัวประกันหลุด :kanoiyom

cobra's Photo cobra 24 Dec 2006

เกมส์นี้อลังการงานสร้างสุดยอด (รัก Camcom จัง :cry )

ศัตรูทุกตัวมีจุดอ่อนหมดละครับ ไม่ต้องห่วง แค่คุณหาให้เจอและยิงให้โดน หลบให้ได้ หาพลังงานให้เจออย่าให้หมด กระสุนอย่าให้ขาด .....รู้สึกที่ว่ามานี่มันลำบากนะครับเนี่ย :ohno แต่ถ้าคุณรู้จุดที่จะต้องยิงแล้วมันง่ายมากเลยละครับ อดทนเข้าไว้เกมส์นี้

กว่าผมจะผ่านบอสแต่ละตัวไปเล่นเป็น สิบรอบได้ เบื่อไปเลยก็มี อย่างมิชชั่นไหนก็ไม่รู้จำไม่ได้ ที่เราขับหุ่นของพ่อพระเอกไปฆ่าไอ้ตัว Green Eyes ตัวใหญ่ ๆ ตัวแรกที่เราเจอตอนเริ่มเกมส์นั่นแหละ ไม่รู้ทำไมพลังงานหมดเร็วเวอร์เลย กว่าจะรู้ว่าต้องทำไง แทบตาย.... :her

แต่สุดท้ายก็หน้าด้านเอาชนะผ่านมาได้ (อย่างทุลักทุเล) ยังไงผมก็ว่าเกมส์นี้มีเสน่ห์ของตัวมันเองนะครับ ลองค้นหาดูแล้วคุณจะรู้ว่าทำไมถึงต้อง

"Lost Planet"

mjko's Photo mjko 24 Dec 2006

View PostPingKo, on Dec 24 2006, 03:21 PM, said:

ผมอัดหนวดด้วยมิสซายของหุ่นยนต์ แล้วตามเอามิสซายพกตามไปยิงในรู ทำอย่างนี้ 2 ครั้งต่อข้าง
หลังจากนั้น มันก็จะอ้าปากให้ยิงง่ายๆ ก็อัดมิสซายอย่างเดียวจอด....
แต่กว่าจะรู้ว่าฆ่ายังไงเล่นเอาเครียดไปรอบนึงเลยครับ

ปล.แต่ผมเล่น easy อ่ะ

พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม's Photo พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม 24 Dec 2006

ผมซิยิ่งกว่าทุกคนซื้อแผ่นมามันเล่นไม่ได้ อ๊ากกกก....รอไปเปลี่ยนที่ร้าน Time ศุกร์ปลายปีโน่น...แล้วกว่าจะกลับบ้านนอกก็
หลังปีใหม่กว่าจะได้เล่นก็อีก2อาทิตย์...เซ็งครับ(ระบาย+เข้ามาเก็บข้อมูลการเล่นด้ว
ย) :cry2

watja's Photo watja 25 Dec 2006

ฉาก 6 ที่เราขับหุ่นแก้แค้นไอ้ตัวที่ฆ่าพ่อ ยิงอย่างไรครับ
ผมยิงรูด้านข้างตัวหมดแล้ว และด้านหน้า 4 เม็ด
จากนั้นไม่รู้จะยิงอะไรมันอีกแล้ว ไม่เห็นให้มีกระพริบยิงเลยอ่ะ
ช่วงนี้มันวิ่งไวมาก หนีก็ไม่พ้น วานแนะนำหน่อยครับ

nikumaru's Photo nikumaru 25 Dec 2006

View Postwatja, on Dec 25 2006, 02:36 AM, said:

ฉาก 6 ที่เราขับหุ่นแก้แค้นไอ้ตัวที่ฆ่าพ่อ ยิงอย่างไรครับ
ผมยิงรูด้านข้างตัวหมดแล้ว และด้านหน้า 4 เม็ด
จากนั้นไม่รู้จะยิงอะไรมันอีกแล้ว ไม่เห็นให้มีกระพริบยิงเลยอ่ะ
ช่วงนี้มันวิ่งไวมาก หนีก็ไม่พ้น วานแนะนำหน่อยครับ

ตรงสี่เม็ดนั่นละครับ จะรวมกลายเป็นตุ่มขนาดใหญ่เป้งๆ
แล้วก็กระหน่ำยิงได้เลย แต่มันจะยิงน้ำแข็งรัวๆเลยนะ หลบตามมุมตึกให้ดีครับ

watja's Photo watja 25 Dec 2006

ขอบคุณครับ แต่งงอ่ะ ผมก็ยิงไปแล้วนะ แต่มันก็เฉยๆ สงสัยต้อง
ติดปืนจรวด 2 ข้างยิงทีเดียวดีกว่า คงจะเห็นผล

Saka's Photo Saka 25 Dec 2006

หนอนยัก ผมไม่ได้ฆ่ามัน แค่ยิงเล่นเฉยๆ
แต่ตอนจบด่านกลับได้ achievement มาอีก 50 งงเลย
บักโปรแกรมหนือเปล่าไม่รู้ มีใครเป็นมั๊ยครับ

ไม่เชื่อลองกดดูจากลายเซ็น ย้ำ ผมไม่ได้ฆ่ามันจริงๆนะ ^^

PingKo's Photo PingKo 25 Dec 2006

ขอบคุณมากครับ กว่าจะรู้วิธีปราบ

nhokenok's Photo nhokenok 27 Dec 2006

ไอ้เจ้าตัวอักษรนี่เอาไว้ทำอะไรครับ แล้วเก็บยังไงครับ ผมเดินไปตรงตัวอักษรแล้วก็ไม่เห็นมีบอกให้กดปุ่มไหนเลยครับ

eva's Photo eva 27 Dec 2006

บอสหุ่นด่าน2
ปราปไงอะ
:aha:
บอกทีเด้อ :kanoiyom

madgod's Photo madgod 27 Dec 2006

โชว์ฝีมือนิวไทค์หน่อยครับ :aha:

eva's Photo eva 28 Dec 2006

บอกทีเด้อ

madgod's Photo madgod 28 Dec 2006

ร็อกเกตลันเชอร์ช่วยท่านได้ ส่วนมากจะเก็บเอาไว้ยิงบอส คุ้มครับ

eow1's Photo eow1 03 Jan 2007

View Postnhokenok, on Dec 27 2006, 01:27 PM, said:

ไอ้เจ้าตัวอักษรนี่เอาไว้ทำอะไรครับ แล้วเก็บยังไงครับ ผมเดินไปตรงตัวอักษรแล้วก็ไม่เห็นมีบอกให้กดปุ่มไหนเลยครับ

ใช้ปืนยิงที่เหรียญครับ

Guest_blu-ray_* 08 Jan 2007

View Postwatja, on Dec 25 2006, 09:41 AM, said:

ขอบคุณครับ แต่งงอ่ะ ผมก็ยิงไปแล้วนะ แต่มันก็เฉยๆ สงสัยต้อง
ติดปืนจรวด 2 ข้างยิงทีเดียวดีกว่า คงจะเห็นผล
แนะนำให้ใช้grenadeครับ ตอนที่ต่อมเก็บt-engอันเบ้งของมันออกมาน่ะครับ ยิงไปกะให้จังหวะจังหวะมันได้พอดีๆ ก็โป้งเดียวจอด แต่ถ้าไม่พอดีก็แดชๆๆ แล้ว หาโอกาสซัดมันอีกซักดอกก็น่าจะเรียบร้อยนะ เพราะ grenadeมันจะกระจายออกมาเป็น 4 ลูกต่อการยิงหนึ่งครั้ง ทำให้ green eyes บาดเจ็บได้อย่างสาหัสมากๆ ครับ

แล้วผมเล่นแก๊กนี้กับบอสส์ฉาก 8 ที่เป็นรถถังแมงมุมเหมือนกัน เล็งที่ล้อหลังตอนมันแปลงร่างเป็นหุ่น อัด grenade สลับกับ rocket launcher แล้วแดชหนีเวลามันยิงมิสไซล์ กับ ปืนกลพลาสม่า และ แอร์แดชตอนมันพุ่งใส่ แป๊บเดียวเท่านั้นครับสะใจจริงๆ แต่กว่าจะจับไต๋มันก็ล่อไป 2 ชั่วโมงแน่ะ เหอๆ ถึงตี 3 แบบไม่รู้เรื่องเลยล่ะนาย... :blur

supernamax's Photo supernamax 05 Feb 2007

หนี อย่างเดียว เลย ครับ :her

DASH หลบ DASH หลบ สวน กลับ :aha: