`
←  Lost Planet
Logo
»

ถาม - ตอบ Lost Planet ครับ ^ _ ^

nan_final's Photo nan_final 22 Dec 2006

Boss ตัวแรก[u] ตอนแรกผมก็สู้มันไม่ได้เหมือนกันนะไอ้บอสตัวแรกน่ะ เพราะใช้บู้ทของหุ่นยนต์ไม่เป็นน่ะ แต่พอกดเป็นก็ไม่ยากครับ แค่กดกระโดด แล้วกดซ้ำอีกทีก็จะกลายเป็นบินข้ามหัวมันไปยิงก้นมัน แล้วก็ใช้หลบได้ด้วยน่ะครับ "ขอให้พลังจงอยู่กับท่าน"

Acatan's Photo Acatan 22 Dec 2006

View Postsaw, on Dec 22 2006, 10:03 AM, said:

ผมติดตรงบอสด่าน 4 ที่มันมีปีกครับ

เล่น normal ไม่ไหวอ่ะ ว่าจะลอง easy ดู คงสู้ได้

เล็กช่วงล่างเอาไว้ครับ - -b ( มอนส์เกมนี้มันอะไรกัน ชอบให้เล่นช่วงล่าง - - )

แถวๆ นั้น จะมีแท๊งพลังงานให้ด้วยครับ จะเก็บก่อนก็ได้ พร้อมหุ่นสำรอง เพิ่อไอ้ตัวที่เอามาคว่ำไป

จรวด( ? ) ที่บอสปล่อยมายิงสกัดได้ครับ หรือที่ไม่ทันก็โดดหลบเอา แท่นหินกลางฉากใช้เล่นซ่อนแอบกับมันได้ครับถากต้องกานที่กำบัง

ช่วงเอาคืนที่คุ้มค่าที่สุด คือช่วงที่มันพุ่งเข้ามาชนเรา แล้วมันจะนิ่งไปพักนึงครับ~ ระหว่างนี้ มีจรวดก็ส่งจรวด มีปืนกลก็ส่งปืนกล มีเท่าไหร่ก็ประเคนไปไม่ต้องกลัวขาดทุนครับ~

laynos's Photo laynos 22 Dec 2006

View Posthyde, on Dec 21 2006, 09:32 PM, said:

ปกติเวลาเล่นรอบแรก ผมเลือก Normal เสมออ่ะคับ

ส่วนหนอนด่วน ปราบได้นะครับ ถ้าพริ้วพอ 555 มันปลดอาชี้พเม้นท์ ได้นะ
หนอนด่วนมันต้องยิง จุดเหลืองข้างละ 4 จุดใช่ไหมครับ จะขอบอกว่ามันยากจริงๆนะ เพราะถ้ายิงไม่หมดมันจะกลับมาใหม่ :jark

gsamurai's Photo gsamurai 22 Dec 2006

ยังไม่ได้เล่นตัวเต็มเลย แต่สงสัยอยู่อย่าง T-Eng นี้มันคืออะไรครับ มีความหมายอะไร ทำไมต้องเก็บ

แล้วระบบการเซฟนี้ก็เหมือนตัวโดเมเลยใช่เปล่าครับ จบด่านถึงจะเซฟได้ ตายปุ๊ปเริ่มด่านนั้นใหม่เลย
บอสหนอนยักษ์ โคตรจะยากเลย โดนพุ่งชนทีเดียว เลือดหมดเกลี้ยง ป่านนี้ยังไม่ผ่านเลย :cry2

deji's Photo deji 22 Dec 2006

สะพานเหล็กมีขายแล้วใหมครับ

sax's Photo sax 22 Dec 2006

ผมติดบอสมิชชั่น 5 อะครับ ที่มันเป็นตะขาบ หรือ กุ้งยักษ์โผล่ตัวออกมาตรงกลาง เราต้องยิงๆ ที่ส่วนหัวสีส้มๆมันอะครับ ไม่ทราบว่ามีเทคนิคไรดีๆมั่งมั้ย ผมยิงหัวมันลดน้อยมาก แต่เคยยิงยังไงไม่รู้ ทำไห้หัวมันตกลงมากองที่พื้นครั้งนึง ไม่รู้ต้องโจมตียังไง :blur

Falco's Photo Falco 22 Dec 2006

สะพานเหล็กมีแล้วครับ เพิ่งได้แผ่นมาเมื่อวาน ฆ่าบอสตัวแรกได้แล้วเล่นตั้งหลายรอบแน่ะ :her

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 22 Dec 2006

ปัญหาใหญ่เรยคับ ไม่มีแผ่นเล่นต้องทำไงคับ

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 22 Dec 2006

View Postกระบี่หัก, on Dec 22 2006, 06:01 PM, said:

ปัญหาใหญ่เรยคับ ไม่มีแผ่นเล่นต้องทำไงคับ

อารมณ์เดียวกันเลย อ่านไปก็กัดเล็บไป อยากเล่นมั่งอ่า :numairu:

gamegiz's Photo gamegiz 22 Dec 2006

แผ่นมาแล้วแต่ไม่มีเวลาเล่น :cry

exodio's Photo exodio 22 Dec 2006

ไม่ทราบว่าตรงด่าน4ทางที่มีลังที่ขยับตามทางอ่ะคับอยุ่ๆก็ระเบิดแล้วก็ตกไม่ทราบตรงน
ี้ต้องทำไงหรอคับ :ah

eiei471's Photo eiei471 22 Dec 2006

View Postexodio, on Dec 22 2006, 07:49 PM, said:

ไม่ทราบว่าตรงด่าน4ทางที่มีลังที่ขยับตามทางอ่ะคับอยุ่ๆก็ระเบิดแล้วก็ตกไม่ทราบตรงน
ี้ต้องทำไงหรอคับ :ah
สังเกตุบริเวณขวาอ่ะครับมันจะมีที่ๆสามารถใช้สลิงดึงตัวขึ้นไปได้ครับสังเกตุดีๆ :um

blueboy's Photo blueboy 22 Dec 2006

อ่า จบละครับ

11 chapter

ไม่น่าเกิน 7 ชั่วโมง

ด่านสุดท้ายนี่มัน Zone of the Ender ชัดชัด :ohno

Niranam's Photo Niranam 23 Dec 2006

จบแล้วเหมือนกัน ติดจนวางไม่ลง :love

Acatan's Photo Acatan 23 Dec 2006

View Postsax, on Dec 22 2006, 05:02 PM, said:

ผมติดบอสมิชชั่น 5 อะครับ ที่มันเป็นตะขาบ หรือ กุ้งยักษ์โผล่ตัวออกมาตรงกลาง เราต้องยิงๆ ที่ส่วนหัวสีส้มๆมันอะครับ ไม่ทราบว่ามีเทคนิคไรดีๆมั่งมั้ย ผมยิงหัวมันลดน้อยมาก แต่เคยยิงยังไงไม่รู้ ทำไห้หัวมันตกลงมากองที่พื้นครั้งนึง ไม่รู้ต้องโจมตียังไง :blur

ถ้าอยากให้มันสงบให้ยิงง่ายๆ ก็ให้ยิงตัดแขน ( หรือจะเรียกขาหน้าดี? ) มันออกไปก่อนครับ ยิงได้ข้างนึง ก็นิ่งน้อยหน่อย ถ้ายิงได้ 2 ข้างก็สงบนานหน่อย

เวลายิง ก็ยิงตรงที่มันกระพริบไฟล่อนั่นแหล่ะครับ~

voravuds's Photo voravuds 23 Dec 2006

View Postnan_final, on Dec 22 2006, 11:05 AM, said:

Boss ตัวแรก[u] ตอนแรกผมก็สู้มันไม่ได้เหมือนกันนะไอ้บอสตัวแรกน่ะ เพราะใช้บู้ทของหุ่นยนต์ไม่เป็นน่ะ แต่พอกดเป็นก็ไม่ยากครับ แค่กดกระโดด แล้วกดซ้ำอีกทีก็จะกลายเป็นบินข้ามหัวมันไปยิงก้นมัน แล้วก็ใช้หลบได้ด้วยน่ะครับ "ขอให้พลังจงอยู่กับท่าน"
ง่ะ :ah
พึ่งรู้นะเนี่ย พึ่งเล่นผ่านเมื่อกี๊เอง ผมใช้หุ่น(ไม่รู้วิธีเหาะข้ามหัว) แล้วพลังหมดตายก่อนทุกที เลยใช้วิธีนี้

ไม่ขี่หุ่น สู้กันตัวๆนี่แหล่ะ วิ่งหลบฉากอ้อมมาข้างหลังมันยิงหาง พอมันหมุนตัวเขวี๊ยงระเบิดใส่เลย แล้วมันจะเสียหลัง หลังจากนั้นจะมีเวลาแว๊บบบนึงให้ยิงหาง ใช้ Gatling น่ะครับ รัวพลังมันลดเร็วดี

sax's Photo sax 23 Dec 2006

อันนี้ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน ว่าเกมนี้มันสมารถเซฟระหว่างฉากได้ แต่ต้องกดออกจากเกมเพื่อไปหน้าเมนู มันจะขึ้นถามว่าเซฟมั้ย พอถึงตอนสู้กับบอสก็เซฟได้เลย จะได้ลุยกับบอสได้สะดวกๆ ไม่ต้องมาเล่นต้นมิชชั่น

ps. ที่บอกก็เพราะบางคนก็เป็นเหมือนผมเหมือนกัน เวลาเลิกเล่นเกมจะกดออกไปแดชบอร์ดเลย เวลาเล่นอีกรอบต้องมาเริ่มต้นตั้งแต่ต้นฉาก
Edited by sax, 23 December 2006 - 02:18 AM.

Dinga's Photo Dinga 23 Dec 2006

View Postsax, on Dec 23 2006, 02:13 AM, said:

อันนี้ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน ว่าเกมนี้มันสมารถเซฟระหว่างฉากได้ แต่ต้องกดออกจากเกมเพื่อไปหน้าเมนู มันจะขึ้นถามว่าเซฟมั้ย พอถึงตอนสู้กับบอสก็เซฟได้เลย จะได้ลุยกับบอสได้สะดวกๆ ไม่ต้องมาเล่นต้นมิชชั่น

ps. ที่บอกก็เพราะบางคนก็เป็นเหมือนผมเหมือนกัน เวลาเลิกเล่นเกมจะกดออกไปแดชบอร์ดเลย เวลาเล่นอีกรอบต้องมาเริ่มต้นตั้งแต่ต้นฉาก

โอ้ ได้ความรุ้เพิ่มอีกแล้วครับ

R-34's Photo R-34 23 Dec 2006

View Postsax, on Dec 23 2006, 02:13 AM, said:

สุดยอดครับ ขอบคุณมากๆครับ ไม่รู้มาก่อนเหมือนกันครับ

ว่าแต่เกมนี้ ยาก โคตระ เลยครับ บอสด่านแรก เล่นสิบกว่ารอบกว่าจะผ่าน ด่านสองเล่นไปแป๊บเดียวตายอีกแล้ว

คนที่เล่นจบได้ นี่สุดยอดจริงๆ

SyncDGO's Photo SyncDGO 23 Dec 2006

ติดที่ Green Eye ค๊าบ ช่วยแนะวิธีฆ่ามันโหน่ย :numairu: