`

Jump to content

+++ WARLORD ǹѡúؤ +++

9 replies to this topic

#1 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2010 - 04:50 PM

เรื่องนี้เป็นการ์ตูนที่ผมคิดว่าสนุกที่สุดและคาดเดายากที่สุดแล้ว คนเขียนผูกเรื่องราวเอาไว้อย่างโครตเหนือจินตนาการ
ใครไม่เคยอ่านก็ลองไปเช่าดูตามร้านเช่าหนังสือใกล้บ้านท่านดูนะครับ ไม่สนุกให้ถีบmodแถวนี้เลย

ตอนนี้ในไทยมีทั้งหมด4ภาค
ภาคแรกจ้าวนักรบกลียุคเล่มบางมีทั้งหมด75เล่มซึ่งในไทยออกถึงเล่ม74ครับ กล่าวถึงกำหนดไป่หวู่หนานผู้ไร้เทียมทาน
ภาคสองฟินิกซ์มีทั้งหมด34เล่มในไทยออกมาครบแล้ว กล่าวถึงยุคหลังไป่หวู่หนานราวสองแสนปี
ภาคสามแอร์โร่มีทั้งหมด15เล่ม กล่าวถึงยุคหลังไป่หวู่หนานระหว่าง 10000-500000 ปี ช่วงหลังวอร์ลอร์ดไฟเออร์ซัมเมอ
ภาคสี่ไทเกอร์เฮลล์ เพิ่งออกมา2เล่มครับ กล่าวถึงศึกไฟนอลครับ

จริงๆมีอีกหลายภาคที่ไม่ได้ถูกแปลไทยอย่างภาคก่อนหน้าจ้าวนักรบกลียุค อันนี้ผมก็ไม่ได้อ่าน

ตั้งแต่อดีตจนปัจจุบัน WARLORD เรียงภาคได้ดังนี้ครับ (ไล่เป็นภาคๆให้ครับ)

--------------------------------------------------------------

1. Tiger shark I ((1-48 ตอนจบ)) - เนื้อเรื่องยุคราวๆปี 1995 ครับ พระเอกคือ ไป่จินล่างครับ จุดเริ่มต้น
และอธิบายสรรพคุณของพลังสนามแม่เหล็กไว้มากมายทีเดียวครับ (มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

2. Tiger Shark II (1-48 ตอนจบ) - เนื้อเรื่องเปลี่ยนตัวเอกมาเป็น 2 หน่อ ลูกชายไป่จินล่าง คือ
ไป่โสว่หนาน และ ไป่ซื่อหนาน ช่วงยุค 20xx ครับ (ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

3.Tiger Shark III (1-48 ตอนจบ) - ตัวเอกยังคงเป็น 2 พี่น้อง ไป่โสว่หนาน และ
ไป่ซื่อหนาน ภาคนี้ทั้งคู่ต่างโตและ มีลูกกันแล้วครับ (ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

4. WARLORD จ้าวนักรบกลียุค ภาคนี้ เป็นภาคหลังจาก ภาค
Tiger Shark III ราวๆ 5000ปีครับ ก็ราวๆ ค.ศ. 70xx ครับพระเอกคือ
ไป่หวู่หนาน ครับ [จบ 1-300ตอน]

5. WARLORD PHOENIX เป็นภาค หลังจากยควอร์ลอร์ดไป่หวู่หนาน 2 แสนปีครับ
พระเอกคือ เฟยลี่ ครับ [จบ 1-138ตอน]

6. WARLORD SPECAIL แบ่งได้ดังนี้ครับ

- ภาค ศึก10วันราชันย์พันทัพ 1 ตอน 51 หน้า เป็นเรื่องของ ไป่เชียนกุน
และไป่โสว่หนานครองโลกพิภพ แต่งกลับถูกรุกรานด้วย อาฟรีย์อัจริยะกว่า 10ล้านตัวครับ
[พิมพ์ฉบับฮ่องกงหลังจบภาค PHOENIX ครับ] (ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

- ภาค วีรบุรุษ ไป่กังชิง (คนคิดกระบี่พยัคฆ์สมุทรผลาญโลกา) มี 2 ตอน ครับ ตอนละ 46 หน้าและ 47 หน้า ตามลำดับครับ
เป็นยุคของไป่กังชิงครองโลกครับ และก็เจอสาวสวยที่งามหยาดเยิ้มเหมือน ซิลเวอร์เบลน่ะครับ
ทำเอายอดคน นักรบ นักรัก อย่าง"ไป่กังชิง"ถึงกับหัวปั่น
[พิมพ์ฉบับฮ่องกงหลังจบภาค PHOENIX ครับ] (ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

- ภาค กระบี่จ้าวสวรรค์ - ไป่ป้าเทียน มี 1 ตอน 22 หน้าครับ
เป็นเรื่องราวของเจ้าของกระบี่จ้าวสวรรค์คนแรก เพื่อพิสูจน์ความเป็นจอมดาบอันดับ 1 ของแผ่นดิน เขาถึงกับลงทุนมาจากบลูคิงด้อม
เพื่อประลอง เพลงดาบกับไป่ป้าเทียน วอร์ลอร์ดพยัคฆ์สมุทรผู้มี โลกา-ฟ้าดินเป็นอาวุธ และจบลงด้วย.....
[พิมพ์ฉบับฮ่องกงหลังจบภาค PHOENIX ครับ](ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

- ภาค WARLORD Hope - มี1 ตอน 36 หน้าครับ เป็นเรื่องราวของ ยุค Phoenix ครับ
hope เป็นวอร์ลอร์ดที่เก่งกาจที่สุดในยุคนั้น แต่เขามีที่มาครับ
เพราะทรงผมที่ดูแปลกไป และการปิดล็อกพลังตัวเอง
จะเฉลยสาเหตุในภาคนี้ครับ [พิมพ์ฉบับฮ่องกงหลังจบภาค PHOENIX ครับ]
(ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

- ภาค WARLORD GOLD - มี 1 ตอน 54 หน้าครับ ยุค 5แสนปีจากยุควอร์ลอร์ดไป่หวู่หนานครับ
ที่มาของวอร์ลอร์ด หมายเลข 1 ในยุค AERO เขาคือ "ทาเคชิ" ครับ
และประวัติศาสตร์ที่น่าตกใจก่อนภาคแอร์โร่ ร้อยกว่าปีครับ [พิมพ์ฉบับฮ่องกงหลังจบภาค AERO ครับ](ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

7. WARLORD AERO - 5 แสนปีจากยุค วอร์ลอร์ดไป่หวู่หนาน ครับ พระเอก ซีเทียนอู่
อายุน้อย พรสวรรค์ท่วมตัว [1-60 ตอนจบครับ]

8. WARLORD HELL TIGER SHARK - ยุคเดียวกับ ภาค AERO ครับ
และเป็นภาคแยกจาก AERO ครับ โดยพระเอกคนเดิมครับ "ซีเทียนอู่" ภาคนี้มันส์มากครับ
มันส์มาตั้งแต่แอร์โร่แล้วครับ ^ ^
ล่าสุด [1-20 ยังไม่จบครับ](ไม่มีตีพิมพ์ในไทยครับ)

เครดิท OFFSATIS pantip

Edited by nc.meen, 26 February 2010 - 05:58 PM.

¹

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2010 - 05:31 PM

เล่นแบบนี้ใครจะกล้าถีบmod เรื่องนี้คนที่ชอบก็จะชอบไปเลยคนที่ไม่ชอบก็จะอะไรว๊ะไม่หนุกเอาเลย ต้องโทษทางคนทำด้วยแหล่ะที่แทนที่จะทำให้จบเป็นภาคๆไป ดันเล่นออกไล่ๆกันทุกภาคจนบางครั้งมันสปอยภาคเก่าไปแถมบางครั้งก็ไม่รู้ที่มาที่ไปขอ
งตัวละครอีก แล้วจากข้างบนยังขาดภาคเฟยซาที่เล่มเดียวจบไปนะ

#3 AnotherXIII

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2010 - 06:03 PM

เสียดายไม่ได้ซื้อตอนเล่มเล็ก ก็เลยมาเก็บเล่มใหญ่แทน...

#4 nc.meen

.. is over

Posted 26 February 2010 - 06:34 PM

QUOTE(โจ้ @ Feb 26 2010, 05:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นแบบนี้ใครจะกล้าถีบmod เรื่องนี้คนที่ชอบก็จะชอบไปเลยคนที่ไม่ชอบก็จะอะไรว๊ะไม่หนุกเอาเลย ต้องโทษทางคนทำด้วยแหล่ะที่แทนที่จะทำให้จบเป็นภาคๆไป ดันเล่นออกไล่ๆกันทุกภาคจนบางครั้งมันสปอยภาคเก่าไปแถมบางครั้งก็ไม่รู้ที่มาที่ไปขอ
งตัวละครอีก แล้วจากข้างบนยังขาดภาคเฟยซาที่เล่มเดียวจบไปนะ

ใครมาอ่านช่วงนี้ก็โชคดีครับเพราะภาคแรกขาดอีก1เล่มจบ ซึ่งโดนสปอยไปแล้วเรียบร้อยในภาคเฟยลี่
ตอนนี้ก็รอช่วงไฟนอลภาคไทเกอร์เฮลอย่างเดียวครับ ดูว่าใครจะทะลุ100ชั้นบรรณยากาศก่อนกัน

#5 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 26 February 2010 - 07:24 PM

อ้าว แล้วอย่างเล่มบางที่มี 75 เล่ม ทำไม่ไทยเราทำมาแค่ 74 เล่มเองล่ะครับ แล้วจะอ่านรู้เรื่อง

หรือปะติดปะต่อกันหรือเปล่าครับ yoyo_48.gif

ปล.เรื่องนี้เป็นการ์ตูนที่ลายเส้นออกแนวจีนๆ หน่อยใช่มั๊ยครับ เหมือนๆ กับเรื่อง วอร์ คร๊าฟ หรือเปล่า

ครับ เรื่องนี้ที่ผมซื้อเก็บไว้รู้สึกจะมี 3 เล่มจบมั้งครับ yoyo_56.gif

#6 kikuntin

ѹ֡Ѻÿ Ԫ ӹҹк ǹҾ෾ط

Posted 26 February 2010 - 09:09 PM

ผมเพิ่งรู้นะครับว่ามันหลายตอนเยอะซะแบบนี้ แล้วเมื่อไหร่เล่มที่75จะออกเนี้ย รึว่าไม่ออกแล้วอะครับ

¹

Posted 26 February 2010 - 09:25 PM

วอร์ลอร์ดเล่ม74พึ่งออกเองครับ เล่ม75คงออกกลางปี แต่มันออกมาหลายเล่มหลายภาคขนาดนี้แต่ผมกลับไม่ชอบเืรื่องนี้เลยซักภาค 555

#8 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 27 February 2010 - 06:13 AM

ผมชอบเรื่องนี้มากนะครับ พอๆกับหงสาจอมราชันย์ ของค่ายเดียวกัน แต่ถาคแรกโดน สปอยในภาค Aero นะครับ เพระาในถาค Phonix

เป็นจักรวาลที่แยกออกไปเลย โดนภาค Hope ก็ตีพิมพ์ในไทยนะครับ ตีพิมพ์ใน ภาค Phonix เลย

เพิ่มเติมนะครับ

Warlord Tiger.Hell 50 issues completed ของไทย 4 ตอนต่อเล่มก็ประมาณ 13-14 เล่มจบ

Warlord Final 88 issues completed อันนี้เป็นตอนจบของศึกไฟนอลพูดง่ายๆ ภาคต่อจาก tiger Hell ครับ ประมาณ 22-23 เล่มจบ

TigerShark Infility 48 issues completed ไม่แน่ใจว่าเอาถาคเก่าทั้ง 3 ภาคมา รีมาสเตอร์ใหม่หรือเปล่า

Warlord – SingYa ล่าสุดเลยครับ บางเว็บบอกว่าชื่อ Warlord108

ผมว่าเรื่องมันเวอร์ โฉด นิสัยพวกผู้มีพลังแล้ว ผมว่าคงไม่ต่างอะไรจากในการ์ตูนเรื่องนี้หรอกครับ ทุกคนอยากเป้นใหญ่หมด โดยยกเอาเหตุผลผู้ทรงธรรมมาอ้าง

#9 nc.meen

.. is over

Posted 27 February 2010 - 09:18 AM

ผมชอบเรื่องนี้เพราะเดาเหตุการล่วงหน้าไม่ได้เลยจริงๆ พระเอกก็เลวซะใจโครตชอบ เรื่องนี้ด่ากันหยาบทั้งเรื่อง

ѡͩѧ

• High Members

Posted 01 March 2010 - 12:26 PM

กำลังว่าจะหามาอ่านพอดีครับ 74 เล่มภาคแรก คงอ่านกันตาแฉะแหง 07baa27a.gif