`

Jump to content

หลงเสน่ห์ Viva Pinata ซะแล้วสิ

28 replies to this topic

#1 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 17 December 2006 - 08:16 PM

:shame อายจริงที่เพิ่งได้เปิดลองเล่น แต่กล้าบอกเต็มปากว่าไม่ได้เจอเกมโดนใจแบบนี้มานานแล้ว

สุดยอดมากๆเกมนี้ วิว่า ปินยาต้า = ต้องเล่น จริงๆ :wow

ผมว่าจะจัดสร้าง Forum ย่อยขึ้นมา จะได้รวบรวมข้อมูลมาแบ่งกันอย่างเป็นเรื่องเป็นราว

มีใครยังเล่นอยู่ไหมครับ ขอเสียงหน่อยครับ :numairu:

#2 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2006 - 08:32 PM

ใช่ม้าาาา เกมน่ารักที่ทุกคนต้องเล่นนนน

#3 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 17 December 2006 - 08:42 PM

ผมยังเล่นอยู่อย่างเมามันส์เลยครับ เป็นเกมส์ซิมที่ค่อนข้างครบเครื่องเลยครับ :love
ติดตรงที่ว่าถ้าเปลี่ยนจาก พิญญาต้า เป็นตุ๊กตายัดนุ่นแล้วเปลี่ยนพวกNPCให้น่ารักๆสไตล์ญี่ปุ่นซักหน่อยนะ ยอดกระฉูดในญี่ปุ่นแน่ๆ :numairu:

#4 Niranam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 17 December 2006 - 08:50 PM

สร้างเลยครับ จะได้ตามอ่าน ง่ายๆหน่อย :wow

เปิดมาดูนิดหน่อยยังไม่ได้เล่น จริงๆเลย :shame

#5 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 December 2006 - 08:53 PM

สร้างเลยค่ะ ซื้อมาตั้งนานแล้วเหมือนกันวีว่าแต่ไม่มีเวลาเล่นเลยค่ะ

#6 tomm

Posted 17 December 2006 - 09:04 PM

อืมๆ ผมพึ่งเล่นเมื่อวานซืนครั้งแรกครับ
กะลองแผ่น แค่เปิดเรื่องขึ้นมา ก็คิขุอาโนเนะ ถูกใจมากครับ
มันทำซะน่ารักไปหมดเลยครับ ชอบๆ

เห็นม้าตัวนึงเหมือน ตัวของวัฒนธรรมฝรั่งเลยอ่ะครับ ที่เค้าปิดตาแล้วตีน่ะครับ
ไม่รู้เอามาจากตรงนี้ป่าว

#7 PoOnO_o

Posted 17 December 2006 - 09:13 PM

View Posttomm, on Dec 17 2006, 09:04 PM, said:

อืมๆ ผมพึ่งเล่นเมื่อวานซืนครั้งแรกครับ
กะลองแผ่น แค่เปิดเรื่องขึ้นมา ก็คิขุอาโนเนะ ถูกใจมากครับ
มันทำซะน่ารักไปหมดเลยครับ ชอบๆ

เห็นม้าตัวนึงเหมือน ตัวของวัฒนธรรมฝรั่งเลยอ่ะครับ ที่เค้าปิดตาแล้วตีน่ะครับ
ไม่รู้เอามาจากตรงนี้ป่าว

นั่นเลยครับ พิญญาต้า

#8 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 17 December 2006 - 09:19 PM

เห็นพูดกันหลายคนละ...สงสัยต้องหวดด

#9 Falco

Posted 17 December 2006 - 09:28 PM

สร้างเลยครับ มาสับสนุน เล่นแล้วเพลินดี :shame2

#10 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 December 2006 - 09:56 PM

พรุ่งนี้ผมจาไปซื้อมาเล่นคับ หุหุ :aha:

#11 Dinga

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2006 - 10:21 PM

สร้างเลยครับ เพิ่งเล่นได้ 2 วันครับ สนุก เพลินดีครับ แต่แรกๆถ้าไม่ได้อ่านบอร์ดนี้นี่ คงจะงงมากเลยครับ สัตว์มันเยอะเกิน :555

#12 linlin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 December 2006 - 10:22 PM

น่าลอง :aha:

#13 voravuds

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 December 2006 - 10:34 PM

เล่นอยู่ครับ ตอนแรกว่าจะลองๆ แต่พอรู้ตัวอีกทีหมดไปครึ่งวันแล้วครับ

สร้างห้องเลยครับ ตอนนี้ไล่เก็บ award ให้ครบทีละตัวอยู่ แต่ไอ้พวก variant เปลี่ยนสีเนี่ย ทำยากจริงๆ

#14 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 17 December 2006 - 10:39 PM

ยังเล่นอยู่เลยครับ แฟนบังคับเล่นเลยแหละครับ บังคับถอดสายlan อีกต่างหาก
แต่เกมส์นี้เล่นแล้วเพลินจริงๆ สนุกมากๆ :shame2

#15 PoOnO_o

Posted 17 December 2006 - 10:49 PM

View Postvoravuds, on Dec 17 2006, 10:34 PM, said:

เล่นอยู่ครับ ตอนแรกว่าจะลองๆ แต่พอรู้ตัวอีกทีหมดไปครึ่งวันแล้วครับ

สร้างห้องเลยครับ ตอนนี้ไล่เก็บ award ให้ครบทีละตัวอยู่ แต่ไอ้พวก variant เปลี่ยนสีเนี่ย ทำยากจริงๆ
เปลี่ยนสีนี่ถ้าไม่ดูข้อมูลจากเว๊บละก็โคตะระยากส์เลยละครับ เพราะมันล้วงไปถึงเมล็ดนู้นแนะ ให้ลองกินทีละอันก็เล่นกันซีดเลยละ :blur

#16 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 17 December 2006 - 11:00 PM

เพิ่งเวล 14 เอง :her

#17 poptoday

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 17 December 2006 - 11:38 PM

อ๊ะ ...มีการกระตุ้น เรทติ้งรอบสอง...สงสัยจะได้ปัดฝุ่นขึ้นมาเล่นกันต่อ

#18 Dinga

เซียนเกม

Posted 18 December 2006 - 02:54 AM

ในที่สุดก็มี ฟอรั่มย่อย เป็นของตัวเองแล้วนะครับ น่าดีใจจริงๆ

#19 voravuds

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 18 December 2006 - 08:51 AM

View PostPoOnO_o, on Dec 17 2006, 10:49 PM, said:

เปลี่ยนสีนี่ถ้าไม่ดูข้อมูลจากเว๊บละก็โคตะระยากส์เลยละครับ เพราะมันล้วงไปถึงเมล็ดนู้นแนะ ให้ลองกินทีละอันก็เล่นกันซีดเลยละ :blur
web ไหนอ่ะครับ มีข้อมูลไหม เอามา post เป็นกระทู้ต่างหากก้อดีนะครับ จะได้ print ไปอ่านเวลาเล่น

#20 snipe

Posted 18 December 2006 - 10:04 AM

วื้อเลยคับเกมส์นี้หนุกมาก ใครไม่ซื้อมีเคืองนะเนี่ย

ขนาดมีแผ่นก็อปแล้วยังอยากซื้อท้เก็บเลยนะเนี่ย