`
←  Viva Pinata
Logo
»

หลงเสน่ห์ Viva Pinata ซะแล้วสิ

for2s's Photo for2s 17 Dec 2006

:shame อายจริงที่เพิ่งได้เปิดลองเล่น แต่กล้าบอกเต็มปากว่าไม่ได้เจอเกมโดนใจแบบนี้มานานแล้ว

สุดยอดมากๆเกมนี้ วิว่า ปินยาต้า = ต้องเล่น จริงๆ :wow

ผมว่าจะจัดสร้าง Forum ย่อยขึ้นมา จะได้รวบรวมข้อมูลมาแบ่งกันอย่างเป็นเรื่องเป็นราว

มีใครยังเล่นอยู่ไหมครับ ขอเสียงหน่อยครับ :numairu:

luzifer's Photo luzifer 17 Dec 2006

ใช่ม้าาาา เกมน่ารักที่ทุกคนต้องเล่นนนน

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 17 Dec 2006

ผมยังเล่นอยู่อย่างเมามันส์เลยครับ เป็นเกมส์ซิมที่ค่อนข้างครบเครื่องเลยครับ :love
ติดตรงที่ว่าถ้าเปลี่ยนจาก พิญญาต้า เป็นตุ๊กตายัดนุ่นแล้วเปลี่ยนพวกNPCให้น่ารักๆสไตล์ญี่ปุ่นซักหน่อยนะ ยอดกระฉูดในญี่ปุ่นแน่ๆ :numairu:

Niranam's Photo Niranam 17 Dec 2006

สร้างเลยครับ จะได้ตามอ่าน ง่ายๆหน่อย :wow

เปิดมาดูนิดหน่อยยังไม่ได้เล่น จริงๆเลย :shame

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 17 Dec 2006

สร้างเลยค่ะ ซื้อมาตั้งนานแล้วเหมือนกันวีว่าแต่ไม่มีเวลาเล่นเลยค่ะ

tomm's Photo tomm 17 Dec 2006

อืมๆ ผมพึ่งเล่นเมื่อวานซืนครั้งแรกครับ
กะลองแผ่น แค่เปิดเรื่องขึ้นมา ก็คิขุอาโนเนะ ถูกใจมากครับ
มันทำซะน่ารักไปหมดเลยครับ ชอบๆ

เห็นม้าตัวนึงเหมือน ตัวของวัฒนธรรมฝรั่งเลยอ่ะครับ ที่เค้าปิดตาแล้วตีน่ะครับ
ไม่รู้เอามาจากตรงนี้ป่าว

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 17 Dec 2006

View Posttomm, on Dec 17 2006, 09:04 PM, said:

อืมๆ ผมพึ่งเล่นเมื่อวานซืนครั้งแรกครับ
กะลองแผ่น แค่เปิดเรื่องขึ้นมา ก็คิขุอาโนเนะ ถูกใจมากครับ
มันทำซะน่ารักไปหมดเลยครับ ชอบๆ

เห็นม้าตัวนึงเหมือน ตัวของวัฒนธรรมฝรั่งเลยอ่ะครับ ที่เค้าปิดตาแล้วตีน่ะครับ
ไม่รู้เอามาจากตรงนี้ป่าว

นั่นเลยครับ พิญญาต้า

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 17 Dec 2006

เห็นพูดกันหลายคนละ...สงสัยต้องหวดด

Falco's Photo Falco 17 Dec 2006

สร้างเลยครับ มาสับสนุน เล่นแล้วเพลินดี :shame2

LEON.S's Photo LEON.S 17 Dec 2006

พรุ่งนี้ผมจาไปซื้อมาเล่นคับ หุหุ :aha:

Dinga's Photo Dinga 17 Dec 2006

สร้างเลยครับ เพิ่งเล่นได้ 2 วันครับ สนุก เพลินดีครับ แต่แรกๆถ้าไม่ได้อ่านบอร์ดนี้นี่ คงจะงงมากเลยครับ สัตว์มันเยอะเกิน :555

linlin's Photo linlin 17 Dec 2006

น่าลอง :aha:

voravuds's Photo voravuds 17 Dec 2006

เล่นอยู่ครับ ตอนแรกว่าจะลองๆ แต่พอรู้ตัวอีกทีหมดไปครึ่งวันแล้วครับ

สร้างห้องเลยครับ ตอนนี้ไล่เก็บ award ให้ครบทีละตัวอยู่ แต่ไอ้พวก variant เปลี่ยนสีเนี่ย ทำยากจริงๆ

vitty's Photo vitty 17 Dec 2006

ยังเล่นอยู่เลยครับ แฟนบังคับเล่นเลยแหละครับ บังคับถอดสายlan อีกต่างหาก
แต่เกมส์นี้เล่นแล้วเพลินจริงๆ สนุกมากๆ :shame2

View Postvoravuds, on Dec 17 2006, 10:34 PM, said:

เล่นอยู่ครับ ตอนแรกว่าจะลองๆ แต่พอรู้ตัวอีกทีหมดไปครึ่งวันแล้วครับ

สร้างห้องเลยครับ ตอนนี้ไล่เก็บ award ให้ครบทีละตัวอยู่ แต่ไอ้พวก variant เปลี่ยนสีเนี่ย ทำยากจริงๆ
เปลี่ยนสีนี่ถ้าไม่ดูข้อมูลจากเว๊บละก็โคตะระยากส์เลยละครับ เพราะมันล้วงไปถึงเมล็ดนู้นแนะ ให้ลองกินทีละอันก็เล่นกันซีดเลยละ :blur

MoDiFy's Photo MoDiFy 17 Dec 2006

เพิ่งเวล 14 เอง :her

poptoday's Photo poptoday 17 Dec 2006

อ๊ะ ...มีการกระตุ้น เรทติ้งรอบสอง...สงสัยจะได้ปัดฝุ่นขึ้นมาเล่นกันต่อ

Dinga's Photo Dinga 18 Dec 2006

ในที่สุดก็มี ฟอรั่มย่อย เป็นของตัวเองแล้วนะครับ น่าดีใจจริงๆ

voravuds's Photo voravuds 18 Dec 2006

View PostPoOnO_o, on Dec 17 2006, 10:49 PM, said:

เปลี่ยนสีนี่ถ้าไม่ดูข้อมูลจากเว๊บละก็โคตะระยากส์เลยละครับ เพราะมันล้วงไปถึงเมล็ดนู้นแนะ ให้ลองกินทีละอันก็เล่นกันซีดเลยละ :blur
web ไหนอ่ะครับ มีข้อมูลไหม เอามา post เป็นกระทู้ต่างหากก้อดีนะครับ จะได้ print ไปอ่านเวลาเล่น

snipe's Photo snipe 18 Dec 2006

วื้อเลยคับเกมส์นี้หนุกมาก ใครไม่ซื้อมีเคืองนะเนี่ย

ขนาดมีแผ่นก็อปแล้วยังอยากซื้อท้เก็บเลยนะเนี่ย