`
←  RPG Corner
Logo
»

դӶѺ WKC InTer ŧ¤Ѻ Id...

hic's Photo hic 09 Feb 2010

โหเล่นเร็วมากเลยครับ ผมได้แผ่นมาวันเสาร์เพิ่งจะ lv 18

อยากรู้ว่ามีนัดกันไปรวมๆอยู่เมืองของใครบ้างมั้ยครับเนี่ย

Razgrizad's Photo Razgrizad 09 Feb 2010

ตอนนี้ อยู่กันที่เมืองผม3คนอ่าครับ ห่ะห่ะ

เด๋ว GR7 จะรีบปั้มเลเวลกับหาของเพิ่มล่ะ ToT

ooh7's Photo ooh7 09 Feb 2010

คุณ Razgrizad พาผมทำเควสหน่อยสิครับ ผมแอดไปแล้วนะครับ วันนี้ หลังเที่ยงคืนได้มะครับผม

Razgrizad's Photo Razgrizad 09 Feb 2010

QUOTE(ooh7 @ Feb 9 2010, 11:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ Razgrizad พาผมทำเควสหน่อยสิครับ ผมแอดไปแล้วนะครับ วันนี้ หลังเที่ยงคืนได้มะครับผม

ได้ครับผม Join มาที่Hometownผมได้เลยครับ

ooh7's Photo ooh7 09 Feb 2010

เดี๋ยวอาบน้ำแปป ครับ 15 นาที

boozaa's Photo boozaa 09 Feb 2010

เมื่อไรจะได้แผ่นเนี่ยยย

EMON55's Photo EMON55 10 Feb 2010

เล่นอยู่จ้า PSN: EMONNY_TH

Msnmsn's Photo Msnmsn 10 Feb 2010

PSN : Msnmsn ครับ *0*

slutgirl's Photo slutgirl 10 Feb 2010

ลงชื่อด้วยคนครับ
PSN : zaboho
Game ID : SlutgirL.HQ

ตอนนี้เลเวล 22 แล้วค้าบบ

Relkuz's Photo Relkuz 10 Feb 2010

เอ้อว่าแต่ ตกลง zone US มันเล่นกับ แผ่น zone JP ไม่ได้สินะครับ ?

pencils's Photo pencils 10 Feb 2010

PSN : YUM_MAMA
Game : Gold LioN.world

Zigzag's Photo Zigzag 10 Feb 2010

เวลาเราทำเควสออนไลน์กับคนที่เลเวลสูงกว่ามากๆ exp จะได้น้อยไช่ไหมคับ แต่ค่า GR จะได้เท่ากันถูกรึปล่าวครับ ?

แต่ละคนสงสัยเลเวลไปไกลแล้วแน่เลย

แผ่นยังไม่ได้เลย แต่วันนี้น่าจะส่งถึงบ้าน วันนี้จะรีบปั้มเลเวล แล้วจะรีบตามไปออนไลน์ครับ

ꡡꡡ͡'s Photo ꡡꡡ͡ 10 Feb 2010

ใครเจอปัญหาแอดเฟรนด์กันไม่ได้มั่งไหมครับ ตอนนี้ผมเจออยู่ 2คนคือคุณ famicomwarrior กับ pickyman ครับ อาการคือ
1. กรณีของผมกับ pickyman : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว ส่วนในเกม ผมแอดเฟรนด์ไปแล้วเจอชื่อของเขาและรอตอบรับอยู่ แต่เขาไม่เห็นรีเควสต์ของผม และเขาก็แอดเฟรนด์ผมไม่ได้ มันบอกว่า id not found
2. กรณีของผมกับ famicomwarrrior : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว แต่ทั้งเขาและผมแอดเฟรนด์กันไม่ได้เลย มันบอกว่า id not found
เป็นไปได้ไหมครับในกรณีของ psn ไม่ตรงโซนกันแล้วจะแอดกันไม่ได้ อย่าง psnUS กับ psnHK แต่แผ่นก็โซน 1 เหมือนกันนา???
ยังไงใครทราบก็รบกวนช่วยชี้แจงด้วยนะครับ เผื่อจะได้แก้ไขอะไรทัน ไม่ต้องเก็บเวลไปไกลแล้วต้องกลับมาสร้างตัวละครเล่นใหม่ ขอบคุณครับ

joah's Photo joah 10 Feb 2010

QUOTE(บิ๊กกิ๊กก๊อก @ Feb 10 2010, 08:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครเจอปัญหาแอดเฟรนด์กันไม่ได้มั่งไหมครับ ตอนนี้ผมเจออยู่ 2คนคือคุณ famicomwarrior กับ pickyman ครับ อาการคือ
1. กรณีของผมกับ pickyman : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว ส่วนในเกม ผมแอดเฟรนด์ไปแล้วเจอชื่อของเขาและรอตอบรับอยู่ แต่เขาไม่เห็นรีเควสต์ของผม และเขาก็แอดเฟรนด์ผมไม่ได้ มันบอกว่า id not found
2. กรณีของผมกับ famicomwarrrior : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว แต่ทั้งเขาและผมแอดเฟรนด์กันไม่ได้เลย มันบอกว่า id not found
เป็นไปได้ไหมครับในกรณีของ psn ไม่ตรงโซนกันแล้วจะแอดกันไม่ได้ อย่าง psnUS กับ psnHK แต่แผ่นก็โซน 1 เหมือนกันนา???
ยังไงใครทราบก็รบกวนช่วยชี้แจงด้วยนะครับ เผื่อจะได้แก้ไขอะไรทัน ไม่ต้องเก็บเวลไปไกลแล้วต้องกลับมาสร้างตัวละครเล่นใหม่ ขอบคุณครับ

Psn ไม่ตรง Zone ไม่เกี่ยวคับ น่าจะชื่อผิดคับผม มีอีกทางคือ นัดเจอที่ เมืองใครก็ได้ซักเมือง แล้ว Add ต่อหน้าเลย ชัวย์สุดคับผม

QUOTE(Relkuz @ Feb 10 2010, 02:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้อว่าแต่ ตกลง zone US มันเล่นกับ แผ่น zone JP ไม่ได้สินะครับ ?

รอถึงพฤหัสนี้คับ มันมี update รออยู่เหมือนกัน

QUOTE(Zigzag @ Feb 10 2010, 07:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เวลาเราทำเควสออนไลน์กับคนที่เลเวลสูงกว่ามากๆ exp จะได้น้อยไช่ไหมคับ แต่ค่า GR จะได้เท่ากันถูกรึปล่าวครับ ?

แต่ละคนสงสัยเลเวลไปไกลแล้วแน่เลย

แผ่นยังไม่ได้เลย แต่วันนี้น่าจะส่งถึงบ้าน วันนี้จะรีบปั้มเลเวล แล้วจะรีบตามไปออนไลน์ครับ

ใช่คับ ไปกับคน lv สูงกว่า ได้ exp น้อย แต่ Gr เท่ากันคับผม

Razgrizad's Photo Razgrizad 10 Feb 2010

เมื่อคืนอัดจนGR7 แล้ววว พอเห็นPoint ที่จะต้องใช้ไปGR8แล้วShock เลยห้าห้า

เรื่องAdd เพื่อนของผมใช้วิธี ไม่ต้องรอAccept อ่าครับใช้Add กลับไปแทนเลย ในGeoNet อ่าครับ

joah's Photo joah 10 Feb 2010

QUOTE(Razgrizad @ Feb 10 2010, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนอัดจนGR7 แล้ววว พอเห็นPoint ที่จะต้องใช้ไปGR8แล้วShock เลยห้าห้า

เรื่องAdd เพื่อนของผมใช้วิธี ไม่ต้องรอAccept อ่าครับใช้Add กลับไปแทนเลย ในGeoNet อ่าครับ

ยังน้อยคับ คนจะเลิกเล่นกันเยอะ ช่วงนี่แหละ เพราะเบื่อ ฆ่ายักษ์แดง

เอามาลงให้สร้างกำลังใจ ถ้าอยากถึง GR 15

เราต้องมีทั้งหมด 54,670,000 PoinT
Edited by joah, 10 February 2010 - 10:45 AM.

KillerQ's Photo KillerQ 10 Feb 2010

ID Alexzunder

ร่วมวงด้วย หุหุ ยังไม่ได้แตะเลย บ้าเจงๆ ฮ่ะๆๆ

Zigzag's Photo Zigzag 10 Feb 2010

QUOTE(joah @ Feb 10 2010, 11:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังน้อยคับ คนจะเลิกเล่นกันเยอะ ช่วงนี่แหละ เพราะเบื่อ ฆ่ายักษ์แดง

มันต้องฆ่าแต่ยักษ์แดงหรอครับ ถึงจะได้ค่าGR อะคับ หรือตัวอื่นมันให้น้อย อย่างงี้คงน่าเบื่อน่าดูเลยอะ มันไม่มีไรให้ทำอย่างอื่นเพื่อเพิ่มค่า GR มั้งหรอคับ

Uzsa's Photo Uzsa 10 Feb 2010

ยักษ์แดงมันเร็วสุด แต่ยังไงก็แนะนำไปเล่น acient dragon GR6 หรือเควส black golem GR6 ยังจะได้ของมีประโยชน์มากกว่าเพื่อเอามาใช้ทำชุดควีน GR9 ในอนาคต หลายๆคนเน้นแต่อัพ GR พาเพื่อนไปตีแต่ยักษ์แดงก็เบื่อกันน่ะสิครับ เควสมีตั้งเยอะ ไปทำเควสอื่นหาของยังจีประโยชน์มากกว่าตียักษ์แดงไปวันๆ

Razgrizad's Photo Razgrizad 10 Feb 2010

QUOTE(Uzsa @ Feb 10 2010, 10:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยักษ์แดงมันเร็วสุด แต่ยังไงก็แนะนำไปเล่น acient dragon GR6 หรือเควส black golem GR6 ยังจะได้ของมีประโยชน์มากกว่าเพื่อเอามาใช้ทำชุดควีน GR9 ในอนาคต หลายๆคนเน้นแต่อัพ GR พาเพื่อนไปตีแต่ยักษ์แดงก็เบื่อกันน่ะสิครับ เควสมีตั้งเยอะ ไปทำเควสอื่นหาของยังจีประโยชน์มากกว่าตียักษ์แดงไปวันๆ

อ่อโอเคครับ เดี๋ยววันนี้จะลองไปดูครับ ห่ะห่ะ ตอนนี้เอียนยักย์แดงมากครับ ห้าห้า