`

Jump to content

[Spoil One Price 574]

24 replies to this topic

#21 [[[PEE]]]

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 11 February 2010 - 09:01 AM

QUOTE(longinuse @ Feb 10 2010, 08:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_08.gif ตอนน้อารมเหมือนดราก้อนบอล ตอนที่ คุริรินโดนเเทง เเล้วโงคูเป็น ไซย่า

เเต่รายละเอียดของอารมที่ อ.โอดะ เสนอค้อนข้างจะละเอียดกว่าเยอะมาก อย่างว่าอารมการ์ตูนมันต่างกันกว่า 20 ปีเลยนิครับ

เเต่เพื่อให้ลูฟี่ ใช้ฮาคิราชันได้ ก็ต้องยอมเสียเอสไปเเหละครับ อิอิ เเต่ถ้าเอสตายก็จะกลายเป็นผลปีศาจซินะครับ ลูฟี่คงจะเก็บผลไว้ล่ะมั้งฮะถ้าตายอ่านะ

อ. โอดะ นี่ผมถือว่าเป็นอัจฉริยะ ของวงการการ์ตูนยี่ปุ่นเลยจริงๆนะครับ เพราะเป็นการ์ตูนที่เดาตอนต่อไปได้ยากมากๆ เท่าที่สังเกตุหลายๆตอน นะครับ yoyo_08.gif

เอ้ย ถ้าผู้มีพลังพิเศษจากผลปีศาจตายแล้วจะกลับกลายเป็นผลไม้ปีศาจเหมือนเดิมหรอครับ พึ่งรู้

#22 GapKung

Red Devil Mafia

• High Royal Executive Members

Posted 11 February 2010 - 01:33 PM

QUOTE(yapramard @ Feb 10 2010, 09:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องจะเป็นไงไม่รู้แหละ แต่ถ้าแฮนค๊อกไม่ได้เป็นเมียลูฟี่ผมเลิกอ่าน yoyo_26.gif

อันนี้เห็นด้วย yoyo_57.gif yoyo_57.gif yoyo_57.gif

#23 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 11 February 2010 - 09:21 PM

QUOTE(game2all @ Feb 10 2010, 04:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รีบไปหามาอ่านดีกว่ายังไม่ได้ดูเลย เสียดายอ่ะ รึจะมีผลคืนชีพกันน่ะครับ

ผลคืนชีพมีครับ แต่บรู๊คกินไปแล้วครับ

#24 tappoko

¹

Posted 11 February 2010 - 09:23 PM

QUOTE(~BusteR~ @ Feb 11 2010, 09:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผลคืนชีพมีครับ แต่บรู๊คกินไปแล้วครับ

เท่ากับว่า บรู๊ค ก็อมตะสิครับ

#25 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 12 February 2010 - 08:02 PM

QUOTE(tappoko @ Feb 11 2010, 09:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เท่ากับว่า บรู๊ค ก็อมตะสิครับ

อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะผลคืนชีพที่บรู๊คกินเข้าไปนั้น บรู๊คกินเข้าไปตอนใกล้จะตาย
นะครับแต่วิญญาณก็ออกจากร่างไปแล้ว และก็หลงในทะเลหมอกตั้ง 1 ปีจึงจะหาร่างเจอ แต่
ร่างนั้นก็เหลือแต่โครงกระดูกไปแล้ว วิญญาณของบรู๊คก็เลยเข้าไปในโครงกระดูกนั้น

หลังจากนั้นก็ได้ก่อให้เกิด มนุษย์โครงกระดูก บรู๊ค ครับ 555+ แต่ถ้าโดนฆ่าอีกทีก็ไม่รู้ว่าจะฟื้น
ได้อีกหรือเปล่านะครับ อย่างรวมเล่ม 53 บรู๊คโดนบีมของ แปซิฟิต้า ไปเต็มๆแต่ก็รอดนะ yoyo_48.gif