`

Jump to content

[Spoil One Price 574]

24 replies to this topic

#1 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 09 February 2010 - 02:09 PM

เอสตาย!! yoyo_65.gif

ตายซะงั้น สะเทือนใจอย่างแรงครับแบบนี้ รอลุ้นมานานถ้าไม่นับเวลาในการ์ตูนคือนับเวลาแต่ละอาทิตย์
ที่เรื่องนี้ออกมาเนี่ย เป็นปีสองปี เลยนะครับ ตั้งแต่ที่แพ้ให้กับทีช เรื่อยมาถึงช่วงที่ ลูฟี่ได้ปฏิบัติการแหกคุกนรก
จนออกมาต่อสู้ที่มารีนฟอร์ด ศูนย์บัญชาการใหญ่ของกองทัพเรือ จนถึงขั้นปลดกุญแจออกมาได้สำเร็จ

ออกมาได้ตอนกว่าๆ ดันโดนลาวาต่อยทะลุ แล้วล่าสุดดันมาตายพอดี กรรมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ yoyo_08.gif
เซ็งครับเซ็งมาก ผมว่ากลุ่มโจรสลัดหนวดขาวงานนี้มีตายเหี้ยนแน่ๆ ครับ เพราะช่วงตอนที่บุกมาใหม่ๆ พลเอก
คนหนึ่งพูดขึ้นมาว่า กลุ่มโจรสลัดหนวดขาวต้องจบชีวิตที่นี่ทั้งหมด อะไรประมาณนี้แหละ มันเหมือนเป็นการบอก
เหตุการณ์คร่าวๆ แล้วสินะ

ปล.แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน เพราะลูฟี่จะได้มีเหตุผลที่จะไปต่อสู้กับพวกรัฐบาลโลกได้ เพราะปกติพวกลูฟี่จะไม่ไป
หาเรื่องก่อนอยู่แล้ว นอกซะจากพวกรัฐบาลจะมาหาเรื่องและทำร้ายพวกพ้องตัวเองก่อน เฮ้อ..ลุ้นกันยาวๆ ไป
เนื้อเรื่องชักจะคล้ายๆ นารูโต๊ะซะแล้วสิ แอบสงสัยเหมือนกันว่า อ.โอดะ แกเขียนตามใบสั่งหรือเปล่าครับเนี่ย

#2 [[[PEE]]]

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 09 February 2010 - 04:31 PM

ผมเห็นาพลูฟี่ตอนเอสตายแล้วหดหู่โครต

แม่มปวดใจว่ะ เฮ้อ ตอนนี้สุดๆจริงๆ

#3 tappoko

¹

Posted 09 February 2010 - 04:34 PM

แม่มเอ๊ย ช่วยกัน แลกกับหลายชีวิต หนวดขาว และ เอส ต้องมาจบชีวิตลง เศร้าจริงๆ อ.โอดะ กำลังคิดอะไรอยู่นะ

#4 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

Posted 09 February 2010 - 04:49 PM

นานๆจะเห็นคนตายใน Onepiece

#5 tappoko

¹

Posted 09 February 2010 - 04:54 PM

มานั่งคิด นี่อาจจะเป็นการหักมุมอีกขึ้นหนึ่ง เพื่อให้ลูฟี่ สามารถใช้ฮาคิราชันออกมาได้หรือเปล่า อย่าตายนะโว้ยเอส!! แค่เรือแมรี่พังไป ก็เกินพอแล้ว "ส่งพวกเธอได้แค่นี้ละนะ"

#6 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 09 February 2010 - 05:42 PM

เศร้าโพดๆ แ่ต่เอสคงดับแหละ บีเบิ้ลเป็นจุนซะขนาดนั้น

แ่ต่คนแต่งก็ใจร้ายนะ เอสไม่ค่อยมีบทอะไรเลย

Edited by GapKung, 09 February 2010 - 05:42 PM.

#7 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 09 February 2010 - 06:12 PM

เอสตายไม่พอ ถ้าอาทิตย์หน้างดอีกนี่ ผมคงเซ็งเพิ่มขึ้นอีก 90% แน่ๆ ครับงานนี้

สมมุติถ้ากลุ่มโจรสลัดหนวดขาวตายหมดถ้างั้นที่โลกใหม่ก็คงจะเป็นการผจญัยระหว่าง

ลูฟี่กับพวกรุกกี้อย่าง ลอร์ หรือ คิดส์ สินะ โดยมีทหารเรือ เฮลเมปโปกับตัวที่ใส่แว่นน่ะครับ

จำชื่อไม่ได้ซะงั้น ชื่อโมลบี้หรือเปล่าน้า?? ไล่ล่า แถม สโมคเกอร์อีกคนอ่ะ

ถ้าเป็นงี้ วัน พีช มีรวมเล่มเกิน 100 เล่มเป็นแน่แท้

#8 nc.meen

.. is over

Posted 09 February 2010 - 06:45 PM

เอสตายแต่ผมตลกหน้าลูฟี่อ่ะ ลุ้นให้มีหักมุม แต่ก็เป็นไปได้นะเพราะเอสบทน้อยจริงๆ

#9 [[[PEE]]]

¹

Posted 09 February 2010 - 07:16 PM

ตอนที่574 : ความตายของโปโตกัส ดี เอส

โจรสลัด : เอสล้มไปแล้ว!!

- ทุกคนตื่นตะลึงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

อาคะอินุ : ยังหายใจอยู่อีกเรอะ?

- อาคะอินุกำลังจะโจมตีซ้ำใส่เอสอีกครั้ง แต่จินเบมาขวางไว้ทัน

จินเบ : ฉันตั้งใจจะโยนชีวิตของฉันทิ้งอยู่แล้ว!!

- เซ็นโงคุเตรียมเข้ามาป้องกันการ์ป

การ์ป : นายรีบห้ามฉันไว้เลยดีกว่า เซ็นโงคุ!! ถ้าไม่อย่างนั้น . . . ฉันอาจจะฆ่าซาคะสุกิก็ได้!!

เซ็นโงคุ : เจ้าโง่!

ลูฟี่ : เอส!! นายสัญญากับฉันแล้วนี่ ว่านายจะไม่ตาย!!

- เอสพิงตัวไปที่ลูฟี่

เอส : ขอโทษทีนะ นายคงช่วยอะไรฉันไม่ได้แล้ว...

- มัลโก้(มิสเตอร์ทรีช่วยไขกุญแจให้)และวิสต้าบุกเข้าโจมตีอาคะอินุพร้อมๆกัน

อาคะอินุ : พวกใช้ฮาคิเป็นเรอะ? ดูท่าจะเป็นปัญหานิดหน่อย . . . ถอดใจเรื่องหมัดอัคคีเถอะ ชีวิตมันจบแล้ว

- ย้อนอดีตเอส เอสนึกถึงผู้คนที่สาปแช่งโกลด์ โรเจอร์ และสายเลือดของเขา

ชาวบ้าน : คำพูดสุดท้ายที่ลูกชายของไอ้โกลด์ โรเจอร์ควรจะพูด คือ"ผมขอโทษ ผมมันไม่น่าเกิดมาเลย"!!!

เอส : ฉันไม่ต้องการชื่อเสียงอะไรเลย.... ฉันแค่อยากจะรู้ว่า มันถูกต้องสำหรับฉัน ที่จะเกิดมาบนโลกใบนี้ไหม... // ฉันต้องขอโทษจริงๆ ถ้านายไม่ได้อยู่ที่นั่น ฉันอาจจะไม่ได้อยากมีชีวิตอยู่ก็เป็นได้

เอส : เอ้อ...ถ้านายได้เจอดาดัน ฝากถามหน่อยนะว่าสบายดีรึเปล่า ต่อให้เป็นคนอย่างเขาก็เถอะ ฉันก็คิดถึงเขาเหมือนกัน

เอส : ฉันคงพูดไม่ไหวแล้วล่ะ...ลูฟี่ ฝากนายบอกทุกคนด้วยนะ...บอกพ่อ....บอกทุกคน....แล้วก็...ลูฟี่

ลูฟี่ : !!

เอส : ขอบคุณสำหรับความรักที่มีให้คนอย่างฉัน ให้ลูกชายของปิศาจอย่างฉัน

- เอสล้มลงไป และบีเบิ้ลการ์ดของเอสถูกเผาจนหมด

ลูฟี่ : ........เอส ?

- ลูฟี่ร้องไห้แบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อนในเนื้อเรื่อง...

- ความหลัง ตัดไปสมัยเอสและลูฟี่ยังเป็นเด็ก

เอส : นายจะร้องไห้ทำไมเนี่ย!!

ลูฟี่ : ก็..เอส ฉันนึกว่านายจะตายแล้วนี่นา...

เอส : เจ้าทึ่มเอ๊ย ฉันจะทิ้งน้องชายตัวเองแล้วตายไปก่อนได้ยังไงเล่า? ฉันสัญญา ฉันไม่มีทางตายหรอก

จบตอน~!!

ถ้าเป็นจริงหล่ะก็ ตูจะฆ่าโอดัจจี้ มาฆ่าเอสชั้ันทำม๊ายยยยย!!!!!!!!!!
ปกติในปัจจุบัน โอดะไม่เคยฆ่าใครตายนี่หน่า ช็อค!!!

เครดิต Aohige_AP

"เจ้าทึ่มเอ๊ย ฉันจะทิ้งน้องชายตัวเองแล้วตายไปก่อนได้ยังไงเล่า?

ฉันสัญญา ฉันไม่มีทางตายหรอก"

ตอนนี้เป็นตอนที่ทำผมเศร้าได้พอๆกับตอนนามิแทงแขนตัวเองเลยครับ

Edited by [[[PEE]]], 09 February 2010 - 07:32 PM.

#10 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 09 February 2010 - 10:48 PM

ผมยังไม่ตายนะ

ว่าแต่เสียดายกว่าจะช่วยมาได้ตั้งกี่ตอน

ปล. ผมชื่อ เอส

#11 dOgnOeAt

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 10 February 2010 - 12:48 AM

อะ ผมว่าเอสไม่ตายหรอก

อาจจะบีเบิ้ลไหม้เกือบหมด ปางตายมากกว่า

ผมเดาเอานะ อิอิ

#12 tappoko

¹

Posted 10 February 2010 - 12:53 AM

QUOTE(dOgnOeAt @ Feb 10 2010, 12:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อะ ผมว่าเอสไม่ตายหรอก

อาจจะบีเบิ้ลไหม้เกือบหมด ปางตายมากกว่า

ผมเดาเอานะ อิอิ

บ้างก็ว่า เป็นของหนวดขาว แต่เท่าที่ดู อาจเป็นแค่ ปางตายจริงๆ

#13 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 10 February 2010 - 03:33 PM

เอสตาย เห้ออออออออ แต่อยากเห้น พลังของ ดราก้อนมากกว่าว่าจะเป้นสายโรเกียหรือเปล่า

ปล.น่าเอาเอเนลูมา ป่วนนะนิศึกนี้

#14 game2all

ҵʴѺ

Posted 10 February 2010 - 04:15 PM

รีบไปหามาอ่านดีกว่ายังไม่ได้ดูเลย เสียดายอ่ะ รึจะมีผลคืนชีพกันน่ะครับ

#15 [[[PEE]]]

¹

Posted 10 February 2010 - 05:29 PM

ที่เอสบอกว่าคิดถึงดาดันนี่ใช่พ่อลูฟี่ป่าวหว่า

จริงๆผมว่าเอสตายก็โอเคนะ ลูฟี่มันจะได้มีความหลังเศร้าๆมั่ง น่าเสียดายตรงเป็นถึงลูกของเจ้าแห่งโจรสลัดทั้งที น่าจะมีจุดจบดีกว่านี้หน่อย

Edited by [[[PEE]]], 10 February 2010 - 05:29 PM.

#16 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 10 February 2010 - 06:40 PM

QUOTE([[[PEE]]] @ Feb 10 2010, 05:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ที่เอสบอกว่าคิดถึงดาดันนี่ใช่พ่อลูฟี่ป่าวหว่า

จริงๆผมว่าเอสตายก็โอเคนะ ลูฟี่มันจะได้มีความหลังเศร้าๆมั่ง น่าเสียดายตรงเป็นถึงลูกของเจ้าแห่งโจรสลัดทั้งที น่าจะมีจุดจบดีกว่านี้หน่อย

ดาดันเป้นคนที่เลี้ยงลูฟี่ กับ เอส มาครับ การ์ปมาฝากไว้ เหมือนกัน ยังไม่แน่ใจว่าเป็น แม่ของลูฟี่ หรือเปล่า หน้าตาก็ยังไม่เห้น

รอดูต่อไป

พ่อของลูฟี่ คือ มังกี้ ดี ดราก้อนครับ เป้นนักปฏิวิตื ปู่เป้นสุดยอดทหารเรื่อในตำนาน พ่อเป็นนักปฏิวิต ตระกูลนี้สุดยอด จริงๆ

Edited by taromax, 10 February 2010 - 06:42 PM.

#17 [[[PEE]]]

¹

Posted 10 February 2010 - 06:41 PM

อ่ออ จริงด้วยผมลืมไป ขอบคุณครับ

พ่อลู่ฟี่ มันชื่อ มังกี้ ดี ดราก้อน -*-

#18 longinuse

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 10 February 2010 - 08:27 PM

yoyo_08.gif ตอนน้อารมเหมือนดราก้อนบอล ตอนที่ คุริรินโดนเเทง เเล้วโงคูเป็น ไซย่า

เเต่รายละเอียดของอารมที่ อ.โอดะ เสนอค้อนข้างจะละเอียดกว่าเยอะมาก อย่างว่าอารมการ์ตูนมันต่างกันกว่า 20 ปีเลยนิครับ

เเต่เพื่อให้ลูฟี่ ใช้ฮาคิราชันได้ ก็ต้องยอมเสียเอสไปเเหละครับ อิอิ เเต่ถ้าเอสตายก็จะกลายเป็นผลปีศาจซินะครับ ลูฟี่คงจะเก็บผลไว้ล่ะมั้งฮะถ้าตายอ่านะ

อ. โอดะ นี่ผมถือว่าเป็นอัจฉริยะ ของวงการการ์ตูนยี่ปุ่นเลยจริงๆนะครับ เพราะเป็นการ์ตูนที่เดาตอนต่อไปได้ยากมากๆ เท่าที่สังเกตุหลายๆตอน นะครับ yoyo_08.gif

#19 tappoko

¹

Posted 10 February 2010 - 09:30 PM

QUOTE(taromax @ Feb 10 2010, 06:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดาดันเป้นคนที่เลี้ยงลูฟี่ กับ เอส มาครับ การ์ปมาฝากไว้ เหมือนกัน ยังไม่แน่ใจว่าเป็น แม่ของลูฟี่ หรือเปล่า หน้าตาก็ยังไม่เห้น

รอดูต่อไป

พ่อของลูฟี่ คือ มังกี้ ดี ดราก้อนครับ เป้นนักปฏิวิตื ปู่เป้นสุดยอดทหารเรื่อในตำนาน พ่อเป็นนักปฏิวิต ตระกูลนี้สุดยอด จริงๆ

ยังไม่รวม หนวดดำ ที่มี D อยู่ในชื่อด้วย ตระกูลนี้เรียกได้ว่า เป็นใหญ่ เป็นโต ทุกคน

ปล. อ.โอดะ โคตรอัจฉริยะเลยนะครับ เขียนเนื้อเรื่อง วาดเองทุกอย่าง วางโครงเรื่อง โยงไปมา ได้เนียนมากๆ

#20 yapramard

ѡдѺ٧鹷 3

• Interests:Movie Game

Posted 10 February 2010 - 09:31 PM

เรื่องจะเป็นไงไม่รู้แหละ แต่ถ้าแฮนค๊อกไม่ได้เป็นเมียลูฟี่ผมเลิกอ่าน yoyo_26.gif