`

Jump to content

СǴٻ 蹡ѹ

43 replies to this topic

#1 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 08 February 2010 - 09:59 AM

พอดี ผม จัดกิจกรรม ไว้อีกบอร์ดนึง

เป็นบอร์ดส่วนตัวของผมกับเพื่อน นะ

จัดประกวด มา 2ครั้ง แล้ว

ล่าสุดก็วันเสาร์ที่แล้ว

ประกวดกันเล่นๆ ไมไ่ด้จริงจัง

แต่สนุกสนานดี

โดย ช่วยกันตั้งโจทย์ รูปที่จะมาประกวด

แล้วเรามาโหวตกันในบอร์ด

อย่างสมมุติ

จัดประกวด กระป๋องน้ำอัดลม

ทุกคนก็ไปถ่าย รุป กระป๋อง น้ำอัดลมมา ยังไงก็ได้

ให้ สวยเท่าที่จะทำได้ หรือ แล้วแต่ตัวเราพอใจ

แล้ว เอามาประกวด

แล้ว ก็ โหวตกันในบอร์ดนี้ละ ในห้องกล้อง

โดยอาจจะ ให้ Mod หรือคน กลาง

เป้นคนรวบรวม รูปก่อน

แล้ว มาตั้งกระทุ้โหวต ไปเลย

ทุกคนในบอร์ด มีสิทธิ์ โหวตได้หมดทุกคน

สนใจกันไหมครับ เอาสนุกสนาน

#2 Private Ryan

ѡ˹ҵҴ

• Royal Executive Members

Posted 08 February 2010 - 10:04 AM

แหล่ม yoyo_48.gif

#3 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 08 February 2010 - 10:07 AM

เสริมหน่อย

ไม่จำเป้นต้องมีกล้อง ดีๆหรอก

กล้อง มือถือ หรือ คอมแพค ธรรมดา

ก็ส่งเข้ามาเถอะ

อยากดูมุมมองของแต่ละคน

#4 աѡ

ѡ鹤

Posted 08 February 2010 - 10:23 AM

ในชีวิตเคยส่งประกวดแบบเป็นทางการครั้งเดียว

แล้วดันโดนกรรมการสกัดดาวรุ่ง หล่นมาได้ที่3 ด้วยเหตุผลเดียวคือไม่ชอบาพขาว-ดํา yoyo_63.gif

นอกจากนั้นก้อไม่เคยส่งประกวดที่ไหนอีกเลยไม่ว่าจะเป็นทางการหรือเล่นๆ

แต่ถ้าท่านเฮลจะจัดก้อโอนะ ถือว่าสนุกกับเพื่อนๆร่วมบอร์ด เล่นๆสนุกดีครับ yoyo_52.gif

#5 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 08 February 2010 - 10:28 AM

กรรการ ที่ตัดสิน คือ สมาชิกคนในบอร์ดเนี่ยละ

แล้วแต่ สายตาคนจะชอบาพแบบไหน

#6 Marko

¼ⴴ ѡʧ ҧ DGO Battle Ҥ

Posted 08 February 2010 - 11:00 AM

จัดมาก็ดีหนุกๆ เพราะเราโพสเล่นกันแบบขำๆ

แต่ข้างล่างนี่ไม่เกี่ยวกับ DGO นะ แบบว่าผมเคยเจอประสบการณ์เลวร้ายมาก่อน

เคยส่งประกวดเล่นๆที่เวปๆนึง มีเงินรางวัลพอสมควร ตอนั้นเค้าจัดเพื่อโปรโมทการท่องเที่ยวอะไรสักอย่างนีแหละ (แบบว่าขี้เกียจจะจำ)
แต่ผมก็ไม่ได้ติด อันดับนะครับ อันนี้เข้าใจเพราะผมฝีมือยังไม่ถึง แต่ได้เห็น หลายๆาพ ผู้ถ่ายถ่ายมาดีมากๆ(ในความคิดผม) ก็ไม่ติดอันดับเช่นกัน
แต่าพที่ได้รางวัลอ่ะ อืมมมม ฝีมืองั้นๆ มุมก็ซ้ำแถมยังแย่กว่าคนที่ไม่ติดอันดับด้วย แต่มันดันได้รางวัล
ก็เลยเข้าใจแล้ว ว่ามีแบบว่า พวกมากลากไป จะให้ดีต้องเป็นเพื่อน เป็น ญาติ พี่น้อง กับกรรมการด้วย ถึงจะติดอันดับ

#7 աѡ

ѡ鹤

Posted 08 February 2010 - 11:08 AM

QUOTE(Marko @ Feb 8 2010, 11:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดมาก็ดีหนุกๆ เพราะเราโพสเล่นกันแบบขำๆ

แต่ข้างล่างนี่ไม่เกี่ยวกับ DGO นะ แบบว่าผมเคยเจอประสบการณ์เลวร้ายมาก่อน

เคยส่งประกวดเล่นๆที่เวปๆนึง มีเงินรางวัลพอสมควร ตอนั้นเค้าจัดเพื่อโปรโมทการท่องเที่ยวอะไรสักอย่างนีแหละ (แบบว่าขี้เกียจจะจำ)
แต่ผมก็ไม่ได้ติด อันดับนะครับ อันนี้เข้าใจเพราะผมฝีมือยังไม่ถึง แต่ได้เห็น หลายๆาพ ผู้ถ่ายถ่ายมาดีมากๆ(ในความคิดผม) ก็ไม่ติดอันดับเช่นกัน
แต่าพที่ได้รางวัลอ่ะ อืมมมม ฝีมืองั้นๆ มุมก็ซ้ำแถมยังแย่กว่าคนที่ไม่ติดอันดับด้วย แต่มันดันได้รางวัล
ก็เลยเข้าใจแล้ว ว่ามีแบบว่า พวกมากลากไป จะให้ดีต้องเป็นเพื่อน เป็น ญาติ พี่น้อง กับกรรมการด้วย ถึงจะติดอันดับ

ความรู้สึกเดียวกะน้าMarkoเลย ของผมพอเห็นรูปที่ได้ที่1กับที่2แล้วนี่....ปวดใจมาก

หนําซํารางวัลที่2ยังนามสกุลเดียวกับกรรมการบางคนอีก แถมมุมของาพก้อเดิมๆมากๆ เดิมจนผมไม่เคยคิดจะถ่ายาพมุขแบบนั้น

ตั้งแต่นั้นเลยเกิดอาการใจเสียพอสมควรเลย

#8 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 08 February 2010 - 11:23 AM

ถ่ายรูปน้ำ ไหมครับ เหอะๆ อยากเห็นอะไร แปลกๆ

#9 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 08 February 2010 - 11:52 AM

ยกมือเห็นด้วยคนครับ

#10 proskuneo

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 08 February 2010 - 12:04 PM

เอาด้วยคน
หัวข้อถ่ายรูปอะไรดีอะครับ

ปล.เอาแบบถ่ายทีเดียวไม่ต้องตกแต่งด้วยได้ไหมเพราะ PS ไม่เก่งเลยอะคับ

Edited by proskuneo, 08 February 2010 - 12:05 PM.

#11 note_ps3

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 08 February 2010 - 12:34 PM

น่าสนใจครับ yoyo_37.gif

#12 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 08 February 2010 - 01:06 PM

ขอดูกระแส 1-2 วันหน่อยนะครับ

แล้ว ลอง นึกหัวข้อกันดู

แล้ว มาโหวต หัวข้ออีกที เนอะ

#13 seba

ѡ鹤

Posted 08 February 2010 - 01:21 PM

กลัวคอมแพคจะแพ้ราบคาบอะดิ ที่บ้านมีแต่คอมแพค แต่อยากเล่นด้วย

เอาหัวข้อง่ายๆก่อน แล้วถ้ามีคนนิยมเล่นด้วยเยอะ(ส่งเข้าประกวด) ค่อยๆพัฒนาให้มันยากๆขึ้นดีมะ

#14 teteety

ѡ鹤

Posted 08 February 2010 - 02:17 PM

บอดร์ดนี้เกี่ยวกับเกม ขอประเดิมด้วยหัวข้อเกมครับ รูปอะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกม

#15 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 08 February 2010 - 02:33 PM

QUOTE(teteety @ Feb 8 2010, 02:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บอดร์ดนี้เกี่ยวกับเกย์ ขอประเดิมด้วยหัวข้อเกย์ครับ รูปอะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกย์

yoyo_35.gif yoyo_35.gif yoyo_35.gif

#16 Pasaniva14

¹

Posted 08 February 2010 - 03:06 PM

ผมเคยเล่น บนเวปบอร์ด Pantip และ PDA ประกวดภาพ แต่มีการใช้ชื่อหัวข้อครับเช่น หัวข้อเหงา ก็ไปถ่ายรูปเรื่องราวเหงาๆมา แต่มีกติกาหยุมหยิมนิดหน่อยที่ดีคือ ทุกภาพต้องมี Exif ของภาพพร้อมลายเซ็นเจ้าของภาพบนภาพถ่ายเหอๆ เอาทุกภาพมาให้เพื่อนๆโหวตคะแนนกัน
คนชนะได้ถ้วยพิเศษหรือ Level พิเศษของบอร์ดในห้องถ่ายภาพเท่านั้น สนุกดี แต่มีข้อแม้ว่า อย่ามองแต่ฝีมือเรื่องการวัดแสง และการตกแต่งภาพเป็นหลัก เพระาตรงนี้ คนที่มี ชม.บินและเก่งเรื่องวัดแสงเรื่องการถ่ายจะได้เปรียบ เหอๆ เพราะที่นี่บอร์ดเกมส์ คงไม่เน้นจริงจังภาพขั้นเทพมั้ง

Edited by นักเตะเบลโล, 08 February 2010 - 03:09 PM.

#17 tappoko

¹

Posted 08 February 2010 - 03:10 PM

ลุยเลย อิอิ

#18 voravuds

ѡ§

• High Members

Posted 08 February 2010 - 03:19 PM

เอาเลยครับ เคยจัดเหมือนกันที่ pantip แล้วหัวข้อไปก้อให้ผู้ชนะรอบที่แล้วคิด แต่หลังๆมีแต่คนส่งาพ ไม่มีคนโหวต เลยล่มไป

#19 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 08 February 2010 - 03:27 PM

น่าสนุกนะครับ ถ้าหัวข้อโดน จะมาร่วมสนุกขำขำครับ

#20 Xpert

¹

Posted 08 February 2010 - 04:16 PM

น่าสนใจดี

แต่ผมคิดว่า เรียกว่าร่วมสนุกกันขำๆ ก็น่าจะดีกว่านะครับ