`

Jump to content

СǴٻ 蹡ѹ

43 replies to this topic

#21 speedhiro

ѡ§

• High Members

Posted 08 February 2010 - 04:17 PM

เอาด้วยคน น่าสนใจมากครับ หุหุหุ

#22 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 08 February 2010 - 04:17 PM

ดีครับ ผมเล่นด้วย กล้องดิจิตอลธรรมดาๆ ร่วมเล่นเอาสนุกๆครับ อิอิ yoyo_52.gif

#23 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 08 February 2010 - 04:35 PM

งั้น

เอาหัวข้อ เกม ก่อนเลยไหม ตามที่ คุณ teteety เสนอมา

#24 proskuneo

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 08 February 2010 - 04:58 PM

หัวข้อกว้างงงงจัง ขอแคบอีกนิ้ดดดดส์ ได้ไหมอะคับ -*-

Edited by proskuneo, 08 February 2010 - 04:59 PM.

#25 RiderXYG

ѡ¹鹷 1

Posted 08 February 2010 - 05:08 PM

เอาด้วยคนครับ น่าสนุกดีจัง

#26 Showa

Imagination is more important than knowledge

Posted 08 February 2010 - 05:21 PM

น่าสนนะครับ
สนุกดีและได้เทคนิคจากภาพที่แต่ละคนส่งประกวดด้วย yoyo_52.gif

#27 khai nui

ѡ§

• High Members

Posted 08 February 2010 - 05:25 PM

ขอร่วมอุดมการณ์ด้วยครับ

#28 ԡ

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 08 February 2010 - 05:38 PM

เฮ้ย น้า hell ซื้อ white knight มายัง หาเพื่อน online อยู่

#29 ToOM

ѧ èз...

Posted 08 February 2010 - 05:42 PM

เอาคับ
ตั้งโจทย์มาเรยคับ

ปล...หาเวปฝากรูปแหล่มๆพร้อมวิธีแปะรูปที่นี่ให้ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ

#30 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 08 February 2010 - 05:43 PM

QUOTE(proskuneo @ Feb 8 2010, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หัวข้อกว้างงงงจัง ขอแคบอีกนิ้ดดดดส์ ได้ไหมอะคับ -*-

ก็ถ่ายอะไรก็ได้ เกี่ยวกับ เกมไง ครับ
จะถ่ายเคร่องเกม จอยเกม แผ่นเกม คนกำลังเล่น เกม ประมาณเนี้ย

QUOTE(หยิกหยอย @ Feb 8 2010, 05:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้ย น้า hell ซื้อ white knight มายัง หาเพื่อน online อยู่

เงินไม่มี เกมเก่าขายไม่ออก รอมือ 2

ตอนนี้ไม่ได้จับจอย จับแต่กล้อง

และ เล่น TS2 Online อยุ่ เกมโปรด

#31 ԡ

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 08 February 2010 - 05:56 PM

ขายกล้อง ไปซื้อเกมส์ เห้อะ

#32 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 08 February 2010 - 06:07 PM

น่าหนุกถ้าว่างจะแจมด้วย...

#33 Kikaider42

Եѹ ԹҨѡ˭ԧ褹

Posted 08 February 2010 - 07:43 PM

น่าสนดีครับ ผมมันประเภท คอมแพคแมน ซะด้วยผมขอเสนอ หัวข้อ ครับ

แฟนชาวบ้าน

น้องเมียเผลอ

ขาวๆ

#34 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 08 February 2010 - 07:49 PM

ยอดเยี่ยมจริงๆ หายเมาแล้วใช่ป่ะ

Posted 08 February 2010 - 08:45 PM

น่าสนใจครับ ถ้ามีเวลาก็เอาด้วย

แต่เวลาเอาภาพลงขอให้มีข้อมูล Exif ติดมากันสักหน่อยซิครับ บางทีจะเปิดดูเพื่อศึกษาการถ่ายหน่อยนะครับ

#36 dy_break

Posted 09 February 2010 - 05:08 AM

เอาด้วยคน กล้องดิจิตอลโหลๆ แถมไม่มีเทคนิค อย่างผม
คงชนะ นะครับเหอๆๆ

#37 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 09 February 2010 - 08:33 AM

ตรงนี้ผมคิดคร่าวๆ ก่อนนะครับ

หัวข้อภาพถ่าย

เครื่องเล่นเกม

กติกา

1. ไม่จำกัดกล้องที่จะใช้ถ่ย ไม่ว่าจะ กล้องมือถือ กล้องเวปแคม กล้องดิจิตอล ใช้ในการถ่ายส่งเข้าร่วมสนุกได้หมด
2. ไม่จำกัดเทคนิคในการถ่าย ขอให้ถ่ายมาแล้วดูรุ้เรื่อง
3. ส่งได้คนละ 1ภาพ
4. ห้ามใช้ เครื่องมือตกแต่งภาพ ใดๆทั้งสิ้นในการแก้ไขภาพ
5. ขนาดของภาพ ห้ามด้านใดด้านหนึ่ง เกินขนาด 1024

การส่งภาพเข้าร่วมสนุก

ตรงนี้ ผมขอรับหน้าที่เอง ไม่รบกวน MOD แต่อาจจะรบกวนในการปักหมุด
ขอให้ ทุกคน ที่จะร่วมสนุก ให้ส่งภาพมาทาง PM มาที่ผม indyhell
ผมจะรวบรวมภาพก่อน แล้วจะโพสท์ ไว้ ในกระทู้เดียวกัน

การโหวตภาพเพื่อตัดสิน

ผมยังไม่รู้จะเอาไงดี คือ
1.ให้ทำแบบ Pool Vote ใครชอบหมายเลขไหนก็กดโหวตเลย
2. ให้ทุกคนที่จะโหวต โพสท์ในกระทู้นั้นโหวต เอา เช่น ขอโหวตให้ภาพหมาย เลข 1
แล้วอีกข้อ จะให้ บอกก่อนเลยไหมว่า ภาพนี้หมายเลขนี้ท่านใดส่งเข้าประกวด หรือ จะให้บอกตอนประกวดเสร็จ

ใครจะเสริม หรือ จะตัด อันไหน บอกเลยครับ ช่วยกัน คิดทีครับ

Edited by Indyhell, 09 February 2010 - 08:33 AM.

#38 Marko

¼ⴴ ѡʧ ҧ DGO Battle Ҥ

Posted 09 February 2010 - 09:15 AM

ข้อที่บอกว่า ห้ามใช้เครื่องมือตกแต่งภาพ อ่ะ อันนี้มันตรวจสอบกันยากครับ ถ้าใช้ PS แค่ ย่อรูป ก็ยังโอเค
แต่ถ้า Crop รูปอันนี้ถือว่าตกแต่งรึปล่าว ใส่ Sharp กับ Brightness ละถือว่าตกแต่งมั้ย ผมว่าน่าจะเข้าข่ายนะ
เพียงแต่ว่าเราจะรู้ได้ไง มันตรวจสอบกันยาก

กับที่จะเสริมคือ อยากให้ผู้ถ่ายช่วยบรรยายบอกเทคนิค หรือ แนวคิด วิธีที่ถ่ายภาพมาด้วย สักเล็กน้อย เป็นวิทยาทานแก่ท่านอื่นๆด้วย

Edited by Marko, 09 February 2010 - 09:17 AM.

#39 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 09 February 2010 - 09:18 AM

น้า Hell ไม่มีกำหนดส่ง กำหนดปิดรับหรือครับ

แต่คร่าวๆประมาณนี้ก็ดีนะครับ แล้วประเภทจะแยกไหม

กลัวจะมีความเหลือมๆ กันเรื่องตัวอุปกรณ์ แต่เอาขำๆ ฮาก็รวมๆไปก็ดีนะผมว่า 555

#40 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 09 February 2010 - 09:22 AM

QUOTE(Marko @ Feb 9 2010, 09:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ข้อที่บอกว่า ห้ามใช้เครื่องมือตกแต่งภาพ อ่ะ อันนี้มันตรวจสอบกันยากครับ ถ้าใช้ PS แค่ ย่อรูป ก็ยังโอเค
แต่ถ้า Crop รูปอันนี้ถือว่าตกแต่งรึปล่าว ใส่ Sharp กับ Brightness ละถือว่าตกแต่งมั้ย ผมว่าน่าจะเข้าข่ายนะ
เพียงแต่ว่าเราจะรู้ได้ไง มันตรวจสอบกันยาก

กับที่จะเสริมคือ อยากให้ผู้ถ่ายช่วยบรรยายบอกเทคนิค หรือ แนวคิด วิธีที่ถ่ายภาพมาด้วย สักเล็กน้อย เป็นวิทยาทานแก่ท่านอื่นๆด้วย

ไอ้เรื่อง Crop Sharp กับ Brightness อันนี้เป้นการตกแต่งแน่ นอน แต่ ที่ผมไม่ได้ใส่ไปเพระว่ามันตรวจสอบยาก

ดังนั้น มันก้ขึ้นอยุ่ กับคนส่งละครับ เราแค่ สนุกสนานไม่มีขอรางวัลอะไรทั้งสิ้น

QUOTE(taromax @ Feb 9 2010, 09:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น้า Hell ไม่มีกำหนดส่ง กำหนดปิดรับหรือครับ

แต่คร่าวๆประมาณนี้ก็ดีนะครับ แล้วประเภทจะแยกไหม

กลัวจะมีความเหลือมๆ กันเรื่องตัวอุปกรณ์ แต่เอาขำๆ ฮาก็รวมๆไปก็ดีนะผมว่า 555

เรื่องกำหนดส่ง ยังไม่คิด ขอเอา กฎกติกา ลงตัวก่อน ครับ

คำว่าประเภท หมายความว่าไงครับ ขยายหน่อย ผมม งง yoyo_04.gif

จริงๆหัวข้อ ก้บอกแล้ว กับ คำว่า รุปเครื่องเกม