`
←  DGO Photo Club
Logo
»

СǴٻ 蹡ѹ

speedhiro's Photo speedhiro 08 Feb 2010

เอาด้วยคน น่าสนใจมากครับ หุหุหุ

libertica's Photo libertica 08 Feb 2010

ดีครับ ผมเล่นด้วย กล้องดิจิตอลธรรมดาๆ ร่วมเล่นเอาสนุกๆครับ อิอิ yoyo_52.gif

Indyhell's Photo Indyhell 08 Feb 2010

งั้น

เอาหัวข้อ เกม ก่อนเลยไหม ตามที่ คุณ teteety เสนอมา

proskuneo's Photo proskuneo 08 Feb 2010

หัวข้อกว้างงงงจัง ขอแคบอีกนิ้ดดดดส์ ได้ไหมอะคับ -*-

Edited by proskuneo, 08 February 2010 - 04:59 PM.

RiderXYG's Photo RiderXYG 08 Feb 2010

เอาด้วยคนครับ น่าสนุกดีจัง

Showa's Photo Showa 08 Feb 2010

น่าสนนะครับ
สนุกดีและได้เทคนิคจากาพที่แต่ละคนส่งประกวดด้วย yoyo_52.gif

khai nui's Photo khai nui 08 Feb 2010

ขอร่วมอุดมการณ์ด้วยครับ

ԡ's Photo ԡ 08 Feb 2010

เฮ้ย น้า hell ซื้อ white knight มายัง หาเพื่อน online อยู่

ToOM's Photo ToOM 08 Feb 2010

เอาคับ
ตั้งโจทย์มาเรยคับ

ปล...หาเวปฝากรูปแหล่มๆพร้อมวิธีแปะรูปที่นี่ให้ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ

Indyhell's Photo Indyhell 08 Feb 2010

QUOTE(proskuneo @ Feb 8 2010, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หัวข้อกว้างงงงจัง ขอแคบอีกนิ้ดดดดส์ ได้ไหมอะคับ -*-

ก็ถ่ายอะไรก็ได้ เกี่ยวกับ เกมไง ครับ
จะถ่ายเคร่องเกม จอยเกม แผ่นเกม คนกำลังเล่น เกม ประมาณเนี้ย

QUOTE(หยิกหยอย @ Feb 8 2010, 05:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้ย น้า hell ซื้อ white knight มายัง หาเพื่อน online อยู่

เงินไม่มี เกมเก่าขายไม่ออก รอมือ 2

ตอนนี้ไม่ได้จับจอย จับแต่กล้อง

และ เล่น TS2 Online อยุ่ เกมโปรด

ԡ's Photo ԡ 08 Feb 2010

ขายกล้อง ไปซื้อเกมส์ เห้อะ

RONAN321's Photo RONAN321 08 Feb 2010

น่าหนุกถ้าว่างจะแจมด้วย...

Kikaider42's Photo Kikaider42 08 Feb 2010

น่าสนดีครับ ผมมันประเท คอมแพคแมน ซะด้วยผมขอเสนอ หัวข้อ ครับ

แฟนชาวบ้าน

น้องเมียเผลอ

ขาวๆ

GUEST_1's Photo GUEST_1 08 Feb 2010

ยอดเยี่ยมจริงๆ หายเมาแล้วใช่ป่ะ

's Photo 08 Feb 2010

น่าสนใจครับ ถ้ามีเวลาก็เอาด้วย

แต่เวลาเอาาพลงขอให้มีข้อมูล Exif ติดมากันสักหน่อยซิครับ บางทีจะเปิดดูเพื่อศึกษาการถ่ายหน่อยนะครับ

dy_break's Photo dy_break 09 Feb 2010

เอาด้วยคน กล้องดิจิตอลโหลๆ แถมไม่มีเทคนิค อย่างผม
คงชนะ นะครับเหอๆๆ

Indyhell's Photo Indyhell 09 Feb 2010

ตรงนี้ผมคิดคร่าวๆ ก่อนนะครับ

หัวข้อาพถ่าย

เครื่องเล่นเกม

กติกา

1. ไม่จำกัดกล้องที่จะใช้ถ่ย ไม่ว่าจะ กล้องมือถือ กล้องเวปแคม กล้องดิจิตอล ใช้ในการถ่ายส่งเข้าร่วมสนุกได้หมด
2. ไม่จำกัดเทคนิคในการถ่าย ขอให้ถ่ายมาแล้วดูรุ้เรื่อง
3. ส่งได้คนละ 1าพ
4. ห้ามใช้ เครื่องมือตกแต่งาพ ใดๆทั้งสิ้นในการแก้ไขาพ
5. ขนาดของาพ ห้ามด้านใดด้านหนึ่ง เกินขนาด 1024

การส่งาพเข้าร่วมสนุก

ตรงนี้ ผมขอรับหน้าที่เอง ไม่รบกวน MOD แต่อาจจะรบกวนในการปักหมุด
ขอให้ ทุกคน ที่จะร่วมสนุก ให้ส่งาพมาทาง PM มาที่ผม indyhell
ผมจะรวบรวมาพก่อน แล้วจะโพสท์ ไว้ ในกระทู้เดียวกัน

การโหวตาพเพื่อตัดสิน

ผมยังไม่รู้จะเอาไงดี คือ
1.ให้ทำแบบ Pool Vote ใครชอบหมายเลขไหนก็กดโหวตเลย
2. ให้ทุกคนที่จะโหวต โพสท์ในกระทู้นั้นโหวต เอา เช่น ขอโหวตให้าพหมาย เลข 1
แล้วอีกข้อ จะให้ บอกก่อนเลยไหมว่า าพนี้หมายเลขนี้ท่านใดส่งเข้าประกวด หรือ จะให้บอกตอนประกวดเสร็จ

ใครจะเสริม หรือ จะตัด อันไหน บอกเลยครับ ช่วยกัน คิดทีครับ
Edited by Indyhell, 09 February 2010 - 08:33 AM.

Marko's Photo Marko 09 Feb 2010

ข้อที่บอกว่า ห้ามใช้เครื่องมือตกแต่งาพ อ่ะ อันนี้มันตรวจสอบกันยากครับ ถ้าใช้ PS แค่ ย่อรูป ก็ยังโอเค
แต่ถ้า Crop รูปอันนี้ถือว่าตกแต่งรึปล่าว ใส่ Sharp กับ Brightness ละถือว่าตกแต่งมั้ย ผมว่าน่าจะเข้าข่ายนะ
เพียงแต่ว่าเราจะรู้ได้ไง มันตรวจสอบกันยาก

กับที่จะเสริมคือ อยากให้ผู้ถ่ายช่วยบรรยายบอกเทคนิค หรือ แนวคิด วิธีที่ถ่ายาพมาด้วย สักเล็กน้อย เป็นวิทยาทานแก่ท่านอื่นๆด้วย

Edited by Marko, 09 February 2010 - 09:17 AM.

taromax's Photo taromax 09 Feb 2010

น้า Hell ไม่มีกำหนดส่ง กำหนดปิดรับหรือครับ

แต่คร่าวๆประมาณนี้ก็ดีนะครับ แล้วประเทจะแยกไหม

กลัวจะมีความเหลือมๆ กันเรื่องตัวอุปกรณ์ แต่เอาขำๆ ฮาก็รวมๆไปก็ดีนะผมว่า 555

Indyhell's Photo Indyhell 09 Feb 2010

QUOTE(Marko @ Feb 9 2010, 09:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ข้อที่บอกว่า ห้ามใช้เครื่องมือตกแต่งาพ อ่ะ อันนี้มันตรวจสอบกันยากครับ ถ้าใช้ PS แค่ ย่อรูป ก็ยังโอเค
แต่ถ้า Crop รูปอันนี้ถือว่าตกแต่งรึปล่าว ใส่ Sharp กับ Brightness ละถือว่าตกแต่งมั้ย ผมว่าน่าจะเข้าข่ายนะ
เพียงแต่ว่าเราจะรู้ได้ไง มันตรวจสอบกันยาก

กับที่จะเสริมคือ อยากให้ผู้ถ่ายช่วยบรรยายบอกเทคนิค หรือ แนวคิด วิธีที่ถ่ายาพมาด้วย สักเล็กน้อย เป็นวิทยาทานแก่ท่านอื่นๆด้วย

ไอ้เรื่อง Crop Sharp กับ Brightness อันนี้เป้นการตกแต่งแน่ นอน แต่ ที่ผมไม่ได้ใส่ไปเพระว่ามันตรวจสอบยาก

ดังนั้น มันก้ขึ้นอยุ่ กับคนส่งละครับ เราแค่ สนุกสนานไม่มีขอรางวัลอะไรทั้งสิ้น

QUOTE(taromax @ Feb 9 2010, 09:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น้า Hell ไม่มีกำหนดส่ง กำหนดปิดรับหรือครับ

แต่คร่าวๆประมาณนี้ก็ดีนะครับ แล้วประเทจะแยกไหม

กลัวจะมีความเหลือมๆ กันเรื่องตัวอุปกรณ์ แต่เอาขำๆ ฮาก็รวมๆไปก็ดีนะผมว่า 555

เรื่องกำหนดส่ง ยังไม่คิด ขอเอา กฎกติกา ลงตัวก่อน ครับ

คำว่าประเท หมายความว่าไงครับ ขยายหน่อย ผมม งง yoyo_04.gif

จริงๆหัวข้อ ก้บอกแล้ว กับ คำว่า รุปเครื่องเกม