`

Jump to content

Platinum

826 replies to this topic

#801 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2012 - 01:48 PM

Razgrizad, on 23 February 2012 - 07:24 PM, said:

ขอบคุณครับคุณจิน ห่ะห่ะ WKC2 นี่ยอมรับเลยครับ Save หายแล้วไม่เล่นใหม่แน่นอน

ห่ะห่ะ ตอนนี้เป็นยังไงกันมั้งครับเนี่ย ยังใส่ UNID กันอยู่ป่ะ?
gr26 ขึ้นไปไม่ได้ใช้กันแล้วครับ แต่จะ +20 กันทีแทบล้มครับ :o_dead:

ปล. ผมว่า 13-2 นี่่ไคอัสตอนสู้กับเซร่านี่น่าจะยากสุดแล้วนะครับผมตายไป 2 รอบถึงผ่าน 555

Edited by SoLid_frOg, 24 February 2012 - 01:50 PM.

#802 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 24 February 2012 - 05:05 PM

SoLid_frOg, on 24 February 2012 - 01:48 PM, said:

gr26 ขึ้นไปไม่ได้ใช้กันแล้วครับ แต่จะ +20 กันทีแทบล้มครับ :o_dead:

ปล. ผมว่า 13-2 นี่่ไคอัสตอนสู้กับเซร่านี่น่าจะยากสุดแล้วนะครับผมตายไป 2 รอบถึงผ่าน 555
ตรงนั้นผมว่ายังไม่ค่อยยากนะ ห่ะห่ะ แต่ภาคนี้เซ็งๆ Role Syn นี่แทบไม่มีประโยชน์เลย ผมเล่นจนPlat

ใช้ Role นี้อยู่ 2-3 ทีได้ มอนผมใช้อยู่ 4 แบบ Med Sen Com Rav

Com ต้องได้ Chichu อ่ะครับ แล้วจับยัด Power ให้มันอย่างเดียวเลย

แล้วตอนหลังๆผสมตามสูตรจะเป็นมอนที่ตีแรงสุดในเกมส์ล่ะ + น่ารักดีด้วย เหมือนลูกชิ้น ห่ะห่ะ

ภาคนี้ระบบ Wound Dmg มันเร่งๆให้เราฆ่ามอนกว่าภาคที่แล้วอีก แต่ตอนหลังมีWound Potion ขายแล้วก็สบายขึ้นหน่อย

ถ้าคุณจินได้ซื้อ DLC เจ๊ ก็อย่าลืมไปจับนะผมว่าเจ๊เป็น Rav ดีสุดอ่ะ ห่ะห่ะ ถ้าผสมดีๆนะ

#803 SoLid_frOg

Posted 25 February 2012 - 09:18 PM

Razgrizad, on 24 February 2012 - 05:05 PM, said:

ตรงนั้นผมว่ายังไม่ค่อยยากนะ ห่ะห่ะ แต่ภาคนี้เซ็งๆ Role Syn นี่แทบไม่มีประโยชน์เลย ผมเล่นจนPlat

ใช้ Role นี้อยู่ 2-3 ทีได้ มอนผมใช้อยู่ 4 แบบ Med Sen Com Rav

Com ต้องได้ Chichu อ่ะครับ แล้วจับยัด Power ให้มันอย่างเดียวเลย

แล้วตอนหลังๆผสมตามสูตรจะเป็นมอนที่ตีแรงสุดในเกมส์ล่ะ + น่ารักดีด้วย เหมือนลูกชิ้น ห่ะห่ะ

ภาคนี้ระบบ Wound Dmg มันเร่งๆให้เราฆ่ามอนกว่าภาคที่แล้วอีก แต่ตอนหลังมีWound Potion ขายแล้วก็สบายขึ้นหน่อย

ถ้าคุณจินได้ซื้อ DLC เจ๊ ก็อย่าลืมไปจับนะผมว่าเจ๊เป็น Rav ดีสุดอ่ะ ห่ะห่ะ ถ้าผสมดีๆนะ
จับไม่ได้ซะทีครับ แต่คงไม่ต้องละครับ
เพิ่งได้ถ้วยสุดท้ายใช้ fatal link ไปครับรวมใช้เวลาไป 69 ชม.ครับ :yes:
มอนผมใช้โจโคโบะ 3 สีครับเลี้ยงตามมีตามเกิดครับ อะไรมีเยอะก็ให้อันนั้นครับ 555

#804 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 26 February 2012 - 12:13 PM

SoLid_frOg, on 25 February 2012 - 09:18 PM, said:

จับไม่ได้ซะทีครับ แต่คงไม่ต้องละครับ
เพิ่งได้ถ้วยสุดท้ายใช้ fatal link ไปครับรวมใช้เวลาไป 69 ชม.ครับ :yes:
มอนผมใช้โจโคโบะ 3 สีครับเลี้ยงตามมีตามเกิดครับ อะไรมีเยอะก็ให้อันนั้นครับ 555
ยินดีด้วยนะครับ ตามมาติดๆเลยห่ะห่ะ เหลือคุณจี๊ดซินะ อิอิ

#805 tapakitchan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 February 2012 - 08:01 PM

Role Syn ของภาคนี้ค่อนข้างไร้ประโยชน์
แต่้ถ้า มิกซ์มอนสายนี้ดี ๆ จะมีสกิลเด็ด ๆ โผล่มาเพียบ
ประมาณว่า โรลนี้ของตัวละครหลักจะกากเป็ด สกิลไม่ครบ
แต่ถ้าของมอนล่ะก็ จับหลาย ๆ ตัวมาผสมใส่กันแล้วจะเมพขริง ๆ :r18:

#806 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 26 February 2012 - 09:00 PM

tapakitchan, on 26 February 2012 - 08:01 PM, said:

Role Syn ของภาคนี้ค่อนข้างไร้ประโยชน์
แต่้ถ้า มิกซ์มอนสายนี้ดี ๆ จะมีสกิลเด็ด ๆ โผล่มาเพียบ
ประมาณว่า โรลนี้ของตัวละครหลักจะกากเป็ด สกิลไม่ครบ
แต่ถ้าของมอนล่ะก็ จับหลาย ๆ ตัวมาผสมใส่กันแล้วจะเมพขริง ๆ :r18:
แต่ด้วยตัวเกมส์แล้ว ออกแนวไร้ความจำเป็นมากๆเลย Syn - -

#807 Malice

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:RPG

Posted 27 February 2012 - 12:04 PM

มอน SYN เจ๋งมากนะครับ ถ้าโอนสกิลมาให้ครบๆหน่อยเช่นพวก Brave Faith Enspell จะเป็นตัวเชือดบอสดีๆเลย เพราะศัตรูส่วนใหญ่แทบจะโดน

Debuff Imperil ได้หมดไม่เว้นแม้แต่บอสใหญ่ และอย่าง Raspatil ถ้ามีมอน SYNกับCOM ดีๆนี่ใช้เวลาสู้แค่ 1 นาทีเองครับ

#808 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 29 February 2012 - 11:47 AM

เอ่อถามอะไรหน่อยครับ คือถ้าผมซื้อไฟนอลโซน3เนี่ย
แล้วมันสามารถซื้อของข้ามโซน psn ได้ไหมครับ
หรือต้องเล่นเฉพาะ psn โซน asia

#809 SoLid_frOg

Posted 29 February 2012 - 12:55 PM

nc.meen, on 29 February 2012 - 11:47 AM, said:

เอ่อถามอะไรหน่อยครับ คือถ้าผมซื้อไฟนอลโซน3เนี่ย
แล้วมันสามารถซื้อของข้ามโซน psn ได้ไหมครับ
หรือต้องเล่นเฉพาะ psn โซน asia
dlc ต้องตรงโซนครับ ดูรหัสข้างกล่องให้ตรงกันครับ

#810 neopeax

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 03 March 2012 - 10:50 AM

platinum 13-2 แล้ว :r38:
ล่อไป 67 ชม.
เจ๊เครียด กะลุงหมี ก็ได้แล้ว
เหลือเล่นเนื้อเรื่องบักซัสอย่างเดียวและ

#811 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2012 - 10:47 AM

ครบ 1000AP FF13-2 แล้ว ใช้เวลา 61 ชมกว่าๆ

Edited by nonamexp9, 05 March 2012 - 10:47 AM.

#812 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2012 - 03:04 PM

ภาคนี้แยกเซฟไม่ได้แล้วหรอครับ ซัดบอสได้3ดาวอยากกลับไปซัดใหม่ดันฆ่าเสร็จ Autosave ซะงั้น แทบอยากปาจอย

#813 neopeax

Posted 05 March 2012 - 03:28 PM

nc.meen, on 05 March 2012 - 03:04 PM, said:

ภาคนี้แยกเซฟไม่ได้แล้วหรอครับ ซัดบอสได้3ดาวอยากกลับไปซัดใหม่ดันฆ่าเสร็จ Autosave ซะงั้น แทบอยากปาจอย
ก็กลับเข้าไปสู้ใหม่สิ
เลือกด่านสุดท้าย มันจะมาเริ่มตรงหน้าทางเข้าสู้บอสเลย ไม่ต้องวิ่งใหม่
(แต่ถ้าจะเก็บถ้วย ต้องวิ่งใหม่เพื่อมาเอาข้อมูลศัตรูอีกตัวนึง)
ภาคนี้ย้อนได้ทุกอย่าง แค่เก็บไอเทมให้ปลดล็อก ก่อนเข้าฉากกด R1 เริ่มเล่นใหม่ฉากนั้นได้
เพราะจะมีบางด่านต้องเล่นใหม่เพื่อปลดล็อก paradox ending ลองไปหาอ่านดูนะ

#814 nc.meen

.. is over

Posted 05 March 2012 - 03:36 PM

neopeax, on 05 March 2012 - 03:28 PM, said:

ก็กลับเข้าไปสู้ใหม่สิ
เลือกด่านสุดท้าย มันจะมาเริ่มตรงหน้าทางเข้าสู้บอสเลย ไม่ต้องวิ่งใหม่
(แต่ถ้าจะเก็บถ้วย ต้องวิ่งใหม่เพื่อมาเอาข้อมูลศัตรูอีกตัวนึง)
ภาคนี้ย้อนได้ทุกอย่าง แค่เก็บไอเทมให้ปลดล็อก ก่อนเข้าฉากกด R1 เริ่มเล่นใหม่ฉากนั้นได้
เพราะจะมีบางด่านต้องเล่นใหม่เพื่อปลดล็อก paradox ending ลองไปหาอ่านดูนะ
อ่า ขอบคุณครับ ผมเล่นไปได้นิดเดียวเอง

#815 Toi-ii2u

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 07 March 2012 - 01:48 AM

ผมก็ plat ภาค 13 eng eng แล้วเหมือนกัน ซื้อ ps3 พร้อม ff13 มาเกมเดียว จัดจน plat ราวๆ 80 ชม. (ID: THE-D3ATHBERRY)
ส่วน 13-2 jap eng เหลือ chapter สุดท้ายละ ไปต่อไม่ถูก หา opart ไม่เจอ (เพิ่งถึงช่วงเมืองหิมะ ที่มีเหมือนบอลดำๆ ดูดๆ)
เลยไม่ได้เล่นมา 2 อาทิตย์แล้ว งานก็เยอะ -*- บทสรุปก็เจอแต่ภาษาญี่ปุ่น

ปล. ไม่ใช่เจ้าของ id dgo ครับ เพื่อนเจ้าของ id ครับ

#816 neopeax

Posted 08 March 2012 - 07:04 PM

Toi-ii2u, on 07 March 2012 - 01:48 AM, said:

ผมก็ plat ภาค 13 eng eng แล้วเหมือนกัน ซื้อ ps3 พร้อม ff13 มาเกมเดียว จัดจน plat ราวๆ 80 ชม. (ID: THE-D3ATHBERRY)
ส่วน 13-2 jap eng เหลือ chapter สุดท้ายละ ไปต่อไม่ถูก หา opart ไม่เจอ (เพิ่งถึงช่วงเมืองหิมะ ที่มีเหมือนบอลดำๆ ดูดๆ)
เลยไม่ได้เล่นมา 2 อาทิตย์แล้ว งานก็เยอะ -*- บทสรุปก็เจอแต่ภาษาญี่ปุ่น

ปล. ไม่ใช่เจ้าของ id dgo ครับ เพื่อนเจ้าของ id ครับ
บทสรุปภาษาอังกฤษออกแล้วนะครับ
เล่มละ 100 บาท
ละเอียดพอสมควร
แต่มาตกม้าตายตอนตอบคำถามที่ academia4XX เพราะดันมีไม่ครบทุกข้อ
แต่ไปใช้บริการ gamefaqs ได้ ง่ายกว่าด้วยกด ctrl+f หาคำถามได้เลย

#817 Toi-ii2u

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 March 2012 - 03:35 PM

วันนี้ว่าจะแวะไปซื้อ (หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่แถวฟอร์จูนครับ)

ตอบคำถาม แล้วไม่ได้ opart เพิ่มเลยครับ หรือว่าไม่ได้อยู่แล้ว ผมตอบไป 4 แท่นครับ พอดูใน fragment มันมี 9 อันได้ ต้องหาจากยุคอื่นหรอครับ

#818 SoLid_frOg

Posted 12 March 2012 - 06:55 PM

Toi-ii2u, on 12 March 2012 - 03:35 PM, said:

วันนี้ว่าจะแวะไปซื้อ (หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่แถวฟอร์จูนครับ)

ตอบคำถาม แล้วไม่ได้ opart เพิ่มเลยครับ หรือว่าไม่ได้อยู่แล้ว ผมตอบไป 4 แท่นครับ พอดูใน fragment มันมี 9 อันได้ ต้องหาจากยุคอื่นหรอครับ
แท่นตอบคำถามมี 4 อันครับนอกนั้นต้องตอบเอาจากตัวกัปตันครับ ตอนแรกน่าจะอยุ่หน้าห้องโฮปมั้งครับต้องใช้mog ส่องเอา

http://www.gamefaqs....ii-2/faqs/63553
ส่วนบทสรุปผมใช้ของgamefaq เอาครับละเอียดใช้ได้
ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ :o_sorry:

#819 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 25 March 2012 - 07:15 PM

ภาคนี้สนุกดีนะ กว่าจะแพลตได้ ฮ่าๆๆ

ผมเสียเวลาเล่น slot ไปหลาย ชม.เลย โรคจิตชัดๆ

#820 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 26 March 2012 - 11:47 AM

Joey4D, on 25 March 2012 - 07:15 PM, said:

ภาคนี้สนุกดีนะ กว่าจะแพลตได้ ฮ่าๆๆ

ผมเสียเวลาเล่น slot ไปหลาย ชม.เลย โรคจิตชัดๆ
Slot ผมใช้หาไรมากดปุ่มทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่นเลยครับ ห่ะห่ะ