`
←  RPG Corner
Logo
»

Platinum

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 24 Feb 2012

View PostRazgrizad, on 23 February 2012 - 07:24 PM, said:

ขอบคุณครับคุณจิน ห่ะห่ะ WKC2 นี่ยอมรับเลยครับ Save หายแล้วไม่เล่นใหม่แน่นอน

ห่ะห่ะ ตอนนี้เป็นยังไงกันมั้งครับเนี่ย ยังใส่ UNID กันอยู่ป่ะ?
gr26 ขึ้นไปไม่ได้ใช้กันแล้วครับ แต่จะ +20 กันทีแทบล้มครับ :o_dead:

ปล. ผมว่า 13-2 นี่่ไคอัสตอนสู้กับเซร่านี่น่าจะยากสุดแล้วนะครับผมตายไป 2 รอบถึงผ่าน 555
Edited by SoLid_frOg, 24 February 2012 - 01:50 PM.

Razgrizad's Photo Razgrizad 24 Feb 2012

View PostSoLid_frOg, on 24 February 2012 - 01:48 PM, said:

gr26 ขึ้นไปไม่ได้ใช้กันแล้วครับ แต่จะ +20 กันทีแทบล้มครับ :o_dead:

ปล. ผมว่า 13-2 นี่่ไคอัสตอนสู้กับเซร่านี่น่าจะยากสุดแล้วนะครับผมตายไป 2 รอบถึงผ่าน 555
ตรงนั้นผมว่ายังไม่ค่อยยากนะ ห่ะห่ะ แต่ภาคนี้เซ็งๆ Role Syn นี่แทบไม่มีประโยชน์เลย ผมเล่นจนPlat

ใช้ Role นี้อยู่ 2-3 ทีได้ มอนผมใช้อยู่ 4 แบบ Med Sen Com Rav

Com ต้องได้ Chichu อ่ะครับ แล้วจับยัด Power ให้มันอย่างเดียวเลย

แล้วตอนหลังๆผสมตามสูตรจะเป็นมอนที่ตีแรงสุดในเกมส์ล่ะ + น่ารักดีด้วย เหมือนลูกชิ้น ห่ะห่ะ

ภาคนี้ระบบ Wound Dmg มันเร่งๆให้เราฆ่ามอนกว่าภาคที่แล้วอีก แต่ตอนหลังมีWound Potion ขายแล้วก็สบายขึ้นหน่อย

ถ้าคุณจินได้ซื้อ DLC เจ๊ ก็อย่าลืมไปจับนะผมว่าเจ๊เป็น Rav ดีสุดอ่ะ ห่ะห่ะ ถ้าผสมดีๆนะ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 25 Feb 2012

View PostRazgrizad, on 24 February 2012 - 05:05 PM, said:

ตรงนั้นผมว่ายังไม่ค่อยยากนะ ห่ะห่ะ แต่ภาคนี้เซ็งๆ Role Syn นี่แทบไม่มีประโยชน์เลย ผมเล่นจนPlat

ใช้ Role นี้อยู่ 2-3 ทีได้ มอนผมใช้อยู่ 4 แบบ Med Sen Com Rav

Com ต้องได้ Chichu อ่ะครับ แล้วจับยัด Power ให้มันอย่างเดียวเลย

แล้วตอนหลังๆผสมตามสูตรจะเป็นมอนที่ตีแรงสุดในเกมส์ล่ะ + น่ารักดีด้วย เหมือนลูกชิ้น ห่ะห่ะ

ภาคนี้ระบบ Wound Dmg มันเร่งๆให้เราฆ่ามอนกว่าภาคที่แล้วอีก แต่ตอนหลังมีWound Potion ขายแล้วก็สบายขึ้นหน่อย

ถ้าคุณจินได้ซื้อ DLC เจ๊ ก็อย่าลืมไปจับนะผมว่าเจ๊เป็น Rav ดีสุดอ่ะ ห่ะห่ะ ถ้าผสมดีๆนะ
จับไม่ได้ซะทีครับ แต่คงไม่ต้องละครับ
เพิ่งได้ถ้วยสุดท้ายใช้ fatal link ไปครับรวมใช้เวลาไป 69 ชม.ครับ :yes:
มอนผมใช้โจโคโบะ 3 สีครับเลี้ยงตามมีตามเกิดครับ อะไรมีเยอะก็ให้อันนั้นครับ 555

Razgrizad's Photo Razgrizad 26 Feb 2012

View PostSoLid_frOg, on 25 February 2012 - 09:18 PM, said:

จับไม่ได้ซะทีครับ แต่คงไม่ต้องละครับ
เพิ่งได้ถ้วยสุดท้ายใช้ fatal link ไปครับรวมใช้เวลาไป 69 ชม.ครับ :yes:
มอนผมใช้โจโคโบะ 3 สีครับเลี้ยงตามมีตามเกิดครับ อะไรมีเยอะก็ให้อันนั้นครับ 555
ยินดีด้วยนะครับ ตามมาติดๆเลยห่ะห่ะ เหลือคุณจี๊ดซินะ อิอิ

tapakitchan's Photo tapakitchan 26 Feb 2012

Role Syn ของภาคนี้ค่อนข้างไร้ประโยชน์
แต่้ถ้า มิกซ์มอนสายนี้ดี ๆ จะมีสกิลเด็ด ๆ โผล่มาเพียบ
ประมาณว่า โรลนี้ของตัวละครหลักจะกากเป็ด สกิลไม่ครบ
แต่ถ้าของมอนล่ะก็ จับหลาย ๆ ตัวมาผสมใส่กันแล้วจะเมพขริง ๆ :r18:

Razgrizad's Photo Razgrizad 26 Feb 2012

View Posttapakitchan, on 26 February 2012 - 08:01 PM, said:

Role Syn ของภาคนี้ค่อนข้างไร้ประโยชน์
แต่้ถ้า มิกซ์มอนสายนี้ดี ๆ จะมีสกิลเด็ด ๆ โผล่มาเพียบ
ประมาณว่า โรลนี้ของตัวละครหลักจะกากเป็ด สกิลไม่ครบ
แต่ถ้าของมอนล่ะก็ จับหลาย ๆ ตัวมาผสมใส่กันแล้วจะเมพขริง ๆ :r18:
แต่ด้วยตัวเกมส์แล้ว ออกแนวไร้ความจำเป็นมากๆเลย Syn - -

Malice's Photo Malice 27 Feb 2012

มอน SYN เจ๋งมากนะครับ ถ้าโอนสกิลมาให้ครบๆหน่อยเช่นพวก Brave Faith Enspell จะเป็นตัวเชือดบอสดีๆเลย เพราะศัตรูส่วนใหญ่แทบจะโดน

Debuff Imperil ได้หมดไม่เว้นแม้แต่บอสใหญ่ และอย่าง Raspatil ถ้ามีมอน SYNกับCOM ดีๆนี่ใช้เวลาสู้แค่ 1 นาทีเองครับ

nc.meen's Photo nc.meen 29 Feb 2012

เอ่อถามอะไรหน่อยครับ คือถ้าผมซื้อไฟนอลโซน3เนี่ย
แล้วมันสามารถซื้อของข้ามโซน psn ได้ไหมครับ
หรือต้องเล่นเฉพาะ psn โซน asia

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 29 Feb 2012

View Postnc.meen, on 29 February 2012 - 11:47 AM, said:

เอ่อถามอะไรหน่อยครับ คือถ้าผมซื้อไฟนอลโซน3เนี่ย
แล้วมันสามารถซื้อของข้ามโซน psn ได้ไหมครับ
หรือต้องเล่นเฉพาะ psn โซน asia
dlc ต้องตรงโซนครับ ดูรหัสข้างกล่องให้ตรงกันครับ

neopeax's Photo neopeax 03 Mar 2012

platinum 13-2 แล้ว :r38:
ล่อไป 67 ชม.
เจ๊เครียด กะลุงหมี ก็ได้แล้ว
เหลือเล่นเนื้อเรื่องบักซัสอย่างเดียวและ

nonamexp9's Photo nonamexp9 05 Mar 2012

ครบ 1000AP FF13-2 แล้ว ใช้เวลา 61 ชมกว่าๆ
Edited by nonamexp9, 05 March 2012 - 10:47 AM.

nc.meen's Photo nc.meen 05 Mar 2012

ภาคนี้แยกเซฟไม่ได้แล้วหรอครับ ซัดบอสได้3ดาวอยากกลับไปซัดใหม่ดันฆ่าเสร็จ Autosave ซะงั้น แทบอยากปาจอย

neopeax's Photo neopeax 05 Mar 2012

View Postnc.meen, on 05 March 2012 - 03:04 PM, said:

ภาคนี้แยกเซฟไม่ได้แล้วหรอครับ ซัดบอสได้3ดาวอยากกลับไปซัดใหม่ดันฆ่าเสร็จ Autosave ซะงั้น แทบอยากปาจอย
ก็กลับเข้าไปสู้ใหม่สิ
เลือกด่านสุดท้าย มันจะมาเริ่มตรงหน้าทางเข้าสู้บอสเลย ไม่ต้องวิ่งใหม่
(แต่ถ้าจะเก็บถ้วย ต้องวิ่งใหม่เพื่อมาเอาข้อมูลศัตรูอีกตัวนึง)
ภาคนี้ย้อนได้ทุกอย่าง แค่เก็บไอเทมให้ปลดล็อก ก่อนเข้าฉากกด R1 เริ่มเล่นใหม่ฉากนั้นได้
เพราะจะมีบางด่านต้องเล่นใหม่เพื่อปลดล็อก paradox ending ลองไปหาอ่านดูนะ

nc.meen's Photo nc.meen 05 Mar 2012

View Postneopeax, on 05 March 2012 - 03:28 PM, said:

ก็กลับเข้าไปสู้ใหม่สิ
เลือกด่านสุดท้าย มันจะมาเริ่มตรงหน้าทางเข้าสู้บอสเลย ไม่ต้องวิ่งใหม่
(แต่ถ้าจะเก็บถ้วย ต้องวิ่งใหม่เพื่อมาเอาข้อมูลศัตรูอีกตัวนึง)
ภาคนี้ย้อนได้ทุกอย่าง แค่เก็บไอเทมให้ปลดล็อก ก่อนเข้าฉากกด R1 เริ่มเล่นใหม่ฉากนั้นได้
เพราะจะมีบางด่านต้องเล่นใหม่เพื่อปลดล็อก paradox ending ลองไปหาอ่านดูนะ
อ่า ขอบคุณครับ ผมเล่นไปได้นิดเดียวเอง

Toi-ii2u's Photo Toi-ii2u 07 Mar 2012

ผมก็ plat ภาค 13 eng eng แล้วเหมือนกัน ซื้อ ps3 พร้อม ff13 มาเกมเดียว จัดจน plat ราวๆ 80 ชม. (ID: THE-D3ATHBERRY)
ส่วน 13-2 jap eng เหลือ chapter สุดท้ายละ ไปต่อไม่ถูก หา opart ไม่เจอ (เพิ่งถึงช่วงเมืองหิมะ ที่มีเหมือนบอลดำๆ ดูดๆ)
เลยไม่ได้เล่นมา 2 อาทิตย์แล้ว งานก็เยอะ -*- บทสรุปก็เจอแต่ภาษาญี่ปุ่น

ปล. ไม่ใช่เจ้าของ id dgo ครับ เพื่อนเจ้าของ id ครับ

neopeax's Photo neopeax 08 Mar 2012

View PostToi-ii2u, on 07 March 2012 - 01:48 AM, said:

ผมก็ plat ภาค 13 eng eng แล้วเหมือนกัน ซื้อ ps3 พร้อม ff13 มาเกมเดียว จัดจน plat ราวๆ 80 ชม. (ID: THE-D3ATHBERRY)
ส่วน 13-2 jap eng เหลือ chapter สุดท้ายละ ไปต่อไม่ถูก หา opart ไม่เจอ (เพิ่งถึงช่วงเมืองหิมะ ที่มีเหมือนบอลดำๆ ดูดๆ)
เลยไม่ได้เล่นมา 2 อาทิตย์แล้ว งานก็เยอะ -*- บทสรุปก็เจอแต่ภาษาญี่ปุ่น

ปล. ไม่ใช่เจ้าของ id dgo ครับ เพื่อนเจ้าของ id ครับ
บทสรุปภาษาอังกฤษออกแล้วนะครับ
เล่มละ 100 บาท
ละเอียดพอสมควร
แต่มาตกม้าตายตอนตอบคำถามที่ academia4XX เพราะดันมีไม่ครบทุกข้อ
แต่ไปใช้บริการ gamefaqs ได้ ง่ายกว่าด้วยกด ctrl+f หาคำถามได้เลย

Toi-ii2u's Photo Toi-ii2u 12 Mar 2012

วันนี้ว่าจะแวะไปซื้อ (หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่แถวฟอร์จูนครับ)

ตอบคำถาม แล้วไม่ได้ opart เพิ่มเลยครับ หรือว่าไม่ได้อยู่แล้ว ผมตอบไป 4 แท่นครับ พอดูใน fragment มันมี 9 อันได้ ต้องหาจากยุคอื่นหรอครับ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 12 Mar 2012

View PostToi-ii2u, on 12 March 2012 - 03:35 PM, said:

วันนี้ว่าจะแวะไปซื้อ (หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่แถวฟอร์จูนครับ)

ตอบคำถาม แล้วไม่ได้ opart เพิ่มเลยครับ หรือว่าไม่ได้อยู่แล้ว ผมตอบไป 4 แท่นครับ พอดูใน fragment มันมี 9 อันได้ ต้องหาจากยุคอื่นหรอครับ
แท่นตอบคำถามมี 4 อันครับนอกนั้นต้องตอบเอาจากตัวกัปตันครับ ตอนแรกน่าจะอยุ่หน้าห้องโฮปมั้งครับต้องใช้mog ส่องเอา

http://www.gamefaqs....ii-2/faqs/63553
ส่วนบทสรุปผมใช้ของgamefaq เอาครับละเอียดใช้ได้
ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ :o_sorry:

Joey4D's Photo Joey4D 25 Mar 2012

ภาคนี้สนุกดีนะ กว่าจะแพลตได้ ฮ่าๆๆ

ผมเสียเวลาเล่น slot ไปหลาย ชม.เลย โรคจิตชัดๆ

Razgrizad's Photo Razgrizad 26 Mar 2012

View PostJoey4D, on 25 March 2012 - 07:15 PM, said:

ภาคนี้สนุกดีนะ กว่าจะแพลตได้ ฮ่าๆๆ

ผมเสียเวลาเล่น slot ไปหลาย ชม.เลย โรคจิตชัดๆ
Slot ผมใช้หาไรมากดปุ่มทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่นเลยครับ ห่ะห่ะ