`

Jump to content

ѹ...蹼

53 replies to this topic

#21 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2010 - 10:12 AM

ผมว่าเฮียต้องอารมณ์ประมาณนี้แหง ๆ

ฝนจะตกแล้วเว้ยเฮ้ยยยย ยังไม่ได้กินข้าวเลยเนี่ย

*เข้ามาตอกย้ำ

Edited by nakharin, 20 January 2010 - 11:15 AM.

#22 bobobobo_rider

ѡдѺ٧鹷 3

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2010 - 10:12 AM

เคย อยู่ไอ้แบบนี้ ตื่นมา พอรู้ว่าเมื่อซักครู่เป็นแค่ฝันที่ไม่มีทางเป็นจริง ผมน้ำตาร่วงเลย อินจัด T-T เป็นกำลังใจให้ครับ

#23 loof

¹

Posted 20 January 2010 - 10:13 AM

http://www.ijigg.com/songs/V2AB4EFCPAD

เพลงนี้สิครับ โดนใจของจริง ท่อนอมตะเลย

"อยาก...พบเจอเธอ แม้จะเป็นแค่เพียงในฝัน ตราบใดที่ยังมีเธอ
ฉันจะขอนอนอยู่อย่างนั้น"

#24 vutt

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 20 January 2010 - 10:20 AM

อ่านแล้วเศร้าจัง มาเป็นกำลังใจให้ครับ

#25 katatonia

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 20 January 2010 - 10:47 AM

มันจะไม่หายไปครับแต่มันจะดีขึ้น ครับเป็นกำลังใจให้ครับผม
กลางวันตืนกลางคืนฝัน

#26 フェイト

¹

Posted 20 January 2010 - 11:04 AM

เวลาเท่านั้นที่จะช่วยเเก้ไขครับเรื่องเเบบนี้ yoyo_31.gif

#27 SoVeReign

§Ҵ ............

• Royal Executive Members

Posted 20 January 2010 - 11:23 AM

เข้าใจแล้ว

เพราะมันมีตั๊ก1 ตั๊ก2 yoyo_33.gif

#28 slowbeat

ѡ鹤

Posted 20 January 2010 - 11:27 AM

ตัวหนังสือแค่ไม่กี่ตัวแต่ความหมายปวดใจสุดๆ ลบไปเถอะครับแล้วพยายามเดินผ่านไป จะหายเจ็บเร็วกว่านะ

#29 kiou911

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 20 January 2010 - 11:39 AM

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ ครับ

#30 PongZung

á

Posted 20 January 2010 - 11:40 AM

สงสัยจะคิดถึงเธอมากเลยได้ฝันอะไรแบบนี้

นี่แหละ ความทรงจำดีๆ มันลืมยากจริงๆ yoyo_33.gif

#31 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 20 January 2010 - 12:17 PM

แม่งลุง

อ่านแล้วเจ็บแทนว่ะ

ผมเข้าใจนะ เวลาฝันถึงแฟนเก่า มันรู้สึกยังไง เหมือนสมองและร่างกาย ดึงความรู้สึก สัมผัส รสชาด ความคิด ที่เก็บอยู่ในความทรงจำมาใช้จริงๆ

มีแฟนเก่าไม่กี่คนที่ผมเคยฝันถึง ผมเคยถามตัวเองว่า เพราะอะไร ทำไมต้องฝันถึงแค่บางคน

หลายปี ผมถามตัวเองเรื่อยมา

วันนึงผมก็รู้คำตอบ เราฝันถึงแฟนเก่า เพราะเเราคิดถึงเค้าครับ ลึกๆมันคิดถึงเค้า

ช่วงเวลาที่เรามีความทุกข์ ช่วงเวลาที่เราเหงา ตอนตื่นไม่ได้คิดอะไรหรอกนะ

แต่เหมือนพอหลับไปแล้ว สมองมันเข้าไปค้นหาความทรงจำที่มีความสุขของเรากับเค้า มาประมวลผลเอง

บางที ปรากฏการณ์นี้ อาจเป็นระบบป้องกันตัว อย่างหนึ่งของร่ายกายคนเราก็ได้นะ

พยายามรักษาความสุขและความหวังเอาไว้ เพื่อให้ร่างเนื่้อมีชีวิตต่อไปได้

เพราะถ้าจิตใจหมดสภาพ ขาดความสุข ขาดความรัก ร่างกายก็คงดำเนินต่อไปลำบาก

แต่ฝันแบบนี้ผมไม่ชอบเลย ตื่นมาแล้ว อยากจะร้องให้ กับคำว่า มันไม่ใช่ความจริง

ยังไงก็นะ
หาผู้ชายสักคนมาดูแลทวารหนัก เชื่อผม จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน

Edited by กระบี่หัก, 20 January 2010 - 12:25 PM.

#32 pjoehardcore

Senior Architect

Posted 20 January 2010 - 12:39 PM

QUOTE (Indyhell @ Jan 20 2010, 09:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ตั๊ก ชีโร่ นี่เอง ฟังเพลงเค้ามาตั้งแต่เด็กๆ

. . . . . . . . . . yoyo_08.gif

#33 best1927

ѡͩѧ

• High Members

Posted 20 January 2010 - 01:17 PM

อ่านแล้วเข้าใจเลยครัย ผมเกือบจะเลิกกับแฟนที่คบกันมาเข้าปีที่7 เมื่อไม่นานนี้เอง เข้าใจเลยครับ อาการที่ตื่นมาแล้วไม่มีเธอเนี่ย แต่ของผมยังถือว่า โชคดี ที่มันยังพอกลับมาเป็น เหมือนเดิมได้

#34 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 20 January 2010 - 01:19 PM

'บี่ มีสาระนะ

ขึ้นเรื่อได้สวย จบเรื่องพาอ้วก มาก

#35 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

Posted 20 January 2010 - 01:27 PM

ลุงแก่แล้วก็งี้อะนะ ต้องลุกขึ้นมาฉี่ตอนดึก lol.gif

กระเทยดีๆยังมีอีกเยอะนะ yoyo_24.gif

#36 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 20 January 2010 - 01:28 PM

เก็บแต่สิ่งดีๆไว้ แล้วเงยหน้าเดินต่อไป ชีวิต อยู่ที่เรา อย่าไปเศร้ากับ ผู้หญิงคนเดียว

ผมบอกเสมอ ผู้หญิง เหมือนไอติมโคน กินติมหมดเหลือแต่โคน ก็โยนทิ้ง แล้วก็หารสชาติใหม่ลอง ลองจนพอใจ คุณจะรู้ว่ารสไหนเหมาะกับคุณ

เป็นผู้ชายเลือกได้อยู่แล้ว เพราะประชากรผู้หญิงมีมากกว่าชาย เกือบล้าน

#37 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

Posted 20 January 2010 - 01:39 PM

เล่าซะเห็นาพเลย ...

แต่ sad ending T.T ตอนจบ ตัดอารมณ์จัง

#38 rorkung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 20 January 2010 - 02:10 PM

แม่เจ้ามีคนเป็นเหมือนเรา แต่ของผมมันนานมากๆแล้ว 5-6 ปีได้แล้วสินะนานจิงๆ yoyo_33.gif

#39 ballnut

ѡ鹤

Posted 20 January 2010 - 02:26 PM

เศร้าแทนครับ ผมไม่รู้จะตอบยังใง ผมมันคนแฟนเยอะ yoyo_33.gif อิอิ เป็นกำลังใจให้ครับ สุ้ๆ เดียวต้องมีหลงมาซักคนซิน่าาา

#40 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 20 January 2010 - 02:37 PM

QUOTE (กระบี่หัก @ Jan 20 2010, 12:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แม่งลุง

อ่านแล้วเจ็บแทนว่ะ

ผมเข้าใจนะ เวลาฝันถึงแฟนเก่า มันรู้สึกยังไง เหมือนสมองและร่างกาย ดึงความรู้สึก สัมผัส รสชาด ความคิด ที่เก็บอยู่ในความทรงจำมาใช้จริงๆ

มีแฟนเก่าไม่กี่คนที่ผมเคยฝันถึง ผมเคยถามตัวเองว่า เพราะอะไร ทำไมต้องฝันถึงแค่บางคน

หลายปี ผมถามตัวเองเรื่อยมา

วันนึงผมก็รู้คำตอบ เราฝันถึงแฟนเก่า เพราะเเราคิดถึงเค้าครับ ลึกๆมันคิดถึงเค้า

ช่วงเวลาที่เรามีความทุกข์ ช่วงเวลาที่เราเหงา ตอนตื่นไม่ได้คิดอะไรหรอกนะ

แต่เหมือนพอหลับไปแล้ว สมองมันเข้าไปค้นหาความทรงจำที่มีความสุขของเรากับเค้า มาประมวลผลเอง

บางที ปรากฏการณ์นี้ อาจเป็นระบบป้องกันตัว อย่างหนึ่งของร่ายกายคนเราก็ได้นะ

พยายามรักษาความสุขและความหวังเอาไว้ เพื่อให้ร่างเนื่้อมีชีวิตต่อไปได้

เพราะถ้าจิตใจหมดสาพ ขาดความสุข ขาดความรัก ร่างกายก็คงดำเนินต่อไปลำบาก

แต่ฝันแบบนี้ผมไม่ชอบเลย ตื่นมาแล้ว อยากจะร้องให้ กับคำว่า มันไม่ใช่ความจริง

ยังไงก็นะ
หาผู้ชายสักคนมาดูแลทวารหนัก เชื่อผม จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน

พูดงี้เอามีดมาปักอกเรยดีกว่า จะร้องไห้แล้วเนี่ย

ปักคมมีด กรีดกลางใจ แข่เกลือไว้ ให้ตายทั้งเป็นนน yoyo_63.gif

เพลงนี้สุดยิด

Edited by nakharin, 20 January 2010 - 02:42 PM.