`
←  DGO Photo Club
Logo
»

ѹ...蹼

nakharin's Photo nakharin 20 Jan 2010

ผมว่าเฮียต้องอารมณ์ประมาณนี้แหง ๆ

ฝนจะตกแล้วเว้ยเฮ้ยยยย ยังไม่ได้กินข้าวเลยเนี่ย

*เข้ามาตอกย้ำ

Edited by nakharin, 20 January 2010 - 11:15 AM.

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 20 Jan 2010

เคย อยู่ไอ้แบบนี้ ตื่นมา พอรู้ว่าเมื่อซักครู่เป็นแค่ฝันที่ไม่มีทางเป็นจริง ผมน้ำตาร่วงเลย อินจัด T-T เป็นกำลังใจให้ครับ

loof's Photo loof 20 Jan 2010

http://www.ijigg.com/songs/V2AB4EFCPAD

เพลงนี้สิครับ โดนใจของจริง ท่อนอมตะเลย

"อยาก...พบเจอเธอ แม้จะเป็นแค่เพียงในฝัน ตราบใดที่ยังมีเธอ
ฉันจะขอนอนอยู่อย่างนั้น"

vutt's Photo vutt 20 Jan 2010

อ่านแล้วเศร้าจัง มาเป็นกำลังใจให้ครับ

katatonia's Photo katatonia 20 Jan 2010

มันจะไม่หายไปครับแต่มันจะดีขึ้น ครับเป็นกำลังใจให้ครับผม
กลางวันตืนกลางคืนฝัน

フェイト's Photo フェイト 20 Jan 2010

เวลาเท่านั้นที่จะช่วยเเก้ไขครับเรื่องเเบบนี้ yoyo_31.gif

SoVeReign's Photo SoVeReign 20 Jan 2010

เข้าใจแล้ว

เพราะมันมีตั๊ก1 ตั๊ก2 yoyo_33.gif

slowbeat's Photo slowbeat 20 Jan 2010

ตัวหนังสือแค่ไม่กี่ตัวแต่ความหมายปวดใจสุดๆ ลบไปเถอะครับแล้วพยายามเดินผ่านไป จะหายเจ็บเร็วกว่านะ

kiou911's Photo kiou911 20 Jan 2010

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ ครับ

PongZung's Photo PongZung 20 Jan 2010

สงสัยจะคิดถึงเธอมากเลยได้ฝันอะไรแบบนี้

นี่แหละ ความทรงจำดีๆ มันลืมยากจริงๆ yoyo_33.gif

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 20 Jan 2010

แม่งลุง

อ่านแล้วเจ็บแทนว่ะ

ผมเข้าใจนะ เวลาฝันถึงแฟนเก่า มันรู้สึกยังไง เหมือนสมองและร่างกาย ดึงความรู้สึก สัมผัส รสชาด ความคิด ที่เก็บอยู่ในความทรงจำมาใช้จริงๆ

มีแฟนเก่าไม่กี่คนที่ผมเคยฝันถึง ผมเคยถามตัวเองว่า เพราะอะไร ทำไมต้องฝันถึงแค่บางคน

หลายปี ผมถามตัวเองเรื่อยมา

วันนึงผมก็รู้คำตอบ เราฝันถึงแฟนเก่า เพราะเเราคิดถึงเค้าครับ ลึกๆมันคิดถึงเค้า

ช่วงเวลาที่เรามีความทุกข์ ช่วงเวลาที่เราเหงา ตอนตื่นไม่ได้คิดอะไรหรอกนะ

แต่เหมือนพอหลับไปแล้ว สมองมันเข้าไปค้นหาความทรงจำที่มีความสุขของเรากับเค้า มาประมวลผลเอง

บางที ปรากฏการณ์นี้ อาจเป็นระบบป้องกันตัว อย่างหนึ่งของร่ายกายคนเราก็ได้นะ

พยายามรักษาความสุขและความหวังเอาไว้ เพื่อให้ร่างเนื่้อมีชีวิตต่อไปได้

เพราะถ้าจิตใจหมดสภาพ ขาดความสุข ขาดความรัก ร่างกายก็คงดำเนินต่อไปลำบาก

แต่ฝันแบบนี้ผมไม่ชอบเลย ตื่นมาแล้ว อยากจะร้องให้ กับคำว่า มันไม่ใช่ความจริง

ยังไงก็นะ
หาผู้ชายสักคนมาดูแลทวารหนัก เชื่อผม จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน
Edited by กระบี่หัก, 20 January 2010 - 12:25 PM.

pjoehardcore's Photo pjoehardcore 20 Jan 2010

QUOTE (Indyhell @ Jan 20 2010, 09:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ตั๊ก ชีโร่ นี่เอง ฟังเพลงเค้ามาตั้งแต่เด็กๆ

. . . . . . . . . . yoyo_08.gif

best1927's Photo best1927 20 Jan 2010

อ่านแล้วเข้าใจเลยครัย ผมเกือบจะเลิกกับแฟนที่คบกันมาเข้าปีที่7 เมื่อไม่นานนี้เอง เข้าใจเลยครับ อาการที่ตื่นมาแล้วไม่มีเธอเนี่ย แต่ของผมยังถือว่า โชคดี ที่มันยังพอกลับมาเป็น เหมือนเดิมได้

Indyhell's Photo Indyhell 20 Jan 2010

'บี่ มีสาระนะ

ขึ้นเรื่อได้สวย จบเรื่องพาอ้วก มาก

Zeon's Photo Zeon 20 Jan 2010

ลุงแก่แล้วก็งี้อะนะ ต้องลุกขึ้นมาฉี่ตอนดึก lol.gif

กระเทยดีๆยังมีอีกเยอะนะ yoyo_24.gif

joah's Photo joah 20 Jan 2010

เก็บแต่สิ่งดีๆไว้ แล้วเงยหน้าเดินต่อไป ชีวิต อยู่ที่เรา อย่าไปเศร้ากับ ผู้หญิงคนเดียว

ผมบอกเสมอ ผู้หญิง เหมือนไอติมโคน กินติมหมดเหลือแต่โคน ก็โยนทิ้ง แล้วก็หารสชาติใหม่ลอง ลองจนพอใจ คุณจะรู้ว่ารสไหนเหมาะกับคุณ

เป็นผู้ชายเลือกได้อยู่แล้ว เพราะประชากรผู้หญิงมีมากกว่าชาย เกือบล้าน

Joey4D's Photo Joey4D 20 Jan 2010

เล่าซะเห็นาพเลย ...

แต่ sad ending T.T ตอนจบ ตัดอารมณ์จัง

rorkung's Photo rorkung 20 Jan 2010

แม่เจ้ามีคนเป็นเหมือนเรา แต่ของผมมันนานมากๆแล้ว 5-6 ปีได้แล้วสินะนานจิงๆ yoyo_33.gif

ballnut's Photo ballnut 20 Jan 2010

เศร้าแทนครับ ผมไม่รู้จะตอบยังใง ผมมันคนแฟนเยอะ yoyo_33.gif อิอิ เป็นกำลังใจให้ครับ สุ้ๆ เดียวต้องมีหลงมาซักคนซิน่าาา

nakharin's Photo nakharin 20 Jan 2010

QUOTE (กระบี่หัก @ Jan 20 2010, 12:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แม่งลุง

อ่านแล้วเจ็บแทนว่ะ

ผมเข้าใจนะ เวลาฝันถึงแฟนเก่า มันรู้สึกยังไง เหมือนสมองและร่างกาย ดึงความรู้สึก สัมผัส รสชาด ความคิด ที่เก็บอยู่ในความทรงจำมาใช้จริงๆ

มีแฟนเก่าไม่กี่คนที่ผมเคยฝันถึง ผมเคยถามตัวเองว่า เพราะอะไร ทำไมต้องฝันถึงแค่บางคน

หลายปี ผมถามตัวเองเรื่อยมา

วันนึงผมก็รู้คำตอบ เราฝันถึงแฟนเก่า เพราะเเราคิดถึงเค้าครับ ลึกๆมันคิดถึงเค้า

ช่วงเวลาที่เรามีความทุกข์ ช่วงเวลาที่เราเหงา ตอนตื่นไม่ได้คิดอะไรหรอกนะ

แต่เหมือนพอหลับไปแล้ว สมองมันเข้าไปค้นหาความทรงจำที่มีความสุขของเรากับเค้า มาประมวลผลเอง

บางที ปรากฏการณ์นี้ อาจเป็นระบบป้องกันตัว อย่างหนึ่งของร่ายกายคนเราก็ได้นะ

พยายามรักษาความสุขและความหวังเอาไว้ เพื่อให้ร่างเนื่้อมีชีวิตต่อไปได้

เพราะถ้าจิตใจหมดสาพ ขาดความสุข ขาดความรัก ร่างกายก็คงดำเนินต่อไปลำบาก

แต่ฝันแบบนี้ผมไม่ชอบเลย ตื่นมาแล้ว อยากจะร้องให้ กับคำว่า มันไม่ใช่ความจริง

ยังไงก็นะ
หาผู้ชายสักคนมาดูแลทวารหนัก เชื่อผม จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน

พูดงี้เอามีดมาปักอกเรยดีกว่า จะร้องไห้แล้วเนี่ย

ปักคมมีด กรีดกลางใจ แข่เกลือไว้ ให้ตายทั้งเป็นนน yoyo_63.gif

เพลงนี้สุดยิด

Edited by nakharin, 20 January 2010 - 02:42 PM.