`

Jump to content

winning2010 ps3 ˹ SS äѺ

5 replies to this topic

#1 ninenew

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 19 January 2010 - 09:26 PM

ในเกม winning2010 ps3 ตำแหน่ง SS คืออะไรครับ

#2 chookias

ѡͩѧ

• Executive Members

Posted 19 January 2010 - 10:27 PM

SS ย่อมาจาก Second Striker หรือ Support Striker ก้อพอได้...

มันเป็นตำแหน่ง ที่อยู่ หลังกองหน้า และ อยู่หน้ากองกลางตัวรุก.. ไม่ทำเกมส์รุกดุดัน เหมือนกองหน้า แต่ก้อไม่ได้มีการสร้างสรรค์เกมส์มากมายเท่ากับกองกลางตัวรุก ....

บางครั้งก้อเป็นตัวฟรี ที่ยากจะระบุตำแหน่งเจาะจงลงไป (ตำแหน่งจะคล้ายๆ กับ Dennis Bergkamp หรือ Roberto Baggio เล่น).. (แต่เอาประมาณว่า อยู่หลังกองหน้า และอยู่หน้ากองกลางตัวรุก)

ถ้า กองหน้า = หมายเลข 9

กองกลาง = หมายเลข 10..

เจ้า SS นี่ประมาณ หมายเลข 9 1/2 ครับ...

#3 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 21 January 2010 - 12:21 PM

ให้เข้าใจง่ายก็หน้าต่ำ
Dennis Bergkamp หรือ Roberto Baggio ที่ข้างบนบอกนั่นละครับ

#4 rit_shisha

ѡͩѧ

• High Members

Posted 27 January 2010 - 05:47 PM

ѹ Shadow Striker ͤѺ ¡ ˹ҵ 繵

#5 korea

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 26 March 2010 - 12:54 AM

QUOTE(rit_shisha @ Jan 27 2010, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันไม่ใช่ Shadow Striker หรอครับ คุ้นๆ รู้แต่ว่า าษาไทยเรียก หน้าต่ำ ป๋าเดล เป็นต้นมั้ง

Shadow Striker น่าจะเป็นฉายามากกว่านะครับ second striker น่าจะถูกครับ หรือหน้าต่ำทำนองนี้

#6 Rob G

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 26 March 2010 - 11:04 PM

หน้าต่ำครับ ทำหน้าที่คอยผ่านบอลให้ศูนย์หน้าตัวเป้า หรือสอดขึ้นมาทำประตูครับ ตำแหน่งจะยืนระหว่าง หน้าเป้า กับกองกลาง ตำแหน่งหน้ากลางจะมีสามประเภทครับ

ST <- Striker คอยทำประตูอย่างเดียวครับ ไม่ต้องคิดอะไรเลย อาจจะยืนค้ำแผงหลัง คอยใช้ความเร็ววิ่งหลุดกับดักล้ำหน้าเข้าไปยิง ส่วนมากจะมาคู่กับ SS ในแผน 4-4-1-1
CF <- Central Forward มีหน้าที่คอยพักบอลเวลายืนหน้าเดี่ยว ตัวสูงกว่าปรกติแล้วก็เล่นลูกโด่งได้ดีกว่าครับ ปรกติจะมากับ 4-3-3, 4-5-1
SS <- Second Striker ตามที่บอกด้านบนเลยครับ
AM(บางทีก็ยืนเท่ากับกองกลางครับ)
MF <- Midfield แผงกองกลางค้าบ

Edited by Rob G, 26 March 2010 - 11:10 PM.