`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

winning2010 ps3 ˹ SS äѺ

ninenew's Photo ninenew 19 Jan 2010

ในเกม winning2010 ps3 ตำแหน่ง SS คืออะไรครับ

chookias's Photo chookias 19 Jan 2010

SS ย่อมาจาก Second Striker หรือ Support Striker ก้อพอได้...

มันเป็นตำแหน่ง ที่อยู่ หลังกองหน้า และ อยู่หน้ากองกลางตัวรุก.. ไม่ทำเกมส์รุกดุดัน เหมือนกองหน้า แต่ก้อไม่ได้มีการสร้างสรรค์เกมส์มากมายเท่ากับกองกลางตัวรุก ....

บางครั้งก้อเป็นตัวฟรี ที่ยากจะระบุตำแหน่งเจาะจงลงไป (ตำแหน่งจะคล้ายๆ กับ Dennis Bergkamp หรือ Roberto Baggio เล่น).. (แต่เอาประมาณว่า อยู่หลังกองหน้า และอยู่หน้ากองกลางตัวรุก)

ถ้า กองหน้า = หมายเลข 9

กองกลาง = หมายเลข 10..

เจ้า SS นี่ประมาณ หมายเลข 9 1/2 ครับ...

kem's Photo kem 21 Jan 2010

ให้เข้าใจง่ายก็หน้าต่ำ
Dennis Bergkamp หรือ Roberto Baggio ที่ข้างบนบอกนั่นละครับ

rit_shisha's Photo rit_shisha 27 Jan 2010

ѹ Shadow Striker ͤѺ ¡ ˹ҵ 繵

korea's Photo korea 26 Mar 2010

QUOTE(rit_shisha @ Jan 27 2010, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันไม่ใช่ Shadow Striker หรอครับ คุ้นๆ รู้แต่ว่า ภาษาไทยเรียก หน้าต่ำ ป๋าเดล เป็นต้นมั้ง

Shadow Striker น่าจะเป็นฉายามากกว่านะครับ second striker น่าจะถูกครับ หรือหน้าต่ำทำนองนี้

Rob G's Photo Rob G 26 Mar 2010

หน้าต่ำครับ ทำหน้าที่คอยผ่านบอลให้ศูนย์หน้าตัวเป้า หรือสอดขึ้นมาทำประตูครับ ตำแหน่งจะยืนระหว่าง หน้าเป้า กับกองกลาง ตำแหน่งหน้ากลางจะมีสามประเภทครับ

ST <- Striker คอยทำประตูอย่างเดียวครับ ไม่ต้องคิดอะไรเลย อาจจะยืนค้ำแผงหลัง คอยใช้ความเร็ววิ่งหลุดกับดักล้ำหน้าเข้าไปยิง ส่วนมากจะมาคู่กับ SS ในแผน 4-4-1-1
CF <- Central Forward มีหน้าที่คอยพักบอลเวลายืนหน้าเดี่ยว ตัวสูงกว่าปรกติแล้วก็เล่นลูกโด่งได้ดีกว่าครับ ปรกติจะมากับ 4-3-3, 4-5-1
SS <- Second Striker ตามที่บอกด้านบนเลยครับ
AM(บางทีก็ยืนเท่ากับกองกลางครับ)
MF <- Midfield แผงกองกลางค้าบ
Edited by Rob G, 26 March 2010 - 11:10 PM.