`

Jump to content

### Naked Home ###

180 replies to this topic

#21 Sleeper-02

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 09 January 2010 - 07:38 AM

รวมเป็นตัวเลขกี่หลักครับทั้งหมด อิอิ 4d6161fd.gif

#22 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2010 - 07:48 AM

สวยงาม น่าอยู่มากครับ yoyo_56.gif ทำงานกี่ปีฟร่ะเนี่ยเรากว่าจะได้ เง้อ?yoyo_33.gif

#23 yongyee

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 09 January 2010 - 07:54 AM

บ้านสวยมากๆ เลยคุณป๊อบ สงสัยชาตินี้ไม่ทันละ คงต้องเกิดใหม่ชาติหน้าอาจจะมีบุญมีบ้านแบบนี้บ้าง yoyo_33.gif

#24 chainretune

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 09 January 2010 - 08:00 AM

บ้านสวยน่าอยู่มากครับ yoyo_37.gif

#25 ʺ

ѡ

Posted 09 January 2010 - 08:02 AM

สุดยอดดดดดด yoyo_33.gif บ้านในฝันเลยยย มีบ้านแบบบนี้อยากกลับบ้านทุกวันเลย

#26 DeepBlue

Hara*

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2010 - 08:09 AM

แต่งบ้านได้สวยน่าอยู่มากเลยครับ ห้าดาวเลย

#27 zealz

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 09 January 2010 - 08:23 AM

พี่ครับ ผมว่าพี่ลาออกจากงานไปเป็นสถาปนิคตกเเต่งภายในเถอะพี่ นี่ขนาดว่าพี่บอกว่าพี่เป็นคนธรรมดานะ- -* ยังตกเเต่งบ้านได้ระดับ5ดาวขนาดนี้ ^^ น่าอยุ่มั้กๆ อยากทราบค่าเสียหายทั้งหมดเลยอะพี่รวมทั้งตัวบ้านด้วยอะครับ ถ้าไม่สะดวกบอกในนี้รบกวนpm มาทีนะคับพี่ ผมก็เพิ่งซื้อบ้านไปเเต่เเต่งไม่ได้เท่านี้อะครับ

#28 ugrits

ѭ͹觪ҵ

Posted 09 January 2010 - 08:28 AM

ยินดีกับบ้านใหม่ด้วยนะครับ

ยินดีด้วยที่มีความสุข และภูมิใจกับสิ่งที่ประสบผลสำเร็จ ออกมาอย่างงดงามนะครับ

ความพยายาม ความอดทน ที่สุดก็เป็นผล ยังไงยินดีในความสำเร็จครั้งสำคัญด้วยครับ

ป.ล. ห้องน้ำใหญ่มากเลยครับ แต่ดูภายในพื้นที่ใช้สอยเยอะดีจังเลยอยู่ใกล้คลับเฮ๊าส์สระว่ายน้ำ
แบบนี้สบายเลยนะครับ

#29 manzax

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 09 January 2010 - 09:01 AM

ทำฮวงจุ้ยด้วยครับ แล้วจะ รวย รวย รวย เป็น ร้อยเป็นพันล้าน

#30 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 09 January 2010 - 09:05 AM

สวยจังลุงป๊อบ

#31 Pattrick00

ѡ

Posted 09 January 2010 - 09:10 AM

หมดไปเท่าไหร่ครับนี่

ดูแล้ว อิจฉาจัง

#32 KoonNon

ѡͩҨ

Posted 09 January 2010 - 09:13 AM

สวยมากครับ

#33 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 09 January 2010 - 09:26 AM

QUOTE (royviter @ Jan 9 2010, 03:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะมาขอกันก็ไม่บอก อ๊ายยยย yoyo_81.gif

คนนี้แหละตัวการที่ทำให้บ้านผมสำเร็จออกมาอย่างที่เห็น...ลุงวิทอยู่ลืมมาเยี่ยมบ้าน
ผมนะ ไม่มางอนน้า yoyo_76.gif

#34 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 09 January 2010 - 09:30 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Jan 9 2010, 02:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยมากเลยลุง ชอบห้องเล่นเกมอะ yoyo_51.gif

TV ห้องเล่นเกมนั้น คือ พลาสม่า 50" B850 ที่พีคุงอยากได้นั้นเอง...ภาพสวยบาดตามากๆ ไว้มีโอกาสมาเที่ยวบ้านนะพี่คุง yoyo_56.gif

#35 Capucino

Ҹԡ

Posted 09 January 2010 - 09:39 AM

บ้านสวยดีครับ มีใช้LEDกับFur.ด้วยแฮะ แนะนำให้ใช้สีแดงตรงตี่จู้ฯ ด้วยก็ดีนะเพราะจะได้เปิดตลอด ไม่ร้อน&ไม่เปลืองค่าไฟ (ผมสังเกตุว่าด้านหลังศาลตี่จู้เอี๊ยมีหลืบให้ซ่อนหลอด)

แต่ผมชอบห้องน้ำที่สุด ชอบห้องน้ำที่มีพื้นที่เยอะ ๆ แต่ห้องผมเจ้าของบ้านเดิมเค้ากั้นไว้แล้ว และผมก็ไม่อยากทุบเลยเป็นขนาดปกติ

แต่ไม่แน่ อีก20ปีอาจจะทุบแล้วสร้างอย่างที่ใจอยากสักที 555+

ถ้าหลอดไฟในบ้านเสียPMติดต่อผมได้นะ จะไปดูให้ yoyo_52.gif

#36 Starplatinum

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 09 January 2010 - 09:46 AM

บ้านในฝันผมเลยครับ น่าอยู่มากๆ

ว่างๆลงรายละเอียดนิดนึงนะครับ จะได้ดูเป็นแนวทางแต่งบ้าน

ปล.บอกได้คำเดียวนี้มันไม่ใช่บ้าน นี้มัน " สวรรค์ "ชัดๆ yoyo_51.gif

#37 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 09 January 2010 - 09:57 AM

QUOTE(wakeuptimes @ Jan 9 2010, 02:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หมู่บ้านอะไรอ่ะครับ สวยดีครับ ชอบๆ

ลืมบอกหมู่บ้านไป The City บ้านนี้อยู่กัน2คนกับแฟน+หมาโง่ๆ1ตัว...^^

QUOTE(zealz @ Jan 9 2010, 08:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ครับ ผมว่าพี่ลาออกจากงานไปเป็นสถาปนิคตกเเต่งภายในเถอะพี่ นี่ขนาดว่าพี่บอกว่าพี่เป็นคนธรรมดานะ- -* ยังตกเเต่งบ้านได้ระดับ5ดาวขนาดนี้ ^^ น่าอยุ่มั้กๆ อยากทราบค่าเสียหายทั้งหมดเลยอะพี่รวมทั้งตัวบ้านด้วยอะครับ ถ้าไม่สะดวกบอกในนี้รบกวนpm มาทีนะคับพี่ ผมก็เพิ่งซื้อบ้านไปเเต่เเต่งไม่ได้เท่านี้อะครับ

ผมว่าใครตั้งใจจริงก็ทำได้นะ ศึกษาเก็บข้อมูลเยอะๆหน่อย Internet เดี๋ยวนี้ช่วยได้มากเลย อยากได้อะไรก็หาได้ใน Google จะเหนื่อยตรงหาวัสดุนี่แหละ 90%นี่ผมเลือกเองนะ

คือสเปกของ สั่งของเองเกือบทุกอย่างไม่ต้องผ่านช่างเลย แต่ก็ขอชมช่างทุกคนที่ทำว่าทำงานออกมาได้ดี ปัญหามีมั๊ยมีครับ แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยดี...

ส่วนราคา เอาเป็นว่าไม่แพงเลยละกัน เพราะผมหาวัสดุเองด้วยรู้ราคาเกือบหมด

ยกตัวอย่างวัสดุนะ

อันที่ต้องใช้ไม้อัด ผมก็ใช้ไม้อัดสัก ส่วนพวกขาโต๊ะ ขาตู้ หัวเตียงก็ใช้ไม้สักเลย

อุปกรณ์มือจับ+บานพับ ทุกชิ้นใช้ของ Hafele(เยอรมัน) มีSoft Close เกือบทุกชิ้น โชคดีเพื่อนทำงานอยู่เลยได้ลดเยอะหน่อย

กระจกส่วนใหญ่เป็นเทมเปอร์ หรือบางจุดก็เป็นลามิเนต+เทมเปอร์ไปเลย เช่นทางเข้าห้องดูหนัง กระจกที่ใช้ตกแต่งในบ้านผมสั่งเองเกือบทั้งหมดแล้วให้ช่างติดตั้งให้

ลดค่าใช้จ่ายได้เยอะมากๆ

ชั้นวางTV หรือโต๊ะทำงานใช้พวกลามิเนต แต่เลือกยากมากเพราะลายมีเป็นร้อยๆ สุดท้ายออกมาอย่างที่เห็นคับ...

**ตอนผมทำบ้านจะมีสมุดจดงานต่างๆทั้งหมดไว้ คอยจดรายละเอียดต่างๆ สิ่งที่ต้องทำ เบอร์โทรติดต่องานต่างๆ ทั้งหมด จนบ้านเสร็จก็หมดไป1เล่มครึ่งล่ะคับ** -_-"

QUOTE(Pattrick00 @ Jan 9 2010, 09:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หมดไปเท่าไหร่ครับนี่

ดูแล้ว อิจฉาจัง

ในDGO นี่คนมีตังค์เยอะกว่าผม เยอะคับ ...หลายคนบ้านเป็นร้อยล้านก็มี ไม่ต้องอิจฉาผมหรอก ยังต้องผ่อนอีกเกือบ30ปี yoyo_33.gif

QUOTE(Capucino @ Jan 9 2010, 09:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บ้านสวยดีครับ มีใช้LEDกับFur.ด้วยแฮะ แนะนำให้ใช้สีแดงตรงตี่จู้ฯ ด้วยก็ดีนะเพราะจะได้เปิดตลอด ไม่ร้อน&ไม่เปลืองค่าไฟ (ผมสังเกตุว่าด้านหลังศาลตี่จู้เอี๊ยมีหลืบให้ซ่อนหลอด)

แต่ผมชอบห้องน้ำที่สุด ชอบห้องน้ำที่มีพื้นที่เยอะ ๆ แต่ห้องผมเจ้าของบ้านเดิมเค้ากั้นไว้แล้ว และผมก็ไม่อยากทุบเลยเป็นขนาดปกติ

แต่ไม่แน่ อีก20ปีอาจจะทุบแล้วสร้างอย่างที่ใจอยากสักที 555+

ถ้าหลอดไฟในบ้านเสียPMติดต่อผมได้นะ จะไปดูให้ yoyo_52.gif

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ วันนึงมันต้องเสียแน่ๆคับ... yoyo_51.gif

Edited by RONAN321, 11 May 2010 - 04:37 PM.

#38 bank522

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 09 January 2010 - 10:06 AM

yoyo_63.gif บ้านไซด์ XL หรือเปล่าครับ....ถ้าใช่ก็ประมาณ 8 มั้ง...แล้วตกแต่งภายในอีกประมาณเท่าไรครับ.. 2 หรือเปล่า...

น่าจะรวมๆแล้วประมาณ 10 หรือเปล่าครับ...บ้านสวยมากๆครับ...

ตัวผ้าม่านกับฝ้าผมเคยคิดอยากจะทำแบบนั้นแต่รวมๆแล้ว...ผมไม่ไหวครับ...

เลยได้แค่บ้านกับชุดตกแต่งสำเร็จรูปของพวก Index กับ SB ไป...ไว้มีกำลังก็อยากจะทำแบบนี้บ้างครับ..

yoyo_63.gif แต่ทำบ้านเนี้ยะ..มันเหนื่อยจริงๆนะ...

โต๊ะทานข้าวกับเก้าอี้ซื้อจากที่ไหนครับ..แล้ววัสดุมันทำด้วยอะไรครับ..ตัวโต๊ะมันใช
่หินหรือเปล่า..

ปล...ใช้ใครตกแต่งภายในครับ..ขอรายละเอียดพร้อมราคาหน่อยครับ..ขอบคุณครับ..

Edited by bank522, 09 January 2010 - 10:21 AM.

#39 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

Posted 09 January 2010 - 10:08 AM

เจ๋งอะครับ ชอบตู้ใช้ DVD มากเลย เก๋สุดๆ

#40 boest

ѡ鹤

Posted 09 January 2010 - 10:15 AM

เป็นแรง บันดาลใจ ทำให้ผมอยากขยันทำงาน เลยครับ อยากได้บ้านแบบนี้บ้าง
ตอนนี้อยู๋แต่ คอนโด ห้องเล็กๆเท่านั้นเอง - -