`

Jump to content

[[REVIEW]] Darksiders......, Action/Puzzle

95 replies to this topic

#81 omunize

ẵ !!!

• Royal Executive Members

Posted 06 January 2010 - 10:09 PM

ปริศนาจะเยอะไปไหน เวียนหัว

#82 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 06 January 2010 - 11:15 PM

อยากเล่นแล้ว รอแผ่นร้านNอยู่
dragon age ก็ยังไม่จบกลุ้มใจจังวุ้ย

#83 morningglory

ж١ᾧç͹

• High Royal Executive Members
  • Interests:call of duty thailand

Posted 06 January 2010 - 11:27 PM

อ่านแล้วไม่ลังเลยเลยครับ สอยโลด

ขอบคุณครับ

#84 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 06 January 2010 - 11:52 PM

QUOTE (MoDiFy @ Jan 6 2010, 09:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่หยาดอยากเล่น zelda ป่ะละ
ผมให้ยืมเครื่องได้นะครับ

แต่มาเอาเองที่ห้องผมนะ........

ปล.แต่าพมันกากตดมากเลยนะครับ จะเล่นไหวเหรอ - -* (แต่ความสนุก ชนะเลิศเลย)

เด็กมันยั่วนะเนี่ย ชวนไปห้องเนี่ย

พี่เกรงใจจัง ไหนๆก็ไปแล้วเอาPS3มาด้วยเลยละกัน
จะได้ไม่ต้องรบกวนบ่อยๆ

แต่คิดอีกทีพี่ว่าพี่ไปอยู่ห้องโม่จนกว่าเซลด้าจะจบเลยดีกว่า
เกรงใจ ไม่อยากยืมอะ....

#85 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 07 January 2010 - 12:10 AM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jan 6 2010, 11:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เด็กมันยั่วนะเนี่ย ชวนไปห้องเนี่ย

พี่เกรงใจจัง ไหนๆก็ไปแล้วเอาPS3มาด้วยเลยละกัน
จะได้ไม่ต้องรบกวนบ่อยๆ

แต่คิดอีกทีพี่ว่าพี่ไปอยู่ห้องโม่จนกว่าเซลด้าจะจบเลยดีกว่า
เกรงใจ ไม่อยากยืมอะ....

โอโห งั้นเราคงได้ลูกพอดีแน่ๆ อยู่จนเล่นจบนี้เป็นอาทิตย์อ่ะ yoyo_35.gif

#86 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 07 January 2010 - 05:48 AM

QUOTE (MoDiFy @ Jan 7 2010, 12:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โอโห งั้นเราคงได้ลูกพอดีแน่ๆ อยู่จนเล่นจบนี้เป็นอาทิตย์อ่ะ yoyo_35.gif

เอ้า 2 คนนี้เอาจริงแฮะ พลังสีม่วงบังเกิด yoyo_29.gif

#87 Brutal-Method

¹

Posted 07 January 2010 - 06:35 AM

อ่านแล้วขนลุกซู่.....

..... เธอว์น่ะแหละ ไม่ต้องหันไปมองใคร

#88 PlayMag

ѡдѺ٧鹷 2

• Play Magazine

Posted 07 January 2010 - 10:39 AM

QUOTE (finalekung^^ @ Jan 6 2010, 06:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หน้าแรกไม่มีใครพูดถึง Zelda เลยซักนิด น่าน้อยใจดีแท้ หรือคนลุงหยาดไม่เคยเล่นกัน...

เคยอ่านพรีวิวเกมน่าจะดังในหนังสือ EGM เขาบอกว่าเกมนี้ได้แรงบัลดาลใจมาจาก Zelda กะ DMC

สงสัยท่าทางจะขี้จุ๊ เพราะเนื้อแท้มันก็อปเกมดังแหลกเลยว่างั้น ฮ่าๆ แต่ก็จะซื้อ(ก็อป)แท้มาเล่น

==================================================

ไปอ่านโพสของแต่ละคนมาแระ ยังมีหลายคนที่บอกว่าให้อารมณ์เซลด้าอยู่ แบบนี้ซิที่ต้องการเอิ๊ก

ว่าแล้วว่าลุงหยาดไม่เคยเล่นเซลด้า เอาของคิวบ์ไปเล่นก่อนมะ? รู้สึกว่าจะมีแผ่นอยู่นะ แต่เครื่องพี่ชายทำหายยยย!!!

ลองต่อไปไกลแล้ว สรุปเกมนี้มันเซลด้านะครับ ไม่ใช่ก็อดออฟวอร์เลย ถ้าตัดสินจากแค่ท่าปิดกับความโหดด้วยระบบ QTE นี่ไม่ใช่แล้ว เพราะอย่างอื่นมันเซลด้าแบบอัพเกรดความโหดชัดๆ เลยครับ = = (ตอนแปลงร่าง Chaos มันส์สะใจมาก)
ทั้งระบบอาวุธเสริมช่วยไขปริศนาและใช้สู้จริงได้ด้วย ม้า (มีเกมเพลย์แบบใช้ปืน TPS ด้วย) และลักษณะฉากแบบกว้างๆ ให้ค้นหาทางไป พวกนี้ในก็อดออฟวอร์ไม่มีทั้งนั้น

Edited by PlayMag, 07 January 2010 - 10:40 AM.

#89 MoDiFy

Posted 07 January 2010 - 10:54 AM

เดี๋ยวผมเก็บ wii ลงกล่องรอพี่หยาดเลยละกัน

คืนนี้เจอกันนะครับ รักนะ ดุ๊บๆ

Edited by MoDiFy, 07 January 2010 - 10:55 AM.

#90 9th TEARDROP

¹

Posted 07 January 2010 - 01:32 PM

QUOTE (MoDiFy @ Jan 7 2010, 10:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวผมเก็บ wii ลงกล่องรอพี่หยาดเลยละกัน

คืนนี้เจอกันนะครับ รักนะ ดุ๊บๆ

พี่ก็อยากเล่นอะนะ แต่ไม่ค่อยสะดวกเลย
คืนนี้พี่ก็ต้องไปทำธุระกับที่บ้าน ไปกันหมดบ้านเลย

เหลือแต่น้องสาวพี่อยู่บ้านคนเดียว....

ถ้ามีคนเอามาไว้ที่บ้านพี่ แล้วกลับมาได้เล่นเลย
ก็คงจะดีมากเลยนะ

ปล. น้องสาวพี่กลัวผีมากซะด้วย แถมไม่ชอบกินข้าวเย็นคนเดียว
อีกต่างหาก ชอบใส่สายเดี่ยว กับขาสั้นจุ๊ด อยู่กับบ้านด้วยสิ
ช่วงนี้เห็นบ่นๆว่าต้องการที่ปรึกษาเกี่ยวกับกม.อะไรทำนองนี้ซะด้วยดิ
ทำไงดีน๊า...

าพประกอบทางอินเทอร์เนท อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อข่าว

Edited by 9th TEARDROP, 07 January 2010 - 01:46 PM.

#91 I_HUM

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 07 January 2010 - 01:39 PM

ขอบคุณครับ

#92 MoDiFy

Posted 07 January 2010 - 01:42 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jan 7 2010, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ก็อยากเล่นอะนะ แต่ไม่ค่อยสะดวกเลย
คืนนี้พี่ก็ต้องไปทำธุระกับที่บ้าน ไปกันหมดบ้านเลย

เหลือแต่น้องสาวพี่อยู่บ้านคนเดียว....

ถ้ามีคนเอามาไว้ที่บ้านพี่ แล้วกลับมาได้เล่นเลย

ปล. น้องสาวพี่กลัวผีมากซะด้วย แถมไม่ชอบกินข้าวเย็นคนเดียว
อีกต่างหาก ชอบใส่สายเดี่ยว กับขาสั้นจุ๊ด อยู่กับบ้านด้วยสิ ทำไงดีน๊า...

PM ที่อยู่มาเลยครับ เดี๋ยวแบกไปส่งถึงที่เลย

ปล.ผมขับรถเป็นแล้วนะ กิ๊วๆ

#93 finalekung^^

Posted 07 January 2010 - 01:44 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jan 7 2010, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อีกต่างหาก ชอบใส่สายเดี่ยว กับขาสั้นจุ๊ด อยู่กับบ้านด้วยสิ ทำไงดีน๊า...

ตีตั๋วนั่งเครื่องไปส่งให้ถึงที่เลยดีไหมครับ? คุณพี่ครับ yoyo_89.gif

#94 9th TEARDROP

¹

Posted 07 January 2010 - 01:53 PM

QUOTE (MoDiFy @ Jan 7 2010, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
PM ที่อยู่มาเลยครับ เดี๋ยวแบกไปส่งถึงที่เลย

ปล.ผมขับรถเป็นแล้วนะ กิ๊วๆ

อ้าว.. ขับรถเป็นแล้วเหรอ

บ้านพี่ไม่มีใครขับเป็นเลยนะ ค่อนข้างแอนตี้คนขับรถเป็นอะ
พ่อแม่ไม่ให้คบใครที่ขับรถเป็นเลย น้องพี่ก็เกลี๊ยดเกลียดนะ

นึกว่าเราจะได้ดองกันซะอีก... เสียดาย

QUOTE (finalekung^^ @ Jan 7 2010, 01:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตีตั๋วนั่งเครื่องไปส่งให้ถึงที่เลยดีไหมครับ? คุณพี่ครับ yoyo_89.gif

มีPS3 ไม่ได้ใช้ปะล่ะ ถ้ามีก็มาได้นะ..

#95 MoDiFy

Posted 07 January 2010 - 02:18 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jan 7 2010, 01:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว.. ขับรถเป็นแล้วเหรอ

บ้านพี่ไม่มีใครขับเป็นเลยนะ ค่อนข้างแอนตี้คนขับรถเป็นอะ
พ่อแม่ไม่ให้คบใครที่ขับรถเป็นเลย น้องพี่ก็เกลี๊ยดเกลียดนะ

นึกว่าเราจะได้ดองกันซะอีก... เสียดาย

มีPS3 ไม่ได้ใช้ปะล่ะ ถ้ามีก็มาได้นะ..

ใครขับรถเป็นครับ ไม่มีใครพูดงั้นเลยซักคน......... yoyo_32.gif

#96 gimkung

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 09 January 2010 - 10:38 PM

วันนี้เล่นทั้งวัน ยังไปได้ไม่ค่อยเท่าไหร่เลยครับ แต่ผมว่าสนุกมาก ๆ อ่ะ เป็นเกมที่เล่นแล้วรู้สึกใช่ สำหรับผมนะ

แต่ที่ไปช้าเพราะติดปริศนา หาทางไปนานมาก ๆ บางทีก็หงุดหงิด และมันเยอะมาก ๆ

ตอนนี้ผ่านบอสตัวแมงมุมบนทางรถไฟแล้ว ได้ปืนจาก Ulthane แล้ว

อยากถามว่า ผมว่าถึงครึ่งทางยังครับ รู้สึกเกมยาวมาก (หรือเพราะผมใช้เวลากับมันนานมากก็ไม่รู้)