`
←  RPG Corner
Logo
»

FF13 Bundle ทำไมราคาZ2มานแพงกว่าZ3คับ มานต...

nookcyber's Photo nookcyber 19 Dec 2009

ตามหัวข้อคับ คุณภาพเครื่องเหมือนกันหรือป่าวคับ

deleted's Photo deleted 19 Dec 2009

ต่างตรงปกหลังของกล่อง คู่มือต่างๆ และ ปกหลังของแผ่นเกมครับ

joah's Photo joah 19 Dec 2009

qc ?

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 19 Dec 2009

ค่าเงิน ญี่ปุ่น จีน ไม่เท่ากัน

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 19 Dec 2009

ใช่ครับ ปกหลังใช้ภาษาจีนครับ

แต่ผมเก็บแต่โซน2 หละหลัง แพงกว่าก็ยอมอะ
ถ้าคุณซื้อมาเล่นๆ โซนถูกไว้ก่อนก็ได้นิครับ
แต่ผมซื้อมาเก็บอะ

ponpong's Photo ponpong 19 Dec 2009

สำหรับนักสะสม มันสำคัญมากครับ

PArnKunG's Photo PArnKunG 19 Dec 2009

โซน2ดูดีกว่าครับ

jumpoojee's Photo jumpoojee 19 Dec 2009

ตามนั้น ค่าเงิน ค่าขนส่ง ระยะทาง
สำหรับผมโซนไหนก็ได้ดูดีหมด และถูกที่สุด อิอิ baa60776.gif

คุณภาพดีเหมือนกันครับ

mennie's Photo mennie 19 Dec 2009

แต่ถ้าซื้อมาใช้ (พูดถึงเครื่อง) ซื้อ Z3 นะครับ เพราะเดี๋ยวจะดูหนัง DVD แท้ Z3 ไม่ได้

TOPBOO's Photo TOPBOO 19 Dec 2009

FF13 Bundle แผ่นมันเหมือนกันทั้งรูปทั้ง ภาษาที่ปกและหลังปก แต่ต่างตรงที่ สัญลักษณ์ มุมซ้ายล่างมะใช่รึ รึผมดูผิด

Genexix's Photo Genexix 19 Dec 2009

ค่าความศรัทธาครับ อิอิอิ
พูดเล่นนะ yoyo_80.gif

Ducati999's Photo Ducati999 19 Dec 2009

ไม่รู้นะส่วนตัวผม เครื่องผมjp เพราะถึงจะผลิตในจีน

แต่มันก็ต้องqcอย่างดีเพราะมันขายคนญี่ปุ่น

และของที่เป็นญี่ปุ่นมันก็ดูทนดีนะในความคิดผม

ราคาต่างกันเพราะค่าเงินครับ

Darth's Photo Darth 19 Dec 2009

ของผมเป็นเครื่อง PS3 ที่ผลิตในญี่ปุ่น ไ่ม่รู้มันหายากหรือเปล่า แต่ใช้ดีไม่มีปัญหาเลย

Hacter's Photo Hacter 19 Dec 2009

QUOTE (mennie @ Dec 19 2009, 11:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ถ้าซื้อมาใช้ (พูดถึงเครื่อง) ซื้อ Z3 นะครับ เพราะเดี๋ยวจะดูหนัง DVD แท้ Z3 ไม่ได้

จะมันส์ก็ตรงนี้แหละ yoyo_57.gif

kie_online's Photo kie_online 19 Dec 2009

เครื่องแนะโซน 3 เพราะดู dvd แท้บ้านเราได้ แต่ถ้าชีวิตนี้ซื้อแต่ก๊อป ก็ผ่านเลยครับ

ส่วนแผ่นที่พ่วงมา ตามโซน อันนี้แล้วแต่พลังศรัทธา แล้วหล่ะ yoyo_29.gif

joah's Photo joah 19 Dec 2009

โซน zone 2 ดูได้แค่ ntsc คับ ดู pal ไม่ได้ แต่ไม่ใช่ปัญหาหรอ

ของ zone 2 มันดูขลังกว่า อาจเพราะเราเห็นตั้งแต่เด็กๆ จนชินตา และ ความเป็น limited ที่ limit จริงๆ

nookcyber's Photo nookcyber 19 Dec 2009

แล้วแผ่นหนังBlue-Rayเล่นได้ทุกZoneแบบแผ่นเกมเลยหรือป่าวคับ หรือต้องดูตามZoneเครื่อง แบบDVDคับ

manu16's Photo manu16 19 Dec 2009

บลูเรยตามโซนเครื่องฮะ แต่คนละโซนกะDVD ซึ่งบลูเรย์ไทยอยู่โซน1 โซนเดียวกะเมกา โชคดีหน่อย

MoDiFy's Photo MoDiFy 19 Dec 2009

ต้องบอกว่า ค่าความนิยมในประเทศจีน กับ ญี่ปุ่น ไม่เท่ากันด้วย (นอกจากเรื่องค่าเงิน)

-j-e-n-o-w-a-'s Photo -j-e-n-o-w-a- 19 Dec 2009

เห็นหลายคนใช้คำว่าค่าเงินผมว่ามันไม่เกี่ยวเพราะค่าเงืนมันหมายถึงอัตราแลกเปลี่ยนซึ่งมันเป็นกลไกของมันอยู่แล้ว
เช่น ถ้าค่าเงินบาทสูงสินค้าที่นำเข้ามาก็จะราคาต่ำ

ผมว่าให้ใช้คำว่าค่าคลองชีพดีกว่าเพราะญี่ปุ่นเองเป็นประเทศที่มีค่าคลองชีพสูงเป็นลำดับต้นๆของโลก
ซึ่งต่างจากไทยที่ค่าคลองชีพยังไม่ต่ำอยู่
Edited by -j-e-n-o-w-a-, 19 December 2009 - 03:13 PM.