`

Jump to content

เซ็งครับ ผมเข้าโชว์รูมรถหมดแล้ว

10 replies to this topic

#1 kongto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 December 2006 - 11:47 PM

เซ็งมากๆ ครับ ทำไมยังเข้าไปซื้อมอไซค์ไม่ได้ ทั้งๆ ที่ก็ไปโชว์รูปมาทั่วเกาะแล้ว

#2 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 11 December 2006 - 02:27 AM

ดูทั่วรึยังครับ เพราะปกติถ้าไปจนทั่วแล้ว จะมีเมจเสจส่งมาบอกว่าเราจะสามารถซื้อมอเตอร์ไซด์ได้ครับ ลองเทียบกับแผนที่นี้แล้วกันบางทีอาจจพลาดที่ไหนสักแห่ง

Edited by TONBO, 11 December 2006 - 03:39 AM.

#3 kongto

Posted 11 December 2006 - 03:28 AM

จะพยามยามอีกที ครับ

#4 kongto

Posted 11 December 2006 - 09:33 PM

แผนที่ ที่ละเอียดกว่านี้มีมั้ยอ่ะครับ รบกวนด้วย ผมขับวนไปวนมา เจอแต่โชว์รูมเก่าๆ แล้วก็งงด้วยว่า ในแผนที่ที่โพสต์กันไว้น่ะไม่มีโชว์รูมนี้ แต่ผมกลับเจอ ก็เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อแผนที่ดีมั้ย อยากได้แผนที่ ละเอียดๆ อ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

#5 onejap

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 17 December 2006 - 08:44 PM

ดูในแผนที่โลกใหญ่เลยดีกว่าครับ เพราะโชว์รูมมันจะเป็นตัวจางๆง่ะ ผมก็ว่าต้องมองพลาดไปโชว์รูมนึงล่ะ ลองหาครับ สีมันอาจกลมกลืนกัน

#6 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2006 - 10:47 PM

ถ้าจะใช้แผนที่ๆผมโพสน่ะครับ แนะนำว่าให้ซูมเอ้าท์แผนที่ในเกมให้ได้ระยะเดียวกัน
(ซูมเอ้าท์ระดับ 2)แล้วตั้ง filter ตรงคำสั่งเลือกโชว์ location ให้โชว์แต่โชว์รูม
(คิดว่าคงตั้งเป็น) จากนั้นก็เทียบเคียงเอา หาไม่ยากหรอกครับ เพราะโชว์รูมมัน
อยู่บนถนน ไม่ได้อยู่ตามซอกหลืบลึกลับอะไร แค่ขับรถไล่ตามถนนที่เราเทียบกับแผนที่
ยังไงก็เจอครับ

แต่ถ้าคุณดาวน์โหลดรถเสริมจากใน market place อันล่าสุด มันจะมีรถ lexsus ครับ
และก็จะมีโชว์รูมใหม่ของ lexsus ออกมาด้วย ซึ่งจะอยู่ช่วงบนซ้ายของแผนที่ แต่จะไม่มีในแผนที่ๆผมโพสต์ไว้เพราะอันนี้มันเก่าแล้ว

Edited by TONBO, 17 December 2006 - 10:48 PM.

#7 kongto

Posted 27 December 2006 - 04:17 PM

ขอบคุณครับ วันนี้จะขอวางอาวุธ มาจับพวงมาลัยต่อ test drive นี่เล่นยังไงก็ไม่เบื่ออ่ะ

#8 ZealDrum

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 02 January 2007 - 12:35 PM

เฮ้อ...อ่านกรพทู้เห้น รายชื่อรถ แล้ว กิเลส พุ่งปรี๊ด เลยครับท่าน

#9 Beemer

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 February 2007 - 09:55 PM

วันนี้เห็นคุณ Tonbo on ขี่มอไซด์ Kawa อยู่ ตามไปก็ไม่เจอ T_T เร็วจริงๆ

#10 TONBO

Quit.

Posted 28 February 2007 - 10:22 PM

อ้าวเหรอครับ ไม่ทันเห็นครับ พอดีวันนี้ผมกะขับรถเก็บ map อยู่นะครับ(คุ้มไหมเนี่ย สำรวจครบได้แค่ 40 AP)
ว่าจะชวนคุณ Beemer เข้าคลับผมซะหน่อยแต่พอไปเช็คดูแล้วปรากฎว่าอยู่คลับอื่นไปซะแล้ว เอิ๊กๆ

#11 Beemer

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 02 March 2007 - 04:03 AM

ช่วงนี้เล่นเก็บแผนที่เหมือนกันครับ เลย Online เก็บแผนที่ไปเรื่อยๆ วิ่งคนเดียวเหงา ดีได้ Sillycabon บึ่งมอไซดเป็นเพื่อน :cry