`
←  Test Drive Unlimited
Logo
»

เซ็งครับ ผมเข้าโชว์รูมรถหมดแล้ว

kongto's Photo kongto 10 Dec 2006

เซ็งมากๆ ครับ ทำไมยังเข้าไปซื้อมอไซค์ไม่ได้ ทั้งๆ ที่ก็ไปโชว์รูปมาทั่วเกาะแล้ว

TONBO's Photo TONBO 11 Dec 2006

ดูทั่วรึยังครับ เพราะปกติถ้าไปจนทั่วแล้ว จะมีเมจเสจส่งมาบอกว่าเราจะสามารถซื้อมอเตอร์ไซด์ได้ครับ ลองเทียบกับแผนที่นี้แล้วกันบางทีอาจจพลาดที่ไหนสักแห่ง

Edited by TONBO, 11 December 2006 - 03:39 AM.

kongto's Photo kongto 11 Dec 2006

จะพยามยามอีกที ครับ

kongto's Photo kongto 11 Dec 2006

แผนที่ ที่ละเอียดกว่านี้มีมั้ยอ่ะครับ รบกวนด้วย ผมขับวนไปวนมา เจอแต่โชว์รูมเก่าๆ แล้วก็งงด้วยว่า ในแผนที่ที่โพสต์กันไว้น่ะไม่มีโชว์รูมนี้ แต่ผมกลับเจอ ก็เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อแผนที่ดีมั้ย อยากได้แผนที่ ละเอียดๆ อ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

onejap's Photo onejap 17 Dec 2006

ดูในแผนที่โลกใหญ่เลยดีกว่าครับ เพราะโชว์รูมมันจะเป็นตัวจางๆง่ะ ผมก็ว่าต้องมองพลาดไปโชว์รูมนึงล่ะ ลองหาครับ สีมันอาจกลมกลืนกัน

TONBO's Photo TONBO 17 Dec 2006

ถ้าจะใช้แผนที่ๆผมโพสน่ะครับ แนะนำว่าให้ซูมเอ้าท์แผนที่ในเกมให้ได้ระยะเดียวกัน
(ซูมเอ้าท์ระดับ 2)แล้วตั้ง filter ตรงคำสั่งเลือกโชว์ location ให้โชว์แต่โชว์รูม
(คิดว่าคงตั้งเป็น) จากนั้นก็เทียบเคียงเอา หาไม่ยากหรอกครับ เพราะโชว์รูมมัน
อยู่บนถนน ไม่ได้อยู่ตามซอกหลืบลึกลับอะไร แค่ขับรถไล่ตามถนนที่เราเทียบกับแผนที่
ยังไงก็เจอครับ

แต่ถ้าคุณดาวน์โหลดรถเสริมจากใน market place อันล่าสุด มันจะมีรถ lexsus ครับ
และก็จะมีโชว์รูมใหม่ของ lexsus ออกมาด้วย ซึ่งจะอยู่ช่วงบนซ้ายของแผนที่ แต่จะไม่มีในแผนที่ๆผมโพสต์ไว้เพราะอันนี้มันเก่าแล้ว
Edited by TONBO, 17 December 2006 - 10:48 PM.

kongto's Photo kongto 27 Dec 2006

ขอบคุณครับ วันนี้จะขอวางอาวุธ มาจับพวงมาลัยต่อ test drive นี่เล่นยังไงก็ไม่เบื่ออ่ะ

ZealDrum's Photo ZealDrum 02 Jan 2007

เฮ้อ...อ่านกรพทู้เห้น รายชื่อรถ แล้ว กิเลส พุ่งปรี๊ด เลยครับท่าน

Beemer's Photo Beemer 28 Feb 2007

วันนี้เห็นคุณ Tonbo on ขี่มอไซด์ Kawa อยู่ ตามไปก็ไม่เจอ T_T เร็วจริงๆ

TONBO's Photo TONBO 28 Feb 2007

อ้าวเหรอครับ ไม่ทันเห็นครับ พอดีวันนี้ผมกะขับรถเก็บ map อยู่นะครับ(คุ้มไหมเนี่ย สำรวจครบได้แค่ 40 AP)
ว่าจะชวนคุณ Beemer เข้าคลับผมซะหน่อยแต่พอไปเช็คดูแล้วปรากฎว่าอยู่คลับอื่นไปซะแล้ว เอิ๊กๆ

Beemer's Photo Beemer 02 Mar 2007

ช่วงนี้เล่นเก็บแผนที่เหมือนกันครับ เลย Online เก็บแผนที่ไปเรื่อยๆ วิ่งคนเดียวเหงา ดีได้ Sillycabon บึ่งมอไซดเป็นเพื่อน :cry